ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hatamala

hatamala เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ผม hatamala (จักรพันธ์ ยาคู)
    ได้รับพระแล้วครับ แต่ พระสมเด็จองค์ปฐมปางกายจักรพรรดิ เหยียบเมฆ
    แตกแบบหักกลาง 1 องค์ จากการขนส่งครับ

แต่คงไม่เป็นไรครับ ผมคิดว่า อาจจะเอามาซ่อมหรือไม่ก็เก็บไว้เป็นมวลสารในการส่งไปร่วมสร้างพระอื่น ๆ ต่อไปครับ

ขอบคุณพี่มากครับ

(กำลังบ่น ๆ ว่าอยากหามวลสารส่งไปช่วยคนอื่นเค้าสร้างพระแต่ไม่มีเลย
    ไม่รู้จะหามวลสารอะไรที่ไหนดี สงสัยท่าอยากให้ได้ส่งองค์นี้แน่ ๆ เลย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2007
  2. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ผม พีร์นิธิ ครับ ได้รับพระแล้วครับ งามจริงๆครับ ขอขอบพระคุณจริงๆครับ
    และต้องขอโทษ คุณอรรถ ด้วยครับที่ผมลืมเขียน ชื่อ ที่อยู่ผม จ่าหน้าซองไป
    ตอนนี้นำพระไปเลี่ยมบูชาติดตัวแล้วครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

3. pannatorn

pannatorn เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระชุด 4 องค์ เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณ และขออนุโมทนากับหมวดอรรถวัติ
    และทีมงานฯ ด้วยครับ

4. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    พระมาถึงตั้งแต่วันที่ 23 พอดีผมไม่อยู่บ้าน พึ่งกลับมาวันนี้ 26 ได้รับพระมาหลายองค์เกือบเต็มพานครับ (บูชาหลายกระทู้ครับ)
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยทุกประการครับ

5. upacnang

upacnang เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2006
    มาขอบคุณค่ะ

ดิฉันมาขอบคุณค่ะ ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว มี4 องค์พร้อมสายสิน อยู่ในกล่องแดง พระสวยสมบูรณ์ดีมากค่ะ ได้รับพระในเย็นวันศุกร์ที่ 23 พอดีกำลังจะไปวัดพระพุทธบาทห้วยต้มกับวัดพระธาตุแก่งสร้อยกับการไฟ้ฟ้าส่วนภูมิภาคที่งามวงศ์วาน ดีใจที่ได้รับในวันเดินทางพอดี รู้สึกอิ่มเอมในงานบุญนี้มาก จึงขอนำบุญมาฝากให้คุณและสมาชิกพลังจิตทุกท่านค่ะ

6. roy04

roy04 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระแล้วครับ วันนี้
    พอดีไปต่างจังหวัดหลายวัน
    ขอให้เจริญในธรรมะของพระพุทธเจ้ายิ่งๆขึ้นไปนะครับ
    ขอบคุณครับ

7. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับผม

8. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    ได้รับพระ และสายสิญจน์ สภาพเรียบร้อยครับ หอมกลิ่นน้ำอบไทยครับ
    ขอบพระคุณ และอนุโมทนาบุญด้วยครับ [b-wai][b-wai][b-wai]

9. cookiechang

cookiechang เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะ ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ พระสวยมากๆค่ะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงและเจริญในบุญนะคะ

10. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ช่วงนี้คุณหมวดคงจะยุ่งๆนะครับ
    เอาเป็นว่าเรื่องไฟล์ PDF เดี๋ยวผมจัดให้แล้วกันนะครับ
    เร็วๆนี้จะเอามาให้นะครับผม รอหน่อยๆ

11. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงจักรพรรดิ์ที่ได้จากพี่หมวด+น้องนิก ในวันที่ไปหาที่กองบิน

ผมแบ่งให้พี่ล๊อตเต้..พี่แกได้นำไปประดิษฐานไว้ในพระพุทธรูปใหญ่แล้ว

ส่วนที่เหลือ ผมนำมาแจกคนในชมรมฯ และคนทั่วๆไป .. และยังเอาไว้แจกสำหรับคนทำบุญร่วมสร้างพระธาตุกับคุณ ปาล์มน่ารัก ... นับว่าเกิดบุญต่ออย่างยิ่ง

ขอโมทนาครับ

12. the_club

มาแล้วครับสำหรับวิธีการใช้พระของคุณหมวด
    เป็นไฟล์ PDF นะครับใครอยากได้ก็โหลดกันได้เลยครับ
    ก็เหลือแต่บทสวดมหาจักรพรรดิ์พร้อมคำแปลนะครับ
    พอดีคำแปลอยู่ที่บ้านครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอามาให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• palungjit.pdf
      ขนาดไฟล์:
      288.7 KB
      เปิดดู:
      86
  13. RedLotus

RedLotus เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ได้รับพระแล้วค่ะ มีพระธาตุเยอะ สวยงามมาก ขออนุโมทนาอีกครั้งค่ะ
    แล้ววันเดียวกันนั้น ก็ได้ไปกราบหลวงตา และร่วมสวดมนต์พร้อมกับหลวงตาด้วยค่ะ ปิติสุดๆ

14. พิทยา ริมดุสิต

พิทยา ริมดุสิต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระ 4 องค์ สายสิญและรูปยันต์เกราะเพชรเรียบร้อยแล้สครับ
    ขอขอบพระคุณและโมทนาบุญด้วยครับ

15. Elfen

Elfen เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    (f) ขอบพระคุณมากคร๊าบบบบบบ ท่านมาถึงเมื่อวานนี้คับ 4 องค์ ด้ายมงคลและบทสวด อนุโมทนากับคุณอรรถวัติและเพื่อนในพลังจิตทุกท่าน สาธุ สาธุ สาธุ [b-wai] [b-wai] [b-wai]

16. the_club

บทสวดพร้อมคำแปล ไฟล์ PDF มาแล้วนะครับ
    โหลดกันได้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. อาคม

อาคม เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญกับคุณอรรภวัติด้วยครับ

อาคม เทศทอง ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญกับคุณอรรภวัติด้วยครับ และผมได้รับพระที่คุณจัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ

18. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    กลับมาจากทำธุระที่กำแพงเพชรแล้วครับ อย่างไรจะตามๆซองที่ยังคั่งค้างอยู่ เป็นซองขนาดเล็ก เวลาใส่กล่องแล้วปิดกาวแล้วมันติดไม่ได้ อาจเปลี่ยนซองให้ หรือหาทางสอดส่งให้ได้ ก่อนที่จะเดินทางอีกรอบครับ

19. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ขอโมทนากับคุณ the Club ที่ลงไฟล์ pdf มาให้ เพิ่งได้รู้คำแปลก็วันนี้เอง

20. prakan357

prakan357 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับ
    prakan357

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้