ฝันเห็นแฟนเก่าบ่อยมากค่ะ แปลว่าอะไรค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย trophywife, 14 สิงหาคม 2010.

1. c nam

c nam สมาชิกใหม่

19 กรกฎาคม 2012
    ฝันถึงคนรักเก่า

เราก้อเป็นค่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้คิดถึงและ เลิกกันไปตั้ง10กว่าปี แต่ก้อฝันถึงเค้า พอฝันแล้วทำให้ใจว้าวุ่นเลยค่ะ
    รู้สึกคิดถึงเค้ามาก อยากเจอ อยากคุยกะเค้า แต่เราอยู่ห่างไกลกันคนละทิศ

2. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งฝันถึงสามีเก่าเมื่อคืน เราไม่ได้คิดถึงเขามานานแล้ว แต่กลับฝันถึงเขาซะอย่างงั้น( เราคิดถึงคนอื่นมากๆแต่กลับไม่เคยฝันถึง) แต่ก็แปลกจังค่ะเพราพอตื่นขึ้นมาแล้วมันรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก รู้สึกอิ่มใจอย่างไรไม่รู้ rabbit_heart

3. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ขอแชร์ด้วยคนค่ะ

พึ่งฝันไปเมื่อ 3 วันก่อนเหมือนกันค่ะไม่รุเหมือนกันว่าความหมายคืออะไร..
    แต่รีบกลับหมอนทันทีเลยแหละค่ะ..เผื่อเขาจะคิดถุงเราบ้างหนะ อิอิ

4. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ากลับหมอนจะช่วยให้เขาคิดถึงเราหรือคะ ?? หรือยังไงเอ่ย

5. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เคยได้ยินมาค่ะว่า เวลาที่เราฝันถึงคนรักเก่า หรือคนที่เรารัก และตอนนี้
    ไม่ได้เจอหรือไม่ได้อยู่ด้วยกัน ไม่ว่าความฝันนั้นจะด้วยจิตใต้สำนึก หรือ
    กินเยอะก่อนนอน หรือ เพราะเขาคนนั้นคิดถึงเราจริง ๆ ก็ตาม แสดงว่า
    เขาคิดถึงเรา อิอิ อันนี้ก็ไม่รู้จิงหรือปล่าวหนะค่ะ แต่คิดเข้าข้างตัวเอง
    ไว้ก่อน 555 และถ้าอยากให้เขาคิดถึงเราด้วย ก็ต้องกลับหมอน เรื่อง
    ราวมันก็เป็นเช่นนี้เองค่ะคุณขา >๐<

6. klook

klook สมาชิกใหม่

ผ่านมา 3ปีแล้ว

ฝันเหมือนกันคะ แรกๆก็ไม่แปลกนะ คิดว่าคงพึ่งเลิกกันคงเพราะผูกพันเลยฝันเกี่ยวอะคะ แต่นี่ผ่านมา 3 ปีกว่าแล้วนะก็ยังฝันเห็นอยู่ตลอด บอกตรงๆนะว่าไม่ได้คิดถึงแล้ว ต่างคนก็ต่างมีครอบครัว ไม่เคยเจอหน้ากันตลอด 3 ปีกว่าต แต่เป็นเพราะอะไรทำไม่ถึงต้องฝันเกี่ยวตลอดทั้งเรื่องที่เคยเกิดขึ้นแล้า และไม่เคยเกิดขึ้น งง กะตัวเองจิงๆ

7. chenroom

chenroom เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2012
    ฝันเหมือนกันบ่อยมากๆๆๆๆ คิดได้อย่างเดียวตอนนี้ กรรมเก่าเราทำเขาไว้เยอะถึงทำให้เราไม่เป็นสุข มีทางเดียว แผ่บุญกุศลให้เขาเยอะๆๆๆ พันธะที่ผูกมัดจะทำให้เรากระสับส่ายใจเป็นทุกข์

8. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไปเล่นเกมส์เดี๋ยวก็หาย