ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับทุกๆคน พอดีเพิ่งเห็นกระทู้ครับ ผมนี่ตาถั่วจริงๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอชื่นชมในความศรัทธาและความคิดที่เป็นกุศลของทุกๆ ท่านครับ

2. JYR

10 บาทขึ้นจากปากซอยนะครับ หลายปีก่อน 5 บาท ไม่จำกัดหน้าตาครับ
    ขึ้นจาก BTS มันก็ไกลกว่าครับ เลยแพงกว่า แต่เท่าที่พี่เห็น หน้าน็อตก็ไม่บ้านนอกนะครับแค่นอกเมืองเท่านั้นเอง แต่โหงวเฮ้งดีมากครับหน้าผากสูงหัวใสเชียวเปล่งประกายมาแต่ไกลเชียว 5555

3. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ป๊าด.ด.ด.. เสียหมด เดี๋ยวเขาก็หาว่าน๊อตหัวล้านกันอีกหรอก...ไม่จริงนะคร้าบ... น๊อตโดนใส่ร้ายคร้าบ...ฮือๆๆๆๆ :':)':)'(

4. JYR

ส่วนตัวผมเคยฝันเห็นหลวงพ่อ 1 ครั้งครับ ท่านพยากรณ์อะไรให้บางอย่าง ก็ปรากฏว่าเป็นจริงครับ แล้วก็เคยฝันเห็นหลวงปู่บุดดา 1 ครั้งครับปลื้มปิติสุดๆ

ผมเองก็มีประสบการณ์เกี่ยวกับพระเครื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาบ้างครับ ทั้งพระเครื่อง ชานหมาก และน้ำมันชาตรีผสมน้ำมันมนต์หลวงพ่อปาน ล้วนแล้วแต่เป็นเรื่องอัศจรรย์ที่วิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้ทั้งสิ้น ทั้งรักษาโรค ป้องกัน อธิษฐาน ยันกลับ

ส่วนคาถาเงินล้านก็เคยสงเคราะห์ผมจังๆ มาด้วยครับและส่งผลมาจนถึงทุกวันนี้ ทั้งๆ ที่ตอนนั้นท่องอย่างตั้งใจอยู่ประมาณแค่ 1 เดือนครับ แล้วก็ไม่ค่อยได้ท่องอีกเลยหลายปีแล้วเพราะขี้เกียจ นี่ก็ว่าจะเริ่มท่องใหม่แบบจริงๆ จังๆ

5. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ.....ขอให้กลับมาสวดจริงๆจังนะครับ คาถาเงินล้าน....

....สำหรับคุณน๊อตคงจะเห็นกำหนดการธุดงค์ปลายปีแล้วนะครับ....ผมเองก็ไม่เคย หลวงพี่ฯที่วัดท่าซุง ชวนหลายครั้งแล้ว....แต่ลางานยาวๆแบบนั้นไม่ได้...ตอนนี้ก็ขอแบบโลกไม่ช้ำธรรมไม่เสียไปก่อนนะครับ..

...ไปธุระมาค่อนวัน วันนี้กระทู้คึกคักมากๆ...:cool:

6. kim2533

kim2533 เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามความเคลื่อนไหวนะคับผม

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

โมทนาด้วยครับ...ยังไงก็เอาใจช่วยให้หมั่นสวดภาวนาคาถานี้บ่อยๆนะครับ...(^_^)

8. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    หลวงปู่ฤาษีเล่าเรื่องน้ำมันโปครับ เครดิตคุณ joni_buddhistครับ
    เรื่องอาจารย์ซัวเล่นโปนี่ ความจริงท่านไม่ได้เล่น มีนักเล่นโปเจ้ามือโปหลายคน เอาว่าคนเล่นโปก็แล้วกัน ลูกค้าชอบมาขอน้ำมนต์โปท่าน ความจริงไอ้การพนันนี่ พระท่านไม่สนับสนุน ในเมื่อมาขอท่าน ท่านมีน้ำมันมะพร้าวอยู่ขวดหนึ่งท่านบอกว่า อีนี่น่ะ น้ำมันทาโป ท่านไม่ได้บอกว่าโปมันจะต้องออกยังงั้นยังงี้ เขาถามว่าออกแบบไหน ท่านบอกไปทามันก็แล้วกัน ไปทาคราวไรก็ปรากฏว่าโปกินหมด กินกันมาเป็นปีน่ะแหละ คนก็ชอบมาขอท่าน ท่านก็ให้น้ำมันมะพร้าวไป ไม่ได้เสก จะหาว่าท่านหลอกลวงก็ไม่ได้ ท่านไม่ได้โฆษณาขายของ แล้วเงินท่านก็ไม่ได้ กลับเสียสตางค์ค่าน้ำมันมะพร้าว
    ทีนี้ วันหนึ่งเจ้ามือโปเขานั่งเรือมา ท่านอยู่แพ เขาร้องเรียกอาจารย์ซัวครับ อาจารย์ซัว ท่านนั่งอยู่หนาแพ ถามว่าธุระอะไร เขาก็บอกว่าน้ำมันโปของท่านนะ อย่าให้คนไปเลยขอรับ ผมจะแย่เสียแล้ว นี่แสดงว่าเขารู้ว่าคนมาเอาน้ำมันจากท่านเขาก็รวยทุกคราว เขาเยาะเย้ยท่าน ท่านก็ยิ้มๆ ถามว่าวันนี้ไปเล่นไหนเล่า เขาก็ตอบว่าตำบลสบเพลิงขอรับ บ้านคนนั้นบ้านคนนี้ ก็บอก เออ เดี๋ยวจะตามไปนะ ชักไม่ชอบใจแล้ว แต่ว่าหน้ายิ้ม เมื่อเขาไปแล้วท่านก็เรียกน้องชายมา ชื่อประเสริฐ บอกประเสริฐเอ๊ย ไปเอาเรือมาทีไป๊ ประเดี๋ยวหลวงพี่จะไปสบเพลิง ไปดูเขาเล่นโป น้องชายก็เอาเรือมาแจวตามไป สมัยนั้นเรือยนต์มันหายาก ปีหนึ่งจะเห็นเรือยนต์สักลำหนึ่ง พอถึงใกล้บ้านที่เขาจะเล่นโป ก็ไปจอดบ้านข้างๆ กัน ขึ้นไปบนบ้านนั้น มีสะพานทอดถึงกัน เมื่อขึ้นไปแล้วก็ให้น้องชายไปดูซิว่าโปมันออกอะไรคราวนี้ พอเห็นว่าโปออกอะไรแล้วเขาก็มาบอกท่าน ท่านก็ส่งสตางค์ให้ 10 บาท บอกคราวนี้เอ็งไปเล่นตรงนั้นนะ น้องชายก็ไปเล่น ออกตามนั้น ก็กลับมาบอกท่านว่าได้ครับไม่เสีย ท่านก็บอกว่าอีคราวนี้ไปเล่นตรงนั้นนะ น้องชายก็ขยันเดินหน่อยเพราะบ้านมันติดกัน ครั้งที่สอง นายประเสริฐก็ถูกอีก ได้ ต่อมาตั้งแต่นั้นชาวบ้านรวมหัวกันเลย เห็นนายประเสริฐเล่นตรงไหน เล่นตรงนั้น สองทีเท่านั้นเอง เจ้ามือเสียหายยับเยิน ทองหยองของลูกเมียที่ติดมาด้วยก็ต้องแกะออกใช้เขา เรือที่มาก็ต้องตีราคาเป็นเงิน เพราะไม่มีเงินชำระ เป็นอันว่าคราวนั้นเจ้ามือหลายท้องสิ้นท่า แล้วต่อมาเจ้ามือก็มาหาท่าน ขออภัยแล้วบอกอย่าให้อีกเลย บอน นี่ฉันไมได้ให้น่า ความจริงอีตอนก่อน แกไม่ควร เขามาขอน้ำมันโปฉัน ฉันไม่เคยทำฉันให้น้ำมันมะพร้าวมันไป มันก็ไปเล่นกัน แกก็ได้อยู่แล้วตามยถากรรม เรื่องนี้ฉันไม่เกี่ยว ถ้าแกไม่มาเยาะมาเย้ยฉันละก็ ฉันก็ไม่แสดงให้ปรากฏ นี่ฉันแสดงให้แกรู้เท่านั้นนะ ยังไม่ถึงกับลงโทษแก ถ้าหากว่าฉันจะลงโทษแกละก็ มันจะยิ่งกว่านี้ นี่เอากันแค่รู้ แค่ทองหมด แค่เรือหมด ก็ใช้ได้ พอหรือยัง ถ้าไม่พอจะแสดงให้ดูอีก เจ้านั่นกราบเป็นการใหญ่ ขออภัยว่าจะไม่พูดถูกดูหมิ่นต่อไป เรื่องนี้ก็จบเพียงเท่านี้
    เรื่องอาจารย์ซัวเล่นโปนี่ ความจริงท่านไม่ได้เล่น มีนักเล่นโปเจ้ามือโปหลายคน เอาว่าคนเล่นโปก็แล้วกัน ลูกค้าชอบมาขอน้ำมนต์โปท่าน ความจริงไอ้การพนันนี่ พระท่านไม่สนับสนุน ในเมื่อมาขอท่าน ท่านมีน้ำมันมะพร้าวอยู่ขวดหนึ่งท่านบอกว่า อีนี่น่ะ น้ำมันทาโป ท่านไม่ได้บอกว่าโปมันจะต้องออกยังงั้นยังงี้ เขาถามว่าออกแบบไหน ท่านบอกไปทามันก็แล้วกัน ไปทาคราวไรก็ปรากฏว่าโปกินหมด กินกันมาเป็นปีน่ะแหละ คนก็ชอบมาขอท่าน ท่านก็ให้น้ำมันมะพร้าวไป ไม่ได้เสก จะหาว่าท่านหลอกลวงก็ไม่ได้ ท่านไม่ได้โฆษณาขายของ แล้วเงินท่านก็ไม่ได้ กลับเสียสตางค์ค่าน้ำมันมะพร้าว
    ทีนี้ วันหนึ่งเจ้ามือโปเขานั่งเรือมา ท่านอยู่แพ เขาร้องเรียกอาจารย์ซัวครับ อาจารย์ซัว ท่านนั่งอยู่หนาแพ ถามว่าธุระอะไร เขาก็บอกว่าน้ำมันโปของท่านนะ อย่าให้คนไปเลยขอรับ ผมจะแย่เสียแล้ว นี่แสดงว่าเขารู้ว่าคนมาเอาน้ำมันจากท่านเขาก็รวยทุกคราว เขาเยาะเย้ยท่าน ท่านก็ยิ้มๆ ถามว่าวันนี้ไปเล่นไหนเล่า เขาก็ตอบว่าตำบลสบเพลิงขอรับ บ้านคนนั้นบ้านคนนี้ ก็บอก เออ เดี๋ยวจะตามไปนะ ชักไม่ชอบใจแล้ว แต่ว่าหน้ายิ้ม เมื่อเขาไปแล้วท่านก็เรียกน้องชายมา ชื่อประเสริฐ บอกประเสริฐเอ๊ย ไปเอาเรือมาทีไป๊ ประเดี๋ยวหลวงพี่จะไปสบเพลิง ไปดูเขาเล่นโป น้องชายก็เอาเรือมาแจวตามไป สมัยนั้นเรือยนต์มันหายาก ปีหนึ่งจะเห็นเรือยนต์สักลำหนึ่ง พอถึงใกล้บ้านที่เขาจะเล่นโป ก็ไปจอดบ้านข้างๆ กัน ขึ้นไปบนบ้านนั้น มีสะพานทอดถึงกัน เมื่อขึ้นไปแล้วก็ให้น้องชายไปดูซิว่าโปมันออกอะไรคราวนี้ พอเห็นว่าโปออกอะไรแล้วเขาก็มาบอกท่าน ท่านก็ส่งสตางค์ให้ 10 บาท บอกคราวนี้เอ็งไปเล่นตรงนั้นนะ น้องชายก็ไปเล่น ออกตามนั้น ก็กลับมาบอกท่านว่าได้ครับไม่เสีย ท่านก็บอกว่าอีคราวนี้ไปเล่นตรงนั้นนะ น้องชายก็ขยันเดินหน่อยเพราะบ้านมันติดกัน ครั้งที่สอง นายประเสริฐก็ถูกอีก ได้ ต่อมาตั้งแต่นั้นชาวบ้านรวมหัวกันเลย เห็นนายประเสริฐเล่นตรงไหน เล่นตรงนั้น สองทีเท่านั้นเอง เจ้ามือเสียหายยับเยิน ทองหยองของลูกเมียที่ติดมาด้วยก็ต้องแกะออกใช้เขา เรือที่มาก็ต้องตีราคาเป็นเงิน เพราะไม่มีเงินชำระ เป็นอันว่าคราวนั้นเจ้ามือหลายท้องสิ้นท่า แล้วต่อมาเจ้ามือก็มาหาท่าน ขออภัยแล้วบอกอย่าให้อีกเลย บอน นี่ฉันไมได้ให้น่า ความจริงอีตอนก่อน แกไม่ควร เขามาขอน้ำมันโปฉัน ฉันไม่เคยทำฉันให้น้ำมันมะพร้าวมันไป มันก็ไปเล่นกัน แกก็ได้อยู่แล้วตามยถากรรม เรื่องนี้ฉันไม่เกี่ยว ถ้าแกไม่มาเยาะมาเย้ยฉันละก็ ฉันก็ไม่แสดงให้ปรากฏ นี่ฉันแสดงให้แกรู้เท่านั้นนะ ยังไม่ถึงกับลงโทษแก ถ้าหากว่าฉันจะลงโทษแกละก็ มันจะยิ่งกว่านี้ นี่เอากันแค่รู้ แค่ทองหมด แค่เรือหมด ก็ใช้ได้ พอหรือยัง ถ้าไม่พอจะแสดงให้ดูอีก เจ้านั่นกราบเป็นการใหญ่ ขออภัยว่าจะไม่พูดถูกดูหมิ่นต่อไป เรื่องนี้ก็จบเพียงเท่านี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  9. JYR

up.............up................up...................up

10. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ"เรื่องน้ำมันโป"..ที่เด็กบางแค....นำมาถ่ายทอดครับ....เคยทั้งอ่านและฟังเทปเรื่องนี้....แต่จำไม่ได้แล้วว่าอยู่หนังสือเล่มไหน...เทปม้วนไหน....

...ขอบคุณครับที่นำข้อมูลมาทบทวนให้:cool:

11. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    เบนซ์รับวันที่สิบนี้ครับมหาลัยเเรกเลยปีนี้งานหนักเลยวันนี้ซ้อมวันเเรกเหนื่อยมั้กๆๆๆๆๆจะเปนลมถ่ายรูปไปสะเยอะเลยอิอิ

12. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    attachment.jpg attachment.jpg

ผมขอแบ่งปันประสพการณ์ ของสมบัติพ่อให้ที่ผมได้มีส่วนร่วมในเหตุการณ์ ของเหรียญ หลวงพ่อ-ท่านท้าวเวสสุวรรณ

ประมาณ ๒ ปีที่ผ่านมา ผมได้รู้จักคนขับ TAXI คนหนึ่ง แกขับรถแบบควงกะ คือ เหมาทั้ง ๒ กะ แกล่าให้ฟังว่าในตอนกลางคืน แกมักจะพบเหตุการณ์แปลกๆเกิดขึ้นบ่อยๆ เช่น บางครั้งในขณะที่แกขับรถอยู่ก็เห็นคนเรียกรถ พอขับไปใกล้ๆ คนที่เรียกก็หายไป / บางครั้งก็เห็นมายืนกลางถนนเบรกตัวโก่ง แล้วก็หายไป / บางครั้งถึงกับชน ลงไปดูก็ไม่มี / แต่ที่น่ากลัวที่สุดก็คือ เรียกรถแล้ว ขึ้นบนรถขับไปกลางทาง มองไปที่กระจกหลังก็ปรากฎว่าท่านผู้นั้นหายไปแล้ว โดยที่ระหว่างทางยังไม่ได้หยุดรถ คือไม่เจอไฟแดงเลย

ผมก็เลยให้เหรียญ หลวงพ่อ- ท่านท้าวเวสสุวัณ นี้พร้อมเลี่ยมพลาสติกกับแกไป หลังจากนั้น แก่ก็บอกว่าขับรถไม่เจออีกเลย แต่ไปเจอที่ที่พัก เพราะแกเอาพระไว้ที่รถ จากนั้น แกแขวนติดตัวเลย และก็ไม่เจอเหตุการณ์เหล่านี้อีก

ผมไปเกาะ พี พี หลังเกิด สึนามิ ได้ไปพักอยู่ใกล้บ่อบำบัดน้ำเสีย และได้ทราบว่า ที่นี่มีคนเสียชีวิตจมอยู่ในบ่อเป็นร้อยชีวิต ผมได้พูดคุยกับผู้ประกอบอาชีพอยู่หน้าบ่อหลายคน และได้ทราบเหตุเล้นลับที่เกิดขึ้นหลายอย่างกับคนบางคน ผมก็เลยฝากเหรียญ หลวงพ่อ - ท่านท้าวเวสสุวัณ ให้ไปหลายเหรียญ หลังจากที่ผมกลับกรุงเทพแล้ว และทราบข่าวว่าคนเหล่านั้นก็อยู่กันแบบสงบสุข

นี่คือเรื่องความศักดิ์สิทธิ์ ๒ ใน หลายๆเรื่องที่คนรอบข้างผมประสพเหตุ และผมก็ให้ พระหลวงพ่อ - ท่านท้าวเวสสุวัณ ไป จากนั้นเหตุต่างๆที่เล้นลับก็หายไป

ถ้ามีโอกาสก็จะมาแลกเปลี่ยนประสพการณ์กันอีก

13. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    สถานการณ์น้ำตอนนี้ ณ วัดท่าซุงเป็นอย่างไรบ้างครับ ? เข้าสู่สภาวะปกติแล้วหรือยังครับ ?

14. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าต้องเลือกไปเลี่ยมทอง 1 องค์ จะนำองค์ไหนไปเลี่ยมทองดี ครับ แนะนำหน่อยครับ

15. เด็กบางแค

พระคำข้าวหลวงปู่ฤาษีท่านพูดไว้ว่าทำเหมือนกับพระสมเด็จ จะเด่นทางด้านมีลาภมากครับ ส่วนพระหางหมากมีลาภเหมือนพระคำข้าวแต่พระท่านทำเพิ่มให้สำหรับการป้องกันอันตรายโดยเฉพาะ ส่วนตัวผมถ้าเลือกเลี่ยมทองขอเลือกพระหางหมากครับ

อานุภาพพระคำข้าวมหาลาภ

(คัดลอกบางตอนจาก หนังสือ ประวัติวัดท่าซุง และหลวงพ่อพระราชหรหมยาน หน้า ๔๗ )
    โดย พระบุญมา ปภาธโร เจ้าหน้าที่ธัมวิโมกข์ พิมพ์ สิงหาคม ๒๕๔๙

..ฯลฯ...ผลในเรื่องความสะอาดของจิตนี้ มีเรื่องยืนยันจากเจ้าหน้าที่ศูนย์ศิปาชีพท่านหนึ่ง ซึ่งเดินทางมาร่วมอุปสมบทหมู่ถวายพระราชกุศลฯ ที่วัดท่าซุง ในเดือนสิงหาคม พ.ศ. ๒๕๔๗ เจ้าหน้าที่ท่านนี้ปฏิบัติภารกิจอยู่ภาคใต้ ญาติให้พระมาพกติดตัว ๑ องค์ เพราะความเป็นห่วงที่สถานการณ์ไม่ค่อยปกติ ปรากฏว่าก่อนเดินทางมาบวชประมาณ ๓ วัน ได้ถูกผู้ร้ายดักยิงจนรถมอเตอร์ไซด์ล้มลง เจ้าหน้าที่ท่านนี้คิดว่าตนเองคงต้องตายแน่ เพราะผู้ร้ายได้มายืนจ่อยิงอีกหลายนัด แต่ไม่เข้าเลยสักนัดเดียว ทำให้เกิดความมั่นใจและนึกด่าผู้ร้าย ปรากฏว่าหลังจากนึกด่า ถูกผู้ร้ายยิงซ้ำอีก ๑ นัด ลูกปืนทะลุเข้าฝังอยู่ใต้ผิวหนัง ภายหลังแพทย์ได้ลงความเห็นว่าสามมารถเดินทางมาบวชก่อนได้เพราะไม่เป็นอันตราย หากผ่าตัดเอาลูกปืนออกจะต้องรักษาแผลหลายวัน เจ้าหน้าที่ท่านนี้เมื่อมาบวชที่วัดท่าซุง ได้เล่าเหตุการณ์ให้พระพี่เลี้ยงฟัง และได้นำพระที่ห่อกระดาศทิชชูพกอยู่เพียงองค์เดียวมาให้ดู จึงทราบว่าพระที่พกอยู่นั้นเป็นพระคำข้าวของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุงนี้เอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2010
  16. เด็กบางแค

พระสมเด็จหางหมาก จากอดีตที่ผ่านพ้น
    “จะไหวหรือหลวงพี่...?” หัวหน้าชาติชายป่าไม้จอมเฮี้ยบ (ปัจจุบันคือพระชาติชาย สุธมฺมธนปาโล) ถามขึ้นทั้งที่อ้าปากพะงาบ ๆ อย่างกับปลาติดแห้ง อาตมาเองก็มีสภาพไม่ต่างกันเท่าใดนัก...
    “สิบเอ็ดลูกเขาของบึงลับแลยังไม่เหนื่อยแทบขาดใจเหมือน ๓๐๐ เมตรของที่นี่...” แดง (มงคล จอมผา) ที่นอนแผ่หราทับเป้หลัง พูดพลางตอบพลาง อากาศแทบทุกอณูของที่นี่ แฝงไว้ด้วยแรงกดดันมหาศาล...
    พระและฆราวาสเดนตายทั้งสาม เดินทางมาเพื่อจะพิสูจน์ว่า แร่ยูเรเนียมที่ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน เมตตาบอกไว้นั้น มันจะมีมากมายขนาดไหน แล้วก็สมใจนึกบางลำภู แค่ปากประตูก็แทบเอาชีวิตไม่รอดซะแล้ว...!
    ดูจากสภาพทั่วไปก็เป็นป่าธรรมดานี่เอง จะผิดจากที่อื่นก็ตรงแห้งแล้งกรอบเกรียมไปหมดเท่านั้น เนินเขาที่ต้องปีนก็เตี้ยนิดเดียว คะเนด้วยสายตาแล้วสูงไม่เกิน ๔๐๐ เมตร แบบนี้ก็หมูตายชัก...
    ใช่...เกือบจะตายชักจริง ๆ อากาศมันทั้งแน่นทั้งหนัก เดินเข้าไปคล้ายกับเดินสวนน้ำตกก็ไม่ปาน แต่ละคืบแต่ละศอกเหมือนทวนกระแสคลื่น ต้องทุ่มเทกำลังทั้งหมดถึงตะเกียกตะกายเข้าไปได้ทีละนิด...
    ที่ร้ายกาจที่สุดคือ เหมือนกับว่าอ๊อกซิเย่นในอากาศไม่มีเหลืออยู่เลย หายใจแทบสุดชีวิตได้อากาศไม่ถึงครึ่งปอด หน้ามืดวูบวาบ ไม่ทราบว่าจะหมดสติลงไปในวินาทีไหน จะหวังพึ่งใครก็ไม่ได้ ปางตายด้วยกันทั้งนั้น...!
    หลังพิธีพุทธาภิเษกที่วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร “หลวงพ่อ” เมตตาเล่าให้ฟังว่า “สมเด็จองค์ปัจจุบัน เสด็จมาเป็นประธานเอง ระหว่างปลุกเสกมองไปเห็นสมเด็จหางหมากแต่ละองค์ เปล่งแสงสว่างจ้า ยิ่งกว่าดวงไฟ ๑๐๐ แรงเทียนซะอีก...”
    “สมเด็จท่านตรัสว่า อานุภาพของสมเด็จหางหมากนั้น รอบรัศมี ๔ เมตร กัมมัตภาพรังสีจะเข้าไม่ได้เลย ถ้าใช้ในการรบเพื่อประเทศชาติ คำว่าตายรับรองว่าไม่มี แต่ถ้าใครนำไปใช้ในทางที่ผิด จะถูกปืนที่แสกหน้าตาย...!”
    นี่ขนาดกัมมันตภาพรังสีเข้าไม่ได้แล้วนะ ไม่ถึงครึ่งทางยังแทบตายเลย ถ้ามันเข้าได้ จะมีสภาพอย่างไรหนอ...? กัดฟันโซซัดโซเซต่อไป ตายก็ตายซิวะ...มาถึงขนาดนี้แล้ว ถ้าถอยหลังก็เสียชื่อลูกหลวงพ่อหมด...!
    “หลวงปู่...มีพระสมเด็จหางหมากเหลือบ้างมั้ยครับ...?” ผู้กองพงษ์เทพ (พ.ต.พงษ์เทพ พุ่มนิคม) ถามอาตมาที่เพิ่งกลับจากทำวัตรเย็น “โดนปล้นหมดตัวไปตั้งนานแล้ว ใจคอเอ็งจะปล้นซ้ำอีกเรอะ...?”
    “ผมเพิ่งกลับจากฝึกภาคสนาม เลยเอาพระของหลวงพ่อไปลองด้วย...” น่าน...เจริญล่ะเอ็ง... “แล้วผลเป็นอย่างไร...?” “ผมเอาพระผูกปากกระบอกเครื่องยิงลูกระเบิด ทั้ง ค.๖๐ ทั้ง ค.๘๑ ยิงไม่ออกทั้งนั้น...!” “ฮื้อ...ปืน ค.มันด้านออกจะบ่อยไป...”
    “มันคงไม่ด้านทุกนัดหรอกครับ พอปืนค.ยิงไม่ออก เพื่อนผมใช้ปืนพกยิงเสียงดังเชียะ...ลูกปืนหล่นอยู่แค่ปากกระบอกนั่นแหละ...!” ผลก็คือพระสมเด็จรุ่นนี้ที่มีแค่หนึ่งแสนองค์ หมดเกลี้ยงในพริบตา และขึ้นราคาหูดับไปเลย...!
    “ไอ้ก้องไปลองมาแล้วหลวงพี่...” แดงมารายงานให้ทราบ “ก้องมันยิงออกครับ แต่ยิงเท่าไรไม่ถูก ห่างองค์พระเป็นศอกทุกที...” อือม์...แบบนี้ค่อยน่าเชื่อถือหน่อย ไอ้เสือก้อง (ศุภฤกษ์ รัชฎาวงศ์) เชื่อมือได้ มันยิงตอกหัวตะปูได้เลย...!
    ในงานเป่ายันต์เกราะเพชร ครั้งที่ ๑๖ คุณธนาวุธ เลิศศิริจินดา เอาภาพ พระสมเด็จหางหมาก และ สมเด็จคำข้าว ที่ขึ้นพระธาตุทั้งองค์มาโชว์ให้ดู เป็นที่ฮือฮากันมากเพราะไม่ใช่ของที่จะเกิดขึ้นได้ง่าย ๆ...
    เป็นว่า สิ่งที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงให้เป็นพระธาตุ เพื่อรับรองมรรคผลของหลวงพ่อ ปรากฏครบ ๓ สิ่งแล้ว คือ
    ๑. ชานหมากของหลวงพ่อ
    ๒. เกศาของหลวงพ่อ
    ๓. วัตถุมงคลของหลวงพ่อ
    “สุปฏิปันโน ภควโต สาวกสังโฆ สังฆัง นมามิ”

17. chopper1972

ขอบพระคุณในประสบการณ์อันมีค่าของทุกท่านนะครับ....:cool:

...ตอนนี้เหตุการณ์น้ำท่วมที่วัดท่าซุง กลับสู่สภาวะปกติแล้วครับ.....

18. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับพี่ chopper1972

19. Norragate

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ...(^_^)...จะรอติดตามเรื่อยๆนะครับ..

ถ้าเป็นผม...จะเลือก พระคำหมากครับ...(^_^)

ดีใจที่เหตุการณ์น้ำท่วมเข้าสู่สภาวะปกตินะครับ...(^_^)

20. Norragate

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ...(^_^)...