ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    จะพยายามรีบเคลียร์ของที่คั่งค้างอยู่นะครับ พรุ่งนี้และทั้งอาทิตย์หน้าจะไปงานสร้างพระที่สุพรรณและต่อจากนั้นจะขึ้นไปอยู่ที่วัดหลวงตาสักสัปดาห์ครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ยังไม่ได้รับพระจากหมวดเลย รออยู๋ * - *

3. yaninmai

yaninmai เป็นที่รู้จักกันดี

หมวดคะ ดิฉันเพิ่งส่งซองกันกระแทกไปให้ใหม่แทนซองเก่าที่ขนาดเล็ก ส่งไปทางอีเอ็มเอส คาดว่าน่าจะถึงวันเสาร์ ขออภัยอย่างยิ่งที่ไม่ทันได้ดูขนาดซองที่ใส่กล่องไป คราวนี้ถูกแน่นอนค่ะ ขอโทษอีกครั้งเลยทำให้เสียเวลา
    สุธีรา วิสุทธิเสน จันทร์แจ่ม ลำดับที่ 121

4. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    กำลังจะออกเดินทาง เพื่อไปงานสร้างพระที่สุพรรณบุรี และต่อจากนั้นจะไปวัดหลวงตาม้า ประมาณ 1 สัปดาห์ครับ เจอกันวันที่ 11 มีค. นะครับ .......

5. sbaaslts

sbaaslts เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับพระเลยค่ะ ส่งซองไปตั้งนานแล้ว
    ไม่ทราบซองถึงหรือยัง รบกวนเช็คให้ด้วยนะค่ะ
    จรรยาพร ศรีเจ้า
    อนุโมทนาบุญค่ะ

6. ooy

ooy เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    เรียน คุณอรรภวัติ
    ขอบคุณมากค่ะ , ได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะ สมบูรณ์ สวยงามมากค่ะ...

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ...สาธุ...สาธุ....

7. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    ผมก็ยังไม่ได้รับเลย รออยู่ครับ

8. phathidee

phathidee เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณอรรภวัติ
    ขอบคุณมากครับ ,
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ สมบูรณ์ครับ ...

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ...สาธุ....

นับถือ
    มีนา พาทิดี
    <!-- / message -->

9. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ(verygood)

10. นายเอก

นายเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับวันนี้ ต้องขอบคุณหมวดมากกกกกครับ พระสมบูรณ์ดีครับ มี 4 องค์ สายสิญจน์ 3 เส้นและแผ่นยันต์ 1 แผ่น วันนี้แค่เปิดซองตอนมาถึงก็ชื่นใจแล้วครับหอมมาก ยิ่งดูแล้วยิ่งชื่นใจอย่างบอกไม่ถูก ขอบคุณอีกครั้งครับ แล้วจะนำไปปฏิบัติอย่างที่ตั้งใจไว้ครับ

11. นายเอก

นายเอก เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หลังจากสวดมนต์ก็ลองนำพระมาวางไว้ในมือเฉยๆ(พระกำลังพระจักรพรรดิ์ ) (ผมได้แต่ปางเหยียบเมฆทั้ง3องค์ครับ) ผลสุดยอดเลยครับขนลุกทั้งแขนเลยครับเร็วมากไม่นึกว่าจะไวขนาดนี้ ก็ลองถือต่ออีกสักพักลองหลับตาดูก็จะมีความรู้สึกถึงพลังที่ออกจากองค์พระแล้วเข้ามาที่ตัวเราอย่างต่อเนื่อง ก็เป็นอะไรที่แปลกดีครับและก็คงไม่ได้นึกไปเองเพราะขนาดวางพระลงแล้วก็ขนยังลุกอีกพัก พระผงรูปหลวงปู่ก็มีพลังที่ไม่ต่างกันสรุปว่าดีเยี่ยมเลยครับ เลยโทรไปบอกเพื่อนว่าเดี๋ยวจะส่งไปให้ลองใช้กันดูครับ ใครมีประสบการณ์ก็มาเล่ากันฟังบ้างนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2007
  12. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญที่ทุกท่านได้ร่วมสร้างบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

13. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ผม นิวัติ น่วมสกนธ์ ได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยครับ องค์พระงดงามมากครับ เกล็ดพระธาตุขึ้นองค์เต็มไปหมด

ขออนุโมทนากับคุณอรรถวัติ และคณะผู้ร่วมจัดทำทุกท่าน ครับ

14. ตาวาว

ตาวาว เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้ว 4 องค์ค่ะ พร้อมสายสินจน์ 2 เส้นและบทสวดมนต์ค่ะ
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2007
  15. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับมีบางอย่างระริบระยับมาก ตกใจ มากกว่าที่คิด อนุโมทนาครับ

16. taewy

taewy เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วให้เกินมาหนึ่งองค์ เท่าที่ดูมีพระธรรมธาตุขึ้นเกือบทุกองค์ กะว่าจะเอาไปทำน้ำมนต์เลยสงสัยว่าพระธรรมธาตุที่ติดอยู่ในถุงนี่ใส่ลงในน้ำที่จะทำน้ำมนต์ได้รึเปล่าค่ะ หรือว่าเก็บแยกไว้ต่างหาก ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

17. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    แยกเก็บไว้บูชาที่หิ้งพระครับ

18. soonyata

soonyata เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วค่ะ เป็นพระที่มีพลังแห่งความเมตตาสูง คงเป็นเพราะบารมีของหลวงปู่และเจตนารมณ์ของผู้สร้างค่ะ อนุโมทนาค่ะ

19. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ยังไม่ได้พระเลยคร้าบบบบบ
    งวดนี้รอนานเลยอ่ะ T_T

20. MEW

MEW เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ได้รับพระแล้วครับ
    สมเด็จองค์ปฐมปางลีลา 3 องค์ หลวงปู่ดู่ 1 องค์ บรรจุกล่องอย่างดี
    พร้อมสายสิญจน์ รูปหลวงปู่ปาน และบทสวด

พระสมบูรณ์ทุกองค์ครับ องค์พระมีเกล็ดประกายระยิบระยับสวยงามครับ

ขอขอบคุณอย่างสูงครับ
    ขอโมทนากับทุกท่านที่มีส่วนร่วมสร้างพระด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้