ฝันเห็นพญานาคสีขาวตัวใหญ่อยู่ในห้อง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 4 ตุลาคม 2016.

1. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อเรื่องมังกรอีกหน่อย ถ้ามังกรสีทอง
    ไม่รู้ว่า ใครเคยเห็น ป้ายหรือรูปมังกรทอง ที่หลายๆบ้าน
    หรือทางคนเชื้อสายจีน ชอบเอามาประดับ
    ตกแต่งบ้าน อาคารไหมครับ นั่นหละครับ
    ไม่ใช่แบบมังกรไม้แกะสลักเป็นนาฬิกาหรือเฟอร์นิเจอร์นะครับ
    สมมุติว่า เราได้เห็น การปรากฏกายบนโลกนี้
    จะต่างกับพยานาคสีขาวเล็กน้อย
    ตรงที่พยานาคสีขาว เราจะเห็นลำตัวได้ไม่ทะลุมองได้
    แบบเต็มส่วนคือมองรู้ว่าเป็นลำตัวได้
    ที่เห็นออกว่าเป็นสีขาว คล้ายๆสีขาวมุก
    แต่ถ้ามังกรทอง จะเป็นประกายเล็กๆฝอยๆ
    รวมๆกันให้มองดูรวมๆได้ว่าเป็นช่วงลำตัว มองทะลุได้
    ส่วนหน้าตาก็ต่างกันที่มีหนวดกับเขานี่หละครับ
    ปล แค่เพียงแต่เล่าให้ฟัง.. (^_^)..