**พระกรรมฐานสาย ลป.ชอบ ลป.คำดี ลป.หลุย และครูบาอาจารย์สายต่างๆ**//

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Lo_olLo, 12 พฤษภาคม 2016.

1. Lo_olLo

Lo_olLo เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 กรกฎาคม 2012
    .....หลังจากหล่อชนวนมวลสารขึ้นเป็นองค์พระแล้ว "พระเนื้องามมากครับออกสีเนื้อสำริดผสม" ทั้งเงางาม ทางคณะแจ้งให้ทางโรงงานไม่ให้ขัดเงาครับ เพื่อจะได้เปิดผิวเนื้อให้ได้เห็นมวลสารชัดเจนครับ

....ตอนนี้ทางคณะผู้จัดสร้างได้นำส่งพระทั้งหมดส่ง "ยิงเลเซอร์ยันต์ ผู้มีโชค" ไว้ด้านหลังองค์พระก่อนจะตอกโค๊ตและเข้าพิธีจตุโรบังเกิดทรัพย์ต่อไปครับ

....ขอให้รออีกสักระยะนะครับ จึงเรียนแจ้งมาเพื่อทราบการดำเนินงานครับ

2. Lo_olLo

Lo_olLo เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

......ตอนนี้งานเลเซอร์ยันต์ "มีโชค" ได้ทำเสร็จแล้วครับ แล้วเดียวรอตอกโค๊ตและเข้าพิธี "จตุโรบังเกิดทรัพย์" โดยอาจารย์บุญเลิศ เป็นเจ้าพิธีบวงสรวง และพระเดชพระคุณหลวงพ่อเจ้าคณะจังหวัด เมตตาอธิษฐานจิตต่อไปครับ

.....อาจารย์บุญเลิศ กรุณาเล่ายันต์ "มีโชค" นี้ให้ฟังครับว่า "ยันต์นี้อ่านว่า ลักขี ในบาลีแปลว่า มีโชคดี ส่วนภาษาอังกฤษ อ่านว่า lucky ก็แปลว่า โชคดี ในภาษาสันสกฤต อ่านว่า ลักษมี แปลว่า โชคดี ฉะนั้นยันต์นี้จึงมีความโชคดี มีโชค มีลาภ เป็นอนัน" ครูบาอาจารย์ในอดีตท่านก็เลยนำเคล็ดนี้มาเป็นรูปลักษณ์ เพื่อน้อมนำพลังงานด้านโชคลาภ เงินทอง และมีสูตรลง "จตุโรบังเกิดทรัพย์" ใช้หนุนให้มีพลังงานคุณวิเศษในด้านโชคลาภโดยตรง สมกับเป็นพระปิดตา "สุภคตา แปลว่า ผู้มีโชคดีบังเกิดทรัพย์"

.....คงไม่เกินวันที่ 7 เมษายน 2567 ก็คงจะแล้วเสร็จและจัดส่งให้สมาชิกทุกท่านหลังเสร็จพิธีต่อไปครับ

....ต้องขออภัยในความล่าช้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ....
    อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2024
  3. Lo_olLo

....วันนี้ 8/4/2567 เวลาประมาณ 17.20 น ทางคณะผู้จัดสร้างได้นำพระปิดตามีโชค"สุภคตา" กราบขอเมตตาธรรมพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชวชิรสุธี เมตตาอธิษฐานจิตเบิกนำฤกษ์ครับ เพื่อเป็นการเสริมพลังงานธรรมพุทธคุณให้กับยันต์และองค์พระให้เป็นพลังงานเนื้อเดียวกันและหนุนกันครับ

....พรุ่งนี้ อาจารย์บุญเลิศท่านจะกรุณาทำพิธี
    "จตุโรบังเกิดทรัพย์" ในช่วงเช้านะครับ ถ้าหลังพิธี ทางคณะแจกแจงยอดเสร็จผู้เขียนจะเริ่มทยอยจัดส่งให้สมาชิกทุกท่านเลยนะครับ

ปล.ท่านอาจารย์บุญเลิศบอกว่า
    "รุ่นนี้ในวันทำพิธีพลีมวลสารท่านนิมิตรเห็นถุงเงินใหญ่ มีเงินล้นออกมาจากถุง" ท่านจึงแปลนิมิตรให้หมู่คณะได้ฟังครับว่า "เงินล้น แปลว่า เงินเหลือ" คือเหลือกินเหลือใช้ คนปัจจุบันที่ลำบากเรื่องเงินทองเพราะเงินมันไม่เหลือนี้แหละมีเท่าไรก็เอาไปใช้หมด นิมิตรนี้ดีถือเป็นพลังงานอุดไม่ให้เงินรั่วไหล ให้มันเหลือเก็บนั้นละ เงินเหลือมันถึงจะรวย ถ้าหมั่นสวดมนต์ภาวนาไม่ลำบากหรอกพกติดตัวไว้เถอะ....

พระเดชพระคุณหลวงพ่อเมตตาอ่านรายงาน
    เรื่องการขออนุญาตสร้างพระปิดตาสุภคตาของชมรม

ก่อนท่านจะเมตตาอธิษฐานจิต โดยท่านใช้หนังสือลองพื้นไว้อ่านครับ เพราะตาท่านไม่ค่อยดีนักมองไม่เห็น

พระทุกองค์ตอกโค๊ตชัดเจนแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2024
  4. Lo_olLo

ในวันที่ 10 - 11 เมษายน 2567
    ทางคณะชมรมพุทธธรรมเพื่อการเผยแพร่ได้จัดส่ง

"พระปิดตาสุภคตา มหาลาโภ สิทธิลักขี"

ให้สมาชิกทุกท่านที่ร่วมบุญครบทุกท่านแล้วนะครับ ส่วนท่านใดอยากได้รหัสไปรษณีย์สามารถแจ้งขอรับทาง PM ได้เลยครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

หมายเหตุ : ขออนุญาตเรียนแจ้งให้ท่านสมาชิกทราบก่อนนะครับว่า
    "พัสดุจะเริ่มถึงมือท่านสมาชิกทุกท่านหลังสงกรานต์นะครับ"

.....เพราะผู้เขียนได้สอบถามไปยังไปรษณีย์แล้วครับ ได้ความว่า
    ไปรษณีย์ไม่ปิดทำการ เปิดรับพัสดุและรับส่งตลอดครับ แต่พัสดุจะถึงและ
    นำเก็บไว้ที่ทำการไปรษณีย์ในเขตนั้นๆของท่านเท่านั้น ยังไม่ได้มีการนำจ่าย "ที่จะนำจ่ายถึงมือท่านผู้รับ จะหลังสงกรานต์เพื่อป้องกันความเสียหายในระหว่างที่เจ้าหน้าที่ไปรษณีย์ขับขี่รถนำส่งของให้ท่านสมาชิกครับ(เพราะเดียวโดนสาดน้ำครับ)....."

จึงเรียนแจ้งมาเพื่อทราบดังนี้ครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2024
  5. Lo_olLo

เหรียญพุทธจักร
    เหรียญมหาฤกษ์เสาร์๕ ประจำปี 2567

ท่านสมาชิกสามารถชมภาพหล่อชนวนเพิ่มเติมได้ที่
    FB : วัตถุมงคลพลังจิต ตามลิ๊งได้ล้างนี้ได้ครับ

https://www.facebook.com/groups/1337602133458401

แผ่นยันต์รัตนมาลาเต็มสูตร(สายหลวงพ่อย้อย วัดอัมพวัน)
    ...ปีนี้มีฤกษ์ใหญ่ที่เรียกว่า "ฤกษ์เสาร์๕" ซึ่งมีความเชื่อแต่โบราณครับว่า เป็นฤกษ์แห่งอิทธิฤทธิ์ เป็นฤกษ์ที่ดาวต่างๆจะโคจรมาขนานกันทำมุม และเชื่อมต่อพลังงานต่างๆมาเสริมได้เป็นอย่างดี

....ปีนี้ในรอบเกือบ 30 ปีได้โคจรมาถึงอีกรอบซึ่งตรงกับ วันเสาร์ที่ 13 ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5 ปี2567 ตรงกับสงกรานต์ปีใหม่ไทยพอดี (เสาร์5 คือวันเสาร์ขึ้น5ค่ำเดือน5) และอีก 10 ปีข้างหน้า วันเสาร์ที่ตรงกับขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5
    จึงจะเวียนมาอีกครั้งครับ

....ในโอกาสแห่งวันแรงนี้เอง ทางคณะชมรมพุทธธรรมเพื่อการเผยแพร่ จึงขอความกรุณาท่านอาจารย์บุญเลิศ ทำพระขึ้นมาชุดหนึ่งเป็นพระพิมพ์ใบโพธิ์ พิมพ์เดียวกันกับพระของ "ท่านพ่อลี" วัดอโศการาม ซึ่งเรียกกันว่าพระพิมพ์ "พุทธจักร"

...ท่านอาจารย์บุญเลิศท่านจึงกรุณามอบแผ่นชนวนมวลสาร(เสกมานานกว่า10 ปี) มอบให้มีดังนี้ครับ

1.แผ่นจารบาลีบทสวด "ธัมมจักกัปวัตนสูตร" ฉบับหลวง พระอาจารย์มหาวิมล อัตตธัมโม วัดระฆังมอบให้มา 1 ชุด(หายากมากๆผ่านพิธีสมโภชในอุโบสถวัดระฆังแล้ว)
    2.แผ่นยันต์พระพุทธนิมิตร(ตำราวัดประดู่ทรงธรรม)
    3.แผ่นจารอักขรพระคาถาชินบัญชรไตรสรณคมน์(เจ้าคุณเที่ยงเมตตาอธิษฐานจิตวัดระฆังปี 2550)
    4.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านฤทธิ์(พระมหาโมคัลลานะ)
    5.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านปัญญา(พระสารีบุตร)
    6.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านย่นย่อธรรมให้พิศดาร(พระมหากัจจายนะ)
    7.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านมหาลาภ(พระสีวลี)
    8.แผ่นยันต์รัตนมาลาเต็มสูตร(สายหลวงพ่อย้อย วัดอัมพวัน)

9.แผ่นยันต์พิเศษที่ไม่เหมือนที่ใด แผ่นจาร "ปฏิจจสมุปบาท" โดยแผ่นจารนี้อาจารย์บุญเลิศกรุณาเล่าให้ฟังว่า "ในสมัยที่พระพุทธเจ้าท่านมีพระชนชีพอยู่นั้น" เมื่อท่านว่างจากพุทธกิจต่างๆแล้ว สิ่งที่ท่านจะใครควรอยู่เสมอคือ "ธรรมบทปฏิจจสมุปบาท" แผ่นจารนี้จึงถือเป็นธรรมวิภาคจากพระโอษฐ์โดยตรงที่เรียกว่าพุทธวัจจนะ
    ชนวนหล่อเพิ่มเติม
    1.พระกริ่งหลวงปู่ชอบ ฐานสโม รุ่นปลดหนี้ ปี2535
    2.พระมหากัจจายนะ หลวงปู่ชอบเนื้อเงิน ปี2536 วัดโคกมน
    3.แท่งมหาชนวน"ยันต์โสฬสมหางคล"
    4."แผ่นจารลายมือ อักขระบทสรรเสริญ พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ" เมตตาจารและอธิษฐานจิต "พระเดชพระคุณพระราชวชิรสุธีหลวงพ่อมหาสุพัฒน์ สุวัฑฒโน"

-----------ทั้งหมดได้ทำการหล่อวันนี้ เพื่อนำเข้าพิธีวันที่ 13 เมษายน 2567 (เสาร์ 5) ณ สำนักงานท่านอาจารย์บุญเลิศ จ.เพชรบูรณ์ ครับ สร้างจำนวนจำกัดเพียง 85 องค์ เท่านั้นนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2024
  6. Lo_olLo

เสาร์ ๕ ขึ้น ๕ ค่ำ เดือน ๕
    (วันเสาร์๕ ใหญ่)

.....วันนี้ 13/4/2567 เวลาประมาณ 19.15 น. ผู้เขียนได้เดินทางจากจังหวัดเลย ไปถึงจังหวัดเพชรบูรณ์ ซึ่งเป็นสำนักของท่าน อ.บุญเลิศ ไปกับหมู่คณะเพื่อไป ขอนำเหรียญ "พุทธจักร" เข้าขออนุญาตท่าน อ.บุญเลิศ ฝากเข้าพิธีในคืนนี้ด้วยครับ

....ทีแรกนึกว่าจะมีแต่คณะชมรมพุทธธรรมเพื่อการเผยแพร่ ที่ไหนได้มีอีก 2 วัดที่นำวัตถุมงคลมาฝากในพิธี "ไหว้ครูบูชาพระในวันเสาร์๕ ครั้งนี้ด้วย" โดยท่านอาจารย์ได้กำหนดฤกษ์ดาวโคจรตรงกันคือเวลา 19.30 น. เนื่องจากท่านได้คำนวณแล้วครับว่า ดาวที่ส่งผลแรงและโคจรขนานกัน คือเวลาที่ 19.29.22 น.(แต่ด้วยวินาทีและมิลลิวินาทีจึงต้องเหมารวมเป็น 19.30 น.)

....โดยท่านอาจารย์ได้เข้าไปในห้องพระของท่าน (ห้ามคนนอกเข้าไปจนกว่าจะแล้วเสร็จเพื่อมิให้เกิดการรบกวน) ส่วนผู้ที่มาเฝ้ารอรับวัตถุมงคลให้รอที่ด้านล้างสำนัก เพราะปีนี้ท่านไม่ได้จัดพิธีด้านนอกครับ เพราะต้องใช้สมาธิอย่างมาก

พระประจำสำนักท่าน "หลังเสร็จพิธีผู้เขียนได้ขออนุญาตถ่ายไว้"
    .....หลังเสร็จพิธีแล้วครับ ท่านนั่งภาวนาอยู่ประมาณ 35 นาที เพราะท่านออกจากห้องราวๆ 20.10 น. หลังจากนั้นท่านก็มานั่ง ที่นั่งประจำของท่านด้านล้าง กินน้ำกินท่าเสร็จ ท่านก็มานั่งคุยกับผู้ศรัทธาบริเวณนั้นครับ(ซึ่งผู้เขียนก็นั่งอยู่แถวนั้น) ผู้เขียนขออนุญาตเล่าเรื่องที่ผู้ศรัทธาถามท่าน หลังพิธีเสาร์๕ เท่าที่พอจะจำได้และเข้าใจ พอคร่าวๆดังนี้ครับ

.....มีศรัทธาท่านหนึ่งเรียนถาม ท่านอาจารย์บุญเลิศว่า "อธิษฐานจิตเป็นอย่างไรบ้างครับ"

.
    ....ท่านอาจารย์บอกว่า "ท่านไม่ได้อธิษฐานจิตนะ ท่านเพียงเป็นตัวกลางขอบารมีธรรม หรือที่เรียกว่าพระพุทธฉัพพรรณรังสีมาผ่านที่ท่านไปประสิทธิในวัตถุมงคลในพิธีนั้นๆให้พระท่านเมตตาคลุมให้"

.....ผู้ศรัทธาเลยสอบถามว่า "แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับเสกวันเสาร์5กับวันปกติต่างกันไหมครับ"

....ท่านอาจารย์บุญเลิศกรุณาเล่าว่า "พุทธบารมีพระพุทธเจ้านี้ไม่มีประมาณนะแต่ว่าวันเสาร์๕ จะพิเศษตรงที่น้อมกำลังดาวต่างๆ ที่มีอิธิพลต่อโลก เช่น ดวงอาทิตย์มีพลังงานความร้อนส่งผลต่อฤดูกาลโลก ดวงจันทร์มีผลต่อน้ำขึ้นน้ำลงบนโลก ดาวอื่นๆก็เช่นกัน ย้อมมีผลต่อโลกไปในด้านต่างๆทั้งเรื่องคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า คลื่นวิทยุต่างๆด้วย และในวันเสาร์๕ นี้เอง พอดาวต่างๆเรียงขนานกันพลังงานต่างๆก็จะผ่านเป็นแนวเดียวกัน เวลาน้อมนำพลังงานเหล่านี้มันจึงแรงกว่าพลังงานวันอื่นๆนะ..."

....ผู้ศรัทธาถามต่อว่า "แล้วพลังงานต่างๆจะน้อมเข้าสู่วัตถุมงคลนี้ พลังงานจะไม่ตีกันหรือครับ"

.
    ...อาจารย์บุญเลิศตอบ "พลังงานทั้งหลายผู้เสกไม่ได้สร้างเองนะ พลังงานทั้งหลายมีอยู่แล้วในธรรมชาติ มีอยู่แล้วในพลังงานการบำเพ็ญบารมีของพระพุทธเจ้าและพระอริยสงฆ์ทั้งหลายที่ท่านทิ้งๆไว้ในโลก รวมถึงพระโพธิ์สัตว์และผู้ทำความดีไม่ว่าจะศาสนาไหน ไม่ว่าทั้งดีและไม่ดีทิ้งไว้ในสามแดนโลกธาตุนี้หมด ผู้เสกเป็นเพียงผู้น้อมพลังงานเหล่านั้นมาที่ตัวเอง แล้วแผ่ไปที่วัตถุมงคล ถ้าเปรียบเทียบง่ายๆ ผู้เสกก็เหมือนพ่อครัวปรุงอาหาร เพียงนำวัตถุดิบต่างๆที่มีรสต่างๆเข้ามาทำอาหารให้เกิดรสชาติต่างๆขึ้นเท่านั้น"

.....เช่นว่า
    ถ้าพลังงานที่ร้อนแรง ผู้เสกก็ต้องวางจิตให้มีการเพ่งมากๆวางจิตให้หนักๆเข้าไว้ เพื่อรองรับพลังงานร้อนแรงนั้น ส่วนมากพลังงานแนวนี้จะออกไปในทาง"มหาอุตม์" ถ้าวางจิตหนักๆแล้วจะไปเอา "เมตตา" แบบนี้ก็ไม่ได้เพราะมันวางจิตคนละพลังงาน ถ้าจะเอาเมตตาก็ต้อง ทำจิตเบาๆสบายๆเจริญพรหมวิหารให้มากๆ ยิ่งเบามาเท่าไร พลังงาน"เมตตายิ่งผ่านมากเท่านั้น"

.
    ...ผู้ศรัทธา "อ๋อ พอเข้าใจแล้วครับ"

....อาจารย์บุญเลิศ "ในพิธีเสาร์๕ นี้พลังงานจะไหลแรงเป็นพิเศษ ด้วยปัจจัยทางกายภาพคือดวงดาวต่างๆ พอเริ่มบวงสรวงขนก็ลุกชันถึงหัวแล้ว(พร้อมเอามือจับที่หัว) พอบวงสรวงเสร็จกำหนดจิตภาวนาเท่านั้น ภาพองค์พระแก้วใสปรากฏขึ้นเหนือหัวทันที บริเวณโดยรอบเป็นสีแก้วผลึกเงางามเหมือนหลอดไฟนี้แหละ(พร้อมทั้งชีไปที่หลอดไฟ) ขาวใสอยู่อย่างนั้น.."

....ผู้ศรัทธา(ผู้หญิงท่านหนึ่งที่นั่งบริเวณนั้น) ถามท่านว่า "แล้วพลังงานแบบนี้คือพลังงานอะไรคะ"

......อ.บุญเลิศตอบ "พลังงานเปิดโลก ครบทั้งหมดแล้ว"

พระที่ผ่านพิธีวันนี้เสาร์๕ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2024
  7. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ขอร่วมบุญ 3 องค์

8. Lo_olLo

ยังไม่เปิดร่วมบุญนะครับ ไว้พรุ่งนี้จะแจ้งเปิดพร้อมกันนะครับ เพราะว่าต้องมีงานเลเซอร์ลงยันต์ด้านหลังและเข้าพิธีอีกหลายวาระครับ ไว้รอพรุ่งนี้ขออนุญาตสรุปยอดทั้งหมดแล้วจะแจ้งเปิดร่วมบุญนะครับ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาในกุศลจิตครับ

9. Lo_olLo

เปิดจองเหรียญ "พุทธจักรเสาร์ ๕"
    ผ่านพิธีอธิษฐานจิต วันเสาร์ที่ 13 ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5

....เหรียญพุทธจักรรุ่นนี้ ทางชมรมพุทธธรรมเพื่อการเผยแพร่ได้ขออนุญาตและขอคำปรึกษาจากท่าน อาจารย์บุญเลิศ เชื่อบุญมี อาจารย์ฆราวาสสายวัดประดู่ทรงธรรม จัดสร้างขึ้นในโอกาสที่มีฤกษ์ใหญ่เสาร์5(ดังรายละเอียดที่ได้นำเรียนในกระทู้ #5427) และท่านได้มอบชนวนมวลสารต่างๆให้นำมาหล่อ ที่เหมาะสมกับพลังงานแห่งพระที่จะได้จัดสร้างในครั้งนี้ และได้รับความเมตตาธรรมอย่างมากจาก พระราชวชิรสุธี(หลวงพ่อเจ้าคณะจังหวัด) เมตตา "ลงจารบทสรรเสริญพุทธรัตนไตร" ให้อย่างครบสูตร

.....และได้ผ่านพิธีเสาร์5 ตามฤกษ์แล้วเมื่อวันเสาร์ที่ 13 เมษายน 2567 เป็นปฐมฤกษ์ที่ได้ว่างพลังงานในพระเหรียญพุทธจักรไว้ในวาระแรก

....และทางชมรม จะได้กราบขอเมตตาพ่อแม่ครูบาอาจารย์อธิษฐานจิตในอีกหลายวาระต่อไปตามสมควรครับ เพราะพระชุดนี้ตั้งใจสร้างในฤกษ์เสาร์5 เลยเอาพลังงานเสาร์5 เป็นหลักโดยครูบาอาจารย์ผู้มีความเชียวชาญ อย่าง อ.บุญเลิศ ให้ความกรุณาทำพิธีตามแบบแผนโบราณจารย์ ให้ในโอกาสนี้ครบทุกประการครับ (ดังในรายละเอียดกระทู้ที่ #5428)

....จำนวนการสร้างทั้งสิ้น 85 เหรียญ(หล่อจากมวลสารล้วนๆเลยได้น้อย)
    แต่เปิดให้บูชาเพียง 80 เหรียญนะครับ ปัจจัยส่วนนี้ทางชมรมจะใช้เพื่อการกุศลภายในชมรมต่อไป และจะกราบถวายวัดต่างๆที่ได้ไปกราบขอเมตตาครูบาอาจารย์อธิษฐานจิตด้วยนะครับ(เพราะครั้งนี้สร้างพระเอาฤกษ์เลยมิได้เจาะจงงานการกุศลวัดใดเป็นพิเศษครับ)

ฉะนั้นรุ่นเสาร์5 นี้จะมีอีกวาระหนึ่งคือ 10 ปีข้างหน้าที่จะมีฤกษ์นี้อีกครั้ง
    เปิดจองตั้งแต่บัดนี้ 14/4/2567 จนถึง 17/4/2567
    (หรือยอดเต็มก่อนก็ปิดก่อน)
    ท่านที่ร่วมบุญ 150 บาทจะได้รับ เหรียญพุทธจักร 1 องค์ครับ

และเมื่อจองแล้วยังไม่ต้องโอนปัจจัยจนกว่าจะสรุปยอดอีกครั้งเพื่อ
    จะได้ไม่เกินยอดจองนะครับ

ขออนุโมทนาครับ

***หมายเหตุ - พระชุดนี้ด้านหลังจะส่งทำเลเซอร์ยันต์ครูประทับก่อนนะครับ ซึ่งจะเป็นยันต์อะไรนั้นต้องรอ อาจารย์บุญเลิศท่านพิจารณาอีกทีและเสร็จแล้วก็ต้องเข้าพิธีอีกหลายวาระจึงจะจัดส่งให้สมาชิกที่ร่วมบุญต่อไปครับ (แต่ผ่านพิธีเสาร์5 เป็นที่เรียบร้อยเป็นปฐมฤกษ์แล้วครับ)

หล่อชนวนทั้งหมดเมื่อวันที่ 7 เมษายน 2567

1.แผ่นจารบาลีบทสวด "ธัมมจักกัปวัตนสูตร" ฉบับหลวง พระอาจารย์มหาวิมล อัตตธัมโม วัดระฆังมอบให้มา 1 ชุด(หายากมากๆผ่านพิธีสมโภชในอุโบสถวัดระฆังแล้ว)
    2.แผ่นยันต์พระพุทธนิมิตร(ตำราวัดประดู่ทรงธรรม)
    3.แผ่นจารอักขรพระคาถาชินบัญชรไตรสรณคมน์(เจ้าคุณเที่ยงเมตตาอธิษฐานจิตวัดระฆังปี 2550)
    4.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านฤทธิ์(พระมหาโมคัลลานะ)
    5.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านปัญญา(พระสารีบุตร)
    6.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านย่นย่อธรรมให้พิศดาร(พระมหากัจจายนะ)
    7.แผ่นจารอักขระยันต์อัครสาวกด้านมหาลาภ(พระสีวลี)
    8.แผ่นยันต์รัตนมาลาเต็มสูตร(สายหลวงพ่อย้อย วัดอัมพวัน)
    9.แผ่นยันต์พิเศษที่ไม่เหมือนที่ใด แผ่นจาร "ปฏิจจสมุปบาท" โดยแผ่นจารนี้อาจารย์บุญเลิศกรุณาเล่าให้ฟังว่า "ในสมัยที่พระพุทธเจ้าท่านมีพระชนชีพอยู่นั้น" เมื่อท่านว่างจากพุทธกิจต่างๆแล้ว สิ่งที่ท่านจะใครควรอยู่เสมอคือ "ธรรมบทปฏิจจสมุปบาท" แผ่นจารนี้จึงถือเป็นธรรมวิภาคจากพระโอษฐ์โดยตรงที่เรียกว่าพุทธวัจจนะ

ชนวนหล่อเพิ่มเติม
    1.พระกริ่งหลวงปู่ชอบ ฐานสโม รุ่นปลดหนี้ ปี2535
    2.พระมหากัจจายนะ หลวงปู่ชอบเนื้อเงิน ปี2536 วัดโคกมน
    3.แท่งมหาชนวน"ยันต์โสฬสมหางคล"
    **4."แผ่นจารลายมือ อักขระบทสรรเสริญ พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ" เมตตาจารและอธิษฐานจิต "พระเดชพระคุณพระราชวชิรสุธีหลวงพ่อมหาสุพัฒน์ สุวัฑฒโน"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2024
  10. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญเหรียญพุทธจักร 4 เหรียญครับท่านอาจารย์

11. Vanda1541

Vanda1541 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ
    ร่วมบุญ เหรียญพุทธจักรเสาร์ 5
    3 เหรียญ x150 บาทค่ะ

12. songsakth

songsakth เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ขอร่วมบุญเหรียญพุทธจักร 3 เหรียญครับ ท่านอาจารย์

13. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ขอร่วมบุญ 8 เหรียญครับ

14. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ขอร่วมบุญ 5 เหรียญครับ

15. สิริพงษ์

สิริพงษ์ Active Member

ขอร่วมบุญ 10 เหรียญครับ

16. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    รวมบุญจองเหรียญพุทธจักรเสาร์ ๕" 2เหรียญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2024
  17. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมบุญ5เหรียญครับ

18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอิบูชา 1 เหรียญ

19. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 10 เหรียญครับ

20. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอร่วมบุญเหรียญพุทธจักร 4 เหรียญครับ
    อาจารย์