เพื่อการกุศล " พระลีลาแพร่บุญ " โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ ฯ ครั้งที่ ๖ ......หมดเขตร่วมบุญแล้ว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผาแดง, 18 เมษายน 2012.

1. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

ร่วมบุญรายการที่ ๑ จำนวน ๑ กอง ขอโมทนาด้วยครับผม

2. ยันต์ครู

ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจอย ดวงแค้น ของเดิมจองไว้ ๖ ชุด จองเพิ่มอีก ๑๔ ชุด (รวมเป็น ๒๐ ชุดหรือ ๒ กอง) รวมเป็นเงิน ๓,๐๐๐ บาท และขอใช้สิทธิ์รับพระพิมพ์เจ้าสัว นำฤกษ์ครับ

3. ผาแดง

รับทราบครับ

เพิ่มเติมรายการที่ ๑ จำนวน ๑ กอง รวมของเดิมด้วย เป็น ๓ กอง

รวม ๔,๕๐๐ บาท ครับ โมทนากับคุณวัธ ด้วยครับผม

4. ผาแดง

รับทราบครับ

ร่วมบุญสร้างพระเพิ่มเติมอีก จำนวน ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์ รับพระนำฤกษ์ ตามรายการที่ ๑

โมทนาด้วยครับผม

5. ผาแดง

ตารางกำลังจะทำครับ รอสักครู่ แต่จะลงรายชื่อท่านที่จองให้ดูก่อนนะครับ แล้วจะทำเป็น Excel ให้ตามหลัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2013
  6. ผาแดง

รับทราบครับ

คุณจอย ดวงแค้น ของเดิมจองไว้ ๖ ชุด จองเพิ่มอีก ๑๔ ชุด (รวมเป็น ๒๐ ชุดหรือ ๒ กอง)

โมทนาด้วยครับ

7. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ผมจองไว้แล้ว 6 ชุด ขอจองเพิ่ม 4 ชุด เพื่อขอรับสิทธิ์ได้รับพระนำฤกษ์ตามรายการที่ 1 ครับ

8. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เอาด้วย 1 กองก้าบ 10 องค์ 1500 บาท

9. ผาแดง

รายการที่ ๑ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๑๐ ชุด รวม ๑,๕๐๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๙ องค์

รวม ๑๐ องค์

รายการที่ ๑ นี้ มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๒๕ กอง

๑. คุณจิรฐา จำนวน ๑ กอง ( ยอดร่วมบุญเดิม ๑๐ ชุด )

๒. คุณก้องครับ จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๓. คุณapi_suphot จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๔. คุณcharoen.b จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๕. คุณkajit จำนวน ๑ กอง

๖. คุณเสือวัธ จำนวน ๓ กอง (จองเพิ่ม ๑๐ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๗. คุณLittle Dragon จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๘. คุณจอย ดวงแค้น จำนวน ๒ กอง (จองเพิ่ม ๑๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๙. คุณCOFFEEMAX จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๑๐. คุณชาวประมง จำนวน ๑ กอง

๑๑. คุณอภิญญา8 จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๗ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

ยอดจองจำนวน ๑๔ กอง คงเหลือ ๑๑ กอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2013
  10. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    สงสัยผมจะสับสน ขออนุญาตแก้เป็นว่า ขอร่วมบุญ 10 ชุด นะครับ..

11. ผาแดง

รับทราบครับ

บันทึกข้อมูลไว้แล้วครับ โมทนากับคุณชัยด้วยครับผม

12. ผาแดง

รับทราบครับน้องป๊อป โมทนาด้วยครับ

13. ผาแดง

รับทราบตามนั้นครับท่าน

14. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    คุณ ผาแดง ครับ
    ผมจองและโอนเงิน ไว้แล้ว 3 กองบุญ
    และ ขอจองเพิ่มอีก 7 กองบุญ
    ขออนุญาตรับสิทธิ์ นำฤกษ์ 1 องค์ นะครับ
    ส่วนที่จองเพิ่มโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

15. ยันต์ครู

ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน

สำหรับท่านที่จองร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ ครั้งที่ ๒ แบบจัดเป็นกอง เพื่อรับสิทธิ์พระพิมพ์เจ้าสัว นำฤกษ์นั้น ประมาณไม่เกินปลายเดือนนี้ ทางโครงการฯจะมี ซอง (แบบซองกฐินผ้าป่า) มีตราวัด ภายในบรรจุแผ่นพับประชาสัมพันธ์โครงการ ส่งไปให้เพื่อช่วยให้ท่านสามารถประชาสัมพันธ์บอกบุญเชิญชวน ญาติ พี่น้อง เพื่อนๆ มาร่วมสร้างพระด้วยกันได้ครับ

หากมีความประสงค์ร่วมบุญและขอรับซอง ขอเชิญโพสแจ้งที่หน้ากระทู้ได้เลยครับ ส่วนที่อยู่จัดส่ง กรุณาแจ้งทาง PM ให้พี่ผาแดงครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2013
  16. 75cents

75cents เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขอรับซองผ้าป่าด้วยครับ

17. ผาแดง

รับทราบครับ

ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุเพิ่มเติม จำนวน ๗ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์ รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑

ขอขอบพระคุณและโมทนาด้วยครับผม

ปล.ผมบันทึกรายชื่อการจองร่วมบุญรายการพิเศษ... รับพระนำฤกษ์ ไว้ชั่วคราว ที่ #1450 ด้านบนก่อนนะครับ

18. ผาแดง

สวัสดีครับทุกๆท่าน

เรียนเชิญทุกๆท่านเลยนะครับ หากจะช่วยรับซองของโครงการสร้างพระบรรจุกรุฯ ไปช่วยประชาสัมพันธ์ บอกบุญกับพี่ๆน้องๆ ญาติสนิทมิตรสหายได้ โพสแจ้งชื่อและจำนวน ซอง ที่หน้ากระทู้เลยนะครับ

ขอขอบพระคุณและขอโมทนาล่วงหน้ากับทุกๆท่านด้วยครับผม

19. ผาแดง

ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ รายการพิเศษ... รับพระนำฤกษ์

สำหรับท่านที่สนใจพระนำฤกษ์ ของพระบรรจุกรุครั้งที่ ๒ นี้ ( พิมพ์เจ้าสัวลาภัง มหาสิทธิโชค) ผมได้ปรึกษากับยันต์ครูแล้วมี ๓ วิธีดังนี้ครับ

รายการที่ ๑ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๑๐ ชุด รวม ๑,๕๐๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๙ องค์

รวม ๑๐ องค์

รายการที่ ๑ นี้มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๒๕ กอง

ยอดจองจำนวน ๑๔ กอง คงเหลือ ๑๑ กอง

รายการที่ ๒ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๑๕ ชุด รวม ๒,๒๕๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑๕ องค์

รวม ๑๖ องค์

รายการที่ ๒ นี้มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๒๐ กอง

ยอดจองจำนวน ๑ กอง คงเหลือ ๑๙ กอง

รายการที่ ๓ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๒๐ ชุด รวม ๓,๐๐๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๒๐ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ(บรรจุกรุครั้งที่ ๑) จำนวน ๑ องค์

รวม ๒๒ องค์

รายการที่ ๓ นี้มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๑๐ กอง

โดยท่านที่สนใจพระนำฤกษ์ ลงชื่อโพสจองตามที่ท่านต้องการตามรายการด้านบน แล้วนำข่าวงานบุญสร้างพระบรรจุกรุนี้ไปเชิญชวนญาติพี่น้องเพื่อนสนิทมิตรสหายของท่านมาร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุด้วยกัน ซึ่งประมาณกลางเดือนนี้ผมจะมีซองแจกพร้อมแผ่นพับประชาสัมพันธ์จัดส่งไปให้ตามหลังนะครับ

ท่านจะได้รับพระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์ เมื่อผ่านพิธีพุทธาภิเษกหรืออธิฐานจิตเดี่ยวและเสร็จสิ้นการบรรจุกรุแล้ว

หมายเหตุ

สำหรับพระที่กดพิมพ์ในฤกษ์หรือที่นิยมเรียกกันว่า “ นำฤกษ์ ” นั้นผมเคยเรียนสอบถามกับครูบาอาจารย์หลายองค์ ท่านพูดตรงกันว่า จะมีอิทธิคุณสูงสุดเต็มที่ ตามอิทธิพลของฤกษ์ยามนั้นๆต่างกันกับพระที่กดพิมพ์นอกฤกษ์ แม้ว่าจะผ่านพิธีพุทธาภิเษกหรืออธิฐานจิตเดี่ยวมาเหมือนๆกัน

20. ริมธาร

ริมธาร สมาชิก

17 ธันวาคม 2012
    ขอจองพระบรรจุกรุ 2 กอง ( 20 ชุด ) 3,000 บาท และขอใช้สิทธิรับพระนำฤกษ์ พร้อมซองด้วยค่ะ ที่อยู่จะแจ้งทาง PM ค่ะ