ฝันว่าพระภิกษุที่มรณะไปนานแล้วเอาจีวรมาให้

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นาคบุตร, 23 มิถุนายน 2012.

1. jaebi

jaebi สมาชิก

อยากสอบถามผู้รู้ว่าจิตของเราสามารถออกไปตอนเรานอนหลับโดยไม่รู้ตัวได้ไหม
    เพราะว่าเวลาพี่น้องเรามีภัยหรืออะไรก็ตามเขาจะฝันเห็นเราไปช่วย และก็มักฝันว่าได้ไปสถานที่ต่าง ๆ และชอบฝันเห็นพระธาตุเจดีสีทองหลายครั้งแต่ต่างวัดต่างสถานที่ มีครั้งหนึ่งฝันว่าพระภิกษุรูปหนึ่งที่ท่านดังองค์หนึ่งอยู่ที่จ.ศรีสะเกษ หลวงปู่ห้วย ท่านป่วยแต่ลำตัวท่านมีแสงสว่าง แต่ไปพบท่านปรากฎว่าท่านป่วยจริงๆ

2. นาคบุตร

นาคบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับผมเคยเป็นตอนที่ผมเรียนอยู่ วันนั้นผมซ้อมกีฬาเหนื่อยมากพอหัวถึงหมอนก็ไปเลยครับ จิตหลุดออกจากร่างมาอยู่ที่หน้าบ้านตัวเองแต่เจ้าพ่อสนั่นที่อยู่ที่ศาลเจ้ากลางหมู่บ้านท่านไม่ให้ผมเข้าไปในบ้านเพราะถ้าเข้าไปแล้วผมจะกลับออกมาเข้าร่างไม่ได้อีก ท่านจึงพาผมกลับมาส่งที่หน้าห้องที่พักตอนผมกำลังจะเข้าร่างมีเพื่อนที่นอนข้างกันเห็นผมกลับเข้าร่างด้วยครับ

3. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ

เคยฝันครั้งหนึ่ง คือ ได้พบพระสงฆ์ ถึง 3 รูป
    2 รูปแรก ท่านก็นำผ้าไตรมามอบให้....ก็รับไว้

แล้วสักพัก ในฝัน ก็ได้พบพระอีก 1 รูป ในฝันกำลังสนทนาธรรมกับท่าน
    เรื่องสุขภาพ ท่านก็เมตตาให้พรค่ะ