ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ๑๙.๓๘ น.ประมูลพระเขี้ยวแก้ว -พระโลมาและพระขรรค์..

ในช่วงวันพระที่ผ่านมา มีธาตุกายสิทธิ์ขึ้นมา ดังนี้

๑.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่ ก่อนทรงดับขันธ์ปรินิพพาน ทรงมอบแด่เทวดา ส่วนหนึ่งไว้ประดิษฐานในพระเจดีย์ในนาคพิภพ

เริ่มประมูลที่ ๑,๙๘๘ บาท

๒. พระโลมาพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า จำนวน ๑ คู่ มาจากพระเจดีย์ในนาคพิภพ เพื่อให้ผู้ปฏิบัติดีได้สักการบูชา

๓. พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่ ก่อนทรงดับขันธ์ปรินิพพาน ทรงมอบแด่เทวดา ส่วนหนึ่งไว้ประดิษฐานในพระเจดีย์ในนาคพิภพ

๔.พระโลมาพระปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(ต้นธาตุสายปราบ) ส่วนหนึ่งทรงมอบให้พญานาค เพื่อถึงเวลาได้ให้ผู้ปฏิบัติดีได้สักการบูชา

๕.พระโลมาพระสุริยประภาพุทธเจ้า (สายกายสายรุ้ง-เดิมทรงปรารถนาในสายปราบภายหลังลา) ส่วนหนึ่งทรงมอบให้พญานาค เพื่อถึงเวลาได้ให้ผู้ปฏิบัติดีได้สักการบูชา

๖.พระโลมาพระวรเมตไตรยพุทธเจ้า (สายปราบ) ส่วนหนึ่งทรงมอบให้พญานาค เพื่อถึงเวลาได้ให้ผู้ปฏิบัติดีได้สักการบูชา

พระเขี้ยวแก้วรายการที่ 7.jpg

๗.พระเขี้ยวแก้วพระโวหารติรปุญญพุทธเจ้า ทรงตรัสรู้พระสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นลำดับที่ ๖ หลังจากสมเด็จองค์ปฐมทรงบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ อธิษฐานโดยพระโภครัตนบวรพุทธเจ้า(ตรัสรู้เป็นพระองค์ที่ ๙)

เริ่มที่ ๔๒๕๕ บาท

พระเขี้ยวแก้ว 8.jpg

๘. พระเขี้ยวแก้วพระโพธิบวรพุทธเจ้า ทรงตรัสรู้พระสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นลำดับที่ ๗ หลังจากสมเด็จองค์ปฐมทรงบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ อธิษฐานโดย พระโลกุตตรวรจักรพุทธเจ้า(ตรัสรู้เป็นพระองค์ที่ ๘)

พระเขี้ยวแก้ว 9.jpg

๙. พระเขี้ยวแก้วพระโลกุตตรวรจักรพุทธเจ้า ทรงตรัสรู้พระสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นลำดับที่ ๘ หลังจากสมเด็จองค์ปฐมทรงบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ อธิษฐานโดยพระวิภารติบวรพุทธเจ้า(ตรัสรู้เป็นพระองค์ที่ ๑๐)

๑๐. พระขรรค์สีชมพู อธิษฐานโดยพระอิทธิศีลบวรพุทธเจ้า ก่อนบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ ๑๐๐, ๘๐๐ ปี
    เริ่มที่ ๓,๘๙๗ บาท

2. Numsai

..กติกาในการประมูล..

๑. เริ่มในวันที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๕๘ สิ้นสุดเวลา ๑๙.๓๘ น. ตามฤกษ์ราชาโชค ตรงกับวันขึ้น ๑๓ ค่ำ เดือน ๑๐ ปีมะแม

๒. ผู้ที่ประมูลจะต้องประมูล ๑ ครั้ง เพื่อรับสิทธิ์การประมูลรอบสุดท้าย รวมเป็น ๒ ครั้ง เป็นอย่างน้อยค่ะ

๓. ขอสงวนสิทธิ์ประมูลได้ท่านละไม่เกิน ๒ รายการค่ะ โดยผู้ประมูลสามารถเปลี่ยนแปลงรายการประมูลได้ ๒ ครั้ง และไม่ควรใช้ชื่อตนเองประมูลให้ท่านอื่นค่ะ

๔. ผู้ประมูลราคาสูงสุด ภายในเวลาที่กำหนด(ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) จะเป็นผู้รับมอบดวงแก้ว หรือธาตุกายสิทธิ์บูชาต่อไป

๕. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน และกรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 732-2-41469-9
    ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา เดอะมอลล์บางกะปิ

หรือ

เลขที่ 0802526472
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

หรือ

เลขที่ 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาแยกถนนพัฒนาการ
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๓๐% หลังหักค่าใช้จ่าย ร่วมบุญกฐินถวายพระชำระหนี้สงฆ์ วัดศาลพันท้าย จ.สมุทรสาคร

๒. ๕๐ บาท/รายการ ร่วมบุญสร้างพระ ๗ นิ้ว และฐานดวงแก้วด้วยโรสควอตซ์

๓. ๑๐๐ บาท/รายการร่วมบุญโรงทาน และค่าน้ำค่าไฟ กฐิน วัดดอนธาตุ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2015
  3. Numsai

..เปรียบเทียบขนาดพระเขี้ยวแก้วกับพระโลมาค่ะ..

พระเขี้ยวแก้ว-พระโลมา.jpg เทียบพระโลมา.jpg

เปรียบเทียบขนาดของพระเขี้ยวแก้ว กับพระโลมาค่ะ สำหรับพระโลมาหมายเลข ๑ -๖ ก็มีขนาดไม่เท่ากันคะ

4. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ๑.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่
    ร่วมประมูล ๒,๐๐๐ บาท
    ๒.พระโลมาพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า จำนวน ๑ คู่

5. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมประมูลรายการที่ 6 1999 บาทค่ะ

6. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูลรายการที่ 5 = 2111บาท

7. PALA 5

PALA 5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    ขอร่วมบุญประมูล

๓.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่ 2000 บาท
    ๔.พระโลมาพระปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(ต้นธาตุสายปราบ) 2000 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

8. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมประมูลรายการที่ 4 = 2111บาท

9. เอ๋ปากน้ำ

บูชารายการที่ 4= 2000
    บูชารายการที่ 5=2199

10. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ร่วมประมูลรายการที่ 4 = 2300 บาท

11. pasteque

ร่วมประมูลรายการที่ 4 1999 บาทค่ะ

12. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ๗.พระเขี้ยวแก้วพระโวหารติรปุญญพุทธเจ้า ทรงตรัสรู้พระสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นลำดับที่ ๖ หลังจากสมเด็จองค์ปฐมทรงบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ อธิษฐานโดยพระโภครัตนบวรพุทธเจ้า(ตรัสรู้เป็นพระองค์ที่ ๙)

เริ่มที่ 4411 บาท

๘. พระเขี้ยวแก้วพระโพธิบวรพุทธเจ้า
    4411 บาท

13. PALA 5

PALA 5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    ขอร่วมบุญประมูล

๓.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่ 2020 บาท
    ๔.พระโลมาพระปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(ต้นธาตุสายปราบ) 2700 บาท

14. เอ๋ปากน้ำ

รายการที่ 5= 2222!!°

15. ธรรมวิวัฒน์

82
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ประมูลพระเขี้ยวแก้ว พระโลมา ได้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

16. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ๑.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่
    ร่วมประมูล ๒,๑๔๕ บาท
    ๒.พระโลมาพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า จำนวน ๑ คู่
    ร่วมประมูล ๒,๑๔๕ บาท

17. pasteque

กลับมาไม่ทัน เสียดายจังค่ะ

ขอแสดงความยินดีและกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ดูแลพระโลมา พระเขี้ยวแก้วและพระขรรค์แก้วด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการประมูลในครั้งนี้ด้วยค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิค่ะ

18. Phaththachayyo

Phaththachayyo เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2014
    ขออนุโมทนาบุญทุก ๆ ท่าน และ
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้ดูแลพระโลมา พระเขี้ยวแก้วและพระขรรค์แก้วด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการประมูลในครั้งนี้ด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

19. Numsai

..ขอแสดงความยินดีกับทุก ๆ ท่านดังนี้ค่ะ..

วันนี้ 07:42 PM
    จันทรกาล รายการที่ 5= 2222!!°

วันนี้ 07:38 PM
    PALA 5 ขอร่วมบุญประมูล

๓.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่ 2020 บาท
    ๔.พระโลมาพระปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(ต้นธาตุสายปราบ) 2700 บาท

วันนี้ 07:35 PM
    widya ๗.พระเขี้ยวแก้วพระโวหารติรปุญญพุทธเจ้า ทรงตรัสรู้พระสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นลำดับที่ ๖ หลังจากสมเด็จองค์ปฐมทรงบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ อธิษฐานโดยพระโภครัตนบวรพุทธเจ้า(ตรัสรู้เป็นพระองค์ที่ ๙)

เริ่มที่ 4411 บาท

๘. พระเขี้ยวแก้วพระโพธิบวรพุทธเจ้า
    4411 บาท

วันนี้ 07:33 PM
    pasteque ร่วมประมูลรายการที่ 4 1999 บาทค่ะ

วันนี้ 07:30 PM
    ธรรมวิวัฒน์ ร่วมประมูลรายการที่ 4 = 2300 บาท

วันนี้ 07:24 PM
    จันทรกาล บูชารายการที่ 4= 2000
    บูชารายการที่ 5=2199

วันนี้ 07:23 PM
    ธรรมวิวัฒน์ ร่วมประมูลรายการที่ 4 = 2111บาท
    วันนี้ 07:21 PM
    PALA 5 ขอร่วมบุญประมูล

๓.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่ 2000 บาท
    ๔.พระโลมาพระปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(ต้นธาตุสายปราบ) 2000 บาท

วันนี้ 07:17 PM
    จันทรกาล ร่วมประมูลรายการที่ 5 = 2111บาท

วันนี้ 07:15 PM
    pasteque ขอร่วมประมูลรายการที่ 6 1999 บาทค่ะ

วันนี้ 07:13 PM
    prapart54 ๑.พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า(สมเด็จองค์ปฐม) ๑ คู่

-----------------------------------------------
    ก่อนอื่นต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เปิดประมูลระยะเวลาอันสั้นค่ะ เนื่องจากมีอุปสรรคบางอย่างในการลงประมูลค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมประมูลในวันนี้ค่ะ

เนื่องจากวันนี้ในการประมูลของท่านบางรายการไม่มีผู้ประมูลร่วม สำหรับกติกาที่ให้มีการประมูล ๒ ครั้งถือว่า จะมอบสิทธิ์แด่ท่านที่ไม่มีคู่แข่งในการประมูล ครั้งนี้ค่ะ

ขอแสดงความยินดีกับทุก ๆ ท่านดังนี้

๑. คุณ prapart54 ได้เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๑ พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า และรายการที่ ๒ พระโลมาพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้าต่อไปค่ะ

๒. คุณ PALA5 เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๓พระโลมาพระติกขคัมมบรมพุทธเจ้า และรายการที่ ๔ พระโลมาพระปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(ต้นธาตุสายปราบ)

๓. คุณจันทรกาล เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๕ พระโลมาพระสุริยประภาพุทธเจ้า
    ต่อไปค่ะ
    ๔. คุณ pasteque รายการที่ ๖ พระโลมาพระวรเมตไตรยพุทธเจ้า (สายปราบ)

๕. ท่าน widya เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๗ พระเขี้ยวแก้วพระโวหารติรปุญญพุทธเจ้า และรายการที่ ๘ พระเขี้ยวแก้วพระโพธิบวรพุทธเจ้า ต่อไปค่ะ

ส่วนรายการที่ ๙ และรายการที่ ๑๐ ไม่มีผู้ประมูลค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

20. Numsai

..เรียนคุณ Anantapats เพื่อรับสิทธิ์ค่ะ

เดิมทีพี่เก็บดวงแก้วดวงที่ ๒ ซึ่งเป็นของพระอิทธิศีลบวรพุทธเจ้า เพื่อฝึกวิชา

แต่เนื่องจากเวลานี้ มีพระขรรค์สีชมพูของพระพุทธองค์ขึ้นมาแล้ว หากปรารถนาจะบูชาดวงแก้วดวงที่ ๒ กรุณาแจ้งการรับสิทธิ์ครั้งนี้ด้วยค่ะ บูชาเท่ากับทุก ๆ ท่านค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญในทุกบุญกุศลของคุณ anantapats ด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2015
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้