พระขรรค์โสฬสวัดท่าขนุน และ พระกริ่งพิชัยสงคราม ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ตาย ๆๆๆ พี่ต่ายมีคนจะฉก พระคำข้าวที่คอผมซะแล้ว องค์นี้พี่ต่ายจองแล้วครับ
    วันนั้นไปบูชาพระแก้วใส พิมพ์สุโขทัย 9 นิ้วครับ

2. จารุ

พี่ครับพอดีเมื่อวานเย็นเข้าทางโทรศัพท์ครับ แล้วไม่ได้ log out มันเลยค้างไว้ครับ

3. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยกันเม้าส์ เด๋ว..จะหาว่าทำวัตถุมงคลท่านเสี่ยหายไปแบบกระทู้อื่น ๆ (ขออภัยด้วยนะคะ พวกหนูเพิ่งจะรู้ตัว ) 555

งานนี้ไม่ต้องประมูล ถูกใจกันก็ยกมือจองเลยนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2009
  4. เด็กปลายแถว

เด็กปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

มางั้นน๊อตช่วยดันอีกแรง

****** พระขรรค์โสฬสมงคล ของท่านพี่จารุ ครับท่านใดสนใจติดต่อของจองบูชาได้โดยตรงที่พี่จารุเลยครับ ผมอัพเดทข้อมูลให้เฉยๆ (....ขอบอกว่า ใครพอมีกำลังที่จะบูชาได้ รีบเลยนะครับเดี๋ยวจะหาว่าไม่บอกกัน.....)

1. อยู่ที่หน้าหนึ่งจ้า.....

พระขรรค์โสฬส เนื้อเงิน ราคาเล่มละ 7,000 บาท
    <!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

2. อยู่ที่หน้าหนึ่งจ้า.....

พระขรรค์โสฬส ชุบทอง เล่มละ 4,500 บาท<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

3. อยู่ที่หน้าหนึ่งจ้า.....

พระขรรค์โสฬส เนื้อสัมฤทธิ์ ราคาเล่มละ 3,500 บาท<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

วิธีอาราธนาพระขรรค์โสฬส​

ถอดจากเสียงท่านพระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ ในงานวันพุทธาภิเษกพระขรรค์โสฬส
    ณ วัดท่าขนุน วันอังคารที่ ๗ เดือนกรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๕๒ ขึ้น ๑๕ ค่ำเดือน ๘​

“อานุภาพของพระขรรค์โสฬสทั้งป้องกันไสยศาสตร์ และวัตถุอาถรรพ์ ตลอดจนคุณผีคุณคนทุกชนิด และท่านใดที่โดนไสยศาสตร์ วัตถุอาถรรพ์ คุณผีคุณคนใด ๆ มาสามารถใช้พระขรรค์โสฬสในการถอนสิ่งทั้งหลายเหล่านั้นได้ ถ้าตามตำราท่านบอกว่าให้นั่งหันหน้าเหยียดเท้าไปทางทิศตะวันตก หรือถ้าหากว่ามีแม่น้ำลำคลองให้หันไปทางท้ายน้ำคือหันหน้าไปตามทางน้ำไหล ใช้พระขรรค์โสฬสอาราธนาแล้วแตะไล่ตั้งแต่ศรีษะลงไปจนถึงปลายเท้า แต่อย่าให้ใครไปอยู่ทาง ปลายเท้าของที่โดนไล่ออกมาอาจจะไปเข้าคนนั้นแทน
    คาถาที่ใช้ถ้าหากว่าเป็นมหาอำนาจหรือป้องกันภัย ให้อาราธนาด้วยคาถาอาวุธพระเจ้า คือ

สักกัสสะ วะชิราวุธัง
    ยะมัสสะ นะยะนาวุธัง
    อาฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
    เวสสุวัณณัสสะ คะทาวุธัง
    จัตตาโรวา อาวุธา สัพพะศัตรูวินาศสันติ​

ถ้าหากว่าจะใช้ในการถอนคุณไสยต่าง ๆ ให้ใช้คาถาบารมี ๓๐ ทัศ ต่อด้วยนะโมพุทธายะ ให้ว่า

อิติปาระมิตา ติงสา
    อิติสัพพัญญู มาคะตา
    อิติโพธิ มะนุปปัตโต
    อิติปิโส จะเตนะโม
    นะโมพุทธายะ​

ขอบารมีพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ ให้ช่วยทำลายไสยศาสตร์ วัตถุอาถรรพ์ หรือว่าคุณผีคุณคนทั้งหลายเหล่านั้นด้วย

อานุภาพ

๑ ใช้ในเรื่องของป้องกันภัย อันตราย จากคุณไสย วิชาอาถรรพ์ต่าง ๆ
    ๒ ใช้ในเรื่องมหาอำนาจ คือ ไปเจรจา ผู้คนพบเห็น เกรงใจ และให้ความช่วยเหลือ
    ๓ ใช้ทำลาย คุณไสย วัตถุอาถรรพ์ ต่าง ๆ คุณผี คุณคน

การจะใช้พระขรรค์โสฬส จะต้องมีความเคารพพระรัตนตรัย เป็นที่สุด

ดูภาพเพื่อตัดสินใจกันนะครับ หุหุ ช่วยพี่จารุ นะเนี่ย..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2009
  5. จารุ

ช่วงนี้อากาศหนาวมาอยู่ด้วยกันเยอะๆอุ่นดีครับ

6. ลัก...ยิ้ม

แบบรวมกันเราอยู่ ตายหมู่กันยังไม่เหงา แฮ่ ๆ:boo::boo::boo:

7. เด็กปลายแถว

เด็กปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

.

มาๆ อุดหนุนพี่ชาย (อีกหนึ่งคน) ซะก่อนเลยครับ 1 เล่ม ที่อยู่ใน PM นะครับ
    เอ...วันนี้พี่ยิ้ม ไม่ไปทำงานเหรอครับ...แหะๆ

******** ยกเลิกรายการจองจ้า เปลี่ยนเป็นชุบทองแทน...... ***********

พระขรรค์โสฬส เนื้อสัมฤทธิ์<!-- google_ad_section_end -->

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- google_ad_section_start -->พระขรรค์โสฬส เนื้อสัมฤทธิ์ ราคาเล่มละ 3,500 บาท<!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

8. ลัก...ยิ้ม

ก็ตอนนี้อยู่ที่ทำงานนะ ที่บ้านเจ้ บ่ มีคอมฯ เด้อ

9. จารุ

รับทราบครับ
    คนเปิดรายการมันต้องมีของแถมครับ เอาไว้ลุ้นตอนรับพระนะครับ

10. เด็กปลายแถว

ว้าว...... ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับพี่จารุ หุหุ แบบนี้รักกันตาย อิอิ

11. จารุ

รับรองว่าในเว็บนี้ไม่มีใคร ที่มีองค์แบบนี้ครับ ตอนนี้นะอีกหน่อยไม่แน่ อิอิ

12. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขนาดนิมนต์องค์ปฐมไส่จีวรทองคำแล้ว ยังมีทุนทรัพย์มาเปิดร้านให้คุณจารุ อย่างนี้ต้องสมนาคุณด้วยพระคำข้าวรุ่นพิเศษ ติดพระธาตุ 5 พระองค์นะคุณจารุ ไม่งั้นไม่มีรายการไหนคู่ควร อิ อิ

13. จารุ

ไม่ได้ ไม่ได้ ครับ เพราะว่าองค์นี้พี่ชายในอดีตชาติท่านจองไว้แล้วครับ อยู่แถวสกลนครครับ องค์นี้ถ้าหลุดจากคอผมต้องไปอยู่พี่ท่านคนเดียวครับ อิอิ พี่ต่ายว่าจริงมั้ยครับ

14. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จริงครับ อิ อิ

15. เด็กปลายแถว

พี่ต่ายมาแซวกันอย่างนี้ ม่ะเอาและเนื้อสำริดขอยกเลิกรายการจองเนื้อสำริดครับ แต่เปลี่ยนมาเป็นเนื้อชุบทองเลยดีกว่า อยากจะจนดีนักเอามันซะให้เข็ด....

เปลี่ยนเป็นจองรายการนี้จ้า....................

พระขรรค์โสฬสชุบทอง<!-- google_ad_section_end -->

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- google_ad_section_start -->พระขรรค์โสฬส ชุบทอง เล่มละ 4,500 บาท<!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]

***** ยกเลิกรายการพระขรรค์โสฬส เนื้อสัมฤทธิครับ *****
    </fieldset>

16. จารุ

รับทราบครับ ส่งเย็นนี้ครับ

17. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    เข้ามาแซวน้องน๊อตเค้าสักหน่อย ว่ายังมีตังค์เหลืออีกเหรอ
    (เผื่อน้องเค้าจะเปลี่ยนใจอีกรอบ เป็นจองเนื้อเงินแทน ฮิๆๆๆ...รอลุ้นหน่อยนะคุณจารุ)

18. กิตติกรณ์_ต่าย

รวดเร็วอย่างนี้ ไม่บอก คิดว่าทำงานที่ไปษณีย์ไทย อิ อิ

19. เด็กปลายแถว

โอย.... ยุกันไม่ขึ้นแล้วครับพี่ยอด สุดๆก็แค่นี้และ เช่ามากเกินตัวเด๋ว ตัวเองเดือดร้อนเป็นทุกข์อีก.... ว่าแต่งวดหน้าเจอกันที่สายลมเห็นผอมๆ ไม่ต้องตกใจนะ พอดีจะไว้หุ่นหน่ะ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..... ( พี่จารุ มีโปรโมชั่นของแถมป่ะ ประเดิมร้าน อิอิ.... แบบว่า เช่า 1 แถม 1 )

20. ลัก...ยิ้ม

อ้าว..นึกว่าจารุอยู่ "กันท่า อากาศยานพลังจิตนะเนี้ย" เห็นปาดเฮียต่ายสาหัสไปหลายรอบ 55

:cool:เฮียต่ายไปจองเนื้อเงินไปสักเล่มหละค่ะ "เฮีย" :cool: