ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ประมูลชุดที่ 1 สีชา 4,250 บาท
    ประมูลชุดที่

2. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอร่วมประมูลพระขรรค์ ชุดแรก สีชมพู 5,600 บาท สีชา 5,600 บาท

3. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ประมวลภาพปิดการประมูลพระขรรค์ ๙ สี ชุด ๓

๑.ชุดแรก มีสีเขียวสว่าง สีม่วง สีชมพู สีเหลืองอ่อน สีชา(แชมเปญ) และสีขาว

๒.ชุดที่สอง มี ๓ สีคือ สีแดง สีเหลืองทอง สีม่วงเข้ม

ปิดประมูล วันนี้ เวลา ๑๙.๓๙ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ด้วยครับ

4. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

pig_cryy2pig_cryy2pig_cryy2pig_cryy2pig_cryy2
    เห็นเวลาคุณวาสุเทพแล้วจี๊ดค่ะ 555+ ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su, คุณKoKoWalK, คุณน้ำตาล, คุณGiant 1,
    คุณพี่พชร,และคุณYoukai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณGiant 1 กับภาพสรุปการประมูลค่ะ ปราณีต สวยงามเช่นเคย

ขออนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสและทุกๆ ท่านทั้งหมดทั้งมวล สาธุค่า (kiss)

5. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ค่ะ..

-------------------------------------
    ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant 1 อีกครั้งค่ะที่กรุณาสรุปการประมูลดูอ่านง่าย และสวยงามค่ะ

ยินดีต้อนรับสำหรับท่านที่ร่วมประมูลครั้งแรก และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีเจตนารมณ์ในการสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ และบุญกฐินวัดแก้วสวรรค์ด้วยค่ะ

ขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านดังนี้

ชุดแรก

๑.คุณ suwat.su ที่ได้เป็นผู้ดูแลพระขรรค์สีขาว และพระขรรค์สีเหลืองอ่อนต่อไป

๒.คุณวาสุเทพ ที่ได้เป็นผู้ดูแลพระขรรค์สีชา และพระขรรค์สีชมพูต่อไป

๓.คุณ KoKoWalk ได้เป็นผู้ดูแลพระขรรค์สีเขียวสว่างต่อไป

๔. คุณเพชร2545 ได้เป็นผู้ดูแลพระขรรค์สีม่วงต่อไปค่ะ

ชุดที่สอง

๑. น้อง Miss Brown ได้เป็นผู้ดูแลพระขรรค์สีแดงต่อไปค่ะ

๒. คุณ Giant 1 ได้เป็นผู้ดูแลพระขรรค์สีเหลืองทอง
    ๓. คุณ Youkai ได้เป็นผู้ัดูแลพระขรรค์สีม่วงเข้มต่อไปค่ะ

ดิฉันขอเพิ่มบุญพิเศษ เดิมทีตั้งใจจะทำส่วนตัว โดยตั้งใจซื้อรองเท้าดี ๆ ท่านเจมส์โบ เนื่องจากท่านได้เมตตาสอนการปฏิบัติขั้นสูง ทำให้มีความก้าวหน้าในการปฏิบัติอย่างรวดเร็ว จึงปรารถนาจะถวายรองเท้าแก่ท่านเจมส์โบ และคณะ อย่างน้อย ๕ คู่ เพื่อเป็นการถวายแด่ครูบาอาจารย์

จากการประมูลครั้งนี้ ดิฉันขอเพิ่มอีก ๕ % หลังจากหักค่าใช้จ่าย เพื่อร่วมบุญถวายรองเท้าครั้งนี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2014
  6. Numsai

สำหรับพระขรรค์ชุดนี้ สีงดงามมากค่ะ ความจริงดิฉันเองสนใจสีเขียวสว่าง ปรารถนาอยากเก็บไว้

ปรากฏว่า ท่านผู้ดูแลไม่อนุญาต เนื่องจากไม่ใช่เจ้าของที่แท้จริง ท่านให้นำออกประมูลทั้งหมด

ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้มีบุญอย่างแท้จริงทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

7. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

/\ ผมขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่านที่ได้ครอบครองพระขรรค์ทั้ง๙ด้วยครับ /\

8. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

ขำขันวันละนิด จิตแจ่มใส

เซลฟี่กันเหอะ ๕๕๕

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      227.2 KB
      เปิดดู:
      57
  9. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    โอนเงิน 11,200 บาทแล้วครับ(พระขรรค์สีชา+สีชมพู)
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 14/07/2557 - 22:56:01
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 0802526472

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    ขอฝากไว้ก่อนนะครับ

10. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    โอนเงิน 12,000 บาทแล้วครับ วันนี้ 15/07/57 เวลา 08.13 น.
    และสมทบทุนกับพี่น้ำใสถวายทุกอย่างแก่ท่านเจมส์โบ และคณะ จำนวน 1,000 บาท

- ขอน้อมถวายบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พ่อ แม่ ครู อาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจบันชาติ
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่หลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ปวงพรหม เทพ เทวา ทุกชั้นฟ้า พระยายมราช และปรมาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหลาย
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ พระสีหบดินทร์ฤาษี พระโมกขวิสุทธิ์ฤาษี พระปรมัตถเมตไตรยฤาษี พระวสไวยยฤาษี พระปรมัตถฤาษี พระสุชาตะฤาษี พระปาวราชะฤาษี พระปัทมนิลจักรฤาษี พระตันตปาลฤาษี พระปุญญเมศวร์โพธิสัตว์ พระทสปุราณโพธิสัตว์ พระภัทรไวยากูรณ์เทวราช พระสุทธิไวยธนเทวราช พระปมทปรเมศวร์โพธิสัตว์ พระโรจนไวยจักรเทวราช พระพิษณุรัตนฯเทวราช พระสุทธิรัตนปรเมศวร์โพธิสัตว์ พระศีลบริพัตรพรหม พรหม เทพเทวาทุกพระองค์ที่ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ ดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว พระขรรค์แก้ว จักรแก้ว กายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา ที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าและที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่นางแก้ว ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลประหนึ่งดังท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำเองทุกประการ เช่นนั้นเทอญฯ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

และขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้ผลญาณ และวิชาความรู้เก่าๆ จงได้กลับคืนมา ตามความเหมาะสมด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2014
  11. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ ครับขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาด้วยครับ
    เอาบุญสวดมนต์เย็นที่วัดมาฝากครับ
    2 รอบครับรอบบุคคลทั่วไปกับรอบพระสงฆ์ครับ
    ทุกวันตั้งแต่เวลา 17.30-18.30น.และ 18.31-20.00น. ครับ

12. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่น้ำใส และคุณธรรมวิวัฒน์ด้วยครับ

ผมได้ร่วมบุญหล่อพระพุทธปฏิมาสมเด็จองค์ปฐมฯ หน้าตัก ๑๐ เมตร
    ณ วัดถ้าภูคำเป้ ต.ผาสามยอด อ.เอราวัณ จ.เลย
    จำนวน ๑,๐๐๐ บาท โอนเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาวังสะพุง
    เลขที่บัญชี ๕๒๘-๒-๒๙๕๕๑-๐ ชื่อบัญชี หลวงพ่อเสรี อธิธโร

และได้โอนร่วมบุญประมูลพระขรรค์สีเขียวสว่าง
    ในวันที่ ๑๕/๗/๒๕๕๗ เวลา ๑๑.๕๒ น.
    จำนวน ๔,๖๙๙ บาท โอนเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    เลขที่บัญชี ๐๘๐-๒๕๒๖๔๗-๒ ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    (ยอดส่วนเกินที่ประมูล ขอร่วมเป็นค่าจัดส่ง และร่วมบุญถวายรองเท้าแก่ท่านเจมส์โบและคณะ)

• ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญกุศลนี้เป็นพุทธบูชาแด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ น้อมถวายเป็นธรรมบูชา และน้อมถวายเป็นสังฆบูชาแด่พระอริยสงฆ์สาวกทุกพระองค์ และพระโพธิสัตว์ทุกพระองค์
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวสหัมบดีพรหม ท้าวมหาพรหมทุกพระองค์ และพรหมทุกพระองค์ ตลอดถึงบริวารทั้งหลายของท่าน
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ มเหสักข์เทพทุกพระองค์ องค์เง็กเซียน องค์เจ้าพ่อกวนอู ปรมาจารย์เซียนทั้ง๑๐๘ พระเสวียนจั้ง เจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยว และองค์เทพเซียนทุกพระองค์ ท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอินทกะทั้งหลาย และบริวารทั้งหลายของท่าน ท่านมุจลินทร์เทวบุตร พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระกาฬไชยศรี เจ้าพ่อหอกลอง เจ้าพ่อเจตคุปต์ เจ้าพ่อหลักเมืองทุกจังหวัด และเทพเทวาทุกพระองค์ทั่วสากลพิภพ แสนโกฏิจักรวาล
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้เป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ และบูรพมหากษัตราธิราชเจ้าทุกพระองค์ ตลอดถึงพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า มีหลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ หลวงปู่โตวัดระฆังฯ หลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงพ่อสดวัดปากน้ำฯ และหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุงเป็นที่สุด
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ พระสีหบดินทร์ฤาษี พระสุทธิชาตะฤาษี พระโมกขวิสุทธิ์ฤาษี พระปรมัตถเมตไตรยฤาษี พระวสไวยยฤาษี พระปฐมอินทราชฤาษี พระสุทธิอันตรฤาษี พระภัทรไวยากูรณ์เทวราช พระสุทธิไวยธนเทวราช พระพิษณุรัตนฯเทวราช พระปมทปรเมศวร์โพธิสัตว์ พรหม เทพ เซียนทุกพระองค์ที่ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ ดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว ศาสตราวุธแก้ว ธาตุกายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา มงคลวัตถุทั้งหลายที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า ที่รักษาครอบครัวของข้าพเจ้า และที่รักษาที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านพยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ นายนิริยบาลทุกท่าน
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แก่พญาครุฑ พญานาค และบริวารทั้งหลาย
    • ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่นางแก้ว เครือญาติ มิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    • ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า และสรรพสัตว์ทั้งหลายทั่วทั้งไตรภูมิตลอดแสนโกฏิจักรวาล

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลแก่ท่านทั้งหลายที่กล่าวมา ตลอดถึงผู้ที่ร่วมอนุโมทนาในบุญนี้ ประหนึ่งได้ร่วมบำเพ็ญบุญกุศลนี้เองทุกประการ ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอนุโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญฯ

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาแต่อดีต ตลอดถึงบุญกุศลที่ได้ร่วมสร้างพระพุทธปฏิมาสมเด็จองค์ปฐมฯ หน้าตัก ๑๐ เมตร พระพุทธปฏิมาพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ บุญกุศลที่ได้ร่วมสร้างอุณาโลมอัญมณีประดับพระนั่งเมืองแก้ว บุญกุศลที่ได้ร่วมถวายกฐินสร้างพระบรรจุพลอย สร้างเจดีย์ และอาศรมอโรคยา และบุญกุศลที่ได้ร่วมถวายรองเท้าแด่พระสุปฏิปันโนเป็นที่สุด ขอให้ข้าพเจ้าจงมีความมั่นคง แน่วแน่ ไม่คลอนแคลนในการทำความดีให้ยิ่งๆขึ้นไป ขอให้มีกำลังใจสูงมีกำลังใจไม่สิ้นสุด เมื่อปรารถนาในความดีใดแล้วขอให้มีแต่ทางสำเร็จ มีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุนค้ำชู ศัตรูหมู่มารทั้งหลายจงหลีกทางห่างไกล ไร้ซึ่งอุปสรรคใหญ่น้อยคอยขัดขวาง ตราบเท่าถึงที่สุดแห่งความปรารถนาสำเร็จพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณในเบื้องหน้านั้นเทอญ ฯ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

13. Giant 1

ผมขอแจ้งโอนเงินร่วมบุญประมูลพระขรรค์สีเหลืองทอง จำนวน ๔,๖๕๓ บาท

ส่วนต่างผมขอร่วมเป็นค่าจัดส่งและสมทบบุญถวายทุกอย่างแก่ท่านเจมส์โบและคณะครับ

ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    2. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆองค์
    3. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า
    4. พระมหาโพธิสัตว์ ผู้จะสำเร็จพระสัมมาสัมโพธิญาณ หลังจากยุคของพระศรีอารียเมตไตรย เป็นองค์ที่ ๑๕ พร้อมบริวารทั้งหลาย
    5. ท่านเซียนทั้ง ๑๐๘ องค์และเหล่าบริวาร ท่านพญาครุฑและบริวารผู้ดูแลเหรียญครุฑทุกเหรียญ ตลอดจนท่านพญานาคและเหล่าบริวารทั้งหมด
    6. หลวงปู่ฤาษีเกษรี พระสุทธิอันตรฤาษี ครูบาอาจารย์สืบ ๆ กันมา โดยมีหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    7. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    8. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    9. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

ขออานิสงส์แห่งบุญนี้้ส่งผลให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัวในทรัพย์ ประสงค์สิ่งใดในงานบุญ ขอจงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ทุกประการ เทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ

ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    บัญชีผู้โอนเงิน DC 1
    เลขที่บัญชี - XXXXXXX146
    บัญชีผู้รับเงิน Numsai
    เลขที่บัญชี - 0802526472 - นางสาว พุทธารา โรจนฤทธิกร
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 4,653.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 15/07/2557
    วันที่หักเงินจากบัญชี 15/07/2557 ณ. 15:09:46

14. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอแจ้งโอนเงินร่วมบุญกฐิน ร่วมบุญถวายรองเท้าแด่ท่านเจมส์ และร่วมบุญสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ
    ด้วยการบูชาพระขรรค์สีแดง ๕,๙๙๙.๙๙ บาทค่ะ โอนแล้ววันนี้รายละเอียดตามสลิปแนบนะคะ
    ขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุก ๆ ท่านทุกประการค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      97.9 KB
      เปิดดู:
      39
  15. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    แจ้งข่าวค่ะ

ตอนนี้ที่วัดท่าขนุน มีการร่วมบุญเป็นเจ้าภาพอุปสมบทหมู่จำนวน ๑๐๐ รูป
    เนื่องในโอกาส ๑๐๐ ปี หลวงปู่สาย
    ตามลิ้งค์นี้นะคะ http://watthakhanun.com/webboard/showthread.php?p=120388#post120388

ใครสนใจเป็นเจ้าภาพบวชพระ ๑๐๐ รูป ขอเรียนเชิญนะคะ
    วันนี้ท่านสิทธิสัตตะเทพบุตรและบริวาร หนูตาล ลูกพีช
    และท่านอื่น ๆ ที่ไม่ได้เอ่ยนามได้ร่วมบุญไปแล้วค่ะ

บุญกุศลใดที่ว่าประเสริฐขอจงบังเกิดแก่ผู้ร่วมอนุโมทนาสาธุบุญประดุจท่านเหล่านั้นได้กระทำด้วยตนเองทุกประการค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2014
  16. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

http://www.watthakhanun.com/webboard/showthread.php?t=4056

กระทู้นี้หรือเป่าคะคุณน้ำตาล ขออนุญาตร่วมด้วยช่วยกันค่า ^^

17. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านที่ได้ครอบครองพระขรรค์ทั้ง 9 ด้วยครับ

และขออนุโมทนาบุญกับ ตาล ที่มาบอกบุญด้วยนะครับ

18. Giant 1

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพอุปสมบทหมู่จำนวน ๑๐๐ รูป เนื่องในโอกาส ๑๐๐ ปี หลวงปู่สาย จำนวน ๒๒๕.๔๕ บาท

ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา

1. สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสงฆ์สาวกทุกๆพระองค์
    2. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆองค์
    3. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า
    4. พระมหาโพธิสัตว์ ผู้จะสำเร็จพระสัมมาสัมโพธิญาณ หลังจากยุคของพระศรีอารียเมตไตรย เป็นองค์ที่ ๑๕ พร้อมบริวารทั้งหลาย
    5. ท่านเซียนทั้ง ๑๐๘ องค์และเหล่าบริวาร ท่านพญาครุฑและบริวารผู้ดูแลเหรียญครุฑทุกเหรียญ ตลอดจนท่านพญานาคและเหล่าบริวารทั้งหมด
    6. หลวงปู่ฤาษีเกษรี พระสุทธิอันตรฤาษี ครูบาอาจารย์สืบ ๆ กันมา โดยมี หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    หลวงปู่พวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    7. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    8. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    9. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขออานิสงส์แห่งบุญนี้้ส่งผลให้ข้าพเจ้าและผู้ร่วมโมทนามีความคล่องตัวในทรัพย์ ประสงค์สิ่งใดในงานบุญ
    ขอจงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ทุกประการ เทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ น้ำตาล ท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ

ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    บัญชีผู้โอนเงิน DC 1
    เลขที่บัญชี - XXXXXXX146
    บัญชีผู้รับเงิน ก้านบัว
    เลขที่บัญชี - 1372136428 - นางสาว พิกุลฉัตร พิจารณ์จิตร
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 225.45 บาท
    วันที่ทำรายการ 16/07/2557
    วันที่หักเงินจากบัญชี 16/07/2557 ณ. 10:12:35
    บริการแจ้งเตือนผู้รับเงินปลายทาง
    วิธีการแจ้งเตือน SMS
    หมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0871239191

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2014
  19. Numsai

ขออนุญาตเรียนท่านผู้เป็นเจ้าของพระขรรค์ทุกองค์ ดิฉันขอจัดส่งพระขรรค์ให้ในวันพรุ่งนี้

เนื่องจากวันนี้ติดงานนัดพบเจ้าภาพดำเนินงานกฐินปีนี้ เพื่อเตรียมวางแผนการบอกบุญ การจัดหาบริวารกฐิน และการรวบรวมปัจจัย เพื่อกฐินวัดเขาแก้ว(ถ้ำแก้วสวรรค์) จ.จันทบุรี

อีกประการดิฉันจะจัดชุดพระบรมสารีริกธาตุ ชุดใหม่ที่เพิ่งได้รับความอนุเคราะห์จากท่าน widya จัดส่งไปให้แก่ทุกท่านด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

20. bealm

bealm เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพอุปสมบทหมู่จำนวน ๑๐๐ รูป เนื่องในโอกาส ๑๐๐ ปี หลวงปู่สาย จำนวน ๕๐๐ บาท

- ขอน้อมถวายบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พ่อ แม่ ครู อาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจบันชาติ
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่หลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง และ หลวงพ่ออภิชิโต(ท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ) เป็นที่สุด
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ปวงพรหม เทพ เทวา ทุกชั้นฟ้า พระยายมราช และปรมามาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหลาย
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ พระสีหบดินทร์ฤาษี พระโมกขวิสุทธิ์ฤาษี พระปรมัตถเมตไตรยฤาษี พระวสไวยยฤาษี พระปรมัตถฤาษี พระสุชาตะฤาษี พระปาวราชะฤาษี พระปัทมนิลจักรฤาษี พระตันตปาลฤาษี พระปุญญเมศวร์โพธิสัตว์ พระทสปุราณโพธิสัตว์ พระภัทรไวยากูรณ์เทวราช พระสุทธิไวยธนเทวราช พระปมทปรเมศวร์โพธิสัตว์ พระโรจนไวยจักรเทวราช พระพิษณุรัตนฯเทวราช พระสุทธิรัตนปรเมศวร์โพธิสัตว์ พระศีลบริพัตรพรหม พรหม เทพเทวาทุกพระองค์ที่ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ ดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว พระขรรค์แก้ว จักรแก้ว กริซแก้ว กายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา ที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าและที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่นางแก้ว ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลประหนึ่งดังท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำเองทุกประการ เช่นนั้นเทอญฯ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้