พระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย kung pd, 20 กันยายน 2007.

1. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

2. jossriring

jossriring เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ขอจองเหรียญมหาลาภเอกราช

ขอจอง 2 เหรียญครับ jossriring 0877173880

3. kung pd

kung pd เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ลอยองค์(รุ่นยันกลับ) กล่องเดิม ๆ จากวัดคร๊าบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      12.2 KB
      เปิดดู:
      258
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2008
  4. narz

narz เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ บูชาเข็มกลัดมงกุฏเพชรรูป หลวงพ่อ รุ่นพระสุธรรมยานเถระ และ เข็มกลัดดาวล้อมเพชร

เดี๋ยวผมจะส่ง PM ไปแจ้งที่อยู่นะครับ โมทนาครับ

<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"> <tbody> <tr> <td width="10">
    </td> <td> <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"> <tbody> <tr> <td class="textPriBld">เลขที่อ้างอิงการทำรายการ.: 21807664502008117 | วัน/เวลาการทำรายการ 07-11-2008 20:37:16</td></tr> <tr> <td class="bgPriMd" bgcolor="#5d8ab4">[​IMG]</td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table> <table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"> <tbody> <tr valign="top"> <td colspan="2"> </td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01">บัญชีผู้โอน </td> <td class="cnt_02">KTB*243-0-08XXX-X</td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01">ยอดเงินที่ถอนได้ </td> <td class="cnt_02">2,731.74 บาท </td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" width="255">บัญชีผู้รับโอน </td> <td class="cnt_02" width="431">SCB*kung pd*056-2-26160-5</td></tr> <tr> <td class="cnt_01">ชื่อบัญชี </td> <td class="cnt_02">SURAPHAN PIPA</td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01">จำนวนเงิน </td> <td class="cnt_02">1,150.00 บาท </td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" width="24%">ค่าธรรมเนียม </td> <td class="cnt_02" width="76%">25.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ) </td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" height="22">รวมจำนวนเงิน</td> <td class="cnt_02">1,175.00 บาท </td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01" width="34%" height="22">ประเภทการโอนเงิน</td> <td class="cnt_02" width="66%">ทันที </td></tr> <tr valign="top"> <td class="cnt_01">แจ้งผลโดย </td> <td class="cnt_02">โทรศัพท์มือถือ: +66(8)-502-14129 </td></tr></tbody></table>

5. cavee

cavee เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญฉลองสมณศักดิ์

บูชาเท่าไหร่ครับ

6. kung pd

;welcome2มีสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ ที่ผมเช่ามาจากวัดครับ แบ่งให้บูชาจำนวนจำกัด เหลือไม่มากแล้วครับ
    ขอปิดรายการครับ [​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      276.9 KB
      เปิดดู:
      390
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2008
  7. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

8. นรนิติ

นรนิติ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่กุ้งครับ

องค์ละเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

9. kung pd

ธงมหาพิชัยสงคราม ผ้ามงคล นี้ได้จากตำราหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อำเภอเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ตามตำราท่านให้ชื่อว่า "ธงมหาพิชัยสงคราม" เป็นตำราที่หลวงพ่อปานท่านเรียนและได้รับตำรานี้จากท่านอาจารย์แจง เมืองสวรรคโลก (อำเภอสวรรคโลก ปัจจุบัน) ตามตำราแจ้งว่าเป็นตำราที่พระร่วงใช้ในสมัยกู้ชาติ ท่านอธิบายผลไว้มากมาย ขอแจงแต่เพียงสรรพคุณโดยย่อว่า ท่านใช้เป็นธงนำทัพ
    ผ้ามงคล (ธงมหาพิชัยสงครามนี้) จะมีผลประการใดบ้าง ก็ขอให้ท่านผู้ใช้ได้ทราบเอง เมื่อถึงวาระที่จำเป็น ทุกวันท่านให้อาราธนาเป็นปกติ ตอนเช้าเมื่อตื่นนอนใหม่ๆ และเวลาเย็น ก่อนอาราธนาขอให้ระลึกถึงบารมีพระพุทธเจ้า ๆ พระองค์ ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบ ๆ กันมามีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคเป็นที่สุด แล้วอาราธนาว่าดังนี้
    "อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะอะอุนี้เถิด" คาถาอาราธนานี้หลวงพ่อปานท่านบอกว่าเป็นคาถาอาราธนาของพระร่วง[​IMG][​IMG] ผมแบ่งให้บูชาผืนละ 300 บาทครับ[​IMG][​IMG](ปิดรายการ)

ขนาดไฟล์:
      129.1 KB
      เปิดดู:
      335
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2009
  10. narz

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 บูชาองค์ละเท่าไหร่ครับพี่กุ้ง อยากได้เก็บไว้บูชาสักองค์

ต้องรอดูก่อนว่าสิ้นเดือนนี้ ผมจะสมทบทุนได้ทันหรือไม่ เหอะๆ

ขอรบกวนนิดครับ คืออยากทราบข้อมูลครับว่าผ้ายันต์ธงมหาพิชัยสงคราม

ที่บ้านสายลมมีให้บูชาอยู่ตอนนี้ เป็นรุ่นที่ทันหลวงพ่อท่านปลุกเสกไหมครับ

แล้วของพี่กุ้งที่ให้บูชานี้ก็ทันหลวงพ่อใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ...

11. สำรวจโลก

สำรวจโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ธงมหาพิชัยสงคราม ผ้ามงคล นี้ได้จากตำราหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อำเภอเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ตามตำราท่านให้ชื่อว่า "ธงมหาพิชัยสงคราม" เป็นตำราที่หลวงพ่อปานท่านเรียนและได้รับตำรานี้จากท่านอาจารย์แจง เมืองสวรรคโลก (อำเภอสวรรคโลก ปัจจุบัน) ตามตำราแจ้งว่าเป็นตำราที่พระร่วงใช้ในสมัยกู้ชาติ ท่านอธิบายผลไว้มากมาย ขอแจงแต่เพียงสรรพคุณโดยย่อว่า ท่านใช้เป็นธงนำทัพ
    ผ้ามงคล (ธงมหาพิชัยสงครามนี้) จะมีผลประการใดบ้าง ก็ขอให้ท่านผู้ใช้ได้ทราบเอง เมื่อถึงวาระที่จำเป็น ทุกวันท่านให้อาราธนาเป็นปกติ ตอนเช้าเมื่อตื่นนอนใหม่ๆ และเวลาเย็น ก่อนอาราธนาขอให้ระลึกถึงบารมีพระพุทธเจ้า ๆ พระองค์ ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบ ๆ กันมามีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคเป็นที่สุด แล้วอาราธนาว่าดังนี้
    "อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะอะอุนี้เถิด" คาถาอาราธนานี้หลวงพ่อปานท่านบอกว่าเป็นคาถาอาราธนาของพระร่วง[​IMG][​IMG] ผมแบ่งให้บูชาผืนละ 300 บาทครับ[​IMG][​IMG]
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>
    ผมขอจองบูชาไว้ก่อนนะครับ

12. kung pd

รับทราบการจอง ขอบคุณครับ
    ;welcome2

13. kung pd

แหวนข้าวตอกพระร่วง สร้างเมื่อ ๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๘ หัวแหวนเจียระไนจากข้าวตอกพระร่วงเป็นรูปหลังเบี้ย มีข้อความล้อมรอบว่า หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี
    ข้าวตอกพระร่วง(แร่พระร่วง)
    หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......
    และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘ มีหลายแบบ...
    ;welcome2สนใจ PM หรือโทรสอบถามราคาครับ;welcome2(ปิดรายการครับ)

ขนาดไฟล์:
      62.1 KB
      เปิดดู:
      191
      ขนาดไฟล์:
      84 KB
      เปิดดู:
      190
      ขนาดไฟล์:
      81.8 KB
      เปิดดู:
      182
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2008
  14. สำรวจโลก

สำรวจโลก เป็นที่รู้จักกันดี

"อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะอะอุนี้เถิด" คาถาอาราธนานี้หลวงพ่อปานท่านบอกว่าเป็นคาถาอาราธนาของพระร่วง[​IMG][​IMG] ผมแบ่งให้บูชาผืนละ 300 บาทครับ[​IMG][​IMG]
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>
    ผมขอจองบูชาไว้ก่อนนะครับ

<!-- / message -->
    --------------------------------------------------------------------------------
    วันนี้ผมได้ทำการโอนปัจจัยบูชาผ้ายันต์ฯขององค์หลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    SCB 12/11/08 15.28 น.
    TRANSFER FROM A/C 2018842... TO A/C 0562261605
    จำนวน 300 + 50 = 350 บาทครับ
    อนุโมทนาครับ

15. narz

เมื่อวานนี้ ผมได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

16. kung pd

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ
    ;welcome2

17. kung pd

เหรียญรูปหลวงพ่อล้อมเพชร
    เป็นเหรียญรูปลงยาหลวงพ่อล้อมเพชร มี ๓ แบบคือ รูปไข่ รูปหัวใจ และรูปกลม ใต้รูปเขียนว่า หลวงพ่อฤาษีลิงดำ สร้างเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๘ ผมนำรูปกลมมาแบ่งให้บูชา 900 บาทครับdenceedenceedencee(ปิดรายการ)

ขนาดไฟล์:
      135.2 KB
      เปิดดู:
      236
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  18. ภูมิพัฒน์รัตน

ภูมิพัฒน์รัตน เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ลูกแก้วมีบ้างไหมครับ

19. kung pd

เอ ลูกแก้วที่วัดยังพอมีอยู่มั้งครับ [​IMG];aa13

20. kung pd

ขอปิดรายการครับ [​IMG] เนื่องจากบูชากันเข้ามามาก ส่วนคนที่จองไว้ผมเก็บไว้ให้แล้วครับ [​IMG] ขอบคุณทุกท่านครับ[​IMG]