พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    มีท่านนึง pm มาถามผม

-------------------------------

<center>เรื่อง สงวนลิิขสิทธิ์ ครับ

</center>
    <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> เรียน คุณหนุ่ม
    ขอสอบถามเรื่อง "สงวนลิิขสิทธิ์" ยันต์ครอบจักรวาล ครับ
    ยันต์บางส่วน เช่น ยันต์เกราะเพชร เป็น "ลิิขสิทธิ์"
    ของคุณหนุ่มด้วยหรือไม่? ครับ
    ขอบคุณ ครับ

----------------------------------------------

ผมตอบไปว่า

ยันต์เกราะเพชร ผมไม่ได้สงวนลิขสิทธิ์

แต่ที่ต้องลงคำว่า สงวนลิขสิทธิ์ กันคนนำไปทำลอกเลียนแบบยันต์หลวงปู่สุภาครับ

.

อยากตอบเพิ่มเติมครับว่า จริงๆแล้วยันต์เกราะเพชร มีผู้ที่ทำขึ้นมากมาย ที่สำคัญ ผมไม่ได้คิดยันต์เกราะเพชรขึ้น และ ไม่ถูกต้องในการสงวนลิขสิทธิ์ในรูปยันต์เกราะเพชร

แต่ส่วนยันต์หลวงปู่สุภา พระอาจารย์นิลท่านได้รับอนุญาตเป็นกรณีพิเศษจากหลวงปู่สุภา ที่หลวงปู่สุภาท่านอนุญาตให้นำยันต์ที่ออกมาสร้างนอกวัด โดยปกติต้องสร้างในวัด

ผมเองก็เกรงว่า จะมีคนที่นำไปทำ่ลอกเลียนแบบยันต์หลวงปู่สุภา จึงต้องพิมพ์คำว่า สงวนลิขสิทธิ์ไว้ครับ

.
    </td> </tr> </tbody></table>

ผมมีคำถามมาถาม

มีอยู่ 2 รูป

รูปจริงอยู่ที่บ้านผม

โดยปกติรูปทั้งสองรูป(ที่ไม่มีอักขระ) ก็มีอยู่เยอะแยะ

แต่รูปนี้มีพระภิกษุรูปหนึ่ง ลงอักขระให้ผม (ซึ่งในวันนั้น คุณเพชร ก็อยู่ในเหตุการณ์กับผม)

ลายเซ็นผมที่อยู่ด้านล่างก็มี

แต่ก็ยังมีคนนำไปอัดรูปขาย

มีวัดบางแห่งนำรูปนี้ไปใช้ (โดยที่ไม่เคยขออนุญาตผมเลย)

ผมแจ้งสงวนลิขสิทธิ์ในรูป

แล้วยังไงดีครับ สำหรับรูปนี้ที่สงวนลิขสิทธิ์

.

2. sithiphong

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    มีท่านนึง pm มาถามผม

-------------------------------

<center>เรื่อง สงวนลิิขสิทธิ์ ครับ

</center>
    <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> เรียน คุณหนุ่ม
    ขอสอบถามเรื่อง "สงวนลิิขสิทธิ์" ยันต์ครอบจักรวาล ครับ
    ยันต์บางส่วน เช่น ยันต์เกราะเพชร เป็น "ลิิขสิทธิ์"
    ของคุณหนุ่มด้วยหรือไม่? ครับ
    ขอบคุณ ครับ

----------------------------------------------

ผมตอบไปว่า

ยันต์เกราะเพชร ผมไม่ได้สงวนลิขสิทธิ์

แต่ที่ต้องลงคำว่า สงวนลิขสิทธิ์ กันคนนำไปทำลอกเลียนแบบยันต์หลวงปู่สุภาครับ

.

อยากตอบเพิ่มเติมครับว่า จริงๆแล้วยันต์เกราะเพชร มีผู้ที่ทำขึ้นมากมาย ที่สำคัญ ผมไม่ได้คิดยันต์เกราะเพชรขึ้น และ ไม่ถูกต้องในการสงวนลิขสิทธิ์ในรูปยันต์เกราะเพชร

แต่ส่วนยันต์หลวงปู่สุภา พระอาจารย์นิลท่านได้รับอนุญาตเป็นกรณีพิเศษจากหลวงปู่สุภา ที่หลวงปู่สุภาท่านอนุญาตให้นำยันต์ที่ออกมาสร้างนอกวัด โดยปกติต้องสร้างในวัด

ผมเองก็เกรงว่า จะมีคนที่นำไปทำ่ลอกเลียนแบบยันต์หลวงปู่สุภา จึงต้องพิมพ์คำว่า สงวนลิขสิทธิ์ไว้ครับ

.
    </td></tr></tbody></table>

ผมมีคำถามมาถาม

มีอยู่ 2 รูป

รูปจริงอยู่ที่บ้านผม

โดยปกติรูปทั้งสองรูป(ที่ไม่มีอักขระ) ก็มีอยู่เยอะแยะ

แต่รูปนี้มีพระภิกษุรูปหนึ่ง ลงอักขระให้ผม (ซึ่งในวันนั้น คุณเพชร ก็อยู่ในเหตุการณ์กับผม)

ลายเซ็นผมที่อยู่ด้านล่างก็มี

แต่ก็ยังมีคนนำไปอัดรูปขาย

มีวัดบางแห่งนำรูปนี้ไปใช้ (โดยที่ไม่เคยขออนุญาตผมเลย)

ผมแจ้งสงวนลิขสิทธิ์ในรูป

แล้วยังไงดีครับ สำหรับรูปนี้ที่สงวนลิขสิทธิ์

.
    </td> </tr> </tbody></table>

ง่ายๆ ไม่ต้องคิดมากครับ

ที่ต้องพิมพ์สงวนลิขสิทธิ์บนผ้ายันต์ครอบจักรวาล

ก็เนื่องจากรูปหลวงปู่อิเกสาโร ด้วยส่วนหนึ่ง

เพราะว่า มีคนไม่ดีเยอะ มีคนชั่วแยะไงครับ

.

3. ปฐม

ปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาสาธุ การเสียสละของรักของหวงต้องกำลังใจสูงจริงๆถึงจะทำได้นะครับ สาธุ

4. ปฐม

ผมว่ายากที่คนจะทราบเรื่องเหล่านี้นะครับ และก็ยากมากๆที่จะได้ครอบครองถ้าไม่มีวาสนาดีจริงๆ ผมขนาดได้ฟังยังต้องอุทานเลยละครับ โอ๊วแม่เจ้า ยอมรับเลยว่าในโลกนี้สิ่งที่เราไม่รู้และไม่คาดฝันนั้นยังมีอีกมากมายยิ่งนัก

5. ปฐม

คงต้องปล่อยให้เวรกรรมท่านจัดการกับคนเหล่านั้นครับพี่ท่าน เงินนะกันคนลงนรกไม่ได้แน่นอน

6. sithiphong

ผมส่งพิมพ์หลวงพ่อปานไปให้สมาชิกชมรมพระวังหน้าชมกันแล้วครับ

การสร้างพิมพ์นี้ในครั้งแรก(เท่าที่ทราบในปัจจุบัน) สมัยกรุงศรีอยุธยาตอนปลาย

การสร้างครั้งที่สอง มาสร้างในสมัยรัชกาลที่ 5

การสร้างครั้งที่สาม หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ท่านนำพิมพ์นี้มาจัดสร้างครับ

อยากจะบอกว่า สิ่งที่ยังไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ทราบ ยังมีอีกมากนัก

ดังนั้น อย่าทนงตนเองว่า ข้าแน่ ข้าเก่ง ความคิดข้าต้องถูกต้อง

ต้องหัดฟังความคิดของผู้อื่น

.

7. สติมั่น

สติมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    ถึงคุณ sithiphong

ขอเรียนถามคุณ
    sithiphongมี mail ส่วนตัวไหมครับ กระผมจะขอคำแนะนำในเรื่องสมเด็จวังหน้าและความรู็้้ในหลวงปู่หลวงเทพโลกอุดรฯลฯ รวมถึงการเช่าบูชาพระสมเด็จวังหน้า สมเด็จวัดพระแก้ว ฯลฯ ไม่ทราบติดต่อคุณ sithiphong ได้อย่างไรครับ หากไม่รบกวนกระผมขอ mail ด้วยนะครับ สำหรับ mail กระผม naichu4@yahoo.com

ขอแสดงความนับถือ

8. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณsithiphong เขาไม่ตอบใน mail มีคำถามข้อสงสัยก็ post ลงหน้าบอร์ดแหละครับ เขาปฏิบัติแบบนั้นกับทุกคนที่ถามทาง PM ทาง mail ก็เอามาตีแผ่คำถาม คำพูด ทั้งบวก และลบ ทั้งหมด ไม่มีตัดต่อ หรือหมกเม็ดแต่ประการใด

9. อนัตตัง

อนัตตัง สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2011
    มันมากับความหนาว! 'อากาศมรณะ' 'ความตาย' จ้องขย้ำ

วันพฤหัสบดีที่ 15 ธันวาคม 2554 เวลา 00:00 น.

นอกจากจะมีบางโหรชี้ว่าปลายปี 2554 นี้ “ภัยไฟไหม้” จะดุมากแล้ว ก็ยังมีอีกบางโหรชี้ไว้ว่าปลายปีนี้ซึ่งเป็นช่วงฤดูหนาว จะ “หนาวมาก” เพราะเกิดคราสในฤดูหนาว คือเกิดจันทรคราสในวันที่ 10 ธ.ค. ซึ่งกรณีอากาศหนาวนั้นเมื่อ 12 ธ.ค. ที่ผ่านมาก็มีรายงานข่าวว่า มีคนไทยเดือดร้อนจาก ’ภัยหนาว“ แล้ว กว่าครึ่งล้านคน

หนาวปีนี้มีคนไทย “หนาวตาย” ไปแล้วหลายศพ

ขณะที่ ’หนาวมรณะ“ ใช่ว่าน่ากลัวแค่การหนาว!!

ทั้งนี้ สำหรับการ ’หนาวตาย“ นั้น ช่วงฤดูหนาวในเมืองไทยมักจะมีผู้สูงอายุตกเป็นเหยื่ออยู่เป็นประจำ เมื่อวันที่ 12-13 ธ.ค.ที่ผ่านมาก็มีเรื่องนี้เกิดขึ้นหลายราย และจริง ๆ แล้วก็มิใช่เฉพาะผู้สูงอายุเท่านั้น กับผู้ที่อายุยังไม่สูงก็ต้องระวังเช่นกัน หากอยู่ในพื้นที่ที่มีอากาศหนาวก็อย่าประมาท ต้องพยายามรักษาร่างกายให้อบอุ่น

และสำหรับผู้ชาย หรือแม้แต่ผู้หญิง หากนิยมการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ก็ต้องเตือนซ้ำย้ำกันไว้อีกครั้งว่า “เมา...ไม่ใช่วิธีแก้หนาว” ซึ่ง ’เพราะเมา...จึงหนาวตาย !!“ เกิดขึ้นเป็นประจำทุกปี

กับข้อเท็จจริงเรื่องเครื่องดื่มแอลกอฮอล์กับอากาศหนาวนี้ ทางฝ่ายสาธารณสุขแจกแจงทำความเข้าใจไว้ สรุปได้ว่า...ฤทธิ์ของแอลกอ ฮอล์นั้นจะทำให้หลอดเลือดฝอยใต้ผิวหนังขยายตัว ซึ่งก็จะทำให้รู้สึกร้อนวูบวาบ ดังนั้นเมื่อดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ก็จะรู้สึกเหมือนว่าร่างกายอบอุ่นขึ้น แต่นั่นก็แค่แรก ๆ โดยจริง ๆ แล้วการขยายตัวของหลอดเลือดฝอย จะ ยิ่งทำให้ความร้อนระบายออกจากร่างกายง่ายขึ้น ยิ่งทำให้หนาวมากขึ้น

การดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์นั้น ยิ่งดื่มมาก ความร้อนก็จะยิ่งถูกระบายออกจากร่างกายมากจากการขยายตัวของหลอดเลือดฝอยใต้ผิวหนัง จน อุณหภูมิร่างกายอาจลดลงต่ำกว่าระดับปกติ ซึ่งหากดื่มมากจนเมาไร้สติแล้วหลับไป โดยไม่ได้ห่มผ้า โดยไม่ได้สวมเสื้อผ้าให้ร่างกายอบอุ่นเพียงพอ เมื่อร่างกายสัมผัสอากาศที่หนาวเย็นเป็นเวลานาน ก็อาจทำให้เสียชีวิตได้ง่าย ๆ กรณีแบบนี้แหละที่บอกว่า “เพราะเมา...จึงหนาวตาย !!”

สรุปคือไม่ว่าจะดื่มหรือไม่ดื่มก็มีโอกาสหนาวตาย

หากอากาศหนาวมาก ๆ แล้วร่างกายอบอุ่นไม่พอ

นอกจากการ “หนาวตาย” แล้ว ในช่วงฤดูหนาวก็ยังเป็นช่วงที่อาจ ’ป่วยตาย“ ได้ง่าย เพราะเป็นช่วงที่ทำให้ร่างกายเกิดโรคภัยไข้เจ็บต่าง ๆ ได้ง่าย โดยโรคที่มากับภัยหนาวส่วนใหญ่มักเป็นโรคระบบทางเดินหายใจ เช่น หวัด หวัดใหญ่ ปอดบวม วัณโรค ซึ่งกับโรคหวัดนั้นก็อย่างที่ทราบ ๆ กัน ยุคนี้มี “หวัดสายพันธุ์ใหม่” ที่น่ากลัว ที่ต้องระวัง ที่ต้องป้องกันให้ดี เพราะหวัดสายพันธุ์ใหม่บางสายพันธุ์นั้น ทำให้ตายได้ และอย่างรวดเร็ว

ทั้งนี้ การ... กินอาหารให้ครบ 5 หมู่, ออกกำลังกาย โดยให้เหมาะสม, พักผ่อนนอนหลับให้เพียงพอ ไม่ตรากตรำจนเกินควร, หลีกเลี่ยงการสัมผัสกับผู้ป่วย หลีกเลี่ยงการเข้าไปอยู่ในสถานที่แออัด, รักษาร่างกายให้อบอุ่นอยู่เสมอ ไม่อาบน้ำหรือสระผมด้วยน้ำเย็นเกินไป เหล่านี้เป็นวิธีปฏิบัติที่ควรจะได้ปฏิบัติกัน เพื่อป้องกันโรคภัยไข้เจ็บ ป้องกัน “ป่วยตาย” ช่วงฤดูหนาว และรวมถึงป้องกัน “หนาวตาย” ได้ด้วย

อย่างไรก็ตาม “มรณะ” ในช่วง “หนาว” สาเหตุมิใช่มีเพียงหนาวตาย หรือตายจากโรคภัยไข้เจ็บที่มักระบาดในช่วงหนาวเท่านั้น ยังมีอีกหลายสาเหตุ อย่าง ’ตายเพราะไฟไหม้“ ในช่วงฤดูหนาว ซึ่งเป็นช่วงที่อากาศแห้ง ไฟไหม้มักเกิดได้ง่าย และเกิดแล้วก็มักจะรุนแรงด้วย นี่ก็น่ากลัว ซึ่ง “สกู๊ปหน้า 1 เดลินิวส์” ก็เพิ่งเตือนไป

หรือแม้แต่ ’ตายเพราะออกกำลังกายไม่เหมาะสม“ นี่ก็อาจเกิดในช่วงหนาว ซึ่งคนที่โดยปกติไม่ได้ออกกำลังกายประจำ พอฤดูหนาวก็อยากออกกำลังกายให้ร่างกายอบอุ่น นี่ต้องระวัง อย่าหักโหมเกินตัว ต้องออกกำลังกายแบบที่เหมาะสมกับวัยและเหมาะกับสภาพร่างกาย มิฉะนั้นแทนที่จะดีก็อาจร้ายถึงเสียชีวิตได้

’ตายช่วงเดินทางท่องเที่ยว“ นี่ก็มี เช่น เกิดอุบัติเหตุจากสภาพอากาศ เพราะประมาท หรือรู้เท่าไม่ถึงการณ์ อย่างนำเตาไฟใส่เต็นท์เพื่อจะให้อุ่น แต่ทำให้ขาดอากาศหายใจจนตาย นี่ก็เคยเกิด

และนอกจากที่ยกตัวอย่างมาแล้ว ’ตายเพราะฆ่าตัวตายช่วงฤดูหนาว“ นี่ก็น่าคิด โดยนักจิตวิทยาเคยชี้ไว้ว่า... ฤดูหนาวเป็นช่วงที่มีสถิติการฆ่าตัวตายสูงมากที่สุดช่วงหนึ่ง เพราะสภาพอากาศขมุกขมัวทำให้เคมีในร่างกายมีสภาพความเป็นด่างมาก ซึ่งเป็นสาเหตุของอาการซึมเศร้า และกับคนที่ชอบแยกตัวอยู่คนเดียว ขี้ระแวง เจ้าอารมณ์ ทำอะไรเองไม่ค่อยได้ จริงจังกับชีวิตมาก คนกลุ่มนี้ก็จะยิ่งเสี่ยงต่อการเกิด “โรคซึมเศร้า” โดยโรคนี้จะ “เป็นง่ายในช่วงฤดูหนาว” และโรคนี้ก็ “เป็นสาเหตุทำให้คนบางกลุ่มคิดสั้นฆ่าตัวตาย”

ยิ่งตอนนี้เป็นช่วง “ภัยน้ำท่วม” เพิ่งคลี่คลาย ซึ่งจะเป็นช่วงที่มองเห็นความสูญเสียชัดเจนกว่าตอนน้ำท่วม ไม่ว่าจะเป็นทรัพย์สิน ที่อยู่อาศัย อาชีพทำกิน และบางคนสูญเสียชีวิตคนใกล้ตัวไปกับน้ำท่วมด้วย ซึ่งสิ่งเหล่านี้ล้วนอาจเป็นสาเหตุให้ “เครียดจัด” เมื่อผนวกกับกรณีโรคซึมเศร้าเป็นง่ายช่วงฤดูหนาว...นี่ก็ยิ่งน่าคิด ??

’อากาศมรณะ“ กับช่วง ’ฤดูหนาว“ นี่ก็มีปัจจัยเยอะทีเดียว

กลัวไว้หน่อยดีกว่า...จะได้ไม่เป็นเหยื่อ ’หนาวมรณะ !!“.

ที่มา เดลินิวส์ ออนไลน์

10. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สติมั่น [​IMG]

ถึงคุณ sithiphong

ขอเรียนถามคุณ sithiphongมี mail ส่วนตัวไหมครับ กระผมจะขอคำแนะนำในเรื่องสมเด็จวังหน้าและความรู็้้ในหลวงปู่หลวงเทพโลกอุดรฯลฯ รวมถึงการเช่าบูชาพระสมเด็จวังหน้า สมเด็จวัดพระแก้ว ฯลฯ ไม่ทราบติดต่อคุณ sithiphong ได้อย่างไรครับ หากไม่รบกวนกระผมขอ mail ด้วยนะครับ สำหรับ mail กระผม naichu4@yahoo.com

ขอแสดงความนับถือ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ :::เพชร::: [​IMG]

คุณsithiphong เขาไม่ตอบใน mail มีคำถามข้อสงสัยก็ post ลงหน้าบอร์ดแหละครับ เขาปฏิบัติแบบนั้นกับทุกคนที่ถามทาง PM ทาง mail ก็เอามาตีแผ่คำถาม คำพูด ทั้งบวก และลบ ทั้งหมด ไม่มีตัดต่อ หรือหมกเม็ดแต่ประการใด

ขอบคุณคุณเพชรมากครับที่ช่วยตอบให้

ยกเว้นนำพระมาถามครับ ที่ผมไม่ตอบให้

ในส่วนอื่น หากผมตอบได้ ก็จะตอบให้หน้าบอร์ด

ปัจจุบันทั้ง Email และเบอร์โทร.ผม ผมไม่บอกกับใครอีกแล้วครับ

เจอมาเยอะ โดนมาแยะ ประสบการณ์เพียบครับ

ขอบคุณครับ

.<!-- google_ad_section_end -->

11. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับทุกท่าน อากาศเย็นแล้วนะครับ และใกล้ปีใหม่แล้วด้วยยนะครับ มีความสุขกันนะครับ

12. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    แล้วแน่ใจว่าจะบอกข้อมูลหมดหรือครับ แค่นี้ก็มีปัญหา กันเพียบแล้วครับ หุ หุ

13. sithiphong

อ่า มาแจ้งครับ

เนื่องจากนิสัยไม่ดีอีกแล้ว

ผมก็เลยต้องไปอบรมบ่มนิสัยใหม่ เผื่อนิสัยจะดีขึ้น

ผมอบรมตั้งแต่วันเสาร์ที่ 17 ธันวาคม 2554 ที่กรุงเทพฯ

ตอนเย็นวันเสาร์หลังจากได้รับการอบรมบ่มนิสัย ผมต้องเดินทางไปเขาใหญ่ ไปอบรมบ่มนิสัยต่อที่เขาใหญ่ ตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2554 ถึงวันพฤหัสที่ 22 ธันวาคม 2554 ครับ

วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2554 งานบุญของทุนนิธิสงเคราะห์สงฆ์อาพาธที่โรงพยาบาลสงฆ์ ผมก็เลยไปไม่ได้ ที่ว่าจะไปแจก ก็เลยต้องงดไปโดยปริยาย

ไว้โอกาสหน้าครับ

.<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

14. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    แล้วแน่ใจว่าจะบอกข้อมูลหมดหรือครับ แค่นี้ก็มีปัญหา กันเพียบแล้วครับ หุ หุ

บอกเท่าที่บอกได้ครับ

บอกเท่าที่เคยบอกไว้ในกระทู้พระวังหน้าฯ

ผมบอกไม่หมดแน่นอนครับ

กลัวมีปัญ หา ตามที่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->กูรูบอกครับ

.
    <!-- google_ad_section_end -->

15. sithiphong

ผมส่งเรื่อง............ ให้สมาชิกชมรมพระวังหน้าให้ได้อ่านกันทาง Email

เป็นกรณีศึกษาเช่นกันครับ

อย่างที่บอก เจอมาเยอะ เห็นมาแยะ โดนมาเพียบ

มาอย่างสวยหรู

ตอนก่อนหน้า ก็บอกว่า ผมเป็นผู้มีพระคุณบ้าง นับถือผมเป็นครูบาอาจารย์บ้าง

สุดท้าย ตีหัวคนที่เขาบอกว่าเป็นผู้มีพระคุณ

สุดท้าย ตบหัวคนที่บอกว่าเป็นครูบาอาจารย์

ผมก็เลยสามารถบอกได้ว่า เจอมาเยอะ เห็นมาแยะ โดนมาเพียบ ครับ

.

16. :::เพชร:::

1
    อ่าว!! แบบนั้น หลวงปู่เอี่ยมท่านก็เลยรับนิมนต์ผมคนเดียว ๒ เพลาสิครับ..หุ..หุ...

17. nongnooo

นั่นสิครับ อดเลย หุ หุ

18. nongnooo

19. :::เพชร:::

1
    ว่าแต่ทำไมไม่ใส่ให้เป็นความรู้เพื่อเป็นธรรมทานละครับ ว่า มวลสารสำคัญคืออะไร???

20. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]

บอกเท่าที่บอกได้ครับ

บอกเท่าที่เคยบอกไว้ในกระทู้พระวังหน้าฯ

ผมบอกไม่หมดแน่นอนครับ

กลัวมีปัญ หา ตามที่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->กูรูบอกครับ

.
    <!-- google_ad_section_end -->
    ไม่อดหรอกครับ

สำหรับสมาชิกชมรมพระวังหน้า ผมให้ได้อยู่แล้ว ตอนที่นัดพบกัน ให้ได้อยู่แล้ว

ส่วนพระพุทธมหาธรรมราชา ผมมีน้อยครับ ที่สำคัญ กลัวมีปัญ หา ตามที่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->กูรูบอกครับ

นำมาให้ชมกันสำหรับพิมพ์หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง

แถมด้วยพิมพ์หลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ นำมาให้ชมเพิ่มเติม

ทั้งสองรุ่น ดีป่าวครับ แรงป่าวครับ

.<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      345.9 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      324.8 KB
      เปิดดู:
      163