ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

แจ้งการโอนปัจจัยบูชาดวงแก้ว ชุด ๓ ของ...

๓.พระมหาวิทยา ๑ ดวง (ฝากไว้กับคุณน้ำใสก่อนรวม ชุด 2. ๒ ดวง+ ชุด 3. ๑ ดวง = รวม ๓ ดวง)

วันเสาร์ ที่ ๑๑ ม.ค. ๕๗ เวลา ๑๗.๓๑ น.

โอนเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๒-๖๔๗๒

จำนวน ๙๐๐ บาท

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)​

๔.คุณบรรเจิด อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่...๑ ดวง

วันอาทิตย์ ที่ ๑๒ ม.ค. ๕๗ เวลา ๑๐.๕๑ น.

โอนเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๒-๖๔๗๒

จำนวน ๘๘๘ บาท พร้อมค่าส่ง ๕๐ บาท รวม ๙๓๘ บาท

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)​

๕.คุณไฉน จ.ลำปาง ฝากจอง ๑ ดวง

วันอาทิตย์ ที่ ๑๒ ม.ค. ๕๗ เวลา ๑๓.๕๒ น.

จำนวน ๘๙๐ บาท พร้อมค่าส่ง ๕๐ บาท รวม ๙๔๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2014
  2. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    วันนี้เวลา 12.27 น. โอนเงิน 1,800 บาท ผ่านตู้ atm แล้วค่ะ ที่อยู่เดิม จังหวัดชุมพรค่ะ

3. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญ...ร่วมบุญสร้าง เครื่องประดับตัวอาคาร "ศาลาประดิษฐานพระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร"
    ณ. วัดพระพุทธบาทหริภุญชัย (ห้วยทรายขาว ) จ. ลำพูน

4. Phuya

การก่อสร้างศาลาเพื่อประดิษฐาน " พระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร " คาดว่าจะแล้วเสร็จไม่เกินกลางเดือนกุมภาพันธ์ 2557 ค่ะ... ทำฐานรากและเทพื้นเสร็จเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้อยู่ระหว่างขึ้นโครงหลังคา ก่อตัวอาคารและหลังจากนั้นจึงอยู่ในขั้นตอนตบแต่ง เครื่องประดับตัวอาคาร จึงขอเชิญชวนกัลยานมิตร ร่วมบุญปราณีต กันค่ะ แล้วแต่กำลังศรัทธา จะร่วมบุญทั้งหมด หรือต้องการเป็นเจ้าภาพในแต่ละส่วนก็ยินดีนะคะ *** ร่วมบุญได้ถึงวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2557 นี้เท่านั้นค่ะ

ภาพตัวอย่างชิ้นงานของเครื่องประดับตัวอาคารค่ะ

IMG_2674.JPG IMG_2677.JPG IMG_2679.JPG IMG_2675.JPG

ภาพความคืบหน้าของงานก่อสร้าง (ได้ภาพมาเมื่อปลายเดือนมกราคม )

IMG_2680.JPG IMG_2681.JPG IMG_2682.JPG

งานใหญ่ของพวกเราไกล้สำเร็จแล้วค่ะ เหลืออีกแค่นิดเดียว เราก็จะได้ไปถวาย องค์พระพร้อมศาลากันแล้ว กราบขอบพระคุณทุกๆ ท่านนะคะ ที่ได้ร่วมบุญกันเสมอมา...เมื่อถึงเวลานั้น เรียนเชิญทุกท่าน ไปปลื้มในบุญด้วยกันนะคะ

ส่วนกำหนดการจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งค่ะ
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านค่ะ

5. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วค่ะ 13/1/57
    ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง pm. ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.1 KB
      เปิดดู:
      67
  6. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประเดิมเจิมบุญจอง "ปราสาทเฟื้องรูปหงษ์" ครับ

ขอเปิดบุญด้วยการจองบุญ "ปราสาทเฟื้องรูปหงษ์" ครับพี่ลูกหม่อน...ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าคือประติมากรรมส่วนใด...กราบอนุโมทนาบุญสาธุร่วมกันกับทุกท่านด้วยครับ /\/\/\

7. widya

ร่วมเป็นเจ้าภาพตบแต่งเครื่องประดับตัวศาลาทุกอย่าง ทุกรายการ เพื่อประดิษฐาน

" พระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร "จ.ลำพูน

๑๑,๑๑๖.๑๖ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2014
  8. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

จันทรกาลและครอบครัว ขอจองเป็นเจ้าภาพ โคมไฟระย้าภายในศาลา ค่ะ

ขออนุโมทนบุญกับทุกๆท่านค่ะ
    จันทรกาล

9. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ "หางหงษ์ปูนปั้นติดชายไม้ปั้นลม " 1 ตัวครับ

10. Phuya

ปราสาทเฟื่องรูปหงษ์เป็นคำที่ทางภาคเหนือเรียกกันค่ะ ส่วนของศาลาพระพุทธอัมรินทร์ จะใช้หงษ์เป็นฐานสำหรับปักฉัตร 7 ชั้น ฉลุแบบโบราณ...

IMG_2675.JPG IMG_2674.JPG

อนุโมทนาบุญกับคุณ pizza4g ค่ะ ที่ร่วมบุญแบบไม่ลังเล ขอให้ได้รับอานิสงค์แบบปัจจุบันทันด่วนนะคะ....

11. Phuya

กราบอนุโมทนาบุญกับท่านwidya ... ขอให้ท่านทรงบรรลุอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณโดยพลัน เจ้าค่ะ​

12. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

/\ขอบคุณมากครับพี่ลูกหม่อนภูญ่า/\

รู้สึกดีใจมากครับที่ได้เหมือนได้จำแลงเป็นหงษ์อัญเชิญฉัตร7ชั้นเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา
    บอกตามตรงครับ ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยได้ทำบุญอะไรที่วิเศษแบบนี้มาก่อน พร้อมกันนี้ยัง
    ถือเป็นวาระอันเป็นมงคลที่จะได้ทำบุญในวันเกิดพอดีในเดือนกุมภาพันธ์ (ทั้งผมและพี่สาว)
    รู้สึกปีติและอิ่มเอมเป็นที่สุดครับ กราบอนุโมทนาบุญร่วมกันกับทุกท่านอีกครั้งครับ ^/\^

13. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ๑๔ มค.นี้ ๑๙.๕๙ น.ประมูลดวงแก้วอัครมงคลธรรม

ขออนุญาตทุกท่านลงประมูลต่อนะคะ เนื่องจากพรุ่งนี้เป็นฤกษ์พรหมสิทธิ์ค่ะ

ดวงแก้วอัครมงคลธรรม เป็นดวงแก้วที่อธิษฐานโดยพระญาณชาตะฤาษี ก่อนสมัยสมเด็จพระพุทธอัตถทัสสี และปรากฏอีกครั้งก่อนสมัยสมเด็จพระพุทธวิปัสสี

ดวงแก้วนี้ มีกายสิทธิ์ ๔๔,๙๘๐,๐๐๐ องค์ มีพระโชติรัตนบวรเทวราช และบริวาร เป็นผู้ดูแล ปัจจุบันสวรรค์ชั้นสวรรค์ปรนิมมิตวสวัตตี
    ที่ ๑๘,๘๘๘ บาท

กติกาในการประมูล

๑. วันที่ ๑๓-๑๔ มกราคม ๒๕๕๗ ภายใน ๑๙.๕๙ น. ตามฤกษ์พรหมสิทธิ์ ตรงกับวันขึ้น ๑๔ ค่ำ เดือน ๒ ปีมะเส็ง

๒. รายการประมูลจะมอบแด่ท่านที่ประมูลราคาสูงสุดภายในเวลาที่กำหนด (ตามเวลาเว็บพลังจิต.org)

๓. หากที่มีผู้ประมูลราคาสูงสุด และเวลาเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก

๔. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๓ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai ค่ะ

๕. ประมูลรายการนี้ กรณีจัดส่งต่างประเทศตามราคาจริง

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๑๐ % ร่วมบุญสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ ขนาดหน้า ๔ ศอก สร้างด้วยหินทรายขาว

๒. ๑๐% ร่วมบุญสร้างศาลาประดิษฐานพระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร วัดพระพุทธบาทห้วยทรายขาว จ.ลำพูน

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

14. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สำหรับท่านที่โอนปัจจัยบูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้า ขออนุญาตนำส่วนต่างของทุกท่านร่วมบุญศาลาประดิษฐานพระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตรด้วยค่ะ

ยกเว้นกรณีที่โอนเกินจำนวนมาก(กรณีคุณ Lanta999 และคุณเพชร2545) จะจัดสรรไปร่วมบุญอื่น ๆ เพื่อให้ได้อานิสงส์หลากหลายค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

15. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วอัครมงคลธรรม 19,200 บาท
    ขออนุโมทนาบุญครับ

16. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    สาธุ ๆ ๆ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ ^^

17. Lanta999

Lanta999 เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2013
    ขออนุโมทนาบญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    ผมได้โอนเงินจำนวน2000บาทครับ บูชาดวงแก้วชุดที่สามจำนวนสองดวงครับ
    ส่วนที่เหลือขอร่วมบุญกับพี่น้ำใสด้วยนะครับ อนุโมทนา สาธุ ครับ

18. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมประมูลดวงแก้วอัครมงคลธรรม19300บาทครับ

19. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมประมูลดวงแก้วอัครมงคลธรรม19448บาทครับ

20. widya

ร่วมบุญประมูลดวงแก้ว

๒๐,๑๑๖.๑๖ บาท​

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้