ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เอาเหรียญขวัญถุงมาให้ชมกันบ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      121.6 KB
      เปิดดู:
      1,093
  2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เกียรติศักดิ์ นี่คลังย่อยๆของวัตถุมงคลหลวงพ่อเลยนะเนี่ย....:cool:

...เห็นเครื่องหมายสวัสดิกะที่เหรียญแล้วหลายๆคนสงสัยว่ามีที่มาที่ไปยังไงใช่มั้ยครับ

....ต้องไปหา"หนังสืออ่านเล่น" เล่มต่างๆของหลวงพ่อมาอ่านดูครับ....จะโพสต์ในนี้เดี๋ยวผู้ที่ไม่เชื่อจะปรามาสพระรัตนตรัยเอาซะ:mad:....หรือไม่ก็ไปหาอ่านในกระทู้ของ"พี่บุญทรง"ดูก็ได้นะครับ(ห้องพระเครื่อง)

3. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ผมมีอยู่เหรียญนึงครับ แต่ไม่ทราบประวัติรู้แต่ว่าเป็นของหลวงปู่

4. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    พระเหรียญ หลวงพ่อ - ท่านท้าวเวสสุวัณ
    ผมนำไปชุบทอง และ ชุบเงิน ครับ นำมาแบ่งกันชม

ขนาดไฟล์:
      585.3 KB
      เปิดดู:
      179
      ขนาดไฟล์:
      601.9 KB
      เปิดดู:
      138
      ขนาดไฟล์:
      598.7 KB
      เปิดดู:
      132
  5. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากครับ ppock ...ชุบเงินและชุบทอง....ขอบคุณมากๆนะครับที่นำสิ่งดๆมาแชร์ให้พี่ๆน้องๆชมกัน:cool:

...ตอนนี้ผมกำลังคลั่ง เหรียญกลับดำ ครับ....หรือเหรียญทองแดงเก่าเก็บแบบธรรมชาตินี่ชอบมาก

6. เด็กบางแค

ประสบการณ์เหรียญกูผู้ชนะและธงมหาพิชัยสงคราม คุณนักเดินธรรมครับขออนุญาตินำมาลงอีกครั้งนะครับ
    วันนี้ตอน ประมาณ 07.30 น.ผมไปโรงพยาบาลยะลา ขากลับราวๆ 9.00 น.ก็มาเส้นทางเมืองยะลา - เบตง ผ่านกรงปินังเพื่อจะมาบันนังสตา ทันใดนั้นขณะที่อยู่ทางก่อนเข้ายะลาราว 1 กิโลเมตร ได้โดนผู้ก่อการร้ายไม่ทราบจำนวนและตำแหน่ง ยิงเข้าใส่ เดชะบุญ ติดกอกล้วยขนาดใหญ่ข้างทาง (กอกล้วยเละเลย) จึงรีบเตรียมปืน แล้วจอดเข้าที่กำบัง พร้อมลูกน้องอีกสองคน ทำการเตรียมยิงโต้ตอบทันที ปรากฎว่า เงียบครับ มันคงวิ่งหนีเข้าป่าไปแล้ว(เป็นป่ารกขึ้นเขาด้วย) จึงตรวจสอบจุดที่เป็นแนวยิง พบว่ามีการขุดหลุมขนาดกว้าง ห้าสิบเซ็นต์ สันนิษฐานว่าเตรียมไว้ฝังระเบิด...เมื่อตรวจพื้นที่เรียบร้อยจึงได้ถอนกำลัง กลับโดยไว(กลัวว่าจะมีซุ่มระลอกสอง) ระหว่างที่เข้าตรวจมีกันสามคน มองหน้ามองหลังน่าดุเลย เพราะพื้นที่สองข้างทางเป็นป่า...สันนิษฐานภายหลังว่า คนขุดหลุมระเบิด อยู่ฝั่งขวาของถนน(ฝั่งคนขับ) แล้วแจ้งให้คนยิงทราบตอนเห็นรถตำรวจ แล้วคนยิงยิงมาจากฝั่งซ้าย (ฝั่งผมนั่ง) แต่กระสุนไม่เข้า ไม่โดนรถ ไปโดนกอกล้วยฝั่งตรงข้ามซึ่งเป็นแนวเดียวกับวิถีกระสุนทั้งหมด....เหมือน กระสุนวิ่งผ่านไปจากรถ....แล้วแน่นอนครับ ผมคล้องเหรียญกูผู้ชนะ และธงมหาพิชัยสงครามของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง โดยจะอารธนาทุกเช้าก่อนออกจากบ้าน ให้ท่านคุ้มครอง แล้ววันนี้ก็ได้เห็นอานุภาพว่าท่านคุ้มครองผมจริงๆครับ
    ...เหรียญและธงได้รับบริจาคจากพี่ๆในเว็บพลังจิตครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  7. ppock

อนุโมทนา ครับคุณเด็กบางแค (คุณเป็นเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติราชการใน ๓ จังหวัดภาคใต้ หรือเปล่า? ครับ)และอนุโมทนากับการเสียสละ เสี่ยงชีวิตเพื่อความสงบสุข ของชาติบ้านเมือง และคนในพื้นที่

คนดี มีพระคุ้มครอง แต่เจ้าหน้าทีที่ปฏิบัติหน้าที่ ไม่ว่าจะเป็น ทหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง ครู และชาวบ้านที่เสียชีวิตไม่ใช่ว่าเป็นคนไม่ดีนะครับ แต่อาจจะถึงวาระของท่านทั้งหลายก็ได้

ทางใต้ ในสมัยก่อน ก่อนที่รัฐจะออก พรก. ๖๖/๒๓ โครงการร่วมพัฒนาชาติไทย สมัย พล.อ. เปรม เป็นนายก แหนบหลวงพ่อก็ดังมาก ทั้งทหารและตำรวจ ในพื้นที่ได้หาไว้ติดตัวกันมาก

หลายปีก่อน มีคนในเว็ปพลังจิตก็เคยมีการเรี่ยไร รับบริจาคแหนบ และวัตถุมลคลของหลวงพ่อ เพื่อนำลงไปแจกทหาร และตำรวจในพื้นที่ แต่ผมจำไม่ได้ว่าเป็นโครงการของใคร ตอนนั้นผมยังไม่ได้เป็นสมาชิกของเว็ป แต่ก็ร่วมบริจาคไปพอสมควร

อย่างไรก็ตามขอร่วมอนุโมทนาครับ และขออารธนาบารมี สมเด็จองค์ปฐม สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า หลวงปู่ทวด หลวงปู่ปาน หลวงพ่อ ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายในพื้นที่นั้น ไม่ว่าจะเป็นศาสนาใด จงช่วยปกปักษ์รักษาคุณ, เจ้าหน้าที่ทุกหน่วย และประชาชนทั้งหมด ในพื้นที่ให้ปลอดภัย แคล้วคลาดจากการใดๆที่เป็นอกุศล และนำความสงบร่มเย็นกลับมาโดยพลัน ด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุครับ

8. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ยินดีกับพี่เด็กบางแค และพี่เกียรติศักดิ์ ด้วยนะครับได้มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อไว้คุ้มครอง...และเป็นขวัญถุงคร้าบ.บ.บ...:cool::cool::cool:

9. เด็กบางแค

สวัสดีครับพี่ผมนำเอาประวัติที่คุณนักเดินธรรมนำมาลงไว้นะครับ ไม่ใช้ประสบการณ์ของผมหรอกครับ

10. ppock

คุณ เด็กบางแค

ต้องขออภัยครับ ผมดูไม่ละเอียด ความผิดผมเอง
    (เดี๋ยวต้องไปหาสุ่มมาก่อน จับไก่ที่หลุดออกไป)

แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขออนุโมทนาที่คุณได้ไปสรรหา เรื่องราวประสพการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลสมบัติที่พ่อเหลือไว้ให้ ที่ปกป้องลูกหลานของท่าน

และอนุโมทนากับคุณนักเดินธรรมด้วยครับ

11. chopper1972

333
    คิดอยู่ว่าส่วนบนที่เหลือของตลับพระร่วงหลังรางปืนจะใส่อะไรดี......ตอนแรกคิดจะใส่ทรายเสกและจีวร....พึ่งจะปิ๊งไอเดียเมื่อกี้ว่า ด้านบนของพระคำข้าวพระหางหมากจะใส่ลูกแก้ว รุ่นแรก ครับ....เท่านี้ในตลับเดียวก็จะมีทั้งลูกแก้ว, พระคำข้าวและพระหางหมาก ....แต่ตั้งใจว่าจะปัดทองพระคำข้าวพระหางหมากซะก่อนที่จะใส่ตลับรวมกัน....ทำเรียบร้อยเมื่อไหร่จะมาอวดฝีมือครับผม:cool:

12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ก็มีนิดหน่อยครับท่านchopper อย่าเรียกว่าคลังเลย มันก็เกินไป 5555 ผมว่าท่านน่าจะเอาเรื่องในหนังสืออ่านเล่นมาโพสก็ดีนะครับ คนไม่รู้จะได้รู้ คนที่ลืมไปแล้วจะได้นึกออก(ผมเอง)บ้าง

13. chopper1972

เรื่องหลายๆอย่างเป็นเรื่องละเอียดอ่อน....และหมิ่นเหม่ที่จะทำให้กระทู้ร้อนนะครับ....เครื่องหมายสวัสดิกะ...นาซี....ฮิตเลอร์......เกี่ยวเนื่องกับหลวงพ่ออย่างไร รู้สึกว่าก็จะมีในหนังสือ"ตายแล้วไปไหน" ของหลวงพ่อฯด้วยนะครับ เรื่องพวกนี้มีให้อ่านในห้องอภิญญา-สมาธิ....หรือโดนลบไปแล้วก็ไม่รู้....ละเอียดอ่อน...อ่อนไหว....เกริ่นมาแบบนี้ลูกศิษย์เก่าแบบพี่เกียรติศักดิ์น่าจะพอนึกออก:cool:

....ส่วนลูกศิษย์ใหม่หาหนังสืิออ่านเองดีกว่า หรือไม่ก็สมัครสมาชิกเว็บวัดท่าซุงไปเลยดีกว่าครับ ...ข้อความที่ไม่ต้องการให้กระทบกับความเชื่อของบุคคลอื่นๆที่มิได้เป็นศิษย์หรือมิได้มีความเคารพในองค์หลวงพ่อฯ .....ต้องสมัครสมาชิกครับจึงจะอ่านได้.....

14. ณ แปดริ้ว

จ้า...ถ้าหากว่าถ่ายรูปแล้วอย่าลืมถ่ายภาพมาลงให้ชมกันบ้างนะครับ พี่chopper เผื่อจะได้เป็นไอเดียให้พี่ๆท่านอื่นด้วย แบบว่าอยากห้อยหลายๆ อย่างแต่ไม่ชอบแขวนหลายจุดอ่ะนะครับ

15. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ.... (^_^)...

ปล. ชมของผมไปพลางๆก่อนนะครับคุณ ณ แปดริ้ว....(^_^)

ขนาดไฟล์:
      143.2 KB
      เปิดดู:
      960
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2010
  16. chopper1972

**

อาจจะใส่ตลับก่อนเลยเพราะงานที่บริษัทชุก กลัวจะไม่มีเวลาปัดทอง(ผมชอบDIY)
    ...พระคำข้าวพระหางหมากคู่นี้ผมบูชาร่วมบุญกฐินกับเฮียปอ แห่ง จ.สตูล เป็นวัตถุมงคลคู่แรกของหลวงพ่อที่ผมไม่ได้จากวัดโดยตรง...

...และก็ไปเห็นชุดพระคำข้าวของพี่แก้ว กระพี้อีก...ถูกใจ...ก็โอนตังค์ไปละ....วัตถุมงคลหลายๆอย่างจ้องๆของคุณบอย specialized แต่จองไม่เคยทัน....เป็นเรื่องของวาสนาและจังหวะชีวิตจริงๆ เพราะถ้างานยุ่งก็ไม่ได้เข้ามาดูเลย...งานที่ผมทำเป็นงาน outdoor มิได้นั่งประจำโต๊ะตลอดน่ะครับ

ขอบอกอีกครั้งนะครับไอเดียนำพระคำข้าวพระหางหมากมาใส่ตลับรวมกันในตลับใส่พระร่วงหลังรางปืน ผมจำมาจากคุณบอย(คงไม่เก็บค่าลิขสิทธิ์นะครับ....หุหุ):cool:

17. ณ แปดริ้ว

ขอบคุณคร้าบ...พี่Norragate เท่ห์ดีนะครับ ถ่ายภาพพระแล้วมีการใส่ชื่อไว้ที่รูปภาพด้วย (สงสัยต้องขอทำบ้างแล้ว...) ล็อกเก็ตรุ่นนี้ที่ไหนจัดสร้างหรือครับ มองเผินๆ แล้วเหมือนรูปหลวงพ่อที่ลงหน้าปกหนังสือหลวงพ่อตอบปัญหาธรรมเลยนะครับ....:cool::cool::cool:

18. chopper1972

เมื่อคืนลองนำพระไปใส่ตลับพระร่วงหลังรางปืนแล้ว...ไม่เวิร์คเพราะขนาดของพระคำข้าวเล็กและบาง(กรอบมีขนาดความกว้างเท่าพระหางหมาก)....พอบุโฟมเพื่อให้พระคำข้าวฟิตพอดีตลับ ก็ไม่สวยเพราะจะเห็นโฟม(สีแดง)มากเกินไป
    ....แต่จะเก็บไอเดียนี้ไว้เลี่ยมกันน้ำเลยครับ จะได้อาราธนาคู่กัน....:cool:

19. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีครับพี่ Chopper1972 ของผมเองก็ทำเหมือนของน้องบอยและพี่chopper เหมือนกัน แต่ของผมจะนำผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามเป็นพื้นรองพระคำข้าวและพระหางหมาก ครับ ปล.ของผมเป็นกรอบ 2 หน้าครับ มีขนาดใหญ่กว่าของพี่นิดนึงครับ

20. chopper1972

**
    ไอเดียยอดเยี่ยมครับ คุณอาทมาฎ(ห่างหายไปนานเลยครับ)....

...พอใส่ตลับไม่ได้แล้วกะจะเลี่ยมพลาสติกเลยครับ อาจจะเป็นพระสององค์ในแนวดิ่ง หรือเพิ่มลูกแก้วด้านบนแล้วทำทรงเลียนแบบพระร่วง...คืนนี้เลิกงานกลับถึงบ้านจะคิดอีกครั้ง

..ขอบคุณมากๆนะครับที่มาแชร์ไอเดียกัน:cool: