ปิดแล้ว..กฐินสร้างโบสถ์ วัดสันคะยอม..เชิญร่วมโมทนาที่หน้า 26 ครับ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 15 กรกฎาคม 2013.

1. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    รูปกฐินสามัคคี ที่วัดสันพะยอมครับ ปีนี้ยอดกฐินทั้งหมดทุกสาย ได้ยอด 312,122.75 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ เดี่ยวจะมาบรรยายภาพให้นะครับ ก่อนอื่น ผมกับน้องป๊อป(ชาวประมง) ต้องขอบคุณพี่ณัฐวัฒน์ที่ได้ให้เราติดสอยห้อยตามไปร่วมบุญในครั้งนี้ ขอบคุณครับ

2. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    รูปที่คณะชาวบ้านสันพะยอมมาต้อนรับคณะเรา รูปพี่ณัฐวัฒน์กับผ้าพระกฐิน รูปพี่ณัฐวัฒน์กำลังบรรตุกรุพระเพื่อสืบทอดพระศาสนารูปโบสถ์ที่เราเป็นเจ้าภาพร่วมกันสร้างจากกฐินปีนี้ ภาพภายในโบสถ์(แสงน้อยครับทำให้ถ่ายได้ไม่เยอะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2013