))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พระหางหมาก(หางพลู)

พระหางหมาก(หางพลู)

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

[​IMG] [​IMG] [​IMG]จองแล้ว

วันนี้นำพระหางหมากผิวเดิมราคาเบามาฝากครับ ให้บูชาองค์ละ 650 บาทครับ

พระคำข้าวมหาลาภ ให้บูชาองค์ละ 550 บาทครับ

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2012
  2. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองทั้ง ๒ องค์ ครับ
    ขอบคุณมากครับพี่

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

วันนี้นำพระหางหมากผิวเดิมราคาเบามาฝากครับ ให้บูชาองค์ละ 650 บาทครับ

3. Kowito

Kowito Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    [​IMG][​IMG][​IMG]

จองครับ

4. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อฟื้น วัดสามพระยาท่านเป็นพระผู้ใหญ่ที่หลวงพ่อท่านให้ความเคารพมากและเหรียญนี้หลวงพ่อท่านปลุกเสกครับด้านหลังเป็นท่านท้าวมหาพรหม-ทรงช้างประกายแก้วด้วยครับ เหรียญนี้สวย ใหม่ กะหลั่ยเดิมๆ
    ให้บูชา 400 บาทครับ

ขอจองครับ

5. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญที่ยังอยู่ครับ

<!-- / icon and title --><!-- message --><!-- google_ad_section_start -->
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

xx จองแล้ว ))เหรียญหลวงพ่อฟื้น วัดสามพระยา ท่านเป็นพระผู้ใหญ่ที่หลวงพ่อท่านให้ความเคารพมาก และเหรียญนี้หลวงพ่อท่านปลุกเสกครับ ด้านหลังเป็นท่านท้าวมหาพรหม-ทรงช้างประกายแก้วด้วยครับ เหรียญนี้สวย ใหม่ กะหลั่ยเดิมๆ
    ให้บูชา 400 บาทครับ

1))เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น3 องค์ที่มีโบว์ผิวกะหลั่ยเดิมๆ-โบว์เดิม ผิวกะหลั่ยแห้งสวยสมอายุ30ปี ผู้ที่รู้สรรพคุณ-และมั่นใจว่าพระแท้ ถือว่าน่าบูชามากๆเลยครับเหรียญนี้ เรียกว่าอุ่นใจ-สบายใจแบบครบสูตรครับ ให้บูชา 1350 บาทครับ

2))เหรียญที่2 ชุบทองมาใหม่ สวยไม่แพ้กัน ให้บูชา 1250 บาทครับ

))ล็อกเก็ตเล็กรูปหลวงพ่อ-หลังเสด็จพ่อ ร.5 กับพระนางเจ้าสุนันทา-พระชายา ผิวกะหลั่ยเดิมๆ สวยน่ารัก-น่าบูชา
    ให้บูชา 380 บาทครับ

xx จองแล้ว ))เหรียญนิวส์จักรวาล-หลังแม่นางขวัก ปี2522 ผิวรมดำยังอยู่สวยตามภาพเลยครับ เหรียญเล็กน่ารัก-น่าบูชา และหายากครับ ให้บูชา 300 บาทครับ

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. Thongchai006

ล้อกเก็ตขอองขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้าย-รูปสมเด็จองค์ปฐม

ขอปิดรายการนี้ครับ

จองแล้ว
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้าย รูปสมเด็จองค์ปฐมกะหลั่ยที่ขอบผ่านการบูชามา จึงชุบทองคำแท้มาให้ใหม่เอี่ยม ให้บูชา 900฿ครับ
    อีกเหรียญรูปพระศรีอาริยเมตตรัย ใหม่เอี่ยม กะหลั่ยเดิม ให้บูชา 900฿ครับ

จองแล้ว

พระหางหมากสภาพสวย-เดิม แบบมีน้ำว่านปรากฏ ถือว่าสวยแบบมีเอกลักษณ์ดีครับ ให้บูชาองค์ละ 700฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] จองแล้วครับ
    เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม 2หน้า ธงเดิม เหรียญกะหลั่ยเดิมทั้ง2เหรียญ นำมาเลี่ยมให้ใหม่ กันน้ำอย่างดี ให้บูชา 2050 ฿ครับ
    [​IMG] [​IMG]
    เหรียญผูพัทธสีมาปี20 รูปหลวงปู่ปาน-หลังยันต์เกราะเพชร เหรียญสึกบ้าง นำมาชุบทองให้ใหม่ ให้บูชา 350 ฿ครับ

จองแล้ว

1))เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น3 องค์ที่มีโบว์ผิวกะหลั่ยเดิมๆ-โบว์เดิมผิวกะหลั่ยแห้งสวยสมอายุ30ปี ผู้ที่รู้สรรพคุณ-และมั่นใจว่าพระแท้ ถือว่าน่าบูชามากๆเลยครับเหรียญนี้ เรียกว่าอุ่นใจ-สบายใจแบบครบสูตรครับ ให้บูชา 1350 บาทครับ ((นำไปเลี่ยมแถมมาให้อีกครับ-เหรียญเดิมครับ))
    2))เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น3 องคที่ไม่มีโบว์-ผิวชุบทองให้ใหม่ นำไปเลี่ยมแถมให้เหมือนกัน ให้บูชา 1250 ฿ครับ

3))ล็อกเก็ตเล็กรูปหลวงพ่อ-หลังเสด็จพ่อ ร.5 กับพระนางเจ้าสุนันทา-พระชายา ผิวกะหลั่ยเดิมๆ สวยน่ารัก-น่าบูชา
    ให้บูชา 350 บาทครับ

4))ล็อกเก็ตรูปหัวใจเล็ก--หลังยันต์ท่านท้าวมหาชมพู ให้บูชา 350 ฿ครับ

5))ล็อกเก็ตรูปหลวงพ่อ-หลังยันต์เกราะเพชร ผิวใหม่เอี่ยม-กะหลั่ยเดิมๆ ให้บูชา 350 ฿ครับ

6))เหรียญสามัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ รุ่นแรก ปี2521 ผิวเดิมสวย ให้บูชาเหรียญละ 250 ฿ครับ

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2012
  7. Kowito

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    จองครับ

8. Kowito

[​IMG][​IMG]

จองครับ

9. noom9975

noom9975 Active Member

12 ธันวาคม 2008
    เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้าย รูปสมเด็จองค์ปฐมกะหลั่ยที่ขอบผ่านการบูชามา จึงชุบทองคำแท้มาให้ใหม่เอี่ยม ให้บูชา 900฿ครับ
    อีกเหรียญรูปพระศรีอาริยเมตตรัย ใหม่เอี่ยม กะหลั่ยเดิม ให้บูชา 900฿ครับ จองทั้งสองเหรียญครับ

10. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง ๒ องค์นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

11. noom9975

noom9975 Active Member

12 ธันวาคม 2008
    โอนแล้วครับ ขอบคุณครับ

12. witoon009

witoon009 เป็นที่รู้จักกันดี

6))เหรียญสามัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ รุ่นแรก ปี2521 ผิวเดิมสวย ให้บูชาเหรียญละ 250 ฿ครับ

ขอจองครับ

13. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภ + พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์นิยม2จุด

ขอปิดรายการนี้ครับ

พระหางหมากพิมพ์นิยม2จุด+พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีดเดิมๆ ให้บูชา 800 กับ 600 บาทครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    พระหางหมากพิมพ์หน้าหนุ่ม+พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด 2องค์นี้ไม่เดิม มีจุดสัมผัสบ้าง แต่องค์พระสวยน่าบูชามาก ให้บูชา 650 กับ600 บาทครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญสามัคคีมีสุข-หน้าใหญ่ หลังพระเจ้าพรหมมหาราชทรงช้างประกายแก้ว-กับหลังพระเจ้าตากสินมหาราชทรงม้า และเหรียญหน้าเล็กชุบทองคำแท้มาให้ใหม่ทุกเหรียญ

เหรียญที่ 1กับ 2 (หน้าใหญ่)เหรียญละ 500 บาทครับ เหรียญที่3(หน้าใหญ่)-450บาท เหรียญที4(หน้าเล็ก)-300 บาทครับ

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น4 (บล็อกเดียวกับเนื้อเงิน) ชุบทองให้ใหม่ ให้บูชา 1250 บาทครับ

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2012
  14. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    เหรียญที่ 1กับ 2 (หน้าใหญ่)เหรียญละ 500 บาทครับ เหรียญที่3(หน้าใหญ่)-450บาท เหรียญที4(หน้าเล็ก)-300 บาทครับ

ขอบูชาค่ะ

15. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขอจองสององค์นี้ครับ

16. Kowito

พระหางหมากพิมพ์นิยม2จุด+พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีดเดิมๆ ให้บูชา 800 กับ 600 บาทครับ

จองครับ

17. Thongchai006

เหรียญกูผู้ชนะ-ไพรีพินาศ + เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 3 กับ รุ่น 4

จองแล้ว[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม 2หน้า ธงเดิม เหรียญกะหลั่ยเดิมทั้ง2เหรียญ นำมาเลี่ยมให้ใหม่ กันน้ำอย่างดี ให้บูชา 2050 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG]
    เหรียญผูพัทธสีมาปี20 รูปหลวงปู่ปาน-หลังยันต์เกราะเพชร เหรียญสึกบ้าง นำมาชุบทองให้ใหม่ ให้บูชา 350 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    1))เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น3 องค์ที่มีโบว์ผิวกะหลั่ยเดิมๆ-โบว์เดิมผิวกะหลั่ยแห้งสวยสมอายุ30ปี ผู้ที่รู้สรรพคุณ-และมั่นใจว่าพระแท้ ถือว่าน่าบูชามากๆเลยครับเหรียญนี้ เรียกว่าอุ่นใจ-สบายใจแบบครบสูตรครับ ให้บูชา 1350 บาทครับ ((นำไปเลี่ยมแถมมาให้อีกครับ-เหรียญเดิมครับ))

จองแล้ว 2))เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น3 องคที่ไม่มีโบว์-ผิวชุบทองให้ใหม่ นำไปเลี่ยมแถมให้เหมือนกัน ให้บูชา 1250 ฿ครับ<!-- google_ad_section_end -->

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->จองแล้ว 3))ล็อกเก็ตเล็กรูปหลวงพ่อ-หลังเสด็จพ่อ ร.5 กับพระนางเจ้าสุนันทา-พระชายา ผิวกะหลั่ยเดิมๆ สวยน่ารัก-น่าบูชา

จองแล้ว 4))ล็อกเก็ตรูปหัวใจเล็ก--หลังยันต์ท่านท้าวมหาชมพู ให้บูชา 350 ฿ครับ

5))ล็อกเก็ตรูปหลวงพ่อ-หลังยันต์เกราะเพชร ผิวใหม่เอี่ยม-กะหลั่ยเดิมๆ ให้บูชา 350 ฿ครับ

6))เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น4 (บล็อกเดียวกับเนื้อเงิน) ชุบทองให้ใหม่ ให้บูชา 1250 บาทครับ

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2012
  18. rappan1

rappan1 เป็นที่รู้จักกันดี

จองค่ะ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3))ล็อกเก็ตเล็กรูปหลวงพ่อ-หลังเสด็จพ่อ ร.5 กับพระนางเจ้าสุนันทา-พระชายา ผิวกะหลั่ยเดิมๆ สวยน่ารัก-น่าบูชา

4))ล็อกเก็ตรูปหัวใจเล็ก--หลังยันต์ท่านท้าวมหาชมพู ให้บูชา 350 ฿ครับ

19. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับ จำนวน 450 บาท วันที่ 10/01/12 เวลา 7.49
    ที่อยู่แจ้งทาง PM. ครับ

20. lomkao

lomkao เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005