ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..รายการจัดส่งวันที่ ๔ มค.๕๗ ค่ะ..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ ชุด ๒ จำนวน ๓๒ ดวงค่ะ

สำหรับรายการจัดส่งดวงแก้วแบบ EMS ในวันเสาร์ที่ ๔ มค.๕๗ มีดังนี้ค่ะ..

๑.คุณกึกก้อง เลขที่ EK 48364842 3 TH

๒.คุณ KoKowalk เลขที่ EK 48364843 7 TH

๓.คุณ เพชร2545 เลขที่ EK 48364845 4 TH

๔. คุณ smilerider เลขที่ EK 48364846 8 TH

ขออภัยสำหรับท่านอื่น ๆ ที่จัดส่งไม่ทัน เนื่องจากต้องคัดพระธาตุส่งมอบไปให้ท่านได้บูชาด้วยค่ะ ก่อนและหลังคัดพระธาตุได้ทำการขอขมาในการจัดส่งไปทางไปรษณีย์แล้วค่ะ สำหรับท่านที่เหลือจะทะยอยจัดส่งให้เร็วที่สุดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2014
  2. Numsai

..ขอเชิญอนุโมทนาบุญปล่อยปลา ๖ มค.๕๗ ค่ะ..

ปล่อยปลา๖ มค.๕๗.jpg ปล่อยปลา๖ มค.๕๗.๒.jpg

ปล่อยปลาดุก และปลาช่อน

เมื่อเช้าได้นำปัจจัยที่ทุกท่านร่วมบูชาดวงแก้วจักรพรรดิ-พระปัจเจกพุทธเจ้า ร่วมปล่อยปลาดังนี้

๑.ปลาดุก จำนวน ๗.๘ กก. ๆ ละ ๖๐ บาท รวม ๔๖๘ บาท

๒.ปลาช่อนไข่ จำนวน ๒.๕ กก. ๆ ละ ๑๔๐ บาท รวม ๓๕๐ บาท

๓.ปลาไหล ๙ ตัว ๆ ละ ๑๐ บาท รวมเป็น ๙๐ บาท

รวมเป็นปัจจัยทั้งสิ้น ๙๐๘ บาท ได้รับลดราคา ๘ บาท รวมจ่าย ๙๐๐ บาท

สถานที่ปล่อยปลาไหล ๙ ตัว

ขอผลบุญนี้จงบังเกิดแก่ทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญ และร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2014
  3. Numsai

...Happy New Year2014 from Bhutan..

ก่อนจะลงประวัติดวงแก้วต่อไป ขอนำคำอวยพรของท่านเจมส์ โดรจี รองสมเด็จพระสังฆราชภูฏาน ได้เมตตาส่งข้อความให้คุณ Vatechayanya ส่งมอบให้ทุก ๆ ท่านในปี ๒๕๕๗ นี้ค่ะ

Wish you a very happy new year.
    May 2014 bring you good health, success and happiness.

Gembo

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

4. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีม้า ๒๕๕๗...

กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลพร้อมน้อมรับพรทุกๆ พร...ของทุกๆ ท่านค่ะ ตั้งแต่ปลายปีจนถึงวันนี้มีงานบุญเข้ามาทั้งแบบตั้งใจและแบบไม่ตั้งใจ
    พร้อมทั้งได้รับความร่วมมือ จากเพื่อน พ้องน้องพี่ กันแบบเต็มกำลัง ขอให้มีความสุขรับปีม้ากันถ้วนหน้านะคะ
    ....และขอให้พรจากพระปัจเจกพุทธเจ้าจงสัมฤทธิ์ผลโดยฉับพลันด้วยเทอญ....

"ขอให้เธอทั้งหลายจงมีความคล่องตัวในทรัพย์ จงเจริญทั้งโภคทรัพย์ และอริยทรัพย์

ขอให้เธอทั้งหลาย จงเป็นผู้ศัตรูทำร้ายมิได้ มีแต่คนรัก และเมตตาอยู่เสมอ

ขอให้เธอทั้งหลาย จงมีชีวิตที่เปี่ยมไปด้วยสัมมาทิฐิ ดำเนินชีวิตโดยธรรม

ขอให้เธอทั้งหลาย จงเป็นผู้ที่ความอดอยาก ยากจน อย่าได้มีแต่เธอเลย นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป..."

สาธุ สาธุ สาธุ​

--------------------------------------------------------------

5. Phuya

เมื่อวันที่ 29 ธันวาคม 2556 ... พวกเราชาวคณะกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสี โภคมหาบพิตร ได้ไปร่วมบุญเป็นเจ้าภาพโรงทานที่บ้านสบายใจ และ ถวายพานขมา และพานพุ่ม กับท่านจิตโตเพื่อนำไปสักการะ พระศรีอริย์เมตไตย ที่วัดไลย์ จังหวัดลพบุรี

นำภาพมาให้ปลื้มในบุญกันค่ะ

IMG_2627.JPG IMG_2607.JPG IMG_2621.JPG
    IMG_2597.JPG IMG_2614.JPG IMG_2622.JPG

---ช่วงเช้า...ชาวคณะได้นำอาหารไปให้ที่โรงทานทั้งหมด 5 ถาดใหญ่ พร้อมด้วยผลไม้ที่พี่น้ำใส ได้จัดเตรียมไปอีกหลายอย่าง จากนั้นได้ขึ้นไปฟังธรรมจากท่านจิตโต ซึ่งในวันนั้น ท่านได้เทศน์ถึงเรื่อง การรักษาศีลให้บริสุทธิ์ เพื่อจะได้เตรียมตัวรับภัยพิบัติที่กำลังจะมาถึงในไม่ช้า

---โดยเฉพาะการมีศีลห้า เป็นพื้นฐาน ซึ่งจะขาดไม่ได้แม้แต่ครึ่งข้อ ใครก็ตามที่หมั่นทำแต่ความดี มีศีลห้าที่บริสุทธิ์ ก็จะรอดพ้นภัยพิบัติในครั้งนี้...เก็บเงิน เก็บทองกันไว้นะคะ เวลาที่มีเหตการณ์ที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นจริงๆ จะได้มีเสบียงเอาไว้เลี้ยงตัว ไม่ลำบากและจะสามารถผ่านสิ่งเหล่านั้นไปได้อย่าง สบาย สบาย

---ช่วงบ่ายพวกเราเดินทางไปที่วัดไลย์ จังหวัดลพบุรี ซึ่งวัดนี้มีประวัติที่เกี่ยวข้อง กับพระศรีอาริย์ เมตไตย (ไม่บอกค่ะ ว่าเกี่ยวข้องกันอย่างไร ใครอยากทราบ ไปทำความสะอาดวัด ครั้งหน้าด้วยกันนะคะ แล้วจะได้คำตอบ คริ คริ) เมื่อไปถึง พวกเราได้นำพานขมา พร้อมพานพุ่มไปถวายท่านจิตโต เพื่อเป็นเครื่องสักการะบูชา *** เป็นเรื่องแปลก และคงเป็นบุญจัดสรร ให้กับหมู่คณะของพวกเราค่ะ ในวันนั้นทางบ้านสบายใจไม่ได้เตรียมพานดอกไม้สดไปเลย มีแต่ดอกบัวที่อยู่ในครอบแก้ว ดังนั้นพานของเราจึงเด่นเป็นสง่า อยู่ที่หน้าองค์ท่านค่ะ

เหตุผลหลักที่ท่านจิตโต ได้นำลูกศิษย์ ไปกราบสักการะ พระศรีอารีย์ เมตไตย เพื่อให้ผู้ที่ปรารถนาจะเข้าพระนิพาน ได้กราบพระพุทธเจ้าในอนาคต...และอีกเหตุผลก็คือ ท่านใดที่ยังไม่เข้าพระนิพพาน ท่านฝากฝังให้ได้ไปเกิดในยุคของท่านค่ะ (สมใจเราเลยใช้มั๊ยน้องตาล อย่าลืมนะเรานัดกันใต้ต้น มณฑาทิพย์)

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกันนะคะ
    พรุ่งนี้จะนำภาพ บวงสรวงดวงแก้วที่บ้านพี่น้ำใส และภาพที่ไปทำความสะอาดโบสถ์มาให้ได้ปลื้มในบุญกันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2014
  6. Phuya

31 ธันวาคม 2556...บวงสรวงต้อนรับดวงแก้ว - สวดมนต์ข้ามปี​

IMG_2632.JPG IMG_2646.JPG

ช่วงเช้า... ได้ทำพิธีบวงสรวง โดยจัดเครื่องบวงสรวงแบบโบราณ เป็นบายศรีสามชั้น พร้อมด้วยดอกไม้สามสี พร้อมอาหารคาวหวานที่ไม่มีส่วนผสมของเนื้อสัตว์ พี่น้ำใสสวดมนต์บทอัญเชิญเทวดา เสียงก้องกังวาล เพราะมากเลย หลังจากนั้น สวดมนต์ด้วยบทอื่นๆ และต่อด้วย คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า 108 จบ...ต้นเสียงที่สวดคาถาพระปัจเจก (วิระทะโย) ได้เสียงดัง หนักแน่น กำลังไม่มีตกต้องยกนิ้วให้ นู๋ดี สุดยอดจริงๆ

จบจากพิธีการแล้ว ต้องกราบขอบพระคุณพี่นัยนะคะที่เป็นเจ้าภาพ เลี้ยงอาหารกันแบบกินเท่าไหร่ก็ไม่หมด....ขอให้มีกินมีใช้กันตลอดปี ตลอดชาตินะคะ หลังจากอิ่มเอม ทั้งอิ่มบุญ อิ่มท้อง กันแล้วก็สนทนาธรรม และฝึกมโนกันค่ะ พี่น้ำใสพาไปกราบพระเสร็จ จึงไปกราบหลวงปู่ในถ้ำที่เมืองนาคใต้พิภพ และในวันนี้เอง พวกเราจึงได้ทราบว่า บุญที่ชาวคณะได้ร่วมบริจาคผ้าห่มนั้น ทำให้พญานาคทั้งหลายได้มาขอบคุณและมาอนุโมทนาบุญกันเต็มไปหมด เพราะพวกเราได้ช่วยให้ลูกหลานของทาน รอดพ้นจากภัยหนาว...ด้วยอานิสงค์ผลบุญนี้ขอให้ส่งผลกับพวกเราชาวคณะกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสี รอดพ้นจากภัยพิบัติ กันถ้วนหน้าด้วยเทอญ

ช่วงค่ำ...เริ่มต้นสวดมนต์กันเวลาประมาณ สี่ทุ่มครึ่งเป็นต้นไป เป็นบทสวดมนต์ที่พี่น้ำใสคัดมา แบบเข้มๆ ที่เป็นหัวใจหลักๆ ของพระคาถา จนไกล้เวลาเที่ยงคืน ก็เริ่มสวดคาถาเงินล้านข้ามคืนไปจนถึงเวลา เที่ยงคืนสามสิบเก้านาที...เฮงๆ รวยๆ กันถ้วนหน้า ยังไม่จบแค่นี้นะคะ หลังสวดมนต์เสร็จมีสนทนากันเรื่องบ้านเมืองที่เกิดความวุ่นวายอยู่ขณะนี้ พี่น้ำใสจึงชวนให้ร่วมกันสวดมนต์บทมหาสมัยสูตร เพื่อให้เกิดความอยู่เย็นเป็นสุขของบ้านเมือง มีสวดได้อยู่สองท่านคือ พี่น้ำใส และ คุณ ta2498 ส่วนท่านอื่นๆ ก็ทำสมาธิตาม และช่วยอธิษฐานจิตให้ บ้านเมืองยุติความวุ่นวาย ถึงแม้จะเป็นคณะเล็กๆ แต่ก็มีอานุภาพนะคะ ... เพราะอย่างน้อยก็ทำให้วันรุ่งขึ้นสามารถเข้ากรุงเทพ ไปถวายสังฆทานกับท่านวิทยาได้ค่ะ

-------------------------------------------------------
    (ขอไปประชุมก่อนนะคะ แล้วจะกลับมาเล่าต่อ สัญญาว่าวันนี้จะเคลียร์ทุกเรื่องค่ะ อิอิ)
    รวมถึงจะรายงานความก้าวหน้าของ ศาลาสมเด็จองค์ปฐม ที่ลำพูน ด้วยค่ะ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2014
  7. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติถามเรื่องศาลาประดิษย์สถาน
    สมเด็จองค์ปฐมที่ลำพูนครับ
    ?????

8. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อรอร่วมบุญศาลาฯค่ะ _/|\_

9. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดด้วยค่ะ ถึงตัวน้ำฝนจะไม่ได้ไปแต่ปัจจัยร่วมบุญและจิตใจก็ไปร่วมด้วยค่ะ _/|\_

10. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ศาลาไหนครับ ร่วมสร้างด้วย

11. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ดีใจมาก ๆ ที่มีโอกาสได้ร่วมทำสิ่งดี ๆ และมงคลกับชีวิต ขอขอบคุณพี่น้ำใส, พี่หม่อนและพี่น้องชาวเมืองทุกท่าน ขอโมทนาอย่างสูงกับทุกท่านอีกครั้ง หวังว่าคงจะได้มีโอกาสร่วมบุญกับทุกท่านมากที่สุดเท่าที่มากได้
    ปล: พี่หม่อนครับน้องเอ๋ ต้อง ta2498 นะครับ

12. NamfonBaanfa

ศาลานี้สร้างถวายเพื่อประดิษฐานองค์พระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร หรือสมเด็จองค์ปฐม ที่หมู่คณะได้ร่วมกันสร้างและได้มีพิธีถวายไปแล้ว ที่วัดพระพุทธบาทหริภุญไชย ห้วยทรายขาว จ.ลำพูน เมื่องานกฐิน 27 ต.ค. 2556 ที่ผ่านมาค่ะ

สำหรับรายละเอียดบุญ กรุณาอดใจรอคุณหม่อนเธอสักนิดนะคะ วันนี้บริษัทคุณหม่อนมีประชุมทั้งวันเพราะรับออเดอร์ใหญ่พันล้านบาทค่ะ _/|\_

13. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    สาธุ สาธุ กับพี่น้ำฝนค่ะ

มิน่าล่ะ... พี่หม่อนเสนอให้ตาลนั่งเครื่องบินฟรีไปกินภูญ่าคอฟฟี่ (ฟรีอีกเช่นกัน)
    ออเดอร์พันล้านเป็นเหตุนี่เอง อิอิ...อ่ะ ล้อเล่นค่ะ

ขอให้เป็นมหาเศรษฐีผู้ใจบุญสมความปรารถนานะคะ
    ตาลเชื่อว่า "ผู้ที่ทำเหตุเช่นไรย่อมได้รับผลเช่นนั้น" สาธุเจ้าค่ะ...

14. Phuya

---จริงๆแล้ว อาจจะมีนัยยะ ก็ได้นะน้องเอ๋ (แก้ตัวน้ำขุ่นๆ อิอิ) ขอโทษด้วยนะจ๊ะ นอนดึก ตื่นเช้า สมองยังสั่งการได้ไม่เต็มที่ คราวหน้าพี่จะระวังให้มากกว่านี้...ยกโทษให้แล้วใช่มั๊ย ?

---ขอบคุณนะคะ คุณน้ำฝนที่ให้พร ไม่ขนาดนั้นหรอกค่ะ ขอแค่ไม่มีหนี้สิน ชีวิตก็สุขสุดๆ แล้วค่ะ ยิ่งมีมากยิ่งไม่มีความสุข กลัวความโลภเข้าครอบงำจิตใจ แล้วจะไม่รู้จักคำว่าพอ

15. Phuya

วันที่ 1 มกราคม 2557...รับพรปีใหม่ และถวายสังฆทานกับพระปริยัติธรรมเมธี วัดบูรณศิริมาตยาราม

IMG_2783.JPG IMG_2777.JPG

---ต้อนรับวันใหม่ กับปีม้า ด้วยการถวายสังฆทาน กับ ประธานที่ปรึกษา กองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสี โภคมหาบพิตร พระปริยัติธรรมเมธี (พระมหาวิทยา กลยาโน) และพร้อมกันนี้ พี่น้ำใสได้นำ ดวงแก้วดวงประวัติศาสตร์ (ดวงแก้วอนันตกาล) พร้อมกับอีกหนึ่งดวงที่ ท่านประมูลได้ ไปน้อมถวายให้กับท่านด้วย ... เพื่อความเป็นสิริมงคลและความชัดเจนแจ่มใสของชีวิตค่ะ

---นอกจากนี้ คุณpizza4g ได้ร่วมถวายดวงแก้วอีกสองดวง ให้กับท่านวิทยาด้วย จึงนำภาพมาให้ทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนาบุญกันค่ะ

-------------------------------------------

16. Phuya

วันที่ 5 มกราคม 2557...ถวายข้าวสาร ผลไม้ ให้กับโรงทานบ้านสบายใจ และร่วมกันทำความสะอาดวิหารพระพุทธชินราช วัดไลย์ ลพบุรี

มูลเหตุ...แห่งการได้ไปทำความสะอาดในวิหาร ที่วัดไลย์

---เมื่อวันเสาร์ที่ 4 มกราคม 2557 คุณน้ำฝนได้เป็นธุระในการติดต่อกับเจ้าหน้าที่ของธนาคารกสิกรไทย เพื่อเปิดบัญชีธนาคาร ในนามกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร พร้อมด้วยหมายเลขบัญชีที่เป็นมงคลและมีความหมายที่ดี(ซึ่งหมายเลขบัญชีใหม่นี้ พี่น้ำใสจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ ว่าจะเริ่มใช้เมื่อไหร่ แต่ที่แน่ๆ phuya กับพี่น้ำใสประเดิมเปิดบัญชีร่วมบุญไปแล้ว 1,999 บาทค่ะ อิอิ)

---หลังจากที่จัดการธุระเสร็จแล้วได้ไปทานข้าวกัน คุณน้ำฝนได้เล่าให้ฟังว่าคุณน้ำฝนได้เดินทางไปวัดไลย์ เมื่อสัปดาห์ก่อน ได้พบว่า ในวิหารมีพระพุทธรูปสมัยอู่ทอง ประดิษฐานอยู่ ภายในวิหารมีหยากไย่ และฝุ่น จึงได้ชวนเพื่อน ๆ ไปทำความสะอาดกัน แต่เนื่องจากเป็นช่วงวันหยุดยาวจึงไปได้เพียง 3 ท่าน...phuya จึงได้ชักชวนน้องๆ ที่บริษัทฯ ไปช่วย ... phuya พี่น้ำใส คุณน้ำฝน จึงไปช่วยกันจัดหาอุปกรณ์ทำความสะอาดเพิ่ม ซึ่งในวันนั้นได้แบ่งเป็นสองคณะ
    .............คณะแรก มีคุณน้ำฝนและphuya ได้เดินทางไปที่วัดไลย์กันก่อน และทำความสะอาดกันไปพลางๆ
    .............คณะที่สอง คือคณะที่เป็นตัวแทนกองบุญฯ ไปถวายข้าวสาร ผลไม้และปัจจัย ที่บ้านสบายใจ ในช่วงเช้า เสร็จแล้วจึงจะตามมาสมทบ

IMG_2684.JPG IMG_2685.JPG IMG_2686.JPG IMG_2704.JPG

---แบ่งการทำงานกันค่ะ ผู้ชายให้ขึ้นไปทำความสะอาดที่องค์พระใหญ่ ผู้หญิงทำความสะอาดที่พื้นล่าง ทำงานกันอย่างสุขใจ ใกล้ๆเที่ยงเพิ่งนึกได้ว่ายังไม่ได้กินข้าวเช้ากันเลย เพราะออกมาจากบ้านกันตั้งแต่ 7 โมงเช้าแถมไม่ได้เตรียมอะไรมา ออกจากบ้านก็ตรงดิ่งมาวัดกันเลย และแล้วก็มีผู้ใจบุญมาเรียกให้ไปกินก๋วยเตี๋ยว เพราะเค้านำมาเลี้ยงพระและเลี้ยงคนที่มาทำบุญด้วย " บุญส่งผลทันตาเห็น อิ่มทั้งบุญ อิ่มทั้งท้อง เฮ้อ มีความสุข "

IMG_2692.JPG IMG_2693.JPG IMG_2701.JPG IMG_2700.JPG

---น้องๆที่ ขึ้นไปทำความสะอาดองค์พระ ได้ถอดผ้าสไบออกมาซัก และตากให้แห้ง ดูสะอาดเหมือนใหม่ และนำดอกไม้พลาสติกที่ดูขมุกขมัว มีฝุ่นเกาะเต็มไปหมดออกมาล้าง ทีละกิ่ง ทีละดอก และประกอบเข้าไปใหม่ก่อนที่จะตากให้แห้ง

IMG_2713.JPG IMG_2714.JPG IMG_2708.JPG IMG_2703.JPG

---ช่วงบ่ายคณะที่เป็นตัวแทนกองบุญฯ ได้เข้ามาสมทบ ถูพื้นวิหารซ้ำอีกครั้ง และล้างทำความสะอาดบริเวณด้านนอกวิหาร ซึ่งใช้เวลาไม่นานก็เสร็จ ทำให้วิหารทั้งหลังดูสะอาด และมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ของน้ำยาทำความสะอาด ปลื้มใจไปตามๆ กัน งานทำความสะอาดวิหารหลังใหญ่ เสร็จในเวลาอันรวดเร็ว

IMG_2722.JPG IMG_2724.JPG

IMG_2727.JPG IMG_2738.JPG IMG_2748.JPG IMG_2756.JPG

---หลังจากที่ทำความสะอาดเสร็จแล้ว คุณน้ำฝนได้เตรียมชุดสังฆทาน พร้อมด้วยอุณาโลม และปัจจัยซึ่งรวบรวมได้จำนวน 4,500 บาทถวายแด่ท่านเจ้าอาวาส ในนามกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร พร้อมทั้งได้ขออนุญาติติดอุณาโลมที่องค์พระพุทธชินราช ซึ่งท่านก็สงเคราะห์ให้หมู่คณะของเราจัดการได้เลย ซึ่งบรรดาชายฉกรรจ์ ทั้งหลายได้รับบุญนี้กันถ้วนหน้า พร้อมกับสาวๆ ที่รอลุ้นให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

และแล้วงานบุญทุกๆบุญก็สำเร็จสมปรารถนา เต็มอิ่มไปด้วยความสุขรับปีใหม่กราบขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกๆ ท่าน ที่ร่วมบุญกันอย่างไม่เหน็ด ไม่เหนื่อย .... ขอให้อานิสงค์ผลบุญทั้งหลายที่ร่วมทำกันมา จงส่งผลให้ทุกๆท่าน ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยความสุข และสมหวังกับทุกๆสิ่งที่อธิษฐานไว้ โดยพลัน

17. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับชาวคณะด้วยครับ ขอให้ชาติหน้าเกิดมาตัวหอมๆทุกคนเลยนะครับ 55+

ได้ตามอ่านแล้วปลื้มใจไปด้วยนะครับ ตัวผมก็มีความสุขไปด้วยนะครับ

ผลบุญของการถวายของหอม ก็จะทำให้ใจอบอุ่นมั่นคง จิตสว่าง อุปสรรคลดลง มีกลิ่นกายสะอาด สดชื่นอยู่เสมอ

สุดท้ายขอให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไป และสมหวังทุกประการ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2014
  18. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ_/\_อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ

ขอบพระคุณค่ะพี่ phuya ที่นำภาพสวยๆมาให้ชมสมใจได้ปลื้มในบุญสุดๆ
    ขอให้เป็นมหาเศรษฐีผู้ใจบุญสมความปรารถนาโดยพลันดังใจคิดนะคะ

หนูดี

19. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Phuya ที่นำภาพมาให้ชมค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับคุณ NanfonBaanfa และกัลยาณมิตรทุก ๆ ท่านที่ร่วมในบุญกุศลครั้งนี้ค่ะ

ขอให้ทุก ๆ ท่านเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไป คำว่า ไม่มี อย่าได้ปรากฏนับแต่บัดนี้ไปต้นไป ตราบเท้าก้าวเข้าสู่พระนิพพานค่ะ

Numsai

20. Numsai

..รายการส่ง EMS ในวันที่ ๗ มค.๕๗..

สำหรับรายการจัดส่งดวงแก้วแบบ EMS ลงวันที่ ๗ มค.๕๗ มีดังนี้ค่ะ..

๑.คุณ Jindamenee เลขที่ EE 1030 4215 2 TH(ส่งต่างประเทศ)

๒.คุณ am12 เลขที่ EK 2170 9498 8 TH

๓.คุณ sun2555 เลขที่ EK 2170 9499 1 TH

๔. คุณsereenon เลขที่ EK 8982 0332 0 TH

๕. คุณส้มจุก เลขที่ EK 8982 03333 3 TH

ขอให้ทุกท่านมีความคล่องตัวในทรัพย์ และเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้