ประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และหลวงปู่-หลวงพ่อ ทั่วประเทศไทยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 19 มิถุนายน 2015.

1. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Armarmy

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณบุญทรง คุณทำทันจริงๆ หายากนะครับ ผู้จะทำเข้าจุดให้แก่ผู้ไปได้ถูกจังหวะ

โมทนายินดีกับผู้ไป ที่มีบุตรฉลาด ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ที่จะดักหน้าดักหลังได้ทันกาล

เพราะ ความตายไม่แน่นอน ญาติ พี่น้อง แห่งผู้ไป โปรดอย่าเสียใจไปเลย เพราะไปสบายกว่าอยู่มากนัก

มีผู้คนอีกมากมาย ไม่รู้จะทำอะไรให้ผู้กำลังจะไป ได้ไปอย่างดีมีสุขในสัมปรายภพ เป็นการเสียประโยชน์แท้

มีบุตรเช่นนี้แล เป็นการมีลาภอันประเสริฐ เพราะถึงแม้ในคราวสุดท้ายแห่งวาระ ก็คิดส่งเสริมเกื้อหนุนให้ไปสู่ที่ดี

ความเสียใจนั้นธรรมดาต้องมี แต่ "ท่านไม่ได้ไปต่ำ สงสัยจะไปขอไม่กลับอีก" โมทนายินดีด้วยขอรับ

ในบุญบารมีแห่งการกระทำ "กตเวฑิตาต่อผู้มีคุณอันประเสริฐ" เช่นนี้หายากนัก คนทั้งโลก มีสักกี่ท่านทำเช่นนี้

หวังความสุขให้แก่ผู้มีคุณแม้ในเบื้องหน้า อานิสงส์เหล่านี้เคยปรากฏมาแล้วว่า เยี่ยมยอด

"บุคคลประเภทนี้ จะปราถนาพระโพธิญาณก็ย่อมได้"
    อันบุคคลทั้งหลายควรดูเป็นตัวอย่าง

พ่อแม่ จะด่าจะว่าเช่นไร เราทั้งหลายยังเป็นปุถุชน ธรรมดายังมีโกรธ มีเจ็บ ขอให้อดออมประหยัดใจไว้เถิด

คราวใดหากส่งเสริมได้ ตอบแทนท่านได้ก็อย่ารีรอ รีบทำเข้าไว้ ขึ้นชื่อว่าความดีประเภทนี้ ทำยาก

ต้อง อดทน เพียรพยายาม ตามหลักแห่งบารมี ๑๐ ทัศน์ ถ้ากำลังใจไม่ถึงธรรมอยู่ก็ทำไม่ไหว ไม่มีเวลา ไม่ว่าง ตามแต่จะหาเหตุมา

แต่ทว่าท่านทั้งหลาย "ความตาย เคยว่างกับโลกหรือไม่?" เวลาความตายนั้นมาสู่ ไม่มีนิมิตหมายแน่นอน ขออย่าได้ประมาทกันอีกเลย

สุดท้าย ขอบุญบารมีที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่อดีตจนอนาคตกาลข้างหน้า จะพึงมีผลกับข้าพเจ้าเพียงใด

มารดาของท่าน บุญทรง จงโมทนา และได้รับผลเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ขอท่านท้าวมหาราชได้โปรดสงเคราะห์บอกกล่าวด้วยเถิด
    เจริญในธรรมทุกท่าน

:cool:({) สวัสดีครับคุณ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง และขอขอบพระคุณ ที่บรรยาย ให้กำลังใจอีกหลายชั้น มีทั้งธรรมะบรรเทิง เชิงอรรถกถา ทั้ง อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา อีกทั้ง เชิดชู บารมี ๑๐ ให้เป็นที่ประจักแก่ใจผม ไม่มีคำที่มากกว่านี้อีกแล้ว จึงขอขอบคุณไว้ มา ณ. โอกาศนี้ครับ :cool:

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    --------------------------------------------------------------------------------

:cool:({) สวัสดีครับ พี่พีซีโอ พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ ก็ต่อความเดิม ที่แล้วมาเมื่อวานนี้ ว่าจะมาต่อให้เสร็จ ผลสุดท้ายก็ไม่ได้เข้ามาต่อ เพราะมีธุระ เช้านี้ จึงเข้ามาต่อ เล่าเหตุการณ์ ที่เกิดขึ้น กับท่านแม่ผม ที่แต่ละคนมีเหตุการณ์ ต่างๆกันไป ขอเล่าลัดๆ ที่จำได้ พอเป็นสังเขป ดังนี้ คือวันพระ ก่อนที่ท่านแม่ผม จะสิ้นใจเพียง ๒-๓ วัน น้องสาว ที่อยู่นครปฐม ลูกสาวเขาก็ ป่วยมาเป็นเดือน ไม่สามารถมาเยี่ยมแม่ได้ แต่พอจะพาลูกมาไม่ทันการ แม่สิ้นใจก่อน แต่เขาได้ สวดมนต์ ไหว้พระ แผ่เมตตาให้แม่ ตรงกับวันพระ ตี ๕ น้องสาวเล่าว่า แม่ จะทรมาน ลูกๆทำไม จะไปก็ไปเถอะ ไม่ต้องเป็นห่วง และแม่จะทรมาน ตัวเองทำไม มีแต่เวทนา น้องสาว เขาก็ได้ยินเสียง ของท่านแม่ผม ตอบมาอย่างชัดเจน :cool:

ว่า กู นั้นอยากตาย แต่มันไม่ตาย จะทำอย่างไร

3. บุญทรงพระเครื่อง

2
    และมีคุณยาย ชื่อยาย ฮันยา อยู่ จ.ปัตตานี แต่มา เช่าบ้านอยู่หน้าวัดท่าซุง คอยมาทำบุญสวดมนต์ไหว้พระ ที่วัดท่าซุง รู้จักกันดี ไปไหนมาไหน ด้วยกันบ่อยๆ ผมได้ พาแม่ไปรู้จัก ที่พาท่านแม่ไปทำบุญ แกเล่าว่า คืนหนึ่ง ก่อนท่านแม่ผม จะตาย ไม่เกิน ๓ วัน เป็นอย่างมาก แกบอกนอนไม่เคยมีใครมาทำอะไรเลย อยู่ๆ แกบอกว่า คล้ายแม่ผม มาดึง แขนขาแก แกเลยสดุ้ง นี่แค่เล่าให้ฟัง ค่าวๆครับ

ส่วนวันสิ้นใจ ก่อน สิ้นใจ ช่วง ท่าน หัวใจหยุดเต้น ที่ผมคำนวนดู แฟนผม ที่ผมถามดู เธอเล่าว่า ในระหว่างที่ผมไป โรงพยาบาล นั้น เธอเห็นท่านแม่ผม มาเดิน อยู่ในบ้านผม เดินเข้าๆออกๆ ในบ้านผม อยู่แบบนั้น หลายเที่ยว โดยเดิน สวนกับเธอ ไปมา (เห็นด้วยตาเนื้อ นะครับ) นี่ก็ส่วนหนึ่ง ที่มาเล่าสู่กันฟัง

4. บุญทรงพระเครื่อง

2
    และก็ พระ อ.ณัฐวุฒิ อยู่ถ้ำเขากะจี อ.สว่างอารมย์ จ.อุทัยธานี ท่านกว่าวว่า เอ่ อยู่ๆก็ท่านแม่ผม ไปหา ท่านเล่าว่า จิตไม่เคย คิดถึงกัน เพียงผมเคยพาไปหล่อพระที่ สำนัก ท่านเท่านั้น ไม่กี่ครั้ง ท่านเล่าว่า ท่านฝัน คุณยายเธอไปหา คือท่านแม่ผม นุ่งขาว ห่มขาวไปหา ท่านไปพูดคุย หลายเรื่อง ท่านจะโทรมาถามผม ไม่ได้ ทันโทร ผมโทรไปก่อน ท่านเลยเล่าให้ฟัง พร้อมบอกว่า คุณยายเธอไปที่ดีแล้ว

และวันไปเผา ท่านแม่ผม ผมนิมนต์ท่านไปด้วย ๕ องค์ และท่านได้บอก ให้น้องสาว ที่อยู่นครปฐม ตัดผมท่านแม่ผม ไว้บูชา สัปเร่อ ตัดให้นิดเดียวผมเลยขอมีดขี้เท่อ สัปเร่อ ตัดให้ไปอีก ๑ กระจุก และผมขอแม่ ตัดอีก กรกจุกใหญ่ ผมกะจะตัดให้หมด ที่ผมกำไว้ ผมกับตัดเข้าไปไม่หมด คือ ที่กำไว้ เลยบอก ได้แค่ไหนเอาแค่นั้นพอ ผมเลย ปล่อยวางลง เลยได้มากะจุกใหญ่ และได้ เอาพานใส่ไว้ในตู้ ส่วนในวันเผา แปลกนะ ไม่มีใคร คอยแล ดูศพเลย แม้แต่สัปเล่อ ตอนช่วงก้นกบ กับ สมอง ไม่ไหม้ ในเวลา ๒ ชั่งโมงเศษๆ ผมคอย กับกลิ้ง เขี่ย ใช้ไม้ไผ่ กระแทก ให้มันสมอง กระจาย จะได้ติดไฟ ง่ายๆ ผมใช้ไม้ไผ่กระแทก ทีไร ไฟจะลุกโชน ขึ้นทันที ทำแบบนี้อยู่ ๒ ชั่งโมงกว่า จึงคิดในใจว่า ใครไม่มาดู ไม่ใส่ใจ ขอเราส่งท่านแม่เป็นครั้งสุดท้ายเป็นพอแล้ว ใครไม่เห็นไม่เป็นไร

5. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ผลสุดท้าย เหลือแค่ไม่ถึงกำปั้น ผมเลยเอาถ่านใส่ถุง ใช้ไม้ไผ่หย่อน ลงไปในเตาไปไว้ที่ตรงสมอง ซึ่งที่ไหม้ยากทีสุด พร้อมบอกแม่ว่า อย่าขัดเลยขอให้ไหม้ให้หมด ไม่เหลือ มื่อเหลือน้อย ผมเอาไว้ กองกะจุกเล็กๆแล้ว โทรบอกทุกๆคน ให้มาเก็บกระดูกตอนเช้า จะเสร็จ หมดทุกอย่าง และให้ เก็บใส่โกฎิไว้ส่วนหนึ่ง พร้อมกับบอกว่า ทุกส่วนขี้เถ้ากระดูก ให้กวาดเก็บ ใส่กระสอบปุ๋ยไว้ จะนำไปหล่อเป็นองค์พระต่อไป เพราะก่อนจะกลับ ก้บังเอิญอีกแหละครับ มีน้องโทรมาบอก จะมีคนมาซื้อบ้านท่านแม่ผม ให้ผมไปคุยด่วน พอดี เหตุการณ์ อัศจรรย์ พอดี ที่จะทำให้ผม ต้องสร้างพระไว้ ที่ดิน

ที่ผมเคยไปถวายไว้ กับพระศาสนา ๒๐ ไร่ ซึ่งตอนนี้ จะมีคนเอาไปเป็นของตนเอง และพระไม่อยู่แล้ว กุฏิจากพังไปหมดแล้ว เหลือแต่ส้วม ๓ ห้องเท่านั้น พระพุทธ ๒ องค์ กับหลวงปู่หลวงพ่อ อีก ๒ องค์เขาไปไว้วัด หมดแล้ว นี่อีกอย่างที่เป็นสาเหตุ ที่ผมจะต้องไปสร้างพระ ไว้คุมที่ดินไว้ เพราะมันเป็นสมบัติ ของพระศาสนาไปแล้ว ที่ผมเคยพูดไว้ว่าจะเลิกสร้าง สิ่งต่างๆ แล้ว แต่เหตุการณ์ มันมาบังคับ ให้ต้องทำต่อไปครับ นี่มันเป็นอย่างนี้ครับ กะว่า จะสร้าง สัก ๒ องค์จะได้หรือไม่ได้ ต้องดูกันต่อไปครับว่าเหตุการณ์จะมาทำให้ผมต้อง หยุดหรือไม่ แต่ตอนนี้ได้มาแล้วครับ เงิน ตก ๕ หมื่นบาท กะว่าถ้าสร้างได้ ก็คงพระต้องตากแดด ก้แล้วแต่ท่านจะสงเคราะครับ

6. บุญทรงพระเครื่อง

2
    :cool:({)สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ จะนำ ก๊อปปี้ ที่ผมเข้าไปตอบ ห้อง พุทธภูมิมาลง ไว้ในห้อง วัตถุมงคล มันเกี่ยวเนื่องถึงกันครับ จึงนำมาลงไว้ เกี่ยวกับ ได้ลาภ แล้วมีเหตุ ต้องเสียของรักไป เขาเรียก ทุกข์ลาภ เดี๋ยว คอยติดตามอ่านกันครับผม :cool:

7. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับ พี่พีซีโอ พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ ก็นึกอยากเข้ามา บันทึก ความทรงจำ และ บอกกว่าว ในเรื่อง ของการเกิด แก่ เจ็บ และตาย ให้ พี่ๆน้องๆได้ทราบ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ สอนใจ และ ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ก็คงไม่พ้น ของกฎของกรรม ชั่ว กรรมดี เช่าเคยครับ วันนี้ก็เป็นวันพระครับ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๙ ไทย และตรงกับ วันที่ ๒๙ สิงหาคม ๒๕๕๘ ผมถือโอกาศ อันดีนี้ พูดคุย กับท่านผู้อ่าน และพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน หลายวันแล้ว ที่ไม่ได้เข้ามาต่อ เพียงแวะเวียน เข้ามาดู ว่า ใครจะมาต่อ ที่ผมพิมพ์ไว้ ในห้องกระทู้ของพี่ พีซีโอ แต่ยังไม่มี

8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญทรงพระเครื่อง
    สวัสดีครับ พี่พีซีโอ พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ ก็นึกอยากเข้ามา บันทึก ความทรงจำ และ บอกกว่าว ในเรื่อง ของการเกิด แก่ เจ็บ และตาย ให้ พี่ๆน้องๆได้ทราบ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ สอนใจ และ ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ก็คงไม่พ้น ของกฎของกรรม ชั่ว กรรมดี เช่าเคยครับ วันนี้ก็เป็นวันพระครับ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๙ ไทย และตรงกับ วันที่ ๒๙ สิงหาคม ๒๕๕๘ ผมถือโอกาศ อันดีนี้ พูดคุย กับท่านผู้อ่าน และพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน หลายวันแล้ว ที่ไม่ได้เข้ามาต่อ เพียงแวะเวียน เข้ามาดู ว่า ใครจะมาต่อ ที่ผมพิมพ์ไว้ ในห้องกระทู้ของพี่ พีซีโอ

:cool:พี่พีซีโอ ตอบ ใช่ครับพี่บุญทรงวันนี้วันพระ ช่วงนี้เป็นช่วงที่ผมยุ่งมาก ในเรื่องงานน่ะพี่ งานมันมากเลยได้แต่เข้ามาอ่านอย่างเดียวก่อน สองแก้วแกก็ยุ่งดูงานกันคนละที่ เหนื่อยมากแบบคนชอบยุ่ง ยุ่งแบบคนที่มีภาระ ไม่มีภาระก็ไม่ได้อีก พุทธภูมิมันต้องยุ่งกะชาวบ้านเขา ไม่ยุ่งเขาก็หาว่าไม่ใช่ แต่ก็ยุ่งแค่ขอบเขตที่ยุ่งได้ อะไรที่เกินไปจากขอบเขตเกินกำลัง ก็ไม่ยุ่งกะเขาอีก ปล่อยเขายุ่งกันไป เรายุ่งของเราสำหรับบ้านนี้ต้องฝากซือเจ๊ ฝากพี่บุญทรง และทุกๆท่านช่วยแวะๆเข้ามาดูไปพลางๆก่อนเดี๋ยวผมเบายุ่งข้างนอกก็จะมายุ่งในนี้ต่อนะพี่ :cool:

9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    จากวันเผาศพท่านแม่ผม นางเจริญ ทองคง ตายวันเสาร์ เผา วันอังคาร เผาเมื่อ วันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๕๘ ที่ผ่านมา และขอเล่า ว่า ถ้าท่านผู้ อ่านในกระทู้ ของพี่พีซีโอ ที่ผ่านมา ที่ผมเล่าให้ฟัง ในเรื่องต่างๆ ของท่านแม่ผม ซึ่ง ขอเกิ่นว่า มีน้องสาว ผม ที่อยู่ นครปฐม เคยเล่าว่า วันนั้นคือ วันพระ น้องสาว เล่าว่า ตี ๕ สวดมนต์ไหว้พระ แล้วอุทิศกุศลให้ท่านแม่ผม แล้วเธอได้ บอก พูดว่า แม่ จะทรมานลูกหลาน ทำไม หรือ จะทรมาน ตัวเองทำไม จะไปก็ไป เถอะ อย่า ทรมานตัวเองเลย แล้วน้องสาวผม ก้ได้ยิน เสียงท่านแม่ ผม พูดมาว่า

กูนั้น มันอยากตาย แต่มันไม่ตาย น่ะซี แล้วจะให้ทำอย่างไร

จริงๆ ลูกของน้องสาวผม เจ็บป่วย ก่อน ท่านแม่ผม เป็นเดือน เธอ พึ่ง อยู่ ม. ๒ เอง อายุ ประมาณ ๑๔ ปี เธอสนใจ เรื่องธรรมะมาก เป็นกรณี พิเศษ ซึ่ง เมื่อ แม่เขา น้องสาวผม พามา วัดท่าซุง ทำบุญ และแวะบ้านผม เธอ บอกว่า สบายใจมาก เป็นสุขใจ อยากจะมาบ่อยๆ เธอมากราบหลวงพ่อ ที่วัดท่าซุง นี่น้องสาวเล่าให้ฟัง และหลายสาว ยัง สอบ นักธรรม ตรี โท เอก ได้อีกด้วย ถ้าจะพูดแล้ว แหมเก่งกว่าผมอีกครับ ซึ่งผมเอง ไม่เคยได้แม้แต่ นักธรรมตรี หลานสาว เรียนทั้ง ทางโลก และทางธรรม

10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    --------------------------------------------------------------------------------

เมื่อเผาท่านแม่ผมเสร็จ ขอเล่าย้อน ไปหา หลานสาว ที่ป่วยอยู่ เธอก็ป่วยหนักลงไปตาม ลำดับ ใครๆว่า ทำไม เอาหลานสาวไปงานศพด้วย แต่ไม่ได้เข้าไป ดูศพยาย ไปอยู่บ้าน น้องสาว ที่บ้านกล้วย ผมบอก ให้พาหลานไปพักผ่อน อย่า วิ่งขึ้น วิ่งล่อง แต่เธอ กับพาลูกๆ ไปนครปฐม แล้วขึ้นมา ทำงานศพแม่ โดยนั่งรถ เมล์มา คนเดียว จนเสร็จงาน แต่ จะกับ ไปหาลูกดูลูกวันเผาแม่ ผมบอกว่า วันนี้จะเผาแม่แล้ว ถึงอย่างไร มึงไป ก็ช่วยอะไรไม่ได้ ควรเผาแม่ก่อนแล้วค่อยกับไป ให้ ผัว ดูลูกๆ แทน ไปบ้านเขา อาการเลยหนัก เพราะคนป่วยอยู่แล้ว โดนลมและแดด จึงเข้าโรงพยาบาล นครปฐม อาการทรงๆทรุดๆ นี่ก็พึ่งเข้า ห้องไอซียู มาได้ อาทิตย์ เศษๆ พออาการดี เพราะ ญาติมาเยี่ยม หมอให้ออก ห้องไอซียู ได้วันเดียวกลายเป็น อาการกำเลิบ หนัก หมอต้อง เอาเข้าห้องไอซียู

และมาเมื่อคืน นี้ น้องสาว โทรมา ตอนตี ๔ แต่ผมปิด โทรศัพ เกือบเที่ยงคืน พอตี ๔ ครึ่งผมตื่นขึ้นมาไหว้พระสวดมนต์ พอ สวด เสร็จ ตี ๕ น้องโทรมาบอกว่า เพราะผมเปิด โทรศัพแล้ว ก่อนสวดมนต์ น้องแจ้งว่า ให้ไปใส่บารต ให้ลูก เธอด้วย ผมบอกได้ เดี๋ยวจะให้ มะลิ คือแฟนผม ไป ใส่บารตให้ ที่วัดท่าซุง และเธอ ยังบอกว่า เมื่อคืนนี้ หลานสาว ได้ หมดลม หัวใจ หยุดเต้น หมอได้ ปั๊ม หัวใจ หลานสาว จึงฟื้น ขึ้นมาใหม่ และ หายใจ ละโหย โรยแรง หัวใจเต้น อ่อนมาก ผมบอก น้องไปว่า เป็นธรรมดา เกิดแก่ เจ็บตาย ไม่มีใคร หนีพ้น ก็ต้องทำใจ แหละ คงช่วยไม่ได้ แต่ผมเอง ได้ ถวายสังฆทาน ชุดละพัน ก่อนหน้านี้ และปล่อยปลาให้ไปแล้ว ๓ โลกว่าๆ

11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ว้า เป็นอะไรวันนี้ เน็ตไม่ค่อยจะดีเลยครับ

ขอเล่าต่อนะครับ วันนี้ ผมคอยโทร ถาม เรื่อง อาการของหลานสาว แทบทั้งวัน น้องผมตอบมาว่า ทรงกับทรุด เท่านั้น ผมได้ตอบไปว่า ทำไงได้ ต้องทำใจ ถือเสียว่า เขากับเรา มาใช้กรรม ร่วมกัน เกิดแก่ เจ็บและตาย ไม่มีใครช่วยใครได้ จะช่วยได้ เรื่องเล็กๆน้อยเท่านั้น และบอกหนทาง วันนี้ ผมเลยคิดว่า ยายตาย วันเสาร์ เผาวันอังคาร แต่หลานสาว จะมาตาย วันนี้ วันเสาร์ เผาวันอังคาร เหมืนยาย หรือ ผมเลยนึกส่งเดช ไปเลย ไม่เป็นไร เดี๋ยวเอากระดูกขี้เถ้า ไป ไว้ ในใต้ฐานพระ นำไปสร้างพระ เลย ที่ผมจะสร้างพระให้ท่านแม่ผม และเมื่อตอนเย็น ๑ ทุ่วกว่าๆ ผมโทรถามถึงอาการหลานสาว น้องสาวตอบมาว่า ตอนนี้ หมอไม่จ่ายยาแล้ว รออย่างเดียว และตอนนี้ หมอฉีดยานอนหลับให้ด้วย

ผมก็คิด เหมือนกันครับ จะตายก็ตายไม่ว่า เธอเกิดมาแค่นี้ อาจจะด้วยอะไร ผมไม่รู้ ได้บอกน้องไปว่า ถือเสียว่า เขากับเรา มาเป็นลูกแม่กัน มาใช้กรรมร่วมกัน อาจจะ เคยฆ่าสัตว์ มามากหรือเปล่าในอดีด ชาติ ถึงได้ จะตายเร็วแบบนี้ ดูแล้วน้องผม ยังทำใจไม่ค่อยได้ จึง เลิกคุยกัน นี่ก็คงรอ หลานสาวตาย อย่างเดียวเท่านั้นครับ ถ้า รอดมาได้ คงยิ่งกว่า ปาฏิหาริย์อีกครับ เพราะว่า หมอเขาไม่ให้ยาแล้ว อยู่ด้วยเครื่อง หายใจเท่านั้นครับ ก็เล่าเท่านี้แหละครับ คงรอดู วันพรุ่ง ผมเองจะนำไปลงในกระทู้ผมหลายๆกระทู้ครับพี่ พีซีโอ

12. บุญทรงพระเครื่อง

2

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญทรงพระเครื่อง
    ว่า เป็นอะไรวันนี้ เน็ตไม่ค่อยจะดีเลยครับ

ขอเล่าต่อนะครับ วันนี้ ผมคอยโทร ถาม เรื่อง อาการของหลานสาว แทบทั้งวัน น้องผมตอบมาว่า ทรงกับทรุด เท่านั้น ผมได้ตอบไปว่า ทำไงได้ ต้องทำใจ ถือเสียว่า เขากับเรา มาใช้กรรม ร่วมกัน เกิดแก่ เจ็บและตาย ไม่มีใครช่วยใครได้ จะช่วยได้ เรื่องเล็กๆน้อยเท่านั้น และบอกหนทาง วันนี้ ผมเลยคิดว่า ยายตาย วันเสาร์ เผาวันอังคาร แต่หลานสาว จะมาตาย วันนี้ วันเสาร์ เผาวันอังคาร เหมืนยาย หรือ ผมเลยนึกส่งเดช ไปเลย ไม่เป็นไร เดี๋ยวเอากระดูกขี้เถ้า ไป ไว้ ในใต้ฐานพระ นำไปสร้างพระ เลย ที่ผมจะสร้างพระให้ท่านแม่ผม และเมื่อตอนเย็น ๑ ทุ่วกว่าๆ ผมโทรถามถึงอาการหลานสาว น้องสาวตอบมาว่า ตอนนี้ หมอไม่จ่ายยาแล้ว รออย่างเดียว และตอนนี้ หมอฉีดยานอนหลับให้ด้วย

ผมก็คิด เหมือนกันครับ จะตายก็ตายไม่ว่า เธอเกิดมาแค่นี้ อาจจะด้วยอะไร ผมไม่รู้ ได้บอกน้องไปว่า ถือเสียว่า เขากับเรา มาเป็นลูกแม่กัน มาใช้กรรมร่วมกัน อาจจะ เคยฆ่าสัตว์ มามากหรือเปล่าในอดีด ชาติ ถึงได้ จะตายเร็วแบบนี้ ดูแล้วน้องผม ยังทำใจไม่ค่อยได้ จึง เลิกคุยกัน นี่ก็คงรอ หลานสาวตาย อย่างเดียวเท่านั้นครับ ถ้า รอดมาได้ คงยิ่งกว่า ปาฏิหาริย์อีกครับ เพราะว่า หมอเขาไม่ให้ยาแล้ว อยู่ด้วยเครื่อง หายใจเท่านั้นครับ ก็เล่าเท่านี้แหละครับ คงรอดู วันพรุ่ง ผมเองจะนำไปลงกระทู้ผมหลายๆกระทู้ครับพี่ พีซีโอ

supatorn
    ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิตพิเศษ

:cool:คุณน้องก็ต้องทําเหมือนที่ทํากับคุณแม่แหละค่ะ หลานจะได้ไปดีถ้าอาการแบบนี้ ประสาทที่หูจะมีพลังมาก เคยมีน้องเพื่อนที่ออกมาได้ เธอบอกว่าใครพูดอะไรได้ยินหมดเลย พี่เองก็คงจะเฝ้าบ้านนี้ไปอีกไม่นานหรอกค่ะ สาธุในสิ่งที่คุณน้องทําอยู่ค่ะ ทุกๆอย่างก็เป็นไปตามกฎไตรลักษณ์ทั้งนั้น :cool:

13. บุญทรงพระเครื่อง

2
    และเรื่อราวทั้งหมด เป็นเรื่องกฎของกรรมดี กรรมชั่ว ให้ผล และคงเป็นเรื่องของการ เกิด แก่ เจ็บ และตายกัน ถือเป็นกำของธรรมดาครับ พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน และ นี่ เมื่อวาน กับ วานซืน ผมได้ลาภ จากพระๆท่านมาโปรด โยเฉพาะครับ ๒๗,๐๐๐ บาท นี่หลานสาวป่วย แต่ที่ท่านแม่ผมป่วย พระท่านมาโปรด แม่ป่วยหนักและตายลง และรถไปชน ชายทาง เสียเงินไป ตก ๓ หมื่น ต้องซ่อมรถ

:cool:ก่อนท่านแม่ผมจะตาย ลาภเกิดจากพระ ตก ๒๐๐,๐๐๐ บาท และท่านแม่ผมก็ตายแล้วเผา และจะเอาภาพพระ ที่เกิดการมีลาภ มาให้ชมกันครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.8 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      44.1 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      58.8 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      55.8 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      65.8 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2015
  14. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านประสบการณ์ของพี่ครับ ขอบพระคุณครับผม

15. บุญทรงพระเครื่อง

2
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทองชมพู

ขออาราธนาพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระอง์
    พระธรรม
    พระอริยสงฆ์ทุกพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์
    มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน
    หลวงปู่ปานวัดบางนมโค และหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุงเป็นที่สุด
    โปรดนำน้องไปสู่สุคติ สาธุ สาธุ สาธุ

:cool:({)สวัสดีครับคุณทองชมภู ที่อุตส่าต์ อาราชธนาพระท่านช่วย ผมยัง ตอบที่คุณพิมพ์มา ได้ไม่กี่ตัว ขนผมลุกไปทั้งตัว พอดี น้องผมโทรมาพอดี จากนครปฐม ผมต้องรับโทรศัพก่อนครับ ๖ โมง ๑๐ กว่านาที และน้องผม ตอบมาว่า น้องพลอย ตายแล้ว เธอก็รีบ ปิด โทรศัพ ทันที ผมเองไม่ทันได้บอก ผมจะซื้อหนังสือ ธรรมมะ ของหลวงพ่อ ไปแจกงานศพ ของหลานสาวครับ

และผมขอเล่าต่อ เผื่อจะมีประต่อ คนทั้งหลายบ้าง บางคนครับ นี่คือเรื่องจริง ไม่อิงนิทาน การตาย ปัจจุบันทันด่วนจริงๆ ชีวิตเป็นของไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง แท้แน่นอน หนีไม่พ้น ไม่ว่าคนหรือสัตว์ ตามที่พระท่านสอน เกิดเท่าไหร่ ตายหมดเท่านั้น และขอเล่าย้อนหลังนิดหนึ่งนะครับ คือว่า ก่อนหลานสาวจะตาย ไม่ถึง ๕ วัน น้องสาวผมวิ่งขึ้นล่องบ้าน กับโรงพยาบาล เพื่อ เฝ้าลูกสาว จิตของน้อสาวผม เขาห่วงลูกมาก ไม่เป็นอันกินนอน เมื่อเป็นเช่นนั้น จิตเขาพุงไปหาลูกๆ สาว บอกเธอว่า แม่ไม่ต้องห่วงหนูหรอก หนูสบายดี หนูห่วงแม่มาก อย่ามาหาหนูเลย หนูสยายดี

หนูกลัวแม่ไม่สบาย นี่ก็หัวใจของแม่เป็นแบบนี้นะ เป็นห่วงหาอาลัยลูก ตลอดเวลา หัวใจของแม่แทบแตกสลาย และอีก เวลารุ่งขึ้นอีกวัน ลูกสาวบอก แม่เขาว่า ให้ไปดู พ่อเธอเร็วๆ พ่อฟุ้งซ่าน ฟิวจะขาดแล้ว ให้แม่ไปดูพ่อเร็วๆ คิดจนจะบ้า ว่างั้นเถอะ เธอมาดู สามีเธอ ก็คงปลอบประโลมใจนั่นแหละครับ นั่นแหละเธอ จึงได้ สบายใจ ผมเองก็พยยาม โทรคุยกับน้อง อาสัย ให้เธอตัดใจ ทำใจ ไอ้ผมเอง ก็เข้าใจ ในหัวอก ของความเป็นแม่ และแถวนครปฐม เธอก็ไปปลึก ษาพระในสาย ปฎิบัติ แถวนครปฐม ลูกศิษย์หลวงพ่อเราเยอะครับ ท่านบอกว่า หลานสาวสบายดี ไปหาคุยกันทุกๆวัน (คุยกันในจิตนะครับ)

และเดี๋ยวผมคงต้องเตรียมตัวไปงานศพ ของเธอ ที่นครปฐมครับ เพื่อไปช่วยและทำบุญกับเธอ จึง ให้ท่านทั้งหลาย คิด ดูกัน อะไรๆในโลกนี้ ไม่แน่นอน สักอย่าง จะมา ทะเลาะ อิจฉาริษยากันไปทำไม ช่วยเหลือเกื้อกูล ซึ่งกันและกัน มีเมตตาปราณีต่อกัน ช่วยส่วนรวม ต่อประเทศ ชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์ ตายไปแล้ว เอาไปได้ ชั่ว กับดีเท่านั้น นอกนั้น เป็นสมบัติของโลกครับ อยู่คู่กับโลกต่อไป ฉนั้น เราท่านทั้งหลาย ทำดีให้สุดขั้ว หนีชั่ว ให้สุดขีด แล้วพาจิตตนเองไปสู่ภพภูมิที่ดีๆต่อไป :cool:

16. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ chopper1972<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9757690", true); </SCRIPT> ที่อุตส่าต์ เข้ามาอ่าน นี่เรื่องปัจจุบันทันด่วน จริงๆครับ พิมพ์ หนังสือได้ ๑๐ กว่าตัว น้องโทรมาบอกหลานสาวตายแล้ว และกะว่าจะรอ ให้ ตึกวัตถุมงคล วัดท่าซุงเปิด ถึงจะเตรียมตัวไปงานศพ หลาน ที่นครปฐมครับ เธอไดแน่นอนครับ เพราะเธอ สื่อสาร กับแม่ของเธอในจิต ได้ เป็นบางครั้ง ก่อนตาย นี่แสดงว่า จิตของแม่กับลูก มีความสัมพันกับเป็นอย่างดี ขอบคุณครับ :cool:

17. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่...และขอให้น้องพลอยไปสู่สุคติครับ ขออุทิศส่วนกุศลให้น้องด้วยครับผม..

18. นทีสีทันดร

นทีสีทันดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามคุณบุญทรงครับ ว่า ยันต์มหาพิชัยสงคราม เด่นในเรื่องใดบ้างครับ สามารถอธิฐานจิตขออะไรได้บ้างไหมครับ สามารถนำมาใช้ปกปักษ์เช่นเดียว กับยันต์เกราะเพชร ใช่หรือไม่ครับ

19. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ chopper1972<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9758179", true); </SCRIPT> เสร็จงานศพ และกลับมาบ้าน ผมก็เข้ามา ตอบเช้านี้แหละครับ และได้สั่ง น้องไว้ว่า ให้เก็บ กระดูกขี้เถ้า ของหลาน สาว เธอชื่อจริงว่า สุภาวดี พุ่มดียิ่ง (ชื่อเล่นว่า น้องพลอย) เธอเป็นโรค ภูมิแพ้ ตนเอง ใครๆเรียก กันว่า โรคพุมพวงครับ และนี่เป็นภาพ ของหลานสาว ที่ตาย อายุ ๑๔ ปี ภาพครู นักเรียน มาอาบน้ำศพ คืนแรกคนมาน้อย ฝที่ไม่เคยตกมานานแล้ว ได้ตกลงมา เทกระหน่ำไม่ลืมหู ลืมตา ฝนตกฟ้าร้อง ผมเป็นคนกลัว ฟ้าอแลบ ฟ้าผ่า ผมบอกพระเทวดาและหลานว่า อย่าให้มีเสีบงแบบนี้เลยกลัว นั่นแหละเสียงฟ้าจึงไม่มีครับ และคืนที่ ๒ ผมตีรถกลับ ไปเอาของที่บ้านอุทัย น้องๆบอกว่า คืนที่ ๒ หมาหอน ทั้งคืน ฝนตกหนักกว่า คืนแรกอีกครับ

น้องสาว กับน้องเขยบอกว่า น้องพลอย มานอน เล่นกับพวกเขาทั้งคืน และหมาหอน ทั้งคืน และ น้องบอกว่า ตอนมีชีวิตอยู่ น้องพลอย จะมาเล่น หรือนอนเล่น กับเขาบ่อยๆ และคืนนี้ น้องพลอย มานอนเล่น และ เหมือน เขย่าทั้งคืน พอลืมตาดู กับไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอคืน ที่ ๓ เงียบสนิท น้อง น้องสาว บอกให้ลูกเขามานอนเล่น กันเช่นเคย กับไม่มา นี่น้องๆพูดเป็นเสียงเดียวกัน และหมาก็ไม่หอนอีก เสียด้วยครับ เพราะผมเอง ก็นอนเฝ้าศพ อยู่ ๒ คืน วันที่ ๔ เผา ผมก็เลยรีบกลับได้แต่สั่งไว้ครับ เผาที่ วัด โคกเขมา วัดเดิม ที่หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ท่านเคย อยู่ วัดแรกครับ และงานศพหลาน ผมได้ นำหนังสือ ธรรมะ หลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง ไปแจก และพระ ด้วยครับ เหลือนำกลับบ้าน เพราะ น้องสาว เขาเอายาพาราไปแจกด้วยครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      53.7 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      53.1 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      65.6 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      75.3 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      47.2 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2015
  20. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ นทีสีทันดร ผ้ายันต์ มหาพิชัย สงคราม ใช้พร้อมกับ ยันต์เกราะเพชร จะดีมากครับ ผลนั้น ปกป้องคุ้มภัย อันตรายต่างๆ ฟ้าผ่า ลมแรง ฝนตกฟ้าร้อง เกินขนาด ป้องคุณไสย ผีคุณคน ต่างๆที่กระทำมา อยู่ที่เราขอท่าน เป็นประการสำคัญ แต่ปกป้องคุ้มครองภัย โดยตรงครับ ออกรบ ต่อ สู้กับศรัทตู หมู่มาร อธิฐานขอได้ ตามใจปราถนาโดยไม่ผิด สิลธรรม และไม่เกินกฎของกรรมครับ :cool: