ประสบการณ์เมื่อเรามีคนทักว่าเรามีองค์ (แนวให้ความรู้)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย กาลีนะ, 13 มิถุนายน 2013.

1. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

... ก็มีหลายทางเลือกอยู่เหมือนกันนะคะ ... ขึ้นอยู่กับความพยายามตั้งใจของเราเองคะ ...

1. " องค์ครูวิชา " เกิดจากการที่คุรไปเรียนวิชาต่าง ๆ ซึ่งจะต้องมีการ " มอบขันธ์ + ไหว้ครู " อันนี้คือ จะเป็น องค์ในวิชานั้น ๆ เป็นผู้ดูแลคุ้มครอง และ สอนวิชาให้ คะ ... เช่น ง่าย ๆ พวกสักยันต์ต่าง ๆ , วิชาอาถรรพ์ - เล่นคาถา - เล่นของขลัง ที่ต้องอาศัยแรงครู , พวกครูนารถศิลป์แขนงต่าง ๆ ซึ่งถือว่าแรงมากเลยทีเดียว , ครูทางการแพทย์แผนโบราณ เป็นต้น ประเภทนี้จัดว่าแรงที่สุด และ มีผลเสียมากที่สุดเช่นกัน ... เพราะหมายถึง ถ้าถือไม่ได้ กระทำการอันผิดต่อคำครูไปแล้ว .. ในทุกครูวิชาจะมีคำสาปแช่งของครูที่จะให้ผลกับผู้เรียน .. ตามลำดับขั้นอยู่แล้ว ... พวกปอบต่าง ๆ ก็จะมาจากเหตุนี้เสียส่วนมาก

2. " ครูจากการฝึกกสิณ การภาวนา " องค์ลักษณะนี้จะมาตาม วิชากสิณที่เรากำลังฝึกนั้นเอง .. เช่น ฝึกกสิณไฟ ก็จะมีครูด้านนี้มาอยู่ช่วย เป็นต้น .. อาจมีการลงโทษ หรือ ผลข้างเคียงแกผู้ฝึกซึ่งส่วนมากคนที่ฝึกจะทราบอยู่แล้วคะ

3. " องค์จากแรงศรัทธา " องค์ลักษณะนี้จะเกิดจากการ " บูชา " จนเราสามารถสื่อถึงองค์ท่านได้ หรือ จนองค์ท่านพอใจ .. ท่านก็จะมาคุ้มครองดูแล หรือ อำนวยพรให้ ฯลฯ ท่านจะละไปก้ต่อเมื่อคุณหมดแรงศรัทธาท่านแล้ว เพราะการสื่อสารจะขาดหายไปเอง

4. " องค์จาการทำความดีต่าง ๆ " อันนี้จะเป็นความพอใจขององค์แต่ละท่านว่าพอใจใคร อยากช่วยใคร อยากร่วมอนุโมทนาบุญกับใคร นั้นหมายถึงท่านก็จะให้ความช่วยเหลือ อนุเคราะห์ ในรูปแบบต่าง ๆ หรือ คนดีผีคุ้มนั้นเอง

5. " องค์ที่เกิดจากความพึงพอใจ " หมายถึง บุคคลใดที่มี ความคล้ายคลึงท่านเหล่านั้นมาก ๆ ไม่ว่าจะแนวคิด การกระทำ อุปนิสัยส่วนตัว รูปร่าง หน้าตา ฯลฯ คือ ท่านพอใจจะเลือกเลือกใครท่านก็จะไปหาไปคุ้มครองคนนั้น บางทีท่านเองอาจไม่รู้ตัวก็ได้ ... แต่ถ้าคุณกระทำการอันใดที่ผิดไปจากที่ท่านต้องการ หรือ ท่านไม่ชอบ ... ท่านสามารถไปจากเราเมื่อไหร่ก็ได้ ...

..... ทั้งนี้ก็อาจจะมีอีกเพิ่มเติมก็ได้คะ ... แต่ตอนนี้ กาลีนะ ทราบแค่นี้คะ ... ยังไง ก็พิจารณาตามอัธยาศัยนะคะ

2. Kalina

.... คำว่า " เจ้าที่ " ของคุณ คือ แบบไหนละคะ ... เพราะทุกที่ก็มีเจ้าที่เหมือนกันหมดละคะ นับไปตั้งแต่ภูตผี - ปีศาจ - สัมภเวสี - เทวดาชั้นล่างสุด ฯ .. ต้องดูด้วยบ้านมือสอง หรือ สร้างใหม่ มันต้องพิจารณาหลายอย่างคะ ... ถ้าถามแค่เจ้าที่ไม่ระบุก็ต้องตอบว่า ... มีคะ ...

.... ส่วนคำแนะนำ ... ควรมีการทำให้ถุกต้องจะดีกว่านะคะ ทั้งบ้านสร้างใหม่ , บ้านเก่า , บ้านเช่า ก็ตาม ... มันก็จะมีวิธีแตกต่างกันออกไปคะ

3. Kalina

.... ความหมายของคำถามน่าจะหมายถึง เทวดาเจ้าที่ นะคะ ... แต่ความหมายของคุณ mistersak12 มันกว้างไปคะ ... เพราะอย่างร้านที่ กาลีนะ อาศัยอยู่ จัดอยู่ในภพภูมิ เปตา หรือ เปรตชนิดหนึ่งมาก่อน จนพัฒนาตนเองขึ้นมาเรื่อย ๆ จนน่าจะตอนนี้หลุดพ้นไปหลายท่านแล้วน่าจะเป็นพระภูมิเจ้าที่ไปแล้วก็มี .. เพราะแฟน กาลีนะ มักเห็นเป็นชายแก่หน้าตาแนวขุนพันธุ์ใส่ชุดขาวทั้งชุดแกชอบมาให้เห็นบ่อย ๆ

4. Kunanop

Kunanop เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านผมสร้างใหม่ครับ เลยสงสัยว่า มีเจ้าที่ คือ เจ้าของเก่าหรือเปล่านะครับ
    แต่ตอนผมเข้าอยู่ ผมอธิฐานให้หลวงพ่อกับเทพที่ผมนับถือเข้ามาปกปักษ์รักษาครับ

5. Kalina

.... ตามที่บอกโดยขั้นต้นส่วนมากมีคะ ... ดังนั้นคนโบราณจึงได้มี " พิธีขึ้นบ้านใหม่ " เพื่อความเป็นมงคล ปัดรังควาญ แสดงความเป็นเจ้าของ ฯ ซึ่งแต่ละท้องถิ่นจะมีรายละเอียดแตกต่างกันออกไป .. ส่วนจะมีการตั้งศาลเจ้าที่ หรือ ไม่ มันอยู่ที่ความเชื่อส่วนบุคคลคะ .. แต่ที่ไหนที่เจ้าของเก่าเขา แข็ง + แรง ตั้งก็ดีนะคะ เพราะเราไปแย่งที่อยู่ท่านเหล่านั้นก็ควรให้เกียรติกันหน่อย มีมิตรดีกว่าศัตรูจริงไหม๊ละคะ ....

.... ความคิดเห็นส่วนตัวนั้นสำหรับบ้านสร้างใหม่ กาลีนะ ให้ความสำคัญตั้งแต่ก่อนจะสร้างคะ สิ่งแวดล้อม ประวัติ วิธีการก่อสร้าง โครงสร้าง ดวงคนในบ้าน ฯ ประมาณนี้คะ ... พอดี กาลีนะ ช่วงนี้ศึกษาเรื่องฮวงจุ้ยอยู่คะ .. และ คิดว่ามันมีประโยชน์มาก แต่ไม่ใช่การหาไรมาแขวนเฉย ๆ นะคะ กาลีนะ ให้ความสำคัญเรื่อง พลังงานธรรมชาติ ประมาณนี้คะ เพราะมันมีผลต่อการอยู่อาศัยของคนในบ้านด้วย

6. sweetdream1410

sweetdream1410 สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2010
    สอบถามอาการขนลุก และเกิดปิติเวลาที่มีใครสวดมนต์ หรือไปยังสถานที่บ้างแห่งค่ะ ทำมัยถึงเกิดอาการนี่ค่ะ

7. Kalina

.... คำตอบที่ดีที่สุดน่าจะไปถามคนในห้อง อภิญญา นะคะ ... เพราะ กาลีนะ ไม่ถนัดเรื่องสมาธิ อภิญญา คะ

.... แต่ถ้าให้ตอบแบบที่คิดเองนะคะ .. มันเป้นการแสดงความรับรู้สัมผัสของภพภูมิมารับส่วนบุญ ... ทักทายเราคะ ถ้าอาการปิติเกิด ก็ไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกคะ เพราะ กาลีนะ ก้เป็นบ่อยคะสัมผัสแบบนี้ ไม่ต้องไปตื่นเต้นตกใจกับมันมากคะ แค่รับรู้ก็พอถ้าเราเกิดอาการ อย่างแรกแผ่เมตตาไปก่อนเลยคะเพื่อความปลอดภัย ... ถ้ารู้สึกไม่ดีให้รีบออกจากตรงนั้นให้เร็วที่สุด .. ถึงบ้านให้รีบล้างเท้าเลยอันดับแรก ถ้าแย่มาก ๆ ก้หาน้ำมนต์มาอาบ และ กินซะ .. สวดมนต์แผ่เมตตาก่อนนอน ก็ถือว่าดีแล้วคะ

8. Kunanop

ถามอีกซักข้อนะครับ แฟนผมไปดูดวงมากับหมอดูร่างทรงมา 2 คน ทั้ง 2 คนไม่เกี่ยวข้องกันนะครับและระยะเวลาต่างกันเกือบปี แต่ทั้ง 2 คน บอกว่าผมมีวิญญาณตามอยู่ พอมีคำแนะนำไหมครับ แต่ผมไม่เคยรู้สึกหรือสัมผัสได้เลยครับ ไม่ฝันด้วย เขาก็ไม่บอกด้วยว่าตามทำไม

9. Kalina

... การถูกติดตามจากวิญญาณมีสองกระณีคะ

1. ตามมาเพราะรัก เพราะห่วง = เขาตัดความสัมพันธ์ระหว่างเราไม่ขาดเลยต้องตามมาเพื่อให้ได้อยู่ใกล้ชิดดูแลกัน เช่น คู่รัก พ่อแม่ พี่น้อง ญาติ เพื่อน เทพเทวดาที่มีกรรมสัมพันธ์กัน หรือ เคยสัญญาอย่างใดอย่างหนึ่งกันไว้แล้วก็ตามมาตามข้อผูกพันนั้น ๆ ... ซึ่งมันไม่เป็นอันตรายอะไรต่อเราคะ ไม่น่ากลัว ... ยกเว้น คู่รัก กับ คู่สัญญา ที่อาจมีผลในด้านตรงกันข้ามเมื่อเราทำให้เขาไม่พอใจ ...

2. ตามเพราะความอาฆาตรแค้น = เรียกว่าเจ้ากรรมนายเวรของเรานั้นแหละคะ ... เขาจะสามารถเอาคืนเราได้ในกรณีที่เป็นช่วงเวลาที่กรรมนั้นให้ผล .. หากหมดเวลาของกรรมเขาก็ทำไรเราไม่ได้ .. ยกเว้นเราดวงตกแล้วเขามีพลังกล้าแข็งขึ้น .. อันนี้น่าห่วง .. ยิ่งเป็นพวกบุญไม่ค่อยทำสร้างแต่กรรมชั่วอย่างเดียวนี้จะให้ผลเร็วขึ้นได้อีก .... ในกรณีที่เป็นช่วงของเจ้ากรรมนายเวรให้ผลต่อให้คุณมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองแค่ไหน ... ก็คุ้มครองได้ยาก ... หากคุณเป็นคนไม่ดีอยู่แล้ว ... รอดยากคะต้องรับกรรมไป ....

****** ในกรณีของคุณหากมั่นใจว่ามี หรือ ไม่แน่ใจ กาลีนะแนะนำให้

1. หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ไม่จำเป็นต้องสวดเยอะ ขอแค่ทำใจให้สะอาด สงบ

2. หมั่นอธิฐานขอขมา อโหสิกรรมอันไม่ดีให้เขาอภัยให้เรา และ แผ่เมตตาให้เขาบ่อย ๆ ... อย่าลืมว่าใจของคุณต้องรู้สึกอย่างนั้นจริง ๆ นะคะ

3. พยายามทำบุญให้เขาบ้างตามสมควร

..... ทั้งนี้เพื่อความมั่นใจว่าเขาจะไม่ทำร้ายเรา แต่เห็นเราเป็นมิตร ... และ เขาอาจเป็นที่พึ่งให้แกเราในยามยากได้ด้วย ... ถ้ากลัวเขาไม่รับก้ทำบ่อย ๆ จนเขาใจอ่อนยอมรับบุญที่เราทำให้ ... จะได้ไม่มีเวรมีกรรมต่อกันต่อไปในภายภาคหน้าคะ

.... คุณบอกว่าไม่เคยสัมผัสได้เลยว่ามีใครตาม ... ของแบบนี้เขาไม่ต้องมานั้งแสดงให้เรารู้หรอกคะถ้าเขามาดี ยกเว้นพวกมาร้าย ... อันนั้นยิ่งเห็นเจ็บ เราทุกข์ ทรมาน เขายิ่งชอบ ... แต่ถ้าเราหมั่นทำตามที่ กาลีนะ บอกมันจะมีอะไรที่ดีเข้ามาแน่นอนคะ ... เพราะมันยังได้ผลพลอยได้อย่างอื่นตามมาด้วย เช่น บารมี ...

10. Kunanop

ขอบคุณมากครับ

11. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    แล้วเจ้าที่ที่ท่านมาเข้าแม่ของดิฉันน่ะค่ะ ท่านใจดี มาเข้าทีไรก็จะแนะนำแต่สิ่งที่ดี และเวลาถามท่านว่าต้องการอะไรไหม ท่านก็บอกว่าท่านไม่ต้องการอะไร... จึงดูเหมือนว่าท่านมีครบทุกอย่างแล้วจึงไม่เดือดร้อนอะไร แบบนี้ท่านน่าจะอยู่ในภพภูมิไหนคะ (อยากรู้เฉยๆ ^^)

12. Kalina

.... เอิ่มมม กาลีนะไม่มีญาณหยั่งรู้แนวนั้นนะคะ .. ปกติที่รับรู้ได้ คือ เวลาไปพัก หลับนอน ในสถานที่นั้นถึงจะรู้ได้คะ .. เพราะส่วนมากท่านเหล่านั้นจะออกมาทักทายต้อนรับ เห้อ ๆ ถ้าผีก็จะมาแบบผี ๆ คงเข้าใจนะคะ...

.... แต่จากข้อมูลที่คุณให้มา ผุ้ที่ไม่ต้องการอะไร มีครบทุกอย่าง ... อย่างน้อยก้เทวดาเจ้าที่คะ .. แต่ท่านจะมีอาณาบริเวณดูแลกว้างกว่าบ้านคุณแน่นอนคะ ยกเว้นเทวดาเจ้าที่แบบคุณเชิญท่านมาอันนี้จะคนละกรณีนะคะ เพราะท่านเหล่านี้มีบุญบารมีมากพอที่จะอยู่สุขสบายไม่อดยากทรมานตามสภาวะบุญแห่งตน และ ส่วนมากใจดีคะ ... เพราะพื้นฐานเทวดาเหล่านี้จะเป็นคนที่เคยทำบุญทำทาน จิตใจดีมีเมตตาอยู่แล้ว .. แต่ถ้าพวกที่ปรับระดับมาด้วยการฝึกฝนตนเองก้จะเป็นอีกแนวหนึ่งไปคะ

.... และสาลที่พวกเราสร้างถวายนั้นพวกท่านก็ไม่ได้อยุ่จริง แค่เป็นที่รับรองท่านเท่านั้นส่วนมากจะมีวิมานของตนเองอยู่แล้ว .... และ จะมีบริวารเป็นผี หรือ บางท่านก็มีอสุรกายเป็นบริวารช่วยงานพวกท่านอีกทีหนึ่ง เรียกพวก " ตีนโรงตีนศาล " ... พวกนี้มักจะเป็นหน่วยทวงของบนที่พวกเราไปบนบานไว้แล้วไม่ไปแก้ พวกนี้จะเป็นพวกทวงถามตามให้เทวดาท่านจะไม่ค่อยมาสนใจเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ ..

13. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณค่ะ ^_^
    พอดีลองถามดูเผื่อว่าคุณกาลีนะอาจจะมีข้อมูลมาแชร์น่ะค่ะ จะไปถามห้องอภิญญาก็ดูจะไม่เหมาะ...
    เจ้าที่ที่บ้านมีเคยเข้าครั้งเดียวตั้งแต่จำได้ก็ตอนที่ทำบุญบ้าน แล้วก็ให้ญาติที่เขารับทรงมาทรงที่บ้านด้วย และตอนท้ายพิธีร่างทรงก็ให้แม่เป็นคนทรงด้วย เจ้าที่เป็นเจ้าที่ที่เป็นจอมปลวกน่ะค่ะ ตั้งแต่ย้ายให้ไปอยู่ศาลก็ไม่เคยเข้าฝันหรือเข้าแม่อีกเลย ท่านที่ดิฉันถามคุณกาลีนะท่านเป็นเจ้าที่ที่ไปซื้อเป็นที่นาค่ะ แต่มาเข้าแม่ถึงที่บ้านเลย และเสริมอีกนิดนะคะ คือว่าพี่สาวก็แยกครอบครัวไปอยู่บ้านอีกหลังไม่ไกลกันนัก พี่สาวก็ทำศาลพระภูมิเจ้าที่ใกล้ๆหน้าบ้าน ทีนี้จำไม่ได้ว่าเป็นพระภูมิหรือเจ้าที่ของบ้านพี่สาวน่ะค่ะ ท่านก็เข้าแม่อีกเช่นเคย ตอนที่แม่ไปบ้านพี่สาว(ดูเหมือนแม่ดิฉันท่านจะเป็นคนจิตอ่อนมากกว่าลูกๆมากเลย เลยมีเหตุเภทภัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะมาบอก ตักเตือนผ่านร่างแม่ตลอดเลยค่ะ) ท่านก็บอกว่าเวลาเดินผ่านไปมาให้ไหว้ เคารพท่านบ้าง ซึ่งพวกเราเดินผ่านไปผ่านมาประจำ ก็ไม่เคยนึกถึงจริงๆ เด็กๆก็เล่นกันแถวๆศาลท่าน ก็เลยคิดว่าเหมือนไม่เห็นหัวท่าน ท่านก็ยังบอกอีกว่าไม่ใช่ท่านจะคุ้มครองแต่บ้านนี้ แต่ท่านจะช่วยคุ้มครองที่บ้านแม่ด้วย... พี่สาวก็จะถวายอาหารเป็นประจำทุกวันพระ สังเกตดูนอกจากที่แกจะสวดมนต์ไหว้พระแล้ว แล้วก็อาจจะเป็นเพราะท่านช่วยหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ เพราะพี่สาวจะถูกหวยบ่อย โชคลาภเงินทองด้านอื่นก็เช่นกันค่ะ

14. Kalina

...... ถามได้คะ .. ก็ตอบเท่าที่ตอบได้ละคะ กาลีนะ ก็ยังไม่เก่งพอ ..อันไหนพอตอบได้ก้ตอบให้คะ แต่มันก้ยังมีที่ไม่ทราบอีกเยอะคะ .. ยินดีตอบให้ คะ

15. Kalina

... ส่วนแม่ของคุณนั้น .. ที่ท่านสามารถสื่อผ่านวิญญาณได้มันก็มีทั้งข้อดี และ ข้อเสียนะคะ

.. ข้อดี .. แม่คุณได้เจอหนทางการสร้างบารมีให้ตนเอง .. และ ได้ปฏิบัติตนเป็นพุทธมามกะที่ดี อยู่ในศีลธรรมอันดีงาม ช่วยเหลือคนที่ต้องการความช่วยเหลือได้ตามกำลังบารมีของตน ..

.. ข้อเสีย .. ถ้าปฏิบัติตนนอกลู่นอกทางผิดศีลธรรมผลร้ายที่จะได้รับมันเกินจะคาดเดา .. ถ้าบารมีเรามีไม่มากพออาจมีปัญหาเรื่องของสุขภาพตามมาได้นะคะ .. บางรายทุกข์ทรมานนานกว่าจะตายทั้งร่างกาย และ จิตใจ เพราะความรู้เท่าไม่ถึงการ การกระทำที่ความประมาท เลิ่นเล่อ .. ซึ่งมาจากอีกหลายกรณี ...

...... อาทิเช่น .... การกระทำผิดครูแล้วไม่รีบแก้ไขในกรณีที่สามารถแก้ได้ ... นาน ๆ ไปคำสาปของครูจะให้ผลซึ่งถ้าถึงขั้นนั้นจะแก้ลำบาก .. สำหรับขั้นร้ายแรงร่างกายก้อาจต้องกลายเป็นที่สิงสถิตย์ของพวก เจตภูต, อสุรกาย ฯ ที่คอยกัดกินร่างกาย และ กลายเป็นบริวารของพวกมัน หรือ เหมือนพวกมันในที่สุด .. แล้วแต่แรงคำสาปของครูที่ลงไว้ในวิชา .. ในขันธ์ .. ในพันธะสัญญา .. ฯลฯ

.... หรือ ถูกหลอกลวงจากพวกอสุรกาย ปีศาจ เจตภูติ พวกมิจฉาทิฐิทั้งหลายแหล่ .. เพื่อหวังผลประโยชน์บางประการ .. ซึ่งมักมาในรูปแบบต่าง ๆ เพื่อให้เราหลงเชื่อใจอ่อนเปิดช่องว่างในใจให้พวกมันสามารถเข้ามาแอบซ่อนหากิน ล่อลวง ได้อย่างสบาย ๆ

16. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ จะมีกี่องค์หมุนเวียนมาดูแลเราก็ได้ แต่องค์จริงมักจะมีไม่เกิน 2 องค์

17. Kalina

สาธุ .. ใช่คะ

... จะมีเวียนมาดูแลตามวาระ และ บารมีของเราคะ ... แต่องค์จริง ๆ นั้น กาลีนะ ก็ไม่แน่ใจคะว่ามีไม่เกิน 2 ท่าน หรือ เปล่า ... เพราะส่วนตัวมีเกินสองคะ ( มีแบบน่ากลัว ๆ สวย ๆ ครึ่ง ๆ ) .. และ มีหลายท่านที่มีเกิน 2 ท่าน ... ที่เคยสัมผัสมาแล้วพอถามก้เป็นเช่นนั้น ... แต่น่าจะหมายถึงองคืประจำแบบเกิดมาพร้อมกายเนื้อใช่ไหม๊คะ .. เพราะมันจะมีการแยกย่อยแตกไปอีกคะ .. ขอบคุณคะ

18. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนมากมักจะมีแค่ 1 แต่จะมีขอร่วมใช้ร่างเพื่อเพิ่มบารมี

อันนี้ต้องลองถามท่านจริงๆแล้วล่ะ ว่าใครคือองค์ประจำและท่านจะไม่ช่วยคนอื่น

ช่วยเฉพาะเจ้าตัวและคนสนิท เว้นว่าเป็นกรณีให้เปิดตำหนักเพื่อช่วยเหลือคนอื่น

จริงๆก็มีมาทุกคนนั่นล่ะ ทางฝรั่งจะเรียกว่า อารักขเทวดาหรือ Guardian Angel

19. Kalina

..... สาธุคะ

...... ขอบคุณคะที่ช่วยเพิ่มความรู้ให้แก่ กาลีนะ เพราะเคยมีเพื่อนที่รู้จักกันก้พูดประมาณนี้แหละคะ .. " ในคนหนึ่งคนจะมีหลาย ๆ ท่านมาขออยู่ด้วย แต่เราต้องเลือกเพียงหนึ่งเพื่อที่จะเป็นประธานควบคุมท่านอื่น ๆ มีสิทธิ์ในตัวเรามากกว่าหลาย ๆ ท่าน " เขาเคยแนะนำ กาลีนะ แบบนี้ ... ทั้งที่เขาไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้มาก่อน และ เป็นเด็กนักเรียนนอกจบปริญญาโท จาก USA แต่ทุกวันนี้เขากลายเป็นคนที่เข้าวัด ถือศีล ปฏิบัติธรรม กินเจตลอดชีวิต ... เขาสอน กาลีนะ หลายอย่างในเรื่องประเภทนี้ ...

20. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ตอแรกตอนเทวดามาคุมครองนี้ผมไม่ค่อยแน่ใจนะ พอมาเจอกับตัวจึงเชื่อเลย 55+ พอตอนวันนี้ลองวิชชานิดหน่อย ไปช่วยเพื่อน เรียกธาตุขันธ์ ให้เขา ทำเอาตัวเองป่วยเลย 555+ แล้ววันหลังพอคุยกับเพื่อน เพื่อนเลยทักอยู่กับใครว่ะได้ยินเสียงพูดแต่ฟังไม่รู้เรื่อง ผมบอกว่าอยู่คนเดียว เอ๊ะใจเลยไปโทรไปถามกับเพื่อนที่เก่งกรรมฐาน เขาบอกว่าเป็นองค์เทวดาที่เราไปรับวิชชา มา มี 2 องค์ มาเป็นเทวดาประจำตัวเรามาดูแลผมเพราะผมไปเรียกธาตุขันธ์ให้คนอื่น องค์แรกอยู่ชั้น ยามา องค์ 2 อยู่ดุสิต เป็นเทพชายทั้งสอง เพื่อนบอกของเขาก็มี มาดูแล อยู ดุสิต ทั้งสององค์เลยแต่เป็นเทพ ญ 1ชาย 1