ปิดรับบริจาค "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุนในวันวิสาขบูชา (ปิดยอดที่ 320,000 บาท)

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 30 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มี่นะค่ะ

มี่นะค่ะ สมาชิก

โอนแล้วค่ะ อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

ร่วมทำบุุญ 50 บาทค่ะ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    สวดคาถาเงินล้าน 9 จบ ถวายเป็นพุทธบูชา

วันนี้ได้ร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 56
    จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 30 มี.ค.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

3. wane

wane เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้โอนเงินทำบุญผ้าป่า จำนวน 100 บาทแล้วนะจ๊ะ
    โอนเมื่อเวลา 13.25 น.ของวันที่ 1 เม.ย. 56
    ธ.ไทยพาณิชย์จ้า

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    สวดคาถาเงินล้าน 9 จบ ถวายเป็นพุทธบูชา

วันนี้ได้ร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 56
    จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 1 เม.ย.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

5. EakCm

EakCm เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10ปี โอนเข้าธนาคารกรุงไทย วันที่ 2 เม.ย.56 เวลา 13.43 น. 400.- บาท ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. indyplus

indyplus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" จำนวนเงิน 2,220 บาทครับ

โมทนาบุญกับทุกๆ ท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

7. ธรรมวิวัฒน์

82

จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 3 เม.ย.56

8. Kriangkrai29

Kriangkrai29 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ

วันนี้เมื่อตอนประมาณใกล้ๆสามทุ่มกว่า โอนเงินร่วมบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วยครับ 10 กอง 100 บาทครั สาธุๆๆๆ

9. arron_chris

arron_chris เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2007
    กระผม นายสืบศักดิ์ สีม่วง
    นางสายเงิน สีม่วง
    นส รังศิญา สีม่วง
    นตเกรียงศักดิ์ สีม่วง
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ"ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ร่วมสร้าง "ศาลาหลังใหม่" และร่วมทำบุญทุกอย่าง (สร้างพระพุทธรูป วิหารทาน ธรรมทาน และชำระหนี้สงฆ์) เพื่อบูชาพระคุณพระศรีรัตนตรัย ในครั้งนี้ด้วยครับ พร้อมขออนุโมทนาบุญทุกบุญ กับผู้จัดและทุกๆท่านที่มีจิตเลื่อมใสศรัทธาในครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอยึดพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งสูงสุด ขออานิสงค์นี้บันดาลให้ข้าพเจ้าและทุกท่านจงเจริญในธรรมมะของพระพุทธองค์ เข้าถึงธรรมอย่างรวดเร็ว มีสมบัติอัศจรรย์เกิดขึ้นซึ่งตักไม่พร่องไว้ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาสืบต่อไป พร้อมทั้งเลี้ยงดูคุณบิดามารดา และผู้มีพระคุณทุกๆท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ;aa41

10. ภัสสกาญจน์

ภัสสกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้านส.ภัสสกาญจน์ กานต์รวีกุล คุณแม่อาม้วย กานต์รวีกุลและครอบครัว
    ร่วมทำบุญ"ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 2556
    จำนวน 100 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์403-2-62406-0 ในวันที่ 6 ก.พ.56
    ...ขอถวายอานิสงฆ์ผลบุญนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าและครอบครัว-ท่านเทพเทวาฯที่ปกปักษ์รักษาตัวข้าพเจ้าและครอบครัว บรรดาญาติสนิทมิตรสหายที่ได้ล่วงลับไปแล้ว ดวงวิญญานของบิดาและญาติผู้ล่วงลับทุกคนของข้าพเจ้าฯ ดวงชีวิตที่ข้าฯได้เคยทำลายและสัตว์เลี้ยงที่ข้าฯได้นำมาเลี้ยงและเสียชีวิตไป ตลอดจนเจ้าที่เจ้าทางที่ข้าพเจ้าฯพักอาศัยอยู่และเจ้าที่เจ้าทางที่ทำงานของข้าพเจ้าฯ รวมถึงสัมพะเวสีทั้งหลาย สาธุฯ

11. ธรรมวิวัฒน์

82

จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 5 เม.ย.56

12. sukh_anand

sukh_anand เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โอนไป 500.- เข้าบัญชีของธนาคารกสิกรไทย ฝากร่วมบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2013
  13. annmilk

annmilk เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2010
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4032624060 - นาย ชยาคมน์ ธรรมปรีชา

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน. 20.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม. 10.00 บาท
    วันที่ทำรายการ. . 05/04/2556 - 21:50:57
    ข้าพเจ้ารวมเป็นเจ้าภาพ"ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุนในวันวิสาขบูชา

14. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต10ปี จำนวน1กองครับ

วันนี้ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต10ปี จำนวน1กองครับ
    ผ่านคุณนกวายุภักษ์ครับ

สมาทานศีล ๕ ก่อนแล้ว ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี

ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์
    พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช
    นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย เศรษฐกิจพอเพียงเลี้ยงชีวิตยั่งยืนครับ
    catt14อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับcatt14
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ;aa21

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2013
  15. ธรรมวิวัฒน์

82

จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 7 เม.ย.56

16. Nuntiyagul

Nuntiyagul เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมทำบุญด้วยค่ะ ดิฉันได้โอนเงินไป แล้ว 200 บาท วันที่ 4/4/2556 เข้าธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ 403-2-62406-0 ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญค่ะ ธัญญกร นันทิยกุล

17. ธรรมวิวัฒน์

82
    จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 8 เม.ย.56

18. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต10ปี จำนวน1กองเศษครับ

;aa45เมื่อวานนี้ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต10ปี จำนวน1กองเศษครับ
    ผ่านคุณนกวายุภักษ์ครับ 12.34 บาท
    สมาทานศีล ๕ ก่อนแล้ว ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี

ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์
    พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช
    นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย เศรษฐกิจพอเพียงเลี้ยงชีวิตยั่งยืนครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับcatt14
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ;aa21

19. ธรรมวิวัฒน์

82
    จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 9 เม.ย.56

20. ปีติ

ปีติ เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับ

ผมขอร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ด้วยครับ

วันที่ 09/04/56 เวลา 20:59 น.
    โอนเงินผ่าน ATM เข้าบัญชี ธนาคารกรุงไทย
    เป็นจำนวนเงิน 555.55 บาท

เพื่องานบุญ
    ปัจจัยในการทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี"
    ร่วมสร้าง "ศาลาหลังใหม่" และร่วมทำบุญทุกอย่าง (สร้างพระพุทธรูป วิหารทาน ธรรมทาน และชำระหนี้สงฆ์)
    เพื่อบูชาพระคุณพระศรีรัตนตรัย โดยจะถวายที่วัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี
    ในวันวิสาขบูชา วันศุกร์ที่ 24 พฤษภาคม 2556 (ซึ่งพระอาจารย์เล็กเมตตาอนุญาตให้ฉลอง "พระพุทธพลังจิตทองคำ" ด้วย)

ผมอนุโมทนาสาธุครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้