พระดีคู่ชีวิต!!!หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล,หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน!!!แรงสวนทุกกระแสความนิยม 10/01/57

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สายน้ำเพชร, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สายน้ำเพชร

สายน้ำเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    เหรียญเสมารุ่นมหาสมปราถนา หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกวัดซับลำใยสามัคคีธรรม
    เหรียญนี้ผิวสวยแดงเดิม และเป็นเหรียญตอก3โค๊ด บล๊อคแตกแบบที่นำไปทำเหรียญลงยา สภาพเดิมแบบนี้และเป็นเหรียญบล๊อคแตก ตอนนี้หายากแทบไม่มีคนปล่อยออกมาให้เก็บกันเลยครับ...
    ช่วงหัวค่ำนี้จะถ่ายรูปหน้าตรง และซูมโค๊ดให้ชมกันแบบชัดเจน ไว้เป็นกรณีศึกษาด้วยครับ เพราะตอนนี้ในสนามมีเหรียญแท้โค๊ดเดียว นำไปตอกโค๊ดปลอมเพิ่มขึ้นมา กำลังระบาดหนัก ทำให้ผู้ที่เริ่มเช่าหาสะสมพระของหลวงปุ่ใหม่ๆเล่นหาสับสนกันเยอะมาก เล่นโค๊ดเก๊เป็นแท้กันไปเยอะแล้ว เรื่องโค๊ดกับเหรียญรุ่นเสมาสมปราถนายังเป็นอะไรที่น่าปวดหัวสำหรับคนเริ่มเล่นหาสะสมจริงๆ ต้องระวังไว้ให้มากครับ
    ปิดรายการครับผม
    สนใจสอบถามได้ทาง PM

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      110.6 KB
      เปิดดู:
      2,792
      ขนาดไฟล์:
      114.3 KB
      เปิดดู:
      309
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2013
  2. สายน้ำเพชร

เหรียญนี้โชว์เป็นพิเศษสำหรับพี่ชายสุดที่รักครับ ^^
    ได้บูชามาหลังจากไปกราบและรอดโลงหลวงพ่อช่วงเข้าพรรษาครับ หลังบล๊อคอะระหังเต็มครับ ด้านหน้าถึงจะมาแค่นี้ก็พอใจและปิติมากๆแล้วครับ
    ที่สุดในหัวใจครับทั้ง ลพ.เงิน ลป.หมุน และลพ.กวย

ขนาดไฟล์:
      107.1 KB
      เปิดดู:
      3,037
      ขนาดไฟล์:
      104.2 KB
      เปิดดู:
      163
  3. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ดูรูปอย่างเดียว ดูไม่ค่อยชัดอ่ะ สายตาไม่ค่อยดี ช่วยส่งมาให้ยืมส่องดูไกล้ๆ ชัดๆ ซัก สามสี่ปี ได้มั้ยเนี่ย...555

4. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาเหรีญหมุนเงินหมุนทองบล๊อคประคำ 18 เม็ด กับ เหรียญเสมามหาสมปรารถนาครับ

5. nostradamod

nostradamod เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาครับ

6. สายน้ำเพชร

บุกขอนแก่นเมื่อไหร่ได้ป๊ะกันแน่นอนครับท่านพี่สุดที่รัก ลูกเมืองเลแบบเรามันต้องคุยกันยันเช้าครับพี่ ^^

7. สายน้ำเพชร

เหรียญเลข1มีสมาชิกนอกเวบจองเอาไว้แล้วครับ
    พระกริ่งสัมฤทธิ์ผลมีผู้บูชาไปแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

8. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ได้โอนเงินรายการนี้ให้เรียบร้อย แจ้งสลิปและที่อยู่ตามPM ครับ

9. สายน้ำเพชร

รับทราบการโอนเงินครับผม จัดส่งแล้วแจ้งเลขที่จัดส่งไว้ให้ในกล่องข้อความอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ

10. boy1715

boy1715 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2011
    รบกวนขอราคาด้วยครบ พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล เนื้อทองทิพย์ รุ่นเสาร์๕มหาเศรษฐี ปี๒๕๔๓ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

11. สายน้ำเพชร

พระกริ่งสัมฤทธิ์ผลเนื้อทองทิพย์ ปิดรายการไปแล้วครับผม
    ขอบพระคุณที่ให้ความสนใจครับ

12. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ

ขออนุญาตสอบถามราคาคับพี่ขอบคุณคับ

13. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถาม

องค์นี้ยังอยู่มั๊ยคับ

14. สายน้ำเพชร

ยังอยู่ครับแต่ไม่ใช่ราคาเดิมแล้ว

15. สายน้ำเพชร

โค๊ดแท้ๆในเหรียญเสมารุ่นมหาสมปราถนา แบบชัดๆครับ ปัจจุบันเจอโค๊ดเก๊ตอกใหม่ขึ้นมาภายหลังกันเยอะมากๆ เล่นหาควรใช้ความระมัดระวังให้มากนะครับ พลาดกันมาเยอะแล้ว...

ขนาดไฟล์:
      115.6 KB
      เปิดดู:
      2,285
      ขนาดไฟล์:
      105.8 KB
      เปิดดู:
      215
  16. สายน้ำเพชร

พระผงพิมพ์นั่งตั่งเต็มองค์ จัดสร้างในวาระที่ระลึกพิธีหล่อองค์พระแก้วมรกตจำลอง วัดป่าหนองหล่ม ปี2542
    พระผงนั่งตั่งเป็นพระเนื้อผงพิมพ์เต็มองค์รุ่นแรกของหลวงปุ่ ที่ใช้มวลสารวิเศษต่างๆที่หลวงปู่ได้มอบให้ มีทั้งเส้นเกศา จีวร ชานหมาก และผงอีกหลายชนิดที่หลวงปุ่ท่านได้เก็บรวบรวมเอาไว้ในสมัยที่ท่านออกธุดงค์ โดยพระผงที่จัดสร้างในพิธีนี้มีทั้งหมดสี่พิมพ์คือ
    1. พระผงพิมพ์นั่งตั่งเต็มองค์ หลังยันต์นะกินไม่รู้สิ้น (จัดสร้างไม่เกิน 20000 องค์)
    2. พระผงพิมพ์พระแก้วมรกต หลังหลวงปุ่เต็มองค์ถือไม้เท้า (พระแก้วแจกทาน)
    3. พระผงพิมพ์พระปิดตามหาลาภ (จัดสร้างจำนวน 3000 องค์เท่านั้น)
    4. พระผงพิมพ์พระขุนแผน
    โดยพระผงพิมพ์นั่งตั่งเต็มองค์นี้ เป็นพระผงอีกรุ่นที่มีประสบการณ์มากมายในหมู่ลูกศิษย์ที่แขวนบูชายุคแรกๆครับ หลวงปู่ท่านตั้งใจปลุกเสกเอาไว้อย่างดีที่สุด เป็นพระดีที่หลายท่านมองข้ามกันมานาน อาจเนื่องด้วยจำนวนพระที่มีค่อนข้างมาก และยังเป็นพระผงราคาถูกๆในสายตาของใครหลายๆคน แต่ปัจจุบันเริ่มฉายแสง และมีความต้องการบูชาเพิ่มมากขึ้น เนื่องจากพระหลักรุ่นอื่นๆราคาปรับขึ้นเป็นรายวันครับ กระแสความนิยมจึงเริ่มหันมาสนใจพระผงรุ่นแรกของหลวงปู่ ซึ่งในขณะนี้พระผงพิมพ์นั่งตั่งในองค์ที่สวยๆพิมพ์ทรงคมชัด ขอบสมบูรณ์ไม่มีบิ่นกระเทาะราคาเปิดกันครึ่งหมื่นณ.วันนี้ครับ เนื้อเข้มแก่มวลสารจัดๆเปิดกันราคาหลักหมื่นแล้ว โดยมิใช่ราคาปั่นหรือราคาหลอกแต่อย่างใด จากสมัยก่อนบูชากันพันถึงสองพันเท่านั้น ตอนนี้กระแสพระหลวงปู่กระจายออกสู่ภายนอกเป็นวงกว้างหลายเท่าทวีคูณครับ และทุกคนที่ได้ลองใช้บูชาต่างยอมรับและพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าใช้ดี มีประสบการณ์สัมผัสได้กับสิ่งดีๆในชีวิตที่มีเข้ามาอย่างแปลกประหลาด หลายเรื่องที่อาจฟังดูเกินจริงแต่ก็ทำให้รับรู้และยอมรับโดยปราศจากข้อโต้แย้งใดๆ บารมีหลวงปุ่นั้นยิ่งขจรขจายไปไกลมากขึ้นทุกวัน แม้กระทั่งชาวต่างประเทศตอนนี้ นิยมและบูชาพระผงพิมพ์ปิดตามหาลาภของหลวงปุ่อย่างที่สุดครับ ราคาที่มีคนปล่อยเช้าไปให้กับชาวจีนนั้นหลักหมื่นไม่มีลดซักบาท อีกหน่อยจะหาบูชากันในประเทศคิดว่าคงน้อยแล้วครับ พระผงรุ่นแรกของหลวงปู่จึงนับว่าเป็นพระที่ยังน่าสะสมบูชาอย่างที่สุดในขณะนี้ เพราะราคายังเบาอยู่มากหากเทียบกับรุ่นอื่นๆที่แพงไปแล้วก่อนหน้านี้ และยังถีบตัวสูงขึ้นเรื่อยๆอย่างไม่มีทีท่าว่าจะหยุดแต่อย่างใดครับ...

สำหรับพระที่นำมาลงแบ่งบูชานี้เป็นพระคัดสวยครบทุกมิติ ทั้งพิมพ์ทรงที่คมชัด เนื้อหาเข้มข้นโซนเนื้อเทานิยม พระสภาพนี้สวยๆข้างนอกเปิดกันองค์ละห้าพันบาทถ้วนแล้วครับ และหากโชคดีมีเส้นเกศาโผ่ลพ้นออกมาให้เห็น ราคาอัพขึ้นเป็นเท่าตัวแน่นอนครับ สององค์นี้ผมยังไม่ได้ส่องว่ามีหรือไม่ หากเช่าไปลองเอาไปลุ้นดูนะครับ
    สนใจสอบถามได้ทาง PM

ขนาดไฟล์:
      95.2 KB
      เปิดดู:
      1,988
      ขนาดไฟล์:
      79.6 KB
      เปิดดู:
      203
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2013
  17. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    พระผงพิมพ์นั่งตั่งเต็มองค์ จัดสร้างในวาระที่ระลึกพิธีหล่อองค์พระแก้วมรกตจำลอง วัดป่าหนองหล่ม ปี2542
    สอบถามรายการนี้หน่อยครับ

18. กาลนาน

กาลนาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2011
    2 องค์เท่าไหร่ครับพี่ ขอทาง pm ได้นะครับ

19. สายน้ำเพชร

พระผงพิมพ์นั่งตั่ง คัดสวยเนื้อโซนเทานิยม องค์ที่3

20. สายน้ำเพชร

เหรียญหมุนเงินหมุมทอง บล๊อคประคำ18เม็ดแบบเหรียญบาง หลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล
    ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นที่2 ของหลวงปู่ ต่อไปค่าความนิยมจะพุ่งสูงขึ้นเรื่อยๆอีกเช่นกันครับ เหรียญที่นำมาลงนี้ผิวสวยเดิมสุดๆ ไม่เคยผ่านการใช้บูชามาก่อน สภาพนี้หายากเข้าไปทุกวันแล้วครับ ของเก๊เริ่มทำได้ใกล้เคียง ท่านใดยังไม่มีเหรียญรุ่นนี้สวยๆเก็บไว้บูชาเป็นองค์ครูขอแนะนำครับ ขณะนี้เวบเพื่อนบ้านเปิดขายกันเหรียญละกว่าสามพันแล้ว สภาพเหรียญสวยน้อยกว่าที่นำมาลงนี้แน่นอน รายการนี้นำมาลงให้สมาชิกเวบพลังจิตได้บูชากันในราคาพิเศษ มีสามเหรียญครับ ราคาบูชาเหรียญละ 1900 บาท
    สนใจลงชื่อจองไว้ได้เลยครับ ราคานี้สงวนสิทธิ์ไม่เกิน 3 วันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      1,870
      ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      129
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้