พระพ้นโลก จารตะกรุดมหามงคลเป็นกรณีพิเศษให้ผู้สนับสนุนเวบพลังจิต ๑ ดอก ที่ ๒๕,๕๐๐ บาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 27 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ดีๆไม่ชอบน้อ
    ดับเลยทีนี้

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณทุกท่านรวมทั้งท่านที่ที่เข้ามาอ่านมาโพสทุกๆ กระทู้ที่ห้องนี้ค่ะ

คุณอ้อยทราบดีนี่คะว่ายายมีเพียงชิ้นนี้ที่เจียรได้ นอกนั้นยังไม่เข้าพิธ แต่มีพลังเหมือนกันค่ะ ยายถึงได้มอบให้เพียงคนเดียว ส่วนท่านอื่นๆ ยายก็ตอบคุณอ้อยไปก่อนที่คุณอ้อยจะถามแล้วนี่คะว่า

ยายให้ทุกคน แต่เป็นอย่างอื่น

นี่ถ้ามีที่อยู่ยายผีที่รักยายผีป่ามากๆ ถึงกับตั้งชื่อสายพันธุ์เดียวกันกับยายผีป่า รับรองส่งให้ด้วยเช่นกันแต่เขาจะอยากรับหรือไม่ก็ไม่ทราบ เพราะเป็นของพระให้มาค่ะ

คือยายต้องให้ทุกคน เพราะทุกๆ คำตอบ ถูกต้องหมด แต่คุณลั่นทมมาก่อน เลยได้สิทธิ์ได้รับตามเงื่อนไข

ส่วนท่านอื่นๆ ช่วยส่งที่อยู่ให้ยายทางข้อความส่วนตัวด้วยนะคะ ส่วนยายผีฯสิงที่ไหนคะ น้องกรกตเข้ามาชมด้วย ยังอยากได้รับอะไรจากยายผีป่าหรือเปล่าคะ ยายไม่ว่าอะไรนะคะถ้าคิดว่ายายผีป่าไม่ดีพอที่จะขอรับของจากยาย บูชาของจากยายนี่ยายบอกทุกๆ คนค่ะ ไม่เจาะจงบอกใครส่วนตัว ยายต้องการให้เห็ฯข้อธรรมของโลกธรรมแปดค่ะ

ตอนไปที่วัดเพื่อนๆ จดจำแต่ตัวเลข อิอิ หลวงปู่ท่านบอกแค่ข้อหนึ่งค่ะ

บาป กับ บุญ

ที่ต้องให้ทุกท่านเพราะว่า

แต่ล่ะคนมีความพยายามที่จะตีนัยยะธรรมตามภูมิรู้ของตนก็ดี ตามคนเล่าต่อๆ มาแล้วนำมาพิจารณาก็ดี ถ้าเราสนใจในสิ่งที่ดีๆ ไม่มีคำว่าผิดค่ะ

สี่คนหาม หมายถึง คนเราเกิดมาตามกรรมนำส่ง รวมด้วยดินน้ำลมไฟ ตั้งอยู่ได้ด้วยความไม่รู้ ดังนั้นจะเกิดความรู้ได้ก็ต่อเมื่อค้นหาความไม่รู้ที่จะหลุดพ้นจากความไม่รู้ คือทุกช์ สมุทัย นิโรธ มรรค และจะหลุดไม่ได้ถ้าจิตไม่ตั้งมั่นในองค์สามคือพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ที่สอนให้รู้ถึงทางหลุดพ้นที่รวมให้เห็นถึงทุกขัง อนิจจัง อนัตตา อะไรคือตัวกำหนดที่สำคัญว่าเราจะไปอบายภูมิหรือสุคติถูมิ จิตเดียวเท่านั้นเลือกเอา บาปกับบุญคือสองคนที่กล่าวถึง จิตเรากำหนดบาปกับบุญค่ะ จิตเป็นนายกายเป็นบ่าวนั้นใช่เลยค่ะ

คุณผีๆ และเพื่อนๆ ที่เห็ฯดีเห็นงามด้วยกับแนวทางของพวกคุณนะคะ กรุณาตอบให้ดูตาม้าตาเรือด้วยนะคะ บางห้องที่ยายผีป่าไปตอบ หรือไปตั้งมีพระอริยะและผู้เจริญแล้วเข้ามาตอบด้วยค่ะ ถ้าคุณๆ เก่งนะคะ ลองดูสิคะว่าชื่อไหนบ้างที่เป็ฯพระ เป็นครูบาอาจารย์ทางธรรมนะคะ เตือนไว้ค่ะ ไม่อยากให้มีเศษกรรม เล่นงานยายผีป่าได้ค่ะ แต่อย่าเล่นไม่ระวัง ยายผีป่ารองรับอารมณ์ของพวกคุณได้ค่ะ อยากโทมาด่าก็โทมาเลยค่ะ ใช้เบอร์ไม่โชว์เบอร์ก็ได้ ใช้ตู้สาธาระณะก็ได้ค่ะ มารู้จักตัวตนที่แท้จริงของยายผีป่าดีกว่าค่ะ ขนาดมีคนเคยแนะนำให้คุยกับยายด้วยตัวเองพวกคุณยังไม่กล้าเลยนี่คะ ยายจะเปิดสายรอค่ะ ให้ใครโทมาด่าแทนก็ได้ค่ะ ยินดี แต่อย่าทำให้คนอื่นๆ เขารำคาญ เขาเข้ามาอ่านเรื่องที่จะไปช่วยจรรโลงจิตสำนึกพวกเขา พวกเขาจะได้ไม่ทุกข์หนักกว่านี้

3. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ปลูกมะม่วง ก็ได้กินลูกมะม่วงล่ะค่ะ

; D

4. deawpayu

deawpayu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    ได้ความรู้ดีครับ คำถามที่ถามนี้ คุ้นๆว่าเป็นคำปริศนาธรรม ให้คิด ที่หลวงปู่แห่งสวนป่าสมุนไพรท่าน เมตตาสอนเป็นนัยๆ เพิ่งเข้าใจวันนี้นี่เอง "ไอ้เราก็นึกเห็นแต่ขบวนแห่ศพ"แฮ่ ๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้