{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009

[​IMG] [​IMG]

โย โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ,
    (พระผู้มีพระภาคเจ้า เป็นผู้ไกลจากกิเลส เป็นผู้ตรัสรู้ชอบได้ด้วยพระองค์เอง,)​

สวากขาโต เยนะ ภะคะวะตา ธัมโม,
    (พระธรรมเป็นคำสั่งสอนที่พระผู้มีพระภาคเจ้าทรงตรัสไว้ดีแล้ว) ​

สุปะฏิปันโน ยัสสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ,
    (พระอริยสงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้าเป็นผู้ปฏิบัติดีแล้ว,) ​

ตัมมะยัง ภะคะวันตัง สะธัมมัง สะสังฆัง
    อิเมหิ สักกาเรหิ ยะถาระหัง อาโรปิเตหิ อะภิปูชะยามะ.,
    (ข้าพเจ้าทั้งหลายขอบูชาอย่างยิ่ง ซึ่งพระผู้มีพระภาคเจ้าพระองค์นั้นพร้อมทั้งพระธรรม
    และพระอริยสงฆ์ด้วยเครื่องสักการะเหล่านี้ ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายยกขึ้นไว้ตามสมควรแก่การบูชาแล้ว.,) ​

สาธุ โน ภันเต ภะคะวา สุจิระปะรินิพพุโตปิ,
    (ข้าแต่พระผู้มีพระภาคเจ้าผู้เจริญ แม้พระองค์ปรินิพพานไปนานแล้วก็ตาม ข้าพเจ้า
    ทั้งหลายกราบขอพระบรมพุทธานุญาต,) ​

ปัจฉิมาชะนะตานุกัมปะมานะสา,
    (ขอพระองค์ผู้มีพระทัยในอันที่จะอนุเคราะห์แก่หมู่ชนผู้จะเกิดมาในภายหลัง,) ​

อิเม สักกาเร ทุคคะตะปัณณาการะภูเต ปะฏิคคัณหาตุ,
    (ได้โปรดรับเครื่องสักการะเหล่านี้ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายผู้มีความทุกข์น้อมถวายบูชา,) ​

อัมหากัง ทีฆะรัตตัง หิตายะ สุขายะ ฯ
    (เพื่อประโยชน์ เพื่อความสุขอันเกื้อกูลแก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย สิ้นกาลนานเทอญ ฯ) ​

อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา,
    พุทธัง ภะคะวันตัง อะภิวาเทมิ.
    (พระผู้มีพระภาคเจ้า เป็นผู้ไกลจากกิเลส เป็นผู้ตรัสรู้ชอบได้ด้วยพระองค์เอง,
    ข้าพเจ้าขอกราบไหว้พระผู้มีพระภาคเจ้า ผู้ตื่นแล้ว เบิกบานแล้ว. )
    (กราบ)​

สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม,
    ธัมมัง นะมัสสามิ.
    (พระธรรมเป็นคำสั่งสอนที่พระผู้มีพระภาคเจ้าทรงตรัสไว้ดีแล้ว, ข้าพเจ้าขอนอบน้อม
    ต่อพระธรรมคำสั่งสอนของพระผู้มีพระภาคเจ้า.)
    (กราบ) ​

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ,
    สังฆัง นะมามิ.
    (พระอริยสงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า เป็นผู้ปฏิบัติดีแล้ว, ข้าพเจ้าขอนอบน้อม
    ต่อพระอริยสงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า.)
    (กราบ) ​
    <!-- google_ad_section_end -->ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2015
  2. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า... คล่องตัวนะ มาเจิม ๆ ...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2011
  3. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    มาชมร้านใหม่ครับ.......อิอิ

4. อธิตจิตตโต

อธิตจิตตโต เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    หวัดดีครับพี่สาว มาแสดงความยินดีกับร้านใหม่ด้วยครับพี่(f)

5. panchita

โอ้..ได้คุณ(เสี่ย)ปุ้ยมาเจิมให้เลย ขอบคุณมากๆเลยค่ะ (k)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      66.5 KB
      เปิดดู:
      396
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2011
  6. ตั้มศรีวิชัย

ตั้มศรีวิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

เผื่อจะได้อุดหนุนครับ ยินดีด้วยครับ

7. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    จองครับ ฮ่า ๆๆๆ ซ้อม ไว้ครับ

8. panchita

ขอบใจจ้า น้องหูกาง เอ..คุยกันมาตั้งนานยังไม่รู้จักชื่อเลยจ๊ะ

เรียกน้องหูกาง ฟังดูแปลกๆเนาะ แฮ่ๆ ^^

9. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าไปว่ามา...พระกริ่งเบอร์ 14 ก็สวยนะพี่เสี่ยว่าไหม...เตรียมตัวจับจองหลังไมค์ 5555

10. panchita

สวัสดีค่าน้องต้น ขอบใจมากๆเลยจ๊ะ น่ารักที่สุด

เดี๋ยววันแรก จะมีรายการแบบสวยๆ แต่ราคาบูชาแบบเบาหวิว พิเศษๆกันไปเลยจ๊ะ ^___^

จะเป็นรายการใด มารอชมกันน้า

11. bonnie99

bonnie99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ขอแสดงความยินดีด้วยจ้า chearr

12. panchita

สวัสดีค่า ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ คุณตั้ม..มีอะไรคุยกันได้เสมอเลยค่ะ แบบให้สบายใจชื่นใจกันไปนะคะ

13. panchita

55555 ขอบคุณค่า มีเสี่ยจารุมาจองคนแรกเลยนะเนี่ย :cool:

14. panchita

ขอบคุณค่าพี่สาว รอชมพระคำข้าว พระหางหมากสวยๆ แบ่งกันไปบูชานะคะ

15. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับคุณพัณณ์ มาขออนุญาติเยี่ยมชมครับ ^_^ baimin

16. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    ชื่อ นิว ครับ เรียกแบบน่ารักว่า น้องนิว 555+ น่ารักไปไหมเนี่ย.....อิอิ

17. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    จองสมเด็จองค์ปฐม วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ รุ่น 1 ครับ

18. panchita

ขอบคุณมากๆเลยค่ะคุณชัย ยินดีมากๆเลยค่ะ (f)

19. bonnie99

bonnie99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>bonnie99, cmhadtong, panchita, จารุ, ตั้มศรีวิชัย, สหาย, หูกาง, เปลือกนอก </TD></TR></TBODY></TABLE>

ลูกค้าเต็มร้านเลย

20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

เปิดร้านใหม่ ฤกษ์มหาสิทธโชค เจ้าคนนายคน .... ขอให้ร่ำรวย เฮง เฮง เฮง ครับ

.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้