พระคำข้าวยุคต้นๆราคาเบาๆสำหรับผู้ศรัทธาที่ไม่ทันท่าน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 17 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. manas

manas Active Member

16 พฤศจิกายน 2005
    (f) คุณหน้ากากเสือครับ..โอนเงินไปให้แล้วครับ เวลา 12.43 น. จำนวน 550 บาท ที่อยู่ของผม
    ส.ต.ท.มนัสชัย กำลังมาก
    ตำรวจภูธรภาค 8
    ต.ท่าข้าม อ.พุนพิน
    จ.สุราษฎร์ธานี 84130

2. หล่อสุดๆ

หล่อสุดๆ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากด้าย

3. Long_13

Long_13 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    แจ้งการโอนเงิน

วันนี้ 20/07/07 ผมโอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ จำนวน 3050 บาท

ฉลอง สภาภักดิ์ ( EGL )
    Western Digital ( Thailand )
    101/89 หมู่ 20 ต. คลองหนึ่ง
    อ. คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      177.4 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2007
  4. Elfen

Elfen เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    หุ...หุ ... ต้องรีบออกมาประกาศโอนเงิน ไม่งั้นเด๋วกินแห้ว...วันที่ 23 กรกฎาคม 2550 เวลาประมาณ 10.00 น. จะโอนเงินไปตาม บช.ของคุณหน้ากากเสือคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ด้วยเกียรติ์ของลูกเสือสามัญรุ่นหญ่ายยยยย....หุ หุ

5. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ส่งคุณmaeda คุณอายุมั่น และคุณ berm KT ตามรูปถ่ายนี้ครับ

6. แสวงบุญ

แสวงบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2007
    อนุโมทนาอีกครั้งนะครับ เนื่องจากมาคิดๆ ดูแล้วจุดประสงค์ของคุณหน้ากากเสือคืออยากจะให้ทุกคนที่ศรัทธาแต่ไม่ทันหลวงพ่อให้ได้มีพระคำข้าวไว้บูชากันถ้วนหน้า
    ดังนั้น ผมขอเปลี่ยนจากขอจอง 2 องค์เป็น 1 องค์ จำนวนเงิน 550 บาท
    จะโอนเงินให้วันที่ 27 ก.ค. 50
    กิตติศักดิ์ ศศิภัทรกุล
    111 ม.9 ต.บางวัว อ.บางปะกง
    จ.ฉะเชิงเทรา 24180 (บ. เดลต้า อิเล็คทรอนิคส์)

7. podnong

podnong เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    ตอนนี้พระหมดหรือยังคะ

8. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังจองได้อยู่ครับ เพราะความไม่แน่นอนคือความแน่นอน เหลือประมาณ 3 องค์ครับ

9. annyindy

annyindy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2007
    ขอจอง 1 องค์ค่ะ

10. annyindy

annyindy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2007
    ลืมบอกไปค่ะ จะโอนให้วันจันทร์ 23 นี้นะคะ
    ขอบคุณค่ะ

11. หน้ากากเสือ

รับทราบครับ

12. หน้ากากเสือ

เนื่องจากวันเสาร์อาทิตย์ไปรษณีย์ปิด ผมเตรียมห่อแล้วแต่วาน มาถึงไปรษณีย์ปิด จึงขออนุญาตคุณmanas กับคุณlong13 ส่งวันจันทร์เช้าครับผม
    ขอบคุณมากครับ

13. หน้ากากเสือ

พอดีไปดูกระทู้อื่นๆมีพระหลวงพ่อแบบอื่นๆให้บูชากันด้วย เลยขอสอบถามดูว่ามีผู้ใดสนใจบ้างไหมครับ ถ้ามีจะได้ถ่ายรูปมาให้ดูกัน ส่วนราคาก็เบาๆครับ แล้วแต่ว่าจะเป็นอะไรครับ

14. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สนใจๆ ลงรูปมาได้เลยครับ

15. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ผมโอนให้แล้วนะครับ 1050 บาท
    ช่วยส่งพระที่
    นายนฤพนธ์ กาญจนภุชค์
    56/19 หมู่14 ต.บางม่วง อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      67.6 KB
      เปิดดู:
      38
  16. changclub

changclub เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระคำข้าว 1 องค์ครับ สิ้นเดือนจะโอนเงินให้ครับ

17. หน้ากากเสือ

รับทราบครับคุณchangclub ขอบคุณครับ

18. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

คุณหน้ากากเสือ ผมอยากได้พระตามรูปอ่ะครับ ไม่ทราบพอแบ่งให้บูชาได้รึปล่าว

19. หน้ากากเสือ

เรื่องอานุภาพของสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ที่ผมใช้อยู่ในสมัยหนึ่งคือช่วง 8 ปีที่แล้ว ในช่วงนั้นผมทำงานอยู่ที่สถาบันการเงินแห่งหนึ่ง ด้านสินเชื่อ ต้องหาลูกค้ารายใหญ่ ทำเป้าสินเชื่อ เมื่อหามาได้ต้องทำเรื่องเสนอเข้าบอร์ด
    บอร์ในที่ทำงานผมค่อนข้างดุและโหดสุดๆ

เชื่อหรือไม่ว่า ผมทำอยู่ 3 ปี ไม่มีซักครั้งเดียวที่ เรื่องที่เสนอเข้าบอร์ดไม่ได้รับการอนุมัต

เพราะเวลาเข้าบอร์ดทุกครั้ง ผมกำสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3 ไว้ในมือ ว่าคาถาของท่านในใจด้วยใจระทึกและขอให้ผ่านโดยบอร์ดไม่ต้องซักถามมาก

ผลคือไม่ถามอะไรเลยก็มี ถามบ้างนิดหน่อย แล้วอนุมัติและจะเป็นอย่างนี้เป็นประจำครับ จนเพื่อนร่วมงานจากงงจนกลายเป็นธรรมดาสำหรับผมไปแล้ว

ครั้งแรกๆผมคิดว่าฟลุ๊ก เพราะตอนที่เข้าบอร์ดครั้งแรกๆ ผมใจระทึกมากและหาที่พึ่งทางใจไม่ได้ จึงกำพระท่านไว้ในมือแล้วก็อธิษฐานในใจว่า ขอให้ผ่านๆๆๆๆ
    แล้วก็ผ่านจริงๆ แต่ก็ไม่นึกอะไรหลังจากนั้น พอหลายครั้งเป็นอย่างนี้ทุกครั้งจนหวลนึกว่าก่อนเข้าบอร์ดเราทำอะไร ก็นึกได้ว่า ความกลัวทำให้เอามือกำพระไว้แล้วอธิษฐานอย่างนี้ทุกครั้งไป
    ไม่คาดคิดเหมือนกันว่า สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3 นั้น ขอได้แทบทุกเรื่อง โดยเฉพาะเรื่องเฉพาะหน้านั้น แทบจะการันตีได้เลย
    อ้อ ลืมบอกไปว่าตอนที่จะเข้ามาทำงานที่นี่ ผมก็ขอให้ท่านช่วยให้ได้ตอนสัมภาษณ์ ก็อย่างที่เล่าให้ฟังครับ ผมมาอธิษฐานเอาช่วงใจระทึกก่อนสัมภาษณ์

กว่าจะรู้ตัวว่าตัวเองมีของดีเลิศอยู่กับตัวก็ไม่รู้มัวโง่อยู่นานวิ่งหาองค์นั้นองค์นี้ตามเพื่อนตามฝูงไปอยู่พักนึง เอามาใช้ขอแล้ว ไม่เห็นเป็นผลอย่างนี้เลย

ใครจะว่าสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3 สู้รุ่นก่อนหน้านั้นไม่ได้เพราะหลวงพ่อไม่ได้เสกก็จริง แต่ทำพิธีหลังหลวงพ่อจากไปได้ไม่กี่เดือน ผมเชื่อว่าท่านมาเสกแน่และจะขลังกว่าด้วยซ้ำไปครับ ครอบคลุมยิ่งกว่ารุ่นก่อนๆด้วยซ้ำ เพราะผมสังเกตุเอาจากประสบการณ์การใช้จริงเอามาเปรียบเทียบกันดูเป็นหลักครับ
    ท่านใดมีลองนำมาใช้เปรียบเทียบดูนะครับ โดยเฉพาะเหตุการณ์เฉพาะหน้า
    ลองสังเกตุดูนะครับ นี่คือประสบการณ์จริงของผมครับ

20. หน้ากากเสือ

อันนี้เป็นล็อกเก็ต ราคา 1000 บาทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้