เพื่อการกุศล " พระลีลาแพร่บุญ " โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ ฯ ครั้งที่ ๖ ......หมดเขตร่วมบุญแล้ว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผาแดง, 18 เมษายน 2012.

1. ยันต์ครู

ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

..................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  2. ยันต์ครู

ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

.............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  3. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ................................
    ผมและเพื่อน ๆ อันมีคุณสุชาติ อมรรัตน์ กฤตธัช สันติทวีชัย และเพื่อน ๆ กลุ่มหัวเกลี้ยงขอร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุรายการที่ 3 นี้ จำนวน 2 กอง 40 ชุดครับ (โดยจองในนามผม แล้วผมจะรวบรวมเงินร่วมบุญมานำส่ง และรับหน้าที่กระจายพระให้เพื่อน ๆ เองครับ)

4. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

คุณCOFFEEMAXและเพื่อนๆ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ รายการพิเศษ...รับพระนำฤกษ์ ตามรายการที่ ๓ จำนวน ๒ กอง ( ๔๐ ชุด )

ขอขอบพระคุณและ ขอโมทนากับคุณชัยและเพื่อนๆด้วยครับผม

5. ผาแดง

เมื่อวันจันทร์ได้ออกจากลพบุรี ก็ประมาณสี่โมงเช้ากว่าแล้วครับ ไปถึงพนัสนิคมประมาณบ่าย เคลียร์จำนวนยอดพระที่สั่งไว้คือ ๘,๔๐๐ องค์บวกพระที่ระลึกอีก ๘๔๐ องค์ โรงหล่อแพคใส่ไว้ให้กล่องละ ๒,๐๐๐ สี่กล่องกับเศษอีก ๑,๒๔๐ องค์ แล้วบอกว่าปั๊มเผื่อตัดขอบเสียมาให้อีกประมาณ ๕๐ องค์ เช็คดูคร่าวๆว่าครบก็จ่ายเงินที่เหลือเสร็จก็ออกจากพนัสไประยองเพื่อไปรับรุ่นพี่ที่เป็นลูกศิษย์พอจ.นพดลเพื่อพาไปสนส.มะอึกแรดที่ อ.บ่อไร่ จ.ตราด

ระยะทางจากระยองไปก็ สนส.มะอึกแรด ประมาณ ๑๘๐ กม.ครับ ถึงประมาณทุ่มนึง หลวงพี่จวบท่านเตรียมโต๊ะปูผ้าขาวกับบายศรีปากชามรอไว้ให้แล้ว ก็ช่วยกันยกกล่องเหล็กที่แพ็คถุงพระไว้พร้อมด้วยลังไม้อีก ๒ ใบที่ใส่ขอบพระเพื่อเสกรวมกับองค์พระเจ้าสัวไปเลย จะได้เตรียมไว้เป็นมวลสารสำหรับการสร้างพระบรรจุกรุครั้งที่ ๓ ต่อไป จากนั้นคลุมด้วยผ้าขาวให้เรียบร้อยนำสายสิญจน์ผูกโยงโดยรอบ

จากนั้นก็มานั่งคุยกับพอจ.นพดล อยู่จนสองทุ่มกว่า ท่านก็ว่าได้เวลาแล้วให้ผมมาจุดธูปบอกกล่าวที่หน้าพระ แล้วท่านก็รับสายสิญจน์ไปบอกกล่าวครูบาอาจารย์ตามพิธีของท่านอยู่ประมาณเกือบสิบนาที แล้วก็เริ่มอธิฐานจิตอีกประมาณครึ่งชั่วโมงน่าจะได้ครับ เมื่อเสร็จแล้วท่านได้เจิมแป้งและพรมน้ำมนต์ให้อีกเป็นเสร็จพิธีครับ

เสร็จแล้วมานั่งคุยกับท่านจนสี่ทุ่มกว่าก็ออกเดินทางกลับ มาส่งรุ่นพี่ที่ระยองมาถึงตีสองกว่า พักเครื่องรถอยู่เดี๋ยวหนึ่งก็กลับ ขับมาถึงสระบุรีช่วงตีห้ากว่าทนง่วงไม่ไหวต้องจอดรถนอนอยู่ซักครึ่งชั่วโมงได้ มาถึงลพบุรีประมาณเจ็ดโมงเช้าครับ ไปกลับรอบนี้ประมาณ พันร้อยกว่ากิโลครับ

อันที่จริงสัปดาห์นี้ผมลาพักร้อนไว้แล้ว พอดีรุ่นพี่ที่ทำงานโทร.หาช่วงขับรถไปพนัส ว่ามีงานด่วนเข้ามา เลยต้องรีบกลับมาเคลียร์งาน มาถึงบ้านอาบน้ำอาบท่าออกไปที่ทำงาน เคลียร์งานแล้วกลับออกมาตอนบ่ายมานั่งนับจำนวนพระเพื่อเช็คความถูกต้องอีกครั้งนึง ยังดีได้ลูกสาวสองคนที่โรงเรียนปิดเทอมแล้วมาช่วยนับ เพิ่งจะได้ไปประมาณหกพันองค์แล้วครับ

สำหรับภาพและรายละเอียดในการอธิฐานจิตเดี่ยวในครั้งแรกนี้ขอนำมาให้ชมกันในภายหลังครับ วันนี้หลังจากที่น้องยันต์ครูเดินทางจากเชียงใหม่ลงมาถึงบ้านผมช่วงบ่ายคงได้ออกเดินทางไปเริ่มนำพระเจ้าสัวนี้ออกตะเวนปลุกเสกเดี่ยว

ที่ตั้งใจไว้สำหรับบ่ายของวันนี้คงเป็นหลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน และหลวงพ่อเกลื่อน วัดรางฉนวนนะครับ แต่จะได้อย่างที่ตั้งใจหรือไม่จะนำมาบอกให้ทราบกันภายหลังครับผม

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ติดตามและขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับผม

6. ผาแดง

รายนามผู้ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ......รายการพิเศษ... รับพระนำฤกษ์

รายการที่ ๑ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๑๐ ชุด รวม ๑,๕๐๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๙ องค์

รวม ๑๐ องค์

รายการที่ ๑ นี้ มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๒๕ กอง

.....................................................

๑. คุณจิรฐา จำนวน ๑ กอง ( ยอดร่วมบุญเดิม ๑๐ ชุด )

๒. คุณก้องครับ จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๓. คุณapi_suphot จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๔. คุณcharoen.b จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๕. คุณkajit จำนวน ๑ กอง

๖. คุณเสือวัธ จำนวน ๓ กอง (จองเพิ่ม ๑๐ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๗. คุณLittle Dragon จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๘. คุณจอย ดวงแค้น จำนวน ๒ กอง (จองเพิ่ม ๑๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๙. คุณชาวประมง จำนวน ๑ กอง

๑๐. คุณอภิญญา8 จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๗ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๑๑. คุณริมธาร จำนวน ๒ กอง

๑๒. คุณสุนีย์ บุญปั๋น จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๖ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๑๓. คุณวีระ แปงชมภู จำนวน ๑ กอง

๑๔. คุณกัมพล สารสี จำนวน ๑ กอง

๑๕. คุณนิรุตติ์ ใจเดช จำนวน ๒ กอง

๑๖. คุณอำพล จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๗ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๑๗. คุณสมหวัง เงินบุคคล จำนวน ๑ กอง

๑๘. คุณจิ๋ว จำนวน ๑ กอง

๑๙. คุณโรเบิรต์ ไชยะมงคล จำนวน ๑ กอง

ยอดจองจำนวน ๒๔ กอง คงเหลือ ๑ กอง

รายการที่ ๒ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๑๕ ชุด รวม ๒,๒๕๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑๕ องค์

รวม ๑๖ องค์

รายการที่ ๒ นี้มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๒๐ กอง

...................................................

.คุณเทียนชัย ทรงบัณฑิตย์ จำนวน ๑ กอง ( ยอดร่วมบุญเดิม ๑๕ ชุด )

๒. คุณมาโนชญ์ คุณกุหลาบ ชุนงาม จำนวน ๒ กอง

ยอดจองจำนวน ๓ กอง คงเหลือ ๑๗ กอง

รายการที่ ๓ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๒๐ ชุด รวม ๓,๐๐๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๒๐ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ (บรรจุกรุครั้งที่ ๑) จำนวน ๑ องค์

รวม ๒๒ องค์

รายการที่ ๓ นี้มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๑๐ กอง

........................................................

๑. คุณtapoo18 จำนวน ๑ กอง ( ร่วมบุญเป็นท่านแรก รับเพิ่มสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ ปั๊มนำฤกษ์ อีก ๑ องค์ น.77 # 1521 )

๒. คุณCOFFEEMAXและเพื่อนๆ จำนวน ๓ กอง

ยอดจองจำนวน ๔ กอง คงเหลือ ๖ กอง

โดยท่านที่สนใจพระนำฤกษ์ ลงชื่อโพสจองตามที่ท่านต้องการตามรายการด้านบน แล้วนำข่าวงานบุญสร้างพระบรรจุกรุนี้ไปเชิญชวนญาติพี่น้องเพื่อนสนิทมิตรสหายของท่านมาร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุด้วยกัน ซึ่งประมาณปลายเดือนนี้ผมจะมีซองแจกพร้อมแผ่นพับประชาสัมพันธ์จัดส่งไปให้ตามหลังนะครับ

ท่านจะได้รับพระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์ เมื่อผ่านพิธีพุทธาภิเษกหรืออธิฐานจิตเดี่ยวและเสร็จสิ้นการบรรจุกรุแล้ว

หมายเหตุ

สำหรับพระที่กดพิมพ์ในฤกษ์หรือที่นิยมเรียกกันว่า “ นำฤกษ์ ” นั้นผมเคยเรียนสอบถามกับครูบาอาจารย์หลายองค์ ท่านพูดตรงกันว่า จะมีอิทธิคุณสูงสุดเต็มที่ ตามอิทธิพลของฤกษ์ยามนั้นๆต่างกันกับพระที่กดพิมพ์นอกฤกษ์ แม้ว่าจะผ่านพิธีพุทธาภิเษกหรืออธิฐานจิตเดี่ยวมาเหมือนๆกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  7. ผาแดง

รายนามผู้ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ ครั้งที่ ๒ ( ภาคเหนือ )

มีผู้ร่วมบุญแล้วจำนวน ๔๐๗ ชุด

ร่วมบุญได้จนถึงวันที่ ๑๓ พ.ค. ๕๖ เป็นวันสุดท้ายนะครับ

ขอขอบพระคุณและขอโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

8. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขออนุญาตนำรูปโบว์ชัวร์ไปลงประชาสัมพันธ์ในเฟสบุค นะครับ

9. lavar181

lavar181 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้พี่ผาแดง โทรมาแจ้งว่าใด้นำพระบรรจุกรุเดินทางไปขอความเมตตาจาก หลวงพ่อมีวัดม่วงคัน หลวงปู่เกลื่อนวัดรางฉนวน และหลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง ปลุกเสกเดี่ยวเรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดอื่นๆพี่ผาแดงจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

10. justko

justko เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ขอร่วมบุญครั้งนี้ด้วย จำนวน 300 บ.ครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    (โอนแล้วครับ)

11. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    พี่ผมแดงครับ
    ที่ผมได้จองร่วมบุญรายการที่ 1 ไว้ 1 กอง (โดยได้โอนเงินร่วมบุญรายการนี้แล้ว)
    และรายการที่ 3 ที่ผมและเพื่อน ๆ ได้จองร่วมบุญจำนวน 2 กอง

ผมขอเปลี่ยนรายการจอง
    โดยการขอยกเลิกการจองร่วมบุญรายการที่ 1
    และขอเพิ่มยอดการจองร่วมบุญรายการที่ 3 อีก 1 กอง

รวมเป็นผมและเพื่อน ๆ ขอจองร่วมบุญรายการที่ 3 จำนวน 3 กอง ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน 60 ชุดครับ (โดยได้โอนร่วมบุญไปแล้ว 10 ชุดครับ)

ขอบคุณครับ

12. lavar181

วันนี้งานผมเยอะมากเลยไม่ได้ติดต่อกับพี่ผาแดงเลย แต่โทรคุยกันเมื่อวานตอนเย็นทราบว่าพี่ผาแดงเดินทางไปงานไหว้ครูวัดบางพระ และนำพระบรรจุกรุไปขอความกรุณาจากเกจิอาจารย์ในพื้นที่ จ.ราชบุรี จ.นครปฐม ด้วยครับ

13. lavar181

พี่ผาแดงโทรมาแจ้งว่ามีผู้ร่วมทำบุญเพิ่มเติมดังนี้
    ๑.คุณโรเบิร์ต ไชยมงคล ร่วมทำบุญรายการที่ ๑ จำนวน ๑ กอง
    ๒.คุณเอบางพระ ร่วมทำบุญ พระบรรจุกรุจำนวน ๖ ชุด
    ๓.พระอาทิตย์ ร่วมทำบุญพระบรรจุกรุจำนวน ๗ ชุด
    ๔.คุณเอกรงค์ หงษ์สีทอง ร่วมทำบุญจำนวน ๒ ชุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2013
  14. ผาแดง

เพิ่งเดินทางกลับมาถึงบ้านเมื่อสักครู่นี้นะครับ เมื่อวานนี้(ศุกร์ ๒๑ มี.ค. )ได้นำพระบรรจุกรุุ ไปขอความเมตตาหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง ท่านอธิฐานจิตให้

และวันนี้ (เสาร์ ๒๓ มี.ค.) นำไปขอให้พระอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี ท่านอธิฐานให้ ภาพกับรายละเอียดจะนำมาให้ชมภายหลังครับ

15. ผาแดง

รับทราบครับ

ขอบพระคุณท่านcharoen.b ที่ช่วยประชาสัมพันธ์งานบุญนี้ให้ครับผม

16. ผาแดง

รับทราบครับ

ร่วมสร้างพระบรรจุกรุ ครั้งที่ ๒ จำนวน ๒ ชุด

โมทนาด้วยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  17. ผาแดง

รับทราบครับ

คุณCOFFEEMAXและเพื่อนๆ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ รายการพิเศษ...รับพระนำฤกษ์ ตามรายการที่ ๓ จำนวน ๓ กอง ( จองเพิ่ม ๕๐ ชุด )

ขอโมทนากับคุณชัยและเพื่อนๆด้วยครับผม

18. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญพระบรรจุกรุพิมพ์เจ้าสัว 1 ชุด โอนแล้ว 150 บาท หลักฐานทางems ที่อยู่ ทางpm
    อนุโมทนา

19. ผาแดง

รับทราบครับ

ขอโมทนาด้วยครับผม

20. ผาแดง

วันนี้ ( อาทิตย์ ๒๔ มี.ค.)ได้นำพระบรรจุกรุครั้งที่ ๒ (ภาคเหนือ ) ไปเข้าร่วมพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลรุ่นไหว้ครู ๕๖ ของหลวงพ่อพิเชษฐ์ วัดโคกหม้อ ต.โพธิ์เก้าต้น อ.เมือง จ.ลพบุรีมานะครับ ภาพและรายละเอียดจะนำมาให้ชมกันภายหลัง (อีกแล้ว )

แวะเข้ามาโพสแจ้งให้ทราบกันก่อนครับ เพราะสักครู่ผมจะเดินทางไปวัดโพธิ์ผักไห่ จ.อยุธยา เพื่อนำพระบรรจุกรุครั้งที่ ๒ นี้ไปเข้าร่วมในพิธีของวัดโพธิ์ผักไห่ที่จะมีพิธีปลุกเสกในวันจันทร์ที่ ๒๕ มี.ค. นี้

ขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตาม ขอโมทนาครับผม