ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ขออนุญาตน้องบอยpost show นะครับรูปลักษณ์ใหม่ของเหรียญทำน้ำมนต์ จากท่านประธานสุชาติครับ

.ในเวลาอันใกล้นี้ สิ่งดีดีจะมาหาคุณ...
    coming soon
    มกราคม 2554
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4
    รูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัย พระศรีวิชัยชนะภิกขุ พระมหาเถระนักบุญแห่งล้านนาไทย

*** ในเวลาอันใกล้นี้ สิ่งดีดีจะมาหาคุณเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4
    รูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัย พระศรีวิชัยชนะภิกขุ พระมหาเถระนักบุญแห่งล้านนาไทย

อนุโมทนาด้วยครับ

2. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ตื่นกันหรือยังคร้าบ.บ.บ...พี่น้อง.....หุหุ

3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเช้าครับคุณน๊อตและทุกๆท่าน....(^_^)

4. ณ แปดริ้ว

นำมาให้ชมอีกหนึ่งเหรียญจ้า....เหรียญท้าวเวสสุวัณ เนื้อเงิน ของพี่เจี๊ยบ ครับขออนุญาตินำมาให้ชมเพื่อการศึกษาคร้าบ...จำนวนการจัดสร้างทั้งหมดประมาณ 20 เหรียญครับ...

[​IMG] [​IMG]

5. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

....เอ...ไม่ทราบว่า จำผิดหรือเปล่าว่า ที่บ้านสายลม เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ก็น่าจะหมดแล้ว เพื่อความชัวร์ ไปถวายสังฆทานคราวนี้ จะดูเผื่อเพื่อนๆทุกคน นะคะ

....น้องน๊อต นี่้เก่งจังนะคะ ที่นำรูปเหรียญท้าวเวสสุวรรณ เนื้อเงิน ซึ่งมีแค่ 20 เหรียญมาให้พี่ๆได้ยลโฉมกัน....เป็นบุญตาค่ะ นี่ถ้าใส่กรอบสักหน่อยนะคะจะแหล่มเลย...^___^

6. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    ผมมี 2 เหรียญ ก๊ากๆๆๆ แต่ไม่ใช่เนื้อเงิน

7. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ยินดีด้วยคุณหมู ส่วนผม เหรียญเงินผมไม่มีสักเหรียญ

ความจริงแล้วเหรียญรุ่นนี้ยังมี ทองคำ ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  8. Norragate

นั่นสิครับคุณพิชญากร....เหรียญเนื้อเงินสร้างน้อยจังเลยอ่ะครับ..เป็นบุญตาเช่นกันครับที่ได้ชม...ผมเองก็มีเพียงแค่เหรียญทองแดงเหรียญเดียวนี่ล่ะครับ..( แถมยังเป็นกรอบสแตนเลสธรรมดาด้วยอ่ะ ฮ่าๆ )

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      172.1 KB
      เปิดดู:
      1,204
      ขนาดไฟล์:
      152.6 KB
      เปิดดู:
      1,194
  9. ณ แปดริ้ว

ฮ่าๆๆๆๆพี่หมีแกล้อเล่นจ้า...พี่ป๊อก...มีตัวอักษรซ่อนอยู่อีกนิดนึงจ้า....

10. ณ แปดริ้ว

รับทราบคร้าบ.บบ.. เดี๋ยวต้นเดือนธันวาจะลองไปเกาะตู้ดูให้จ้า...ว่าหมดไปหรือยังครับ ส่วนเหรียญเงินนี้ไม่ใช่ของน๊อตครับ
    ของพี่เจี๊ยบจ้า...ไปขอเขานำมาให้ดูครับ...ของน๊อตมีอยู่นิดหน่อยเท่านี้ครับ เก็บไว้ 5 องค์ ติดตัวหนึ่งองค์ แต่ไม่ได้เอามาถ่ายรูปจ้า.....

ขนาดไฟล์:
      95.8 KB
      เปิดดู:
      1,116
  11. Norragate

Ohhhhhhhh กรุใหญ่เลยนะครับคุณ แปดริ้ว อิอิ (^_^)

12. ณ แปดริ้ว

มีนิดหน่อยหน่ะจ้า...พี่ท่าน...

13. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007

แบบนี้เรียกนิดหน่อยเหรอครับ?

<!-- google_ad_section_end -->

14. ณ แปดริ้ว

ดูดีๆ ท่านพี่ แถวล่างนั่นเหรียญกูผู้ชนะ ของหลวงพ่ออนันต์นะ ม่ะช่ายของหลวงพ่อสักหนอ่ย....พี่หมี บอกแล้วว่ามีนิดหน่อยจริงๆน๊า....

15. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    คุณ น็อต

ตกกระจายหมดเลย ทั้งเก็บ ทั้งกวาด ทั้งเช็ด ทั้งถู แทบไม่ทัน
    คุณหมู แกเล่นมุกนี้ นึกว่ามี เนื้อเงิน ๒ เหรียญจริงๆ

เหรียญ หลวงพ่อ - ท่านท้าวเวสสุวัณนี่ ความจริงก็ยังมีประสพการณ์อีก หลายๆเรื่อง แต่เป็นประสพการณ์ของคนอื่น ที่ประสพ แล้วมาเล่าให้ฟัง เมื่อแกได้พระไปติดตัว ก็ช่วยได้มากเกือบทุกราย (ที่ว่าเกือบทุกรายก็เพราะว่าบางราย พอปัญหาของแกหมดไป แกก็ให้ลูกแขวนต่อ ผมก็ตามไปถามผลต่อไม่ได้)

ที่กรุงเทพ นี่ในขณะนี้ ที่มีการแบ่งให้บูชาน่าจะ ๗๐๐ - ๘๐๐ ครับพอหาได้ เมื่อก่อน ที่วัด ๓๒๐ แต่เวลานี้ทางใต้ ราคาค่อนข้างแรง น่าจะ ๑,๐๐๐ - up เพราะมี ขุนพันธรักษราชเดช ร่วมพุทธาภิเสก
    แล้วยังกระทำในพระอุโบสถ วัดพระศรีมหาธาตุ จ.นครศรีธรรมราชอีกด้วย

สมัยก่อนผมมีเก็บไว้มาก แล้วก็แจกไปมากเช่นกัน ทั้งพระ ทั้งฆารวาส ทั้งบริจาคให้คนทำบุญบ้าง ตอนนี้หยุดแจกเพราะเหลือน้อย (ไม่ถึง ๑๐๐ เหรียญ อาจจะ ๙๐ กว่า)

โอกาสหน้าผมจะเล่าเรื่อง ฝันถึงท่านทั้งหลาย ที่คุณๆทั้งหลาย โดยเฉพาะที่ คุณ Kollanya ไม่ชอบ ว่าทำอย่างไรแล้วจะไม่ฝันถึงอีก
    ถ้าจะฝันก็น้อยครั้งมากๆ แต่เมื่อไรที่ฝัน เช้าตื่นขึ้นมาถ้าไม่ลืม ก็ไหว้พระ ใส่บาตร วีระทะโย ให้ท่านไป แล้ววันนั้นผมจะคอยระวัง จะเดิน จะขับรถ จะพูดกับใคร จะคอยระวังอารมณ์ ไม่ให้ใจร้อน คือวันรุ่งขึ้นให้ครอง สติ มากเป็นพิเศษ ให้รู้ตัวตน ให้รู้เท่าทัน สิ่งที่จะมากระทบทางอายตนะ ทั้ง ๖ คือ หู ตา จมูก ลิ้น กาย ใจ หลายครั้งก็ได้ผลนะครับ

ความจริงเรื่องพวกนี้ไม่ต้องกลัวครับ ส่วนตกใจเป็นเรื่องช่วยยาก ท่านไม่ได้มาทำร้ายเรา เพียงแต่อาจจะขอให้ท่านมาในรูปที่ไม่น่ากลัว ไม่มาในวิธีแปลกๆ ทำให้เรากลัว เราตกใจ คุยกันได้ ขอกันได้ เวลาที่เราอุทิศส่วนกุศล หรือแผ่เมตตา..... ขอกันกินยังน้อยกว่านี้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!นี่ตกกระจาย.

สาธุ สาธุ ส่ธุ อนุโมทนามิ
    ขอให้รูเท่าทันในปัจจุบัน

16. Norragate

สุดยอดเลยครับที่เหรียญนี้มี ขุนพันธรักษราชเดช ร่วมพิธีปลุกเสกด้วย...(^_^)...

17. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    เหรียญท้าวเวสสุวรรณคนใต้เค้าว่ากันว่า มีประสบการณ์เจอกันมากทางกันเขี้ยวงูด้วยครับ ลองดูพระที่เข้าร่วมปลุกเสกที่เป็นสายใต้ แล้วแยกลายชื่ออกมาก็คงจะทราบกันว่ามีทั้งพระสายเขาอ้อมาเสกด้วย แต่ละองค์ท่านไม่ธรรมดาทั้งนั้น บางองค์ขึ้นชื่อเรื่องความเหนียวนำหน้าเลยครับ

18. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

....แค่ได้ดูใกล้ๆแบบนี้ ก็รู้สึกว่าเข้มขลังแล้วค่ะ บอกไม่ถูกเหมือนกัน แต่พอมาเจอ ชื่อ ของ ขุนพันธรักษราชเดช แล้วก็ไม่แปลกใจ แถมมีเกจิอาจารย์ชื่อดังมาร่วมปลุกเสกแล้ว ก็รู้แล้วค่ะว่า อำนาจพระพุทธคุณคงประมาณไม่ได้..ถ้าบ้านสายลมยังมีอยู่ จะขอบูชาสักเหรียญค่ะ

19. Norragate

ความรู้สึกเดียวกับผมเลยครับ...วาสนาคงไม่มีโอกาศครอบครองจตุคามรุ่นแรกๆของขุนพันธรักษราชเดช ....แต่พอมาทราบว่าเหรียนเวสุวรรณนี้ก็ผ่านพิธีของขุนพัน...ทำให้รู้สึกเหมือนคุณพิชญากรเช่นกันเลยครับ...สำหรับรูปของผมก็เพิ่งถ่ายมาเมื่อคืน...วันนี้ก็นั่งๆดูไปดูมายังรู้สึกว่าได้ถ่ายภาพเหรียญนี้ออกมาได้เข้มขลังดีอ่ะครับ...โดยเฉพาะด้านหลังของเหรียญ..

ขนาดไฟล์:
      152.6 KB
      เปิดดู:
      1,016
  20. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่นชมเหรียญของท่านอื่น:cool:

เพราะผมไม่มีเหรียญนี้ครับ(k)