...พระกริ่งจตุรพิธพรชัย.... ถวายเงินแด่วัดแล้วร่วมอนุโมทนาครับ หน้าสุดท้าย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 6 กันยายน 2009.

1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ

2. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ภาพในงานพิธีพุทธาภิเศกเหรียญหลวงพ่อเกษม เขมโก ณ วัดพระแก้วดอนเต้า อ.เมือง จ.ลำปาง ผมได้นำพระกริ่ง สมเด็จองค์ปฐม พระผงขุนแผนฯ บาตรน้ำมนต์ เข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษก ใช้เส้นเจ้านายนำเข้าในพิธี มีช่องว่างพอดีเหมาะเจาะครับ

3. woottipon

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

4. woottipon

พระเถระที่ร่วมปลุกเสกอันมีท่านเจ้าคุณเจ้าคณะจังหวัดลำปาง วัดบุญญวาสวิหาร

5. woottipon

ท่านเจ้าคุณว่าที่เจ้าคณะจังหวัด วัดเจดีย์ซาวหลัง ปลุกเสกนิ่งนาน

6. woottipon

พระเดชพระคุณหลวงพ่อไพบูลย์ วัดอนาลโย จ.พะเยา เมตตาปลุกเสกอย่างเข้มขลัง

7. woottipon

และได้รับความเมตตาจากพระเดชพระคุณหลวงปู่ครูบาแสงหล้า จากสหภาพพม่า มาร่วมปลุกเสกอย่างดียิ่ง ท่านเป็นพระเถระที่ทรงคุณครูบาบุญชุ่มท่านนับถือมากครับ

8. woottipon

พระครูบาเจ้าบุญชุ่ม ญาณสังวโร เมตตามาร่วมปลุกเสก พระมหาโพธิสัตว์ที่มีบารมีสูงครับ

9. woottipon

ขณะที่เริ่มพิธีปลุกเสก พระอาทิตย์ทรงกรด ปลุกเสกเสร็จผู้คนต่างร่วมบูชาวัตถุมงคล กันล้นหลามจนเหรียญหมื่นองค์และพระผงหมื่นองค์เกือบหมด มีเรื่องแปลกที่คณะกรรมการจัดสร้างไปขอความเมตตาครูบาบุญชุมมาเสก พอท่านพบกับคณะกรรมการจัดสร้างท่านก็บอกสร้างไปเถอะ หลวงพ่อเกษมดีมากๆ ให้สร้างอย่างละหมื่นองค์ ท่านจะมาร่วมเสก ทางคณะกรรมการจัดสร้างงงกันเป็นอันมากว่าท่านรู้ได้อย่างไร ไม่มีใครไปบอกท่านก่อนเลย พอทำพิธีปลุกเสกเสร็จก็ทำลายบล๊อกเหรียญ และบล๊อกพระผงต่อหน้าผู้ว่าราชการจังหวัด
    ถือว่าเป็นรุ่นที่เจตนาบริสุทธิ์ และหาทุนเพื่อซื้อเครื่องมือแพทย์ในการผ่าตัดหัวใจ<!-- google_ad_section_end -->

10. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

๑๐ มกราคม ๒๕๕๓

ลำดับที่ ๑๗

โอนเงิน จำนวน ๕,๑๐๐ บาทแล้วครับ

11. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งรุ่นนี้ต่อไปคงหาได้ยาก คุณ Woottipon สร้างพระแต่ละรุ่นมีคุณค่าทุกรุ่นเลย ขออนุโมทนาด้วยครับและนับเป็นโชคดีสำหรับสมาชิกที่ได้ร่วมทำบุญจองกันไว้ ว่าแต่ว่าคุณ Woottipon ได้สร้างพระขุนแผนด้วยหรือครับ

12. woottipon

มีดีข่าวสำหรับท่านพลาดการจอง

เนื้อนวะโลหะที่หล่อไว้ยังมีเหลือจากการจองจำนวนหนึ่ง ซึ่งผมให้ช่างเขาหล่อจนหมดเนื้อชนวนที่หลอมไว้ แบ่งให้ร่วมบุญได้ประมาณ 5 องค์ เป็นชุดที่อุดผงมวลสารศักดิ์สิทธิ์ หากท่านใดสนใจ ที่จะจองร่วมบุญปิดทองพระประธาน ก็เชิญนะครับ ชำระเงิน 3 งวด งวดละ 1000 บาท ถึงสิ้นเดือนเมษายน ชุดละ 3000 บาท ได้พระสมมนาคุณเหมือนกันครับ กระแสเนื้อนั้นสุดยอดครับเต็มสูตร

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

13. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญบูชาสร้างพระกับพี่นี่ทำให้ผมเป็นคนแย่มาก เพราะไม่รู้จะนำองค์ไหนแขวนดี อยากแขวนไปซะทุกองค์เลย

14. woottipon

555 ผมเองก็ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกัน เลยต้องนิมนต์สลับกันไปทุกรุ่นครับ

15. woottipon

เนื้อนวะโลหะที่หล่อไว้ยังมีเหลือจากการจองจำนวนหนึ่ง ซึ่งผมให้ช่างเขาหล่อจนหมดเนื้อชนวนที่หลอมไว้ แบ่งให้ร่วมบุญได้ประมาณ 5 องค์ เป็นชุดที่อุดผงมวลสารศักดิ์สิทธิ์ หากท่านใดสนใจ ที่จะจองร่วมบุญปิดทองพระประธาน ก็เชิญนะครับ ชำระเงิน 3 งวด งวดละ 1000 บาท ถึงสิ้นเดือนเมษายน ชุดละ 3000 บาท ได้พระสมมนาคุณเหมือนกันครับ กระแสเนื้อนั้นสุดยอดครับเต็มสูตร
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

เหลือ 4 องค์ครับ

16. woottipon

ครูบาอาจารย์พรหมน้ำพระพุทธมนต์เมื่อเสกเสร็จครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      155.7 KB
      เปิดดู:
      784
      ขนาดไฟล์:
      916.8 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      979.1 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      996.9 KB
      เปิดดู:
      39
  17. woottipon

goldbell<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2835407", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: thailand

สนทนาธรรมกับท่านหลายๆ อย่างเป็นหัวข้อ ดังต่อไปนี้<O:p</O:p

<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    - พระครูบา บอกว่าให้พวกเราช่วยกันเผยแพร่พระพุทธศาสนา ท่านบอกว่าพระพุทธศาสนาไม่มีสูญ จึงยังคงอยู่ต่อไปอีก 2,500 ปี ตามอายุพระศาสนา พระสมณโคดมเจ้า 5,000 ปี<O:p</O:p
    - พระครูบาบอกว่าเคยลาพุทธภูมิแล้ว 3 ครั้ง แต่ลาไม่ได้ เพราะได้รับพุทธพยากรณ์จากพระพุทธเจ้าแล้ว พวกผมบอกว่าขอเป็นสาวกของท่านได้ไหม ท่านบอกว่าไม่ต้องรอ มันนานมาก ถ้าท่านลาพุทธภูมิได้ท่านจะเข้าพระนิพพานชาตินี้เลย เพราะท่านพูดว่าท่านเบื่อการเกิดมากเกิดมาแล้วก็เป็นทุกข์ทั้งสิ้น ท่านบอกผมว่าถ้าเข้าพระนิพพานได้ก่อนให้เข้าพระนิพพานไปเลย<O:p</O:p
    - ท่านบอกว่าวันที่ 18 เมษายน 2553 เป็นต้นไปท่านจะเข้าถ้ำไม่ออกมาอีก 3 ปี<O:p</O:p
    - พระครูบาท่านรักในหลวงมาก ท่านบอกว่าได้สวดมนต์แผ่เมตตาให้ในหลวงทุกวัน <O:p</O:p
    - พระครูบาบอกว่าจะไม่ด่าว่าใคร เพราะมีวาจาสิทธิ์ เคยว่าคนที่ชอบ ลักเงินทองของพระว่าเทวดาจะไม่รักษาชีวิตภายใน 7 วันจะเสียชีวิต แล้วผู้ชายคนนั้นก็เสียชีวิตจริงๆ โดยประสบอุบัติเหตุ<O:p</O:p
    - พระครูบาบอกว่าพวกผมมีความผูกผันกันมาตั้งแต่อดีตชาติ เป็นลูกเป็นหลานกันมาก่อน โดยบอกว่าเคยเป็นเจ้าเมืองมีลูกน้องบริวาร 7,000 คน ที่พวกผมมากราบท่านได้เพราะท่านส่งพลังบารมีให้มาหากัน ตอนนี้ยังมาไม่ครบ 7,000 คน<O:p</O:p
    - พระครูบาท่านบอกว่ามีบางคนคิดไม่ดี ที่เห็นท่านแจกเงินชาวบ้าน ความจริงไม่ได้เป็นอย่างนั้น ลูกศิษย์ที่มาถวายท่าน ท่านก็ถวายต่ออีก ท่านบอกว่ามีล้านก็แจกล้าน มีแสนก็แจกแสน ไม่ได้ยึดติดในเงินทอง เพราะศรัทธาญาติโยมนำมาทำบุญด้วย ที่ท่านแจกเพราะท่านได้เผยแพร่บุญให้กับคนที่บริจาคกับท่านให้ได้บุญมากๆ ขึ้น<O:p</O:p
    - ท่านสั่งให้ลูกศิษย์ทำโกฏบรรจุศพท่าน ท่านไม่ต้องการให้เผาร่างท่าน เพราะยุงตัวเดียวท่านยังไม่ตบเลย ถ้าเผาท่านกลัวว่า มดดำ มดแดง สัตว์เล็กสัตว์น้อย จะตาย<O:p</O:p
    - ท่านกล่าวว่าคนที่จะมาพบท่านได้นั้น เหมือนคนที่ถูกลอตเตอรี่รางวัลใหญ่ที่มาพบกับท่านได้สนทนาธรรมใกล้ชิดกันนั้น ต้องมีบุญสัมพันธ์กันมาก่อน ถึงจะได้มาพบกัน ท่านกล่าวไว้ในคืนวันศุกร์ที่ 1 มกราคม 2553<O:p</O:p
    พระครูบา ท่านมีเมตตาถ่ายทอดพลังสมาธิในการเปิดตาในให้กับพวกผมทั้ง 4 คน โดยใช้มือท่านจับมือพวกผมแต่ละคน แล้วเป่าศีรษะให้ท่านถามพวกเราว่ารู้สึกเย็นเข้าไปข้างในไหม ผมตอบว่าเย็นเหมือนพ่นน้ำแข็งเข้าไปในหน้าผากเลย จบการสนทนาธรรมกับท่าน ประมาณ 22.45 น. ท่านบอกให้พวกเราไปนอนพักผ่อน เช้าจะได้ตื่นมาสวดมนต์และทำวัตรอีก กระผมนอนไม่หลับ เพราะกลางคืนลมแรงมาก เพราะอยู่ยอดเขา ลุกขึ้นมาทำสมาธิบ่อย พอตอนเช้าได้ยินพระครูบาสวดมนต์ตั้งแต่ 04.00 น. พวกผมลุกขึ้นทำภารกิจส่วนตัวแล้วรีบมานั่งทำสมาธิรอบพระธาตุ เวลา 06.00 น. พระครูบาสั่งให้ลูกศิษย์ทำข้าวหลาม และแกงผักกาดเจให้พวกผมรับประทาน ท่านบอกว่าเมื่อคืนนี้ มีเทพพรหม พระอินทร์ ครุฑ นาค ผีเจ้าป่าเจ้าเขา ผีเจ้าเมืองทางภาคเหนือ เช่น เมืองน่าน เมืองแพร่ เชียงใหม่ มากราบท่านเยอะมาก ต้องแผ่เมตตาให้ตลอดคืน เวลา 07.00 น. ลูกศิษย์จากเชียงรายขึ้นมาจากถ้ำข้างล่าง 15 คน ดูแล้ว การปฏิบัติของคนไทยใหญ่จะเคร่งครัดมาก พอมาถึง พวกเขาก้มลงกราบพระครูบาเสร็จแล้วก็ไปสวดมนต์นั่งสมาธิกันข้างพระธาตุ พระครูบาแบ่งอาหารให้พวกผมรับประทานหลายอย่าง จนพวกเราปลื้มปิติ และท่านยังเรียกให้มารับประทานอาหารกับคณะลูกศิษย์จากเชียงรายอีกครั้งด้วย เวลา 09.00 น. ทำความสะอาดบริเวณพระธาตุดอยเงิน เก็บเต็นท์ พระครูบาบอกพวกผมว่าลงไปปฏิบัติธรรมที่ถ้ำใหญ่รอท่านก่อน พอพวกเราลงไปถึงบริเวณจัดงานมีพระภิกษุ กำลังเทศน์ธรรมอยู่ได้ร่วมปัจจัยตามกำลังศรัทธาของแต่ละคน พอถึงเวลา 11.00 น. ไปรอพระครูบาที่ศาลา 8 เหลี่ยม ทางเข้าถ้ำที่ท่านปฏิบัติธรรมในนั้นมีคุณffice:smarttags" /><?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>ประชัย เลี่ยวไพรัตน์ พร้อมภรรยา เจ้าของบริษัท ทีพีไอโพลีน และอดีตหัวหน้าพรรคมัชฌิมาธิปไตย ได้มาร่วมทำบุญกับท่านพระครูบาด้วย สักพักท่านออกมาจากถ้ำ ท่านเมตตาสั่งสอนลูกศิษย์ โดยแสดงธรรมในเรื่อง ธรรมอันเป็นนิรันดร์ ได้ไพเราะจับใจ และอธิบายความหมายของภาษาธรรมบางอย่างที่คณะลูกศิษย์ไม่เข้าใจได้อย่างถ่องแท้แจ่มใส ท่านยังมีเมตตาโดยไม่มีประมาณอีกท่านแจกพระผง สายรัดข้อมือให้ทุกคนและให้ลูกศิษย์ต้มมาม่าเจให้ทุกคนที่อยู่ในศาลาแปดเหลี่ยมประมาณ 20 คน ได้ฟังธรรมและรับประทานอาหารไปด้วย ผมเจอพี่ต๋องอีกที พี่ต๋องบอกว่าขอกลับบ้านก่อน พรุ่งนี้ค่อยเจอกันใหม่ เหลือผม 3 คน พอพระครูบาแสดงธรรมเสร็จให้ศีลให้พรทุกคนแล้ว ท่านบอกว่าจะปิดทางเข้าถ้ำไม่ให้ใครมารบกวนท่านแล้ว เพราะท่านจะเข้าไปจำวัดในถ้ำแล้ว ท่านสั่งกระผมช่วยยกกล่องกระดาษกล่องหนึ่งเข้าไปข้างในถ้ำ พอถึงในถ้ำ ท่านให้พวกเราได้สวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิครู่หนึ่ง จึงเปิดกล่องกระดาษดู พบว่าเป็นลูกพลับ ท่านมอบลูกพลับให้คนละ 2 ลูก ยากคูลท์คนละ 1 ขวด แล้วบอกว่า อย่าพึ่งกลับนะ 3 คนนี้ จะให้ช่วยงานจนถึงวันอังคารที่ 5 มกราคม 2553 ท่านบอกว่าให้พวกเราไป<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

18. woottipon

นับเป็นโอกาสอัมเป็นมงคลที่พระกริ่งนี้ได้รับการอธิฐานจิตจากครูบาบุญชุมครับ ไปเจอกระทู้ที่ดีขอนำมาให้อ่านกัน
    http://palungjit.org/forums/บ[.13/COLOR]

19. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

...นำส่งเงินแล้วครับผม...

วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญด้วย 6,050.บาทแล้วครับผม ขอบคุณที่ให้โอนทีเดียวครับ ผมกลัวลืมครับผม อย่าไรถ้ามีอีก ถ้าผมลืมรบกวน PM บอกเตือนด้วยน๊ะครับผม ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2010
  20. woottipon

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

เหลือ 3 องค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->