พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. ake7440

ake7440 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวส่งที่อยู่ให้ทาง PM นะครับ (deejai)(deejai)(deejai)
    catt3catt3catt3

2. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    หนุกหนานกันใหญ่เลยนะฮับ ลุงๆนี้ วันนี้ตาลุงของขึ้นฮับ หยิบองค์จากพิพิธภัณฑ์มา โชว์ แข่ง ลุงทั้งหลายเลยฮับ ดีปล่าวแรงปล่าวฮับ หุ หุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  3. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทยอยประจุพระพิมพ์ให้ผู้ชมชมอย่างต่อเนื่องแบบนี้ เป็นห่วงว่าผู้ชมจะสำลักกันครับ ค่ำนี้นำมาให้ชม ๓ องค์ พิมพ์ราชกุมาร เปรียบเทียบกันครับ

คุณหนุ่มมอบพระพิมพ์ราชกุมารของวังหน้าให้ ๑ องค์..

ป๋าแก่ให้ชมพระพิมพ์ราชกุมารของวังสีทาพระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว(องค์สีน้ำตาล) ๑ องค์..

ผมให้ชมพระพิมพ์ราชกุมารของวังสีทาพระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว(องค์สีดำ) บรรจุกริ่ง ๑ องค์(เม็ดกริ่งหลวงปู่พระอุตระเถระเจ้าเสก)...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  4. faidood

faidood Active Member

โฮ้ยๆๆๆตาลุงหนู๋ นี่เล่นแรงแซงหน้าห้าองค์ของใครก็ไม่รู้ แล้วอย่างนี้ตาลุงข้างบ้านงานเข้าละก้า มายังไงนี่แรงจริงๆๆ สวยมากม้าก อุ้ยปวดฟัน:'(

5. faidood

นี่ตาหนุ่ม ดูซิเค้าลงพระวังหน้ากันทั้งนั้น ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้นนะ กองกลาง กองกลาง

6. nongnooo

ม่ายได้ฮับ ลุงป๋า โดนแซงมามากฮับ หุ หุ

7. :::เพชร:::

1
    สงสัยว่า อาทิตย์นี้จะว่ากันด้วยพระปิดตาทั้งอาทิตย์ ลองประเดิมด้วยพระปิดตายอดขวัญแล้ว ห...หุ...

องค์นี้งามๆจริงๆ ช่างหาจริงๆ :cool:

ผมละงงกับลุงหนุ่มน้อยจริงๆ พระวังหน้าของลุงหมดแล้วหรือยังไง ไม่พระวังหลวงก็ พระอื่นแต่หลวงปู่เสก ลุงนี่ชอบผิดกติกา บอกแล้วไงว่า ชื่อกระทู้คือ "พระวังหน้าที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก" ต้องยึดเข้ากองกลางให้ทำบุญทั้งหมดเลย ต่อไปลุงหนุ่มน้อยต้องคัดพระวังหน้ามาลงนา เสียชื่อ"ลุงหนุ่มพระวังหน้า"หมด หุ...หุ....

8. :::เพชร:::

1
    แบบชัดๆดีกว่าครับ ,

9. faidood

ไม่ ลุงเพชร ก็ ลุงหนู๋ละ มือผี:boo:

10. faidood

หนุ่มพระวังหน้า (แต่ขาสั่นๆๆๆ) หรือหนุ่มเศก เอ?..ชื่อไหนเพราะกว่ากัน..นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2012
  11. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า ยังไม่ได้จัดเตรียม เพื่อที่จะถ่ายรูปครับ

.

12. :::เพชร:::

1
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ :::เพชร::: [​IMG]
    ผมได้โอนเงินร่วมบุญแล้วนะครับพี่เพชร 1500 บาทครับ ญาติผู้ใหญ่ผมที่กำลังป่วยอยู่ที่โรงพยาบาลผมไปเยี่ยมท่านเลยขอร่วมทำบุญมาด้วย 1000 บาทครับพี่เพชร ขออานิสงค์ในบุญครั้งนี้ส่งผลให้ท่านหายป่วยในเร็ววันครับสาธุ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เนื่องจากพระพิมพ์ที่นำมาให้ร่วมทำทานครั้งนี้จำนวน ๖ องค์หมดตามวาระตามลำดับ ผมเห็นว่ายังพอมีเวลาที่จะร่วมกันไถ่ชีวิตโค-กระบือกันอีกในราวๆ ๓ วัน ช่วยชีวิตได้เท่าไหร่ก็เท่านั้นครับ จึงได้นำ"พระสมเด็จพิมพ์พิเศษของวังหน้า บรรจุพระธาตุอรหันต์"เนื้อเดียว และพิมพ์เดียวกับที่มอบให้คุณ water2 มามอบให้สำหรับผู้ร่วมทานบารมีไถ่ชีวิตโค-กระบือที่จ.นครพนมจำนวน ๒,๐๐๐ บาท ก็จะมอบให้ ๑ องค์ เพียงจำนวน ๙ องค์สำหรับโครงการนี้ แต่ครั้งนี้ขอให้เป็นการรับพระพิมพ์เรียงตามลำดับนะครับ เป็นไปตามวาระโอกาสของแต่ละท่านแล้วกันครับ..

ขอแจ้งกันให้ทราบกันก่อนนะครับว่า พระพิมพ์วังหน้าทุกพิมพ์ไม่เป็นที่ยอมรับของวงการพุทธพาณิชย์<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

รวม ๑๑,๒๙๙ บาท +ส่วนที่เหลือจากค่าจัดส่ง EMS ขออนุโมทนาทานไถ่ชีวิตโค-กระบือกับทุกท่านด้วยครับ..

ลำดับผู้ร่วมทานไถ่ชีวิตโค-กระบือ ที่จังหวัดนครพนม
    ๑) คุณnongnooo
    ๒) คุณPinkcivil
    ๓) คุณnewcomer
    ๔) คุณsantisayan
    ๕) คุณwater2
    ๖) คุณปฐม
    ๗) คุณsithiphong
    ๘) คุณพิศดู
    ๙) คุณtrain@sss
    ๑๐)คุณชลาวัลย์(ญาติผู้ใหญ่ของคุณปฐม)
    ๑๑)คุณ:::เพชร::: และครอบครัว

ช่วงเช้าวันจันทร์ที่ ๒๖ มีนาคม ผมจะส่งพระพิมพ์ทาง EMS ให้กับทุกท่าน และช่วงบ่าย ผมจะโอนเงินทั้งหมดเข้าบัญชีของคุณพงษ์ชัยทัศน์ และนำ slip post ให้อนุโมทนากันครับ

13. faidood

พระวังหน้าแบบนี้ ไม่ต้องให้ใครจับพลังให้ว่าแรงไหม สำคัญว่าหาเจอไหม??พยายามที่จะส่งให้ทุกท่านได้เห็นตั้งหกครั้งถึงจะสำเร็จ:VO เช้าวันจันทร์อันสดใสใจเบิกบาน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2012
  14. faidood

ได้รู้ ได้เข้าใจ ได้เห็น ไม่จำเป็นต้องให้ใครจับพลัง นี่อีกตัวอย่างที่พยายามปลอมแต่ปลอมไม่เหมือน ฝีมือห่างกันมาก แค่ผงทองแท้ๆๆที่ติดองค์พระก็ต่างกันแล้ว ฯลฯ

15. faidood

นี่ก็อีกหนึ่งแบบที่ไม่ต้องจับพลัง(ถ้าดูเป็น) กรุเก่ากรุใหม่ กรุไหนๆๆ ไม่ต้องถามว่าแรงหรือไม่ พวกชอบจับพลังหงายท้องมาแล้ว ลุกขึ้นมาถามว่าขององค์ไหน?

16. ปฐม

ปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ขอบพระคุณมากนะครับคุณลุงที่นำพระมาให้ชมเป็นบุญตา ว่าแต่ที่คุณลุงบอกว่าให้หานะครับจะแอบไปหาแถวไหนได้ละครับแบบนี้นะ ผมละจนปัญญาจริงๆ

17. faidood

เมื่อก่อนหน้านี้ เค้าหาพระราคาเป็นล้านกัน ลุงนั้นหาพระวังหน้า ราคาแม็ค...หามาก่อนที่จะรู้จักคุณปู๋ประถม เมื่อมาเจอสุดยอดพระวังหน้าก็ต้องคารวะท่านและกล้าพูดได้เต็มปากว่าเป็นอันดับหนึ่งของประเทศไทย ไม่ใครเทียบเท่าคุณปู๋ประถมได้ ท่านสอน ท่านให้ ในสื่งที่เราไม่รู้ ไม่ปิดบัง เมื่อเวลาที่เราไปเดินหากลับไม่เจอ ไม่ได้ตั้งใจไปเดินหา อ้าวกลับเจอ(ต้องมีข้อมูลเพียบ) ส่วนใหญ่ที่เห็นนี้ไม่ได้ตั้งใจแต่เจอ(เหมือนท่านดลใจให้เชิญท่าน) เมื่อเรามีข้อมูลยิ่งมากเท่าไรที่ใช้ประกอบในการตัดสินใจ ทำให้เราไม่ลังเล ก็มีบ้างที่ไม่ได้ของแท้ แต่นั่นคือครู ที่เราจะไม่ผิดอีก ขอย้ำนะ ว่าอย่าให้ความสำคัญกับการจับพลังมากนัก โดนผมหลอกมาแล้ว ถ้าเนื้อเก่าจริง ถึงยุคจริง ความจริงก็คือความจริง แค่เศษพระซุมกอชิ้นเล็กๆๆ ก็มีเทวดาประจำองค์อยู่แล้วจับพลังเมื่อไรก็มีพลังนี่คือตัวอย่างครับ:boo:การเดินหาพระนี่พูดไปก็ยังงงกะตัวเองอยู่เหมือนกัน อย่างเมื่อวานเช้าเดินตลาดเช้า ก็เห็นมีพระมาขายก็เดินเข้าไปดูหกเจ็ดคนมุงกัน แหวกเข้าไปดูกะเค้า พระมากแต่ก็เห็นพระปิดตานอกกององค์หนึ่ง หยิบมาดูถามว่าเท่าไร .....อุ้ยราคาเท่าข้าวขาหมู ใส่ไข่หนึ่งจาน รีบจ่ายตังค์เดินออกมาว้าวพระปิดตาหลวงปู่เอี่ยมวัดหนังมีนะที่หัวเข่าเนื้อผงคลุกรักเก่าจริงๆๆนี่ก็อีกตัวอย่าง ที่เรามีข้อมูลในการพิจรณา ตัดสินใจ ที่สำคัญอยู่ที่วาสนาของแต่ละคน แถวๆๆท่าพระจันทร์ไม่กล้าไปเดินกลัวถูกเชิญด้วยคำว่า โห้ยพี่ นี่หนุ่มวังหน้าเศกเองนะ..อิอิอิอิอิ

18. faidood

(kiss)นี่นะตาลุงเพชรภาระกิจที่มอบหมายให้ผมดำเนินการแล้วเสร็จ พร้อมใส่กรอบกันตกแตกให้ด้วย พรุ่งนี้ส่งมอบให้ท่าน

19. nongnooo

ลุงป๋า กับ ลุง อ.เพชร มี หงุ งิ กันด้วย ฮับ ลบรูปเดิมลงพระวังหน้าประจำวันจันทร์ ฮับ หุ หุ

20. ปฐม

ปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ขอบพระคุณมากนะครับคุณลุงสำหรับความรู้