ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณrarkmai ที่เป็นเจ้าของดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาลด้วย

2. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ประมวลภาพปิดการประมูลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล ขนาด ๑๑ กก.

ดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล อธิษฐานโดยพระตันตรวรรณฤาษี (พระอโมฆสิทธิพุทธเจ้า) เกิดก่อนสมัยพุทธกาลของพระไวโรจนพุทธเจ้า มีกายสิทธิ์ ๖๑,๘๘๐,๐๐๐ องค์ พระโมษยณปรเวทย์ราชาบดี เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว พร้อมพระนางวิญญูรัตนปวารตีมหาเทวี ปัจจุบันอยู่สวรรค์ชั้นปรนิมมิตตวสวัตตี (ชั้น ๖) พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดี จำนวน ๑๑ องค์

ปิดประมูลวันนี้ เวลา ๑๙.๕๙ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ด้วยครับ

3. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขออนุโมทนาบุญกับคุณ rarkmai ด้วยค่ะ..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant1 ที่กรุณาสรุปยอดการประมูลในครั้งนี้ด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบญกับคุณam12 คุณมุซาชิ คุณ suwat.su และคุณ Kanus ที่มีจิตร่วมบุญในการสร้างทางเดินจตุรทิศสู่ศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ, บุญลูกนิมิต วัดมีชัย และงานสาธารณประโยชน์กองทุนอัฐภิญญาค่ะ

และขอแสดงความยินดีกับคุณ rarkmai1 ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล พร้อมพระเขี้ยวแก้วของพระอโมฆสิทธิพุทธเจ้าค่ะ ซึ่งอธิษฐานโดยพระสิตตคาถาฤาษี(พระวิศวปาณีโพธิสัตว์) หลังพระอโมฆสิทธิพุทธเจ้าเสด็จเคลื่อนไปยังโลกธาตุของพระพุทธองค์

ทั้งสองรายการจะทำการจัดส่งในวันพฤหัสบดีที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ rarkmai1 และทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับ คุณ rarkmai ที่เป็นเจ้าของดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาลด้วยครับ

ขอให้สมหวังทุกประการครับ สาธุ สาธุ

5. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับ คุณ rarkmai1 ที่เป็นเจ้าของดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาลด้วย

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2014
  6. inna

inna เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 05/11/57 เวลา 08.50 น. ข้าพเจ้า ครอบครัว และกัลยาณมิตร
    ได้ฝากเงิน จำนวน 200.98 บาท เข้าบัญชี 1984685329 ธนาคารกรุงเทพ
    เพื่อร่วมบุญปิดอบาย สร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ
    กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกๆท่านนะคะ​

7. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ

จำนวน 600 บาทค่ะ (โอนแล้วค่ะ)

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ค่ะ

8. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับ คุณ rarkmai1 ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาลและพระเขี้ยวแก้วของพระอโมฆสิทธิพุทธเจ้าค่ะ

ขออนุโมทนาในกุศลต่างๆที่คุณ rarkmai1 ได้บำเพ็ญไว้ดีแล้วทุกประการนะคะ ^/l\^

9. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ จำนวน ๓๓๓ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

ธนาคารได้ดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 76298374
    วันที่ 05 พ.ย. 2557เวลา16:34:59 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก:บัญชีผู้โอน BBL XXX-X-XXX470
    โอนเงินไป:บัญชีผู้รับโอน BBL 214-4-064587
    ชื่อบัญชีน.ส.พุทธารา โรจนฤทธิกร
    จำนวนเงิน 333.00

10. rarkmai1

rarkmai1 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2012
    แจ้งโอนร่วมบุญประมูล
    ดวงแก้วทิศลักษณ์รัตนกาล อธิษฐานโดยพระตันตรวรรณฤาษี (พระอโมฆสิทธิพุทธเจ้า)
    จำนวนเงิน 69,000 บาท เมื่อวันที่ 5/11/2557 เวลาประมาณ 14:30 น. ผ่านเคาน์เตอร์BBL เรียบร้อยแล้ว

• ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมถวายบุญกุศลนี้บูชาแด่ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้บูชาแด่ พระอวโลกิเตศวรมหาโพธิสัตว์ พระสถามปราปต์มหาโพธิสัตว์ พระกษิติครรภ์มหาโพธิสัตว์พระมัญชุศรี พระมัญชุศรีมหาโพธิสัตว์ พระเมตไตรยมหาโพธิสัตว์ พระสมันตภัทรมหาโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์ทุกพระองค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวสหัมบดีพรหม ท้าวมหาชมภูบดี ท้าวผกาพรหม พรหมทุกพระองค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ มเหสักข์เทพทุกพระองค์ ท่านมุจลินทร์เทวบุตร ท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอินทกะ และบริวาร พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง เจ้าพ่อหอกลอง เจ้าพ่อเจตคุปต์ เจ้าพ่อพระกาฬไชยศรี เจ้าพ่อหลักเมืองทุกจังหวัด และเทพเทวาทุกพระองค์ทั่วสากลพิภพ อนันตจักรวาล
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่องค์เง็กเซียน องค์เจ้าแม่สวรรค์ องค์เจ้าพ่อกวนอู ท่านปรมาจารย์เซียน และเทพเซียนทั้ง ๑,๐๐๘ องค์ พระเสวียนจั้ง เจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยว และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านธารรัฐทสเทวราช เทวราชทุกพระองค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านอนันตกโชตเทวราช ท่านมหันธชินเทวบุตร ท่านโมลียเทวบุตร ท่านอิสริยชาติเทวบุตร ท่านสุรสีห์ฤทธิไกรเทวบุตร ท่านนวราชกุมารเทวบุตร ท่านราชภูติโชติเทวบุตร ท่านโชติยสิทธินาทเทวบุตร ท่านวาณิชตเทวชุตร ท่านสิทธิสารนาทเทวบุตร ท่านสุทธิสัตตวากรเทวบุตร เหล่าเทวดาม้าแก้วทั้ง ๑๐,๐๐๘ องค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าววิษณุกรรมเทวราชและท่านโชติรสศิลปกรรมเทพธิดา และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวรสทสกุมารเทวราช ท้าวเทวราชและเทวดาบริวารที่รักษาพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านพาหุลกะเทวบุตร และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านสุนันโทนาคราช ท่านพญาโภคนาคราช ท่านอัสดรนาคราช เจ้าเมืองพญานาคทั้ง ๗ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านปวันรัตนสิริมาศเทพธิดา และคณะของท่าน
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้เป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ตลอดถึงพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่บูรพมหากษัตราธิราชเจ้าทุกพระองค์ และเหล่าวีรชนผู้กล้าที่ปกป้องรักษาแผ่นดินไทยในอดีต
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า มีหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ หลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงปู่โตวัดระฆังฯ หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ดู่วัดสะแก หลวงพ่อสดวัดปากน้ำฯ หลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระวัดท่าซุง ครูบาอาจารย์ในสายธาตุกายสิทธิ์ มีหลวงปู่อาจารย์ใหญ่ หลวงปู่เกษรีฤาษี และคณะเป็นที่สุด
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านที่อธิษฐาน และท่านที่ดูแลรักษาพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา พระเขี้ยวแก้วเนรมิต ดวงแก้ว ธาตุกายสิทธิ์ มงคลวัตถุทั้งหลายที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่ปกปักษ์รักษาตัวข้าพเจ้าและคนในครอบครัว และเทวดาที่อยู่เขตที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แก่พญาครุฑทุกพระองค์ อันมีพญาครุฑมหาเวชไชยยันต์มหาราช พญาครุฑเวนไตยปักษี พระยาครุฑจิตรสุบรรณ สหบดินทร์ครุฑา พญาครุฑทั้งหลายที่สงเคราะห์ผู้ที่บูชาเหรียญท่านจิตโต และบริวารของท่านทั้งหลาย
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านพยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ นายนิริยบาลทุกท่าน
    • ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่นางแก้ว ญาติ มิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    • ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้าและคนในครอบครัวข้าพเจ้า และสรรพสัตว์ทั้งหลายทั่วอนันต์จักรวาล

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ ขอท่านสุรสีห์ฤทธิไกรเทวบุตร และคณะ ได้โปรดบอกกล่าวบุญนี้ และขอให้ทุกๆท่าน ได้โปรดตั้งจิตประหนึ่งท่านทั้งหลายที่กล่าวนามมา เหมือนได้กระทำด้วยตัวท่านเองทุกประการด้วยเถิด ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนาและเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด และขอให้บุญนี้ส่งผลให้วงศ์ตระกูลพ้นจากอบายภูมิ ท่านใดที่ยังไม่ทราบบุญนี้ ขอเทวดาทั้งหลาย บอกกล่าวให้ทราบและโมทนาสาธุการ หากท่านที่ยังทนทุกข์อยู่เบื้องล่าง เมื่อใดที่ขึ้นมา ขอท่านพระยายมราชได้โปรดแจ้งข่าวบุญนี้แก่ญาติหรือวงศ์ตระกูลของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค หลวงปู่โต วัดระฆังฯ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลวงพ่อสด วัดปากน้ำฯ หลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ วัดท่าซุง ครูบาอาจารย์ในสายธาตุกายสิทธิ์มีหลวงปู่อาจารย์ใหญ่ หลวงปู่เกษรีฤาษี และคณะเป็นที่สุด
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงจิตสว่างไสวเยือกเย็นอยู่เป็นนิจ ขอให้มีสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่องได้สมบัติอัศจรรย์ทันใช้ไว้สร้างบารมีอย่างไม่รู้หมดสิ้น ขอให้มีบริวารดี ขอให้กิจการทุกอย่างที่กระทำมีแต่ทางเจริญรุ่งเรือง ปรารถนาทำการสิ่งใดก็ขอให้สัมฤทธิ์ผลได้โดยง่ายมีผู้คอยเกื้อหนุนอุปถัมภ์ค้ำชู ศัตรูหมู่มารอุปสรรคอย่าได้ขวางกั้นได้
    ขอให้คู่ครองเสมอกันด้วย ทาน ศีล ปัญญา และจาคะ เป็นผู้ที่เข้าใจและส่งเสริมซึ่งกันและกันได้ทุกด้าน ขอให้ครอบครัวมีความสุข พ้นจากทุกข์โศก โรค ภัย ในทุกที่ทุกสถานและทุกกาล มีความสมบูรณ์พร้อมทั้งกายและใจสามารถปฏิบัติธรรมได้โดยสะดวก
    ขอให้ข้าพเจ้าจงมีความมั่นคง แน่วแน่ ไม่คลอนแคลนในการทำความดีให้ยิ่งๆขึ้นไป ขอให้มีกำลังใจสูงไม่สิ้นสุด เมื่อปรารถนาในความดีใดแล้วขอให้มีแต่ทางสำเร็จ มีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุนค้ำชู ศัตรูหมู่มารทั้งหลายจงหลีกทางห่างไกล ไร้ซึ่งอุปสรรคใหญ่น้อยคอยขัดขวาง ขอคำว่า ยากจน คำว่าไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จอย่าได้ปรากฏเลย ตราบเท่าถึงพระนิพพานเทอญ ฯ
    ขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้ผลญาณ และวิชาความรู้เก่าๆ จงได้กลับคืนมา และให้ได้พบครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ขอให้ช่วยประสิทธิประสาทพร และสรรพวิชาทั้งหลายทั้งมวล ที่เคยเรียนรู้แล้วให้ระลึกรู้ได้ใช้คล่องโดยพลัน พร้อมทั้งให้ได้เรียนรู้สรรพวิชาทั้งหลายให้ยิ่งๆขึ้นไป เมื่อต้องการฝึกสรรพวิชาใดๆก็ตามที่เป็นสัมมาทิฐิ ขอให้สามารถเรียนรู้ได้โดยสะดวก และแตกฉานในวิชานั้นอย่างรวดเร็ว ขอให้ได้สร้างคุณประโยชน์ใหญ่แก่บวรพระพุทธศาสนาและชนหมู่มาก ด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน และขอขอบคุณ คุณน้ำใส และหมู่คณะ รวมถึงกัลยาณมิตรทุกท่าน ด้วยครับ

11. volcano

volcano เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 ธันวาคม 2005
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ จำนวน 100 บาทครับ โอนแล้ววันที่ 5/11/57 เวลา 17:43 น

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

12. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างทางเดินจตุรทิศ
    รอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ
    จำนวน 100 บาทครับ โอนแล้ววันที่ 5/11/57 เวลา 21.27 น.
    ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา
    ขอให้ผลบุญทั้งหมดจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลด้วยเถิด สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆนะครับ

ภาพปาฎิหาริย์สวยมากครับ ปลื้มใจที่ได้ร่วมบุญทั้งหมดเกี่ยวกับการสร้างองค์พระวิปัสสีพุทธเจ้าจนสำเร็จครับ
    ดีใจมากๆนะครับ หวังว่าทุกคนคงดีใจและมีความสุขที่ได้เห็นความสำเร็จนี้เช่นกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2014
  13. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนเงิน ร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติแล้ว เมื่อวานนี้ จำนวน 999.65 บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. thanyapud

thanyapud เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ร่วมทำบุญสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ จำนวน 399 บาท โอนเรียบร้อยแล้ววันนี้ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

15. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมและเพื่อนร่วมงาน ร่วมทำบุญสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ จำนวน 500 บาท โอนเรียบร้อยแล้ววันนี้(06/11/57) เวลา 11.43 น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

16. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมและเพื่อนร่วมงาน ร่วมทำบุญสร้างทางเดินจตุรทิศรอบศาลาประดิษฐานสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ เพิ่มอีกจำนวน 150 บาท โอนเรียบร้อยแล้ววันนี้(06/11/57) เวลา 13.32 น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. Numsai

วันนี้ ๑๙.๑๙ น.-ประมูลพระเขี้ยวแก้ว ๔ องค์

พระเขี้ยวแก้วเทพเนรมิต ผู้รักษาเป็นพรหม และเทวดาดูแลรักษาเพื่อให้ผู้ที่สั่งสมบุญมาดีแต่กาลก่อน อัญเชิญจากถ้ำลึกในเทือกเขาภูพาน พระเขี้ยวแก้ว ๔ องค์ เกี่ยวเนื่องกับพระพุทธเจ้าในอดีต เมื่อวันแรม ๘ ค่ำ เดือน ๑๑ ที่ผ่านมา ดังนี้

รายการที่ ๑.พระอักโษภยพุทธะ ด้านล่าง-ขวา อธิษฐานโดย พระทัณฑโภชชงค์ฤาษี (พระอวโลกิเตศวรโพธิสัตว์)

เปิดประมูลที่ ๓,๘๘๘ บาท

รายการที่ ๒.พระเขี้ยวเรวตพุทธเจ้า ด้านบน-ขวา อธิษฐานโดย พระสมภพรัตนฤาษี (พระมัญชุศรีโพธิสัตว์)

รายการที่ ๓ พระเขี้ยวพระพุทธกัสสปพุทธเจ้า ด้านล่าง-ขวา อธิษฐานโดย พระไวยกัปปฤาษี(พระมัญชุศรีโพธิสัตว์)

รายการที่ ๔ พระเขี้ยวพระพุทธกัสสปพุทธเจ้า ด้านล่าง-ซ้าย อธิษฐานโดย พระไวยกัปปฤาษี(พระมัญชุศรีโพธิสัตว์)

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

18. Numsai

..กติกาการประมูล...

๑. ประมูลในวันที่ ๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ สิ้นสุดเวลาประมูล ๑๙.๑๙ น. ตามฤกษ์พรหมสิทธิ์ อมฤตโชค ตรงกับวันแรม ๑ ค่ำ เดือน ๑๒ ปีมะเมีย

๒. ผู้ประมูลที่นาทีสุดท้าย จะต้องผ่านการประมูลมาแล้วอย่างน้อย ๑ ครั้ง

๓. ขอสงวนสิทธิ์ให้ประมูล เพียงท่านละ ๑ รายการเท่านั้น
    ๔. กรุณาโอนปัจจัยบูชาภายใน ๓ วัน หลังจากโอนปัจจัยแล้วจะทำการส่งทางไปรษณีย์ต่อไป

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์
    ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อร่วมบุญดังนี้

๑. ๑๐% หลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อสร้างทางเดินเข้าศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ วัดป่าดอนธาตุ อ.หนองหาน จ.อุดรธานี

๒. ๑๐% หลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพลูกนิมิตเอก วัดมีชัย อ.หนองหาน จ.อุดรธานี

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2014
  19. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2014
  20. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    2
    รายการที่ ๔ พระเขี้ยวพระพุทธกัสสปพุทธเจ้า ด้านล่าง-ซ้าย อธิษฐานโดย พระไวยกัปปฤาษี(พระมัญชุศรีโพธิสัตว์)

4,000 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้