ปิดกระทู้นี้ครับ โพสไม่ขึ้น กุมารทองของขึ้น!!!เชิญบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาสิงห์โต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teaycub2009, 3 สิงหาคม 2009.

1. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    UPDEAT(การโอน)
    ตอนนี้ผมมีโควต้าตะกรุดเทพรำจวนจากทางวัด ๗ ดอก(เพิ่มยอดจากพี่เอกอีก ๙ ดอกเป็น ๑๖ ดอก) ซึ่งดึงกลับมาจากศูนย์พระเครื่องท่านใดต้องการของดีสุดยอดหายากของหลวงปู่ครูบาสิงห์โต และไม่สร้างอีกแล้ว กรุณาลงชื่อจองไว้ในบอร์ดและโอนเงินภายใน ๓ วัน หลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์ เพื่อเปิดโอกาสให้ท่านอื่นที่อยากได้ไว้บูชาจริงๆครับ

หมายเหตุ :จำกัดท่านละ ดอก ดอกละ ๔๙๙ บาท ค่าส่ง ๕๐ บาท

1-คุณ sulady81 ดอก
    2-คุณ interionut ดอก โอนแล้ว
    3-คุณ Bar ดอก โอนแล้ว
    4-คุณ lelor ดอก
    5-คุณ ราชันย์ ดอก
    6-คุณ concentration ดอกโอนแล้ว
    7-คุณ mail2wissnu ดอก
    8-คุณ tumnansakyun ดอกโอนแล้ว
    9-คุณ rinnem ดอก โอนแล้ว
    10-คุณ nu_wa ดอก
    11-คุณ นาคน้อยคอยใช้กรรม ดอก
    12-คุณ ตั้งชื่อยากจัง ดอก โอนแล้ว
    13-คุณ na_mo ดอก โอนแล้ว
    14-คุณ tua_boong ดอก
    15-คุณ บารมีหลวงปู่ทวด ดอก
    16-คุณ jaturong_taeดอก โอนแล้ว

๑๖ ดอก หมดแล้วครับรับรองจะไม่มีการสร้างหรือมีโอกาสดีๆแบบนี้อีก ท่านใดอยากได้ต้องไปหาเอาตามศูนย์พระเครื่องแล้วนะครับ แต่คิดว่าดึงกลับมาหมดแล้ว แน่นอน! สำหรับตะกรุดเทพรำจวนชุดนี้ ผมจะขอความเมตตาให้หลวงปู่ครูบาสิงห์โตท่านอฐิษฐานจิตให้อีกครั้งเป็น กรณีพิเศษ ถือว่าเป็นการส่งท้ายตะกรุดเทพรำจวนชุดสุดท้ายทั้ง ๑๖ ดอกนี้ (เลขสวยนะครับ เท่ากับพระเจ้า ๑๖ พระองค์เลย)

ผมขอนับวันนี้เป็นวันแรกครับในการจองและโอนเงินทั้ง ๑๖ ดอก ( เพราะมี PM มาบ่นเพียบว่ามาไม่ทัน มีอีกมั้ย แหะๆ )<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2009
  2. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

จองค่ะ 1 ดอก

3. kittikawin12

kittikawin12 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมัน+สาริกาเเล้วครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

4. piyatabun

piyatabun เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    ทุกคนครับ ไม่ลองพระขุนแผนของหลวงพ่อบ้างละครับ ความแรงไม่น้อยกว่าตะกรุดนะครับ ทีผมก็มีอยู่องค์หนึ่งนะครับ เช่าพร้อมตะกรุดละครับ ไงก็อย่าลืมละครับ ลองดูนะครับ

5. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    แหมเสียดายจัง ไม่ได้เข้ามาหลายวัน
    อดเลย

6. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เสียดาย เข้ามาดูช้าไป ถ้าเผื่อมีใครถอนตัว ผมขอจองไว้ ดอกนึงนะครับ Pm บอกผมได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

7. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ใดที่จะบูชาวัตถุมงคลทางไปรษณีย์โดยให้ส่งกลับไปทางพัสดุ สามารถจดหมายบอกความต้องการและชื่อที่อยู่เบอร์โทรที่จะให้ส่งกลับพร้อมสอดธนาณัติ ( ไม่รับแบบออนไลน์ ) สั่งจ่าย พระอุทิตย์ อุตฺตมปญฺโญ วัดอโยธยา ต.หันตรา อ.พระนครศรีอยุธยา จ.อยุธยา ๑๓๐๐๐ ปณ.พระนครศรีอยุธยา โดยเพิ่มค่าจัดส่ง ๕๐ บาท สำหรับของเล็ก.. กี่รายการก็เพิ่ม ๕๐ บาท แต่พระบูชาเพิ่มค่าจัดส่ง ๒๕๐ บาท แล้วท่านจะรวบรวมจัดส่งสัปดาห์ละครั้ง......

สอบถาม

คุณเอก โทร. 080-1810220

หรือ

บูชาได้ที่ห้องพระเครื่อง-วัตถุมงคล กระทู้ "กุมารทองของขึ้น!!!" ของคุณ teaycub2009

ลองโทรตรวจสอบดูก่อนนะครับว่าอะไรหมดแล้วบ้าง(ในภาพยังตกหล่นจิ้งจกตัวครูครับ ยาวเกือบ ๔ นิ้ว ๖๙๙ บาท) ช่วงนี้ต้องอัพเดทวันต่อวันครับ เพราะพอคนรุว่าหลวงปู่เลิกสร้างและเสกวัตถุมงคลก็พากันมาบูชาที่หอสวดมนต์บางท่านก็โทรมาโอนเงินแล้วให้ส่งพัสดุกลับตลอดทั้งวัน
    ปล.นอกจากที่หอสวดมนต์แล้วยังมีให้บูชาที่โบสถ์ด้วยครับ แต่บูชาได้เฉพาะตู้ที่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่มีการ์ดสอดรูปหลวงปู่ฯจึงจะเป็นที่หลวงปู่ฯเสก นอกนั้นหลวงปู่ไม่ได้เสกครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

มีเหลืออีกหลายอย่างให้เลือกครับ ของหลวงปู่ที่ท่านเสกไว้ โดยเฉพาะ พรายจินดาประสบการณ์เพียบ!!! ขุนแผนหลังจาร(หลวงปู่จารเอง) ตะกรุดเอว๑๐๘ ใช้อฐิฐานได้๑๐๘ พุทธคุณครอบจักรวาล เทียนสืบชะตาที่ไว้จุดบูชาพระ อฐิษฐานขอพรเวลาเกิดเรื่อทุกข์ใจ เดือดร้อน ได้ผลชะงัดนัก จิ้งจกจ้าวเสน่ห์ ของแรงๆเมตตาสุดยอดของท่านเด่นทั้งค้าขาย การพนัน แถมเจ้าชู้อีก ประคำโทน(อันนี้มหาอุตม์ไม่ใช่ย่อย ลองกันมือแตกมาแล้วครับ) สีผึ้งกับสาริกา เก่งนักด้านเจรจาค้าขาย เป็นสำเร็จด้วยอำนาจสาริกาลิ้นทอง ไว้สำหรับค้าขายดีครับ เรียกคนเข้าร้าน สุดท้ายเหรียญรุ่นแรกที่หลายคนมองข้าม ท่านเสกไว้ตั้งแต่ท่านอายุ๘๗ ปี ตอนนี้ ๙๐ ไปแล้ว ๓ปีเต็มที่ท่านเสกไว้ในกุฏิของท่านที่ดอยแก้ว เชียงใหม่ พึ่งเอาออกมาให้บูชา

8. teaycub2009

update(9/09/52 เวลา 19.55 น.)
    รายชื่อผู้ที่จองวัตถุมงคล หลวงปู่ครูบาสิงโต

-.คุณthippanannatจองพรายจินดา 1 องค์<!-- google_ad_section_end -->

-.คุณ กำยาน จองปู่ฤาษีพัดโบก 1 องค์

-.คุณ suffers จิ้งจกเจ้าเสน่ห์ 1 ตัว

-.คุณ tumnansakyun น้ำมันดอกรักซ้อน1 ขวด สีผึ้ง 1 ตลับ จิ้งจกเจ้าเสน่ห์ 1 ตัว โอนแล้ว

-.คุณ Rinnem จิ้งจกเจ้าเสน่ห์ 1 ตัว โอนแล้ว

-.คุณ tim จองน้ำมันดอกรักซ้อน1 ขวด จิ้งจกเจ้าเสน่ห์ 1 ตัว

-คุณ concentration จิ้งจกจ้าเสน่ห์ ตัวโอนแล้ว

-คุณ คิงส์ สาริกาดำ แดง อย่างละ 1 ตัว

-คุณ Na_mo จิ้งจกตัวครู 1 ตัวโอนแล้ว

บรมครูปู่ฤาษีพัดโบก หมดแล้ว!!!

รายชื่อผู้ที่จองวัตถุมงคล หลวงปู่ครูบาครอง

-.คุณ กำยาน พระสิวลีกรรมการ 1 ชุด โอนสิ้นเดือน

-.คุณ itthiwat พระสิวลีกรรมการ 1 ชุด โอนสิ้นเดือน

-.คุณ MTparasite พระสิวลีกรรมการ 1 ชุด โอนสิ้นเดือน

พระสีวลีชุดกรรมการครูบาครอง หมดแล้ว!!!

ขาดตกผิดถูกท่านใดช่วยแจ้งผมด้วยนะครับ

และท่านใดที่เป็น สมาชิกเว็บพลังจิต โอนแล้วแจ้งที่อยู่ทาง pm
    หรือโพสลงในกระทู้ได้เลยครับ

สำหรับท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต สามารถโทรจองได้ตามเบอร์โทรข้างล่างครับ

083-8928737 เต้ย.
    ชื่อบัญชี นาย วัชระ เพ็ชรจรูญ
    ธ.กรุงเทพ 478-091-638-5
    teaycub2009@hotmail.com

080-1810220 พี่เอก(มากับพระครับ)
    <!-- google_ad_section_end -->

9. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระแล้วครับ (สายคาดเอวสวยมากๆครับ ^^) ขอบคุณครับ

10. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    โอนเงินให้แล้วครับ ตะกรุดเทพรัญจวน(10/09/09 เวลา 06.20 น.)

นายวีรวัฒน์ ไชยทอง
    34/1 ม.5 ต.กระทุ่มล้ม
    อ.สามพราน
    นครปฐม 73220<!-- google_ad_section_end -->

11. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับจิ้งกิ้ม ทั้ง 10 แล้วครับ สาธุครับ
    ขอบคุณครับ วันศุกร์ จะดำเนินการโอนเงินให้นะครับ

12. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับ
    ผมโอนเงินค่าตะกรุดเทพให้เรียบร้อยแล้วครับ
    จำนวนเงิน 549บาท วันที่ 10 กย.52
    No. E 5676117
    โอนที่ธ.กรุงเทพ สาขา มรภ.บุรีรัมย์ครับ
    ขอบคุณครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2009
  13. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พี่เต้ยไปไหนครับไม่เห็นออนเลย อิอิ ส่งของรึยังครับเห็นพี่บอกจะส่งวันพฤหัสอยากเห็นเต็มทีแล้วครับ อิอิ

14. teaycub2009

ประกาศ

เรื่อง การยุติการสร้างวัตถุมงคลหลวงปู่สิงห์โตและขออภัยในความล่าช้าในการส่ง

เนื่องด้วยหลวงปู่ครูบาสิงห์โตและพระอุปฏถาก ได้เดินทางกลับวัดดอยแก้ว จ.เชียงใหม่แล้ว โดยความตั้งใจของหลวงปู่ที่จะบำเพ็ญตนภาวนาที่จะเพิ่มบารมีและหยุดการสร้างและปลุกเสกวัตถุมงคลทุกอย่างให้คณะหนึ่งคณะใด วัดหนึ่งวัดใด หรือผู้หนึ่งผู้ใด โดยหลวงปู่ได้ตั้งสัจจาฐิษฐานต่อหน้าคณะศิษยานุศิษย์ ณ.วัดทุ่งครุ เมื่อวันที่ ๖ ก.ย.ที่ผ่านมา ว่าหากท่านผิดสัจจะก็ขอให้วัตถุที่ท่านทำไม่ศักดิ์สิทธิ์กลายเป็นสิ่งอัปมงคลและออกหนังสือประกาศต่อหน้าศิษยานุศิษย์โดยศิษยานุศิษย์ทั้งหลายก็อนุโมทนาด้วยกับหลวงปู่ จีงเป็นอันว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาสิงห์โต จะไม่มีการสร้างอีกแน่นอนแล้ว
    [​IMG] [​IMG]
    ปัจจุบันวัตถุมงคลของหลวงปู่ได้มีการสร้างออกมามากพอสมควร หลายรุ่นด้วยกัน รุ่นสุดท้ายคือกุมารทองพรายจินดาและจิ้งจกตัวครู เป็นที่ต้องการและโด่งดังมาก จนทำให้มีคนมากราบขอพรจากท่านทั้งวัน จนเป็นเหตุให้สุขภาพของหลวงปู่ฯทรุดโทรมลง อ่อนล้าไปมาก และไม่มีเวลาในการภาวนาเลย ทำให้ปัจจุบันท่านคิดอยากจะอยู่ภาวนาเฉยๆมิปราถนาให้ผู้ใดรบกวน ต่อจากนี้ท่านจะอยู่เป็นหลวงตาไปเฉยๆสบายๆในบั้นปลายชีวิตของท่าน ซึ่งพวกเราในฐานะลูกศิษย์ทั้งมวลก็เห็นดีเห็นงามด้วยที่จะให้ท่านได้หยุดเพื่อความสุขสงบในบั้นปลายชีวิตอย่างที่ท่านตั้งใจ<!-- google_ad_section_end --> ทั้งนี้หลวงปู่ท่านได้เดินทางกลับวัดดอยแก้ว จ.เชียงใหม่ แล้วเมื่อวานนี้(๙ ก.ย.)ตอนเช้าครับ

ปล.ท่านที่จองวัตถุมงคลและโอนเงินมาแล้วนั้นเนื่องด้วย พระอุปถากที่ดูแลหลวงปู่และวัตถุมงคลได้เดินทางไปส่งหลวงปู่ด้วยที่เชียงใหม่ ทำให้ผมไม่สามารถบูชาวัตถุมงคลนำมาส่งให้ทกๆท่านได้ จึงขออภัยในความล่าช้าเป็นอย่างยิ่ง พระที่ดูแลวัตถุมงคลท่านจะกลับมาประมาณวันที่ ๑๒ ก.ย.นี้ครับ แล้วผมจะรีบดำเนินการจัดส่งวัตถุมงคลให้ทุกท่านครับ

ขออภัยในความล่าช้าครับ.

15. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับหลวงปู่ด้วยครับ ขอให้หลวงปู่ได้พักผ่อนนะครับ ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ เรื่องวัตถุมงคลไม่มีปัญหาครับส่งช้าส่งเร็วขอแค่ใจเราศรัทธาจริงแค่ตั้งใจร่วมทำบุญด้วยแล้วของดีก็มาอยู่กับเราแล้วแหละครับ ขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

16. บารมีหลวงปู่ทวด

บารมีหลวงปู่ทวด เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน

พี่เต้ย......โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ:z3

17. teaycub2009

ประกาศ

เรื่อง การยุติการสร้างวัตถุมงคลหลวงปู่สิงห์โตและขออภัยในความล่าช้าในการส่ง

เนื่องด้วยหลวงปู่ครูบาสิงห์โตและพระอุปฏถาก ได้เดินทางกลับวัดดอยแก้ว จ.เชียงใหม่แล้ว โดยความตั้งใจของหลวงปู่ที่จะบำเพ็ญตนภาวนาที่จะเพิ่มบารมีและหยุดการสร้างและปลุกเสกวัตถุมงคลทุกอย่างให้คณะหนึ่งคณะใด วัดหนึ่งวัดใด หรือผู้หนึ่งผู้ใด โดยหลวงปู่ได้ตั้งสัจจาฐิษฐานต่อหน้าคณะศิษยานุศิษย์ ณ.วัดทุ่งครุ เมื่อวันที่ ๖ ก.ย.ที่ผ่านมา ว่าหากท่านผิดสัจจะก็ขอให้วัตถุที่ท่านทำไม่ศักดิ์สิทธิ์กลายเป็นสิ่งอัปมงคลและออกหนังสือประกาศต่อหน้าศิษยานุศิษย์โดยศิษยานุศิษย์ทั้งหลายก็อนุโมทนาด้วยกับหลวงปู่ จีงเป็นอันว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาสิงห์โต จะไม่มีการสร้างอีกแน่นอนแล้ว
    [​IMG] [​IMG]
    ปัจจุบันวัตถุมงคลของหลวงปู่ได้มีการสร้างออกมามากพอสมควร หลายรุ่นด้วยกัน รุ่นสุดท้ายคือกุมารทองพรายจินดาและจิ้งจกตัวครู เป็นที่ต้องการและโด่งดังมาก จนทำให้มีคนมากราบขอพรจากท่านทั้งวัน จนเป็นเหตุให้สุขภาพของหลวงปู่ฯทรุดโทรมลง อ่อนล้าไปมาก และไม่มีเวลาในการภาวนาเลย ทำให้ปัจจุบันท่านคิดอยากจะอยู่ภาวนาเฉยๆมิปราถนาให้ผู้ใดรบกวน ต่อจากนี้ท่านจะอยู่เป็นหลวงตาไปเฉยๆสบายๆในบั้นปลายชีวิตของท่าน ซึ่งพวกเราในฐานะลูกศิษย์ทั้งมวลก็เห็นดีเห็นงามด้วยที่จะให้ท่านได้หยุดเพื่อความสุขสงบในบั้นปลายชีวิตอย่างที่ท่านตั้งใจ<!-- google_ad_section_end --> ทั้งนี้หลวงปู่ท่านได้เดินทางกลับวัดดอยแก้ว จ.เชียงใหม่ แล้วเมื่อวานนี้(๙ ก.ย.)ตอนเช้าครับ

ปล.ท่านที่จองวัตถุมงคลและโอนเงินมาแล้วนั้นเนื่องด้วย พระอุปถากที่ดูแลหลวงปู่และวัตถุมงคลได้เดินทางไปส่งหลวงปู่ด้วยที่เชียงใหม่ ทำให้ผมไม่สามารถบูชาวัตถุมงคลนำมาส่งให้ทกๆท่านได้ จึงขออภัยในความล่าช้าเป็นอย่างยิ่ง พระที่ดูแลวัตถุมงคลท่านจะกลับมาประมาณวันที่ ๑๒ ก.ย.นี้ครับ แล้วผมจะรีบดำเนินการจัดส่งวัตถุมงคลให้ทุกท่านครับ

ขออภัยในความล่าช้าครับ.<!-- google_ad_section_end -->

18. ลุงหนวก

ลุงหนวก เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ไม่ได้เข้าแค่ไม่กี่วัน พลาดตะกรุดเลย T^T

19. teaycub2009

UPDEAT(การโอน)

ตอนนี้ผมมีโควต้าตะกรุดเทพรำจวนจากทางวัด ๗ ดอก(เพิ่มยอดจากพี่เอกอีก ๙ ดอกเป็น ๑๖ ดอก) ซึ่งดึงกลับมาจากศูนย์พระเครื่องท่านใดต้องการของดีสุดยอดหายากของหลวงปู่ครูบาสิงห์โต และไม่สร้างอีกแล้ว กรุณาลงชื่อจองไว้ในบอร์ดและโอนเงินภายใน ๓ วัน หลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์ เพื่อเปิดโอกาสให้ท่านอื่นที่อยากได้ไว้บูชาจริงๆครับ

หมายเหตุ :จำกัดท่านละ ดอก ดอกละ ๔๙๙ บาท ค่าส่ง ๕๐ บาท

1-คุณ sulady81 ดอก
    2-คุณ interionut ดอก โอนแล้ว
    3-คุณ Bar ดอก โอนแล้ว
    4-คุณ lelor ดอก
    5-คุณ ราชันย์ ดอก โอนแล้ว
    6-คุณ concentration ดอกโอนแล้ว
    7-คุณ mail2wissnu ดอก
    8-คุณ tumnansakyun ดอกโอนแล้ว
    9-คุณ rinnem ดอก โอนแล้ว
    10-คุณ nu_wa ดอก โอนแล้ว
    11-คุณ นาคน้อยคอยใช้กรรม ดอก โอนแล้ว
    12-คุณ ตั้งชื่อยากจัง ดอก โอนแล้ว
    13-คุณ na_mo ดอก โอนแล้ว
    14-คุณ tua_boong ดอก
    15-คุณ บารมีหลวงปู่ทวด ดอก โอนแล้ว
    16-คุณ jaturong_taeดอก โอนแล้ว

วันนี้วันสุดท้ายครับ

20. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: