ปิดกระทู้นี้ครับ โพสไม่ขึ้น กุมารทองของขึ้น!!!เชิญบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาสิงห์โต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teaycub2009, 3 สิงหาคม 2009.

1. คิงส์

คิงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณเต้ยตะกรุดเทพรัญจวนได้อะป่าวครับ เห็นบอร์ดที่คุณเอกดูแลอยู่บอกให้
    โอนเงินไปแลัวครับ แล้วคุณเต้ยได้มาอะป่าวครับ อยากได้ ได้ ได้

2. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออภัยด้วยนะครับ เป็นเพราะผมแพ็คไม่แน่นหนารึเปล่าครับ หรือว่า จนท.ไปรษณีย์โยนกล่องครับ ปกติปูนใต้ฐานจะอัดแน่นไม่หลุดง่ายๆแน่ครับถ้าไม่กระแทกแรงๆ ผมเคยเขียนที่หน้ากล่องพัสดุไว้ว่า "ห้ามโยน ระวังของแตก" จนท.ไปรษญีย์ที่อยุธยาบอกว่าอย่าเขียนเลยเพราะพวกนี้ชอบลอง(ประมาณว่าทำไมเป็นอะไรถึงโยนไม่ได้ อะไรประมาณเนี้ยครับ) ยังไงรบกวนพี่โรส(avis1998)ถ้ามีโอกาสมาที่วัดบอกผมนะครับ จะเปลี่ยนองค์ใหม่ให้ครับ
    ขออภัยจริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2009
  3. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับyimm

4. teaycub2009

ยังมีครับ รับทราบการจองครับyimm

5. คิงส์

มีอะป่าวครับ ครับ ;aa32

6. teaycub2009

ได้ครับ 1 ดอก

7. teaycub2009

update(30/8/52 เวลา 22.00 น.)
    รายชื่อผู้ที่จองวัตถุมงคล หลวงปู่ครูบาสิงโต

-.คุณthippanannatจองพรายจินดา 1 องค์<!-- google_ad_section_end -->

-.คุณ กำยาน จองปู่ฤาษีพัดโบก 1 องค์

-.คุณ bad_measure จิ้งจกเจ้าเสน่ห์ 1 ตัว ตะกรุด ๑๐๘ คาดเอว 1 เส้น น้ำมันดอกรักซ้อน 1 ขวด

-.คุณ น้ำดี 1 จิ้งจกตัวครู 2 ตัว จองพรายจินดา 1 องค์จองปู่ฤาษีพัดโบก 2 องค์โอนแล้ว

-.คุณ suffers จิ้งจกเจ้าเสน่ห์ 1 ตัว

-.คุณsulady81จิ้งจกจ้าวเสน่ห์(ตัวครู)1 ตัว น้ำมันดอกรักซ้อน1 ขวด สีผึ้ง 1 ตลับ ไม้ค้ำดวง 1อัน เทียนสืบชะตา 1 ชุด สาริกา 1ตัว

-.คุณ นาคน้อยคอยใช้กรรม จิ้งจกตัวครู 1 ตัว

-.คุณ rawats_99จองพรายจินดา 1 องค์ โอนแล้ว

-.คุณ tumnansakyun จองพรายจินดา 1 องค์

บรมครูปู่ฤาษีพัดโบกเหลือ 2 องค์แล้วครับ

รายชื่อผู้ที่จองวัตถุมงคล หลวงปู่ครูบาครอง

-.คุณ กำยาน พระสิวลีกรรมการ 1 ชุด โอนสิ้นเดือน

-.คุณ itthiwat พระสิวลีกรรมการ 1 ชุด โอนสิ้นเดือน

-.คุณ MTparasite พระสิวลีกรรมการ 1 ชุด โอนสิ้นเดือน

พระสีวลีชุดกรรมการครูบาครอง หมดแล้วครับ

ขาดตกผิดถูกท่านใดช่วยแจ้งผมด้วยนะครับ

และท่านใดที่เป็น สมาชิกเว็บพลังจิต โอนแล้วแจ้งที่อยู่ทาง pm
    หรือโพสลงในกระทู้ได้เลยครับ

สำหรับท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต สามารถโทรจองได้ตามเบอร์โทรข้างล่างครับ

083-8928737 เต้ย.
    ชื่อบัญชี นาย วัชระ เพ็ชรจรูญ
    ธ.กรุงเทพ 478-091-638-5
    teaycub2009@hotmail.com

080-1810220 พี่เอก(มากับพระครับ)

8. Rinnem

Rinnem สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2009
    พรายจินดา

ไม่ทราบว่ายังมีพรายจินดาไหมคะ
    จอง1องค์คะ

โอนเงินให้วันที่ 31

ได้ไหมคะ?

9. krit90

krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ถามหน่อยนะครับถ้าจะไปบูชาที่วัด ยังมีกุมาร ให้บูชาหรือเปล่าครับ คือจะไปกราบหลวงปู่ท่านด้วยครับ

10. teaycub2009

ได้ครับ รับทราบการจองครับ_ sweet Home _

11. teaycub2009

ที่วัดยังมีครับ เข้าไปกราบท่านที่วัดอโยธยาได้เลยครับ

12. Rinnem

Rinnem สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2009
    น้ำมันดอกรักซ้อน กับ สาริกา
    คือสองสิ่งนี้เพื่ออะไรหรอคะ แล้วมีวิธีบูชาอย่างไรคะ?

พรายจินดาเช่นกันคะ มีีวิธีบูชาอย่างไรคะ? สมมติว่าลืมคาถาเรียก แล้วเรานึกในใจพูดจากับเขาแทนได้ไหมคะ?

ขอบคุณคะ

13. คิงส์

รับทราบครับ พรุ่งนี้ไปโอนเงินให้ครับ 550 บาท (พร้อมค่าส่ง)

14. teaycub2009

• น้ำมันดอกรักซ้อน สร้างเป็นระยะๆตามความต้องการ ออกให้บูชา ๑๔๙ บาทในขวดมีน้ำมันหอมและดอกรักซ้อน ๑ ดอก ไม่มีโค๊ด ใช้จุนเจิมตัวเราเป็นมหาเสน่ห์อย่างแรง ประสบการณ์มากมายแต่ไม่สามารถเล่าให้ฟังได้ เพราะไม่อยากสนับสนุนให้ผู้ใดไปกระทำการทางผิดทำนองครองธรรม บอกได้เพียงห้ามนำไปป้ายผู้อื่นเดี๋ยวผู้ที่ถูกป้ายจะเบลอๆไปจนถึงวิกลจริต

สาลิกาลิ้นทอง สร้าง จำนวน ๕,๐๐๐คู่ จากผงมหาเสน่ห์หลายอย่าง เป็นนกคู่อยู่ในรูปหัวใจสีดำกับสีแดง เก่งทางมธุรสวาจา บูชาแล้วคนรักใคร่เอ็นดูอุปถัมภ์ค้ำชู ผู้ใดได้ฟังคำก็ลุ่มหลง ทำการใดๆก็สำเร็จโดยง่ายแถมยังเรียกโชคเรียกลาภได้ด้วย​

• กุมารทองพรายจินดา สร้าง ๙๙๙ ตน เนื่องจากศิษยานุศิษย์ที่เดินทางมากราบหลวงปู่ฯ
      เห็นกุมารทองใหญ่ตนหนึ่งถูกเลี้ยงไว้ที่หอสวดมนต์ บริเวณที่ท่านนั่งรับแขกอยู่
      ทำให้หลายๆคนรู้สึกแปลกใจและสงสัยว่าทำไมหลวงปู่ฯจึงเลี้ยงกุมารทอง เรื่องราวเป็นมาอย่างไร?
      ความจริงแต่เดิมนั้นก่อนที่หลวงปู่ฯจะมาอยู่วัดอโยธยา ท่านเจ้าอาวาสได้ไปเก็บกุมารทองตนนี้
      มาจากวัดใหญ่ชัยมงคลเข้าใจว่าเดิมเขาคงซนมากไปหน่อย เจ้าของเก่าเลยนำมาปล่อยทิ้งไว้ เมื่อเก็บมาแล้วก็ได้ตั้งไว้หน้าพระบนหอสวดมนต์ พอหลวงปู่เข้ามาอยู่จำวัดที่นี่ ลูกศิษย์จึงได้ย้ายกุมารขึ้นไปไว้บนหลังตู้ข้างๆ ปรากฏว่าคืนแรก กุมารได้มาร้องไห้จนพระอุปฐากที่นอนอยู่ข้างหน้าต้องสะดุ้งตื่นมาค้นหาที่มาของเสียง แต่ไม่พบใคร ท่านจึงนอนหลับต่อ สักพักท่านก็ต้องสะดุ้งสุดตัวอีกครั้ง แต่ครั้งนี้ไม่ใช่เพราะเสียงร้อง ท่านถูกดึงขาต้องขึ้นมาลุกสวดมนต์ด้วยความกลัว หลังจากนั้นรุ่งเช้าหลวงปู่ฯ ทราบจึงได้ทำพิธีผูกและเลี้ยงเขามาถึงปัจจุบัน โดยตั้งชื่อให้ว่า พรายจินดา พร้อมกับลองเรียกไปช่วยบิณฑบาตรให้ญาติโยมใส่บาตรให้มากหน่อย ปรากฏว่าวันถัดไปพระอุปฐากรูปนี้ไม่ชวนเจ้าพรายจินดากุมารทองตัวเก่งไปอีกเลย เพราะคนใส่บาตรมากจริงๆจนท่านถือไม่ไหว กว่าจะกลับถึงวัดเมื่อยแขนมาก ตรงนี้ทำเชื่อมั่นได้ว่าพรายจินดานั้นเก่งทางเรียกลาภ ความศักดิ์สิทธิ์และเก่งกล้าของกุมารทองพรายจินดานั้นหาใช่มีเพียงแค่นี้ อย่างในคราวปลุกเสกพระฤๅษีพระลูกศิษย์ของหลวงปู่รูปหนึ่งที่นั่งร่วมปลุกเสกอยู่ด้วยก็เห็นพรายจินดาพาเพื่อนๆมาวิ่งเล่นรอบมณฑล พิธีหลังจากที่ญาณปู่ฤๅษีพัดโบกท่านกลับขึ้นไปแล้ว แสดงว่าพรายจินดานั้นไม่ใช่เป็นกุมารทองระดับธรรมดาแต่เป็นกุมารทองหัวโจก..แรงจริงๆ
      พอลูกศิษย์หลายคนทราบประวัติของพรายจินดาจึงอยากขอไปบูชาที่บ้าน แต่หลวงปู่ไม่สามารถให้คนหนึ่งคนใดได้ ท่านจึงต้องผูกพยนต์ถ่ายทอดจิตวิญญาณสร้างกุมารทองพรายจินดาขึ้น ๙๙๙ ตน โดยพระอ.ครรชิต วัดโขดทิม อ.เมือง จ.ระยอง ศิษย์หมอหลาบ สัปเหร่อผู้ไปนำกะโหลกพรายมาตำให้หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ได้นำผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมที่ได้ตกทอดกันมา ถวายให้หลวงปู่ครูบาสิงห์โต พร้อมกันกับหลวงพ่อสัญญาและหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วได้ถวายผงยาจินดามณีที่หลวงปู่เจือบดเองอย่างเต็มพิธี มาร่วมผสมบรรจุ ทำให้พรายจินดา กลายเป็นกุมารทองที่เข้มขลังสุดๆในยุคปัจจุบันและน่าจะเก่งมากในด้านเรียกโชคลาภ ค้าขาย
      เพราะผงทั้งสองรวมทั้งประวัติของเจ้าพรายจินดาก็เก่งทางนี้อยู่แล้ว อีกอย่างมนต์จินดามณีนั้นเป็นมนต์ที่นางยักษ์พันธุรัตน์มอบให้พระสังข์ทอง(ขณะที่ยังเป็นเด็กน้อย)
      ใช้เรียกเนื้อเรียกปลา ก็เหมาะจะนำมาใช้เรียกโชคลาภให้แก่ผู้ที่เลี้ยงกุมารทองนี้
    น้ำมันดอกรักซ้อน กับ สาริกาไม่มีคาถาอฐิษฐานใช้ได้ตามปราถนาครับ
    ส่วนพรายจินดาถ้าลืมคาถาเรียก นึกในใจพูดจากับเขาแทนได้เลยครับ เลี้ยงไม่ยากครับ มีแต่ให้คุณไม่มีโทษครับ เพราะสำเร็จด้วยคุณพระ ไม่ใช่ไสยเวทย์(คุณไสย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2009
  15. teaycub2009

ผมต้องรอของจากพี่เอกก่อนครับ เพราะเพิ่งสรุปยอดจากศูนย์พระคุณคิงส์ รอได้มั้ยครับ ไว้ผมได้ของแล้วค่อยโอนก็ได้ครับ
    yimm

16. คิงส์

รับทราบครับ

17. teaycub2009

ข่าวฝากประ่กาศ

วันอาทิตย์ที่ 6 กันยายน 2552

ในวันอาทิตย์ที่ 6 กันยายน 2552 ขอเชิญ สักน้ำมันจินดามณี และครอบหัวบรมครูปู่ฤาษี ๑๐๘
    กับหลวงปู่ครูบาสิงห์โต ค่าูบูชาครู ๒๙๙ บาท ( ครอบหัวบรมครูฯอย่างเดียว ค่าบูชาครู ๑๖๒ บาท )
    พร้อมรับแจกวัตถุมงคลได้ที่ วัดทุ่งครุ ถนนประชาอุทิศปากซอย 84 เขตทุ่งครุ กรุงเทพมมหานคร
    (รถประจำทางสาย 21 และ 88 ผ่าน )
    เช็คเส้นทางเดินรถขสมก.ได้ที่นี่
    สอบถามการเดินทางได้ที่ 080-1810220 และ 02-4641767

[​IMG] [​IMG]

ภาพจากงานพิธีวันที่ 16 สิงหาึคม 2552

[​IMG] [​IMG]

[​IMG][​IMG]

แผนที่ วัดทุ่งครุ

18. avis1998

avis1998 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2009
    ไม่เป็นไรค่ะ เพราะพี่ซ่อมแบบประมาณว่าชั่วคราวไปก่อน คือเอากระดาษแข็งมา
    รองฐานไว้แล้วก็ตามด้วยแปะสก๊อตเทปอีกที่ สวยเลย (แปะอย่างหนา) อิ อิ รอให้สุดหล่อที่บ้านมาดูให้อีกทีpity_pig ส่วนสาเหตุพี่ไม่ทราบจริงๆ พอแกะกล่องพี่แกะเจอด้านฐานพระพอดีเลยเห็นซะก่อนก็เลยค่อยๆ ตัดกล่องแล้วก็ทำดังที่บอกขณะนี้ขึ้นบูชาแล้ว เด๋วดูอีกทีแล้วจะแจ้งให้ทราบโดยเร็ว ยังมีองค์ใหม่ให้เหรอค่ะ ถ้าซ่อมไม่ได้พี่คงได้ไปอยุธยากราบหลวงปู่อีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2009
  19. teaycub2009

วันนี้ 28/08/09 เวลา 12.58 น.ผมได้จัดส่งพัสดุให้พี่ๆ ดังนี้ครับ

<O:p</O:p- คุณ อุษาวดี คอนสาร หมายเลขพัสดุ EG 8870 2164 9 TH

</O:p

ตรวจสอบพัสดุได้ที่นี่ครับ<O:p</O:p

http://track.thailandpost.co.th/<!-- google_ad_section_end --> :VO
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เห็นในรูปมีการสักน้ำมันด้วย ไม่ทราบว่าในงานวันที่ 6 หลวงปู่ท่านจะสักน้ำมันให้เปล่าครับ และหลวงปู่ส่วนมากท่านจะสักอะไรเป็นหลักครับ และถ้าหลวงปู่สักมีค่าครูในการสักเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยครับ