พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. PaPaEarthEarth

PaPaEarthEarth Active Member

10 กันยายน 2010
    จะได้ลุ้นอีกรอบมั๊ยหนอ :cool:(deejai)

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

มาย้อนดู เลยไปสองอาทิตย์แล้ว อีก 3 วัน ไม่ติดต่อกลับ ผมตัดสิทธิ์เลยนะครับ เพราะมีสมาชิกต้องการมาก ผมก็ต้องการแจกฟรีให้กับท่านที่พร้อมที่สุดครับ ...ปกติที่แจกพระเครื่อง ก็มีเหมือนกัน เลยไปสองอาทิตย์ ผมตัดสิทธิ์เลย ส่วนใหญ่ไม่แจ้งพีเอ็ม เพราะต้องย้อนไปดูกว่าจะเจอนะครับ ...ครั้งนี้ผมเห็นเป็นเกศา จึงประกาศให้ทราบทั่วกันครับ

3. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    ลุ้นอีกรอบ....อิอิ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2010
  4. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

เกศาหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ที่ได้มาจากบ้านลูกศิษย์ข้างบน ท่านเคยสร้างพระถวายหลวงปู่ดู่ด้วย ผมจัดแจกฟรีไป ประมาณ 20 กว่าชุดได้ มีประมาณ 3-4 ท่าน ยังไม่ติดต่อรับไป เลยมาประมาณสองอาทิตย์แล้ว วันเสาร์ ผมจะตัดสิทธิ์ให้สมาชิกท่านอื่นไปแทนนะครั...เพราะต้องการให้ผู้ต้องการไปบูชาจริงๆนะครับ ส่วนบางท่านรอให้ส่งพร้อมพระที่จองไว้ไม่เป็นไร ผมเก็บไว้ให้ได้นะครับ

***ส่งพีเอ็มไปแจ้งแล้ว อีกท่านหนึ่งหาไม่เจอ ย้อนดูไปมาสองรอบแล้วนะครับ***:cool:

5. tatom

tatom เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอม,ลูกแก้ว หลวงปู่ดู่ หรือเขาเรียกว่าอะไรครับ พี่สุขุมรบกวนด้วยครับเป็นไงมั่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      399.1 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      384.4 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      331.4 KB
      เปิดดู:
      54
  6. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    รอลุ้นด้วยคนครับ ({)

7. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    รอลุ้นอีกครั้งด้วยครับ พี่สุขุมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2010
  8. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

มารอลุ้นด้วยคนนะครับ

9. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ขอลงชื่อรับเกศาหลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    ไว้บูชาด้วยครับพี่สุขุมdencee

10. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

รอลุ้นขอรับเกศาหลวงปู่ไว้สักการะบูชาด้วยครับ

pity_pig

11. thejum

thejum เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรอลุ้นด้วยครับพี่ อนุโมทนาด้วยครับ :cool::cool::cool:

12. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    มานั่งลุ้นด้วยคน...ลุ้นให้เค้ามารับนะคร้าบ...:cool:

13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    งามจริง งามจัง

ว่าแต่เอาเส้น 7 องค์ มาโชว์หน่อยสิครับพี่ ^^

14. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    อยากชมเส้น 7 องค์ เหมือนกันครับ

15. supachaisook

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    จากรูปไม่มั่นใจครับ ถ่ายไม่ชัดเจน ต้องเห็นองค์จริงดีกว่า...แต่ลักษณะลูกแก้ว คล้ายๆแบบนี้เขาเรียกเนื้อโขลก จะเป็นเนื้อผงแก่น้ำมัน ...ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นมากที่สุด จะขนาดเล็กมากๆๆๆๆ เล็กกว่าเกือบเท่าตัว เมื่อเทียบลูกปัดกลมๆที่เป็นพลาสติกนำมาร้อยมูลี่ หรือนำมาประดิษฐ์งานฝีมือนะครับ...ผมมีหลายลูก แต่ไม่ปล่อยให้เช่าบูชา เพราะลูกแก้วแบบนี้ จะเป็นอาจารย์ศุภรัตน์สร้างถวาย พอดีอาจจะมีทันและไม่ทัน(อาจจะนะครับ เพราะของแบบนี้จบกันยากนะครับ บางคนว่าทัน บางคนว่าไม่ทัน บางคนว่าท่านส่วนหนึ่งไม่ทันส่วนหนึ่ง...จึงเป็นจุดให้โดนสวดหรือโดนแกล้งได้ง่าย) และอาจารย์ศุภรัตน์ท่านก็ยังอยู่ ก็ต้องถามท่านดูนะครับ ส่วนตัวผมเลี่ยงไม่ให้เช่าบูชานะครับ กลัวเสียเครดิตนะครับ เพราะคนคอยแกล้งก็มีนะครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2010
  16. supachaisook

สวัสดีสมาชิกทุกท่านนะครับ...เรื่องเกศาหลวงปู่ดู่ก็แปลกๆ...บางท่านอยากได้มาก ก็มีสมหวังกับไม่สมหวัง เพราะของมีน้อย...แต่บางท่านนั่งอยู่เฉยๆก็ได้ไปหลายท่าน บุญเขาทำมาจริงๆ
    ล่าสุดแว่วๆเข้าหูผม เป็นเรื่องน่ายินดี สมาชิกที่ได้เกศาไป 5 เส้น ยังแบ่งท่านอื่นอีก โดยคนรับไม่รู้ตัว น่านับถือ น่านับถือ ใครชอบๆผม มาแบ่งผมบ้างเด้อครับ ...อยากได้มอเตอร์ไซค์ใหม่ๆ สักคัน คันเก่าจะได้ให้ญาติๆไปขี่ต่างจังหวัด... อิอิ(แซวนะครับ...ตัวอย่างแบบนี้โลภก็อด ต้องหาซื้อเองครับ) จริงๆก็จะใช้คันเก่าให้คุ้มก่อน นี่ก็7 ปีกว่าได้แล้ว ก็ใช้ให้คุ้มอีกนิด ก่อนส่งไปต่างจังหวัด ก็แต่งซ่อมให้ดีๆ และค่อยให้เขาไปนะครับ ให้เขาก็ต้องให้ดีๆ และจะได้สิ่งดีๆกลับมา
    มีเรื่องเล่านิดๆ ขอโม้อีกหน่อย...สมมุติเรามี ผลไม้อยู่สองลูก อีกลูกมีตำหนินิดหนึ่ง หรือช้ำ เราจะให้ลูกไหนเขา...ถ้าเอาลูกที่ดีกว่าให้เขาก็สุดยอดครับ เหมือนเราทำบุญให้กับพระ อย่างนี้ไม่ต้องคิดมาก ต้องนำผลไม้ที่ดีถวายพระ ลูกที่มีตำหนิเราไว้ทานเองครับ (deejai)
    เล่าอีกนิด เรื่องการแสดงน้ำใจตอนทานข้าว บางครั้งเราไปงานนะครับ...ได้มาตอนบวชพระครับ เวลานั่งกันหลายๆคน สมมุติไปทานเลี้ยง หรือไปทานข้าวงานบุญ ล้อมวงกัน ถ้ามีช้อนกลางเราตักแล้ว เราควรจะหันปลายช้อนไปให้ท่านอื่น เพื่อที่เขาจะได้ตักต่อ หรือยื่นมือมาหยิบได้ถึง ถ้าหันเข้าตัวเราอย่างเดียว บางท่านก็อด คือใกล้ๆก็เหมือนไกล เพราะหยิบไม่ถึง...ส่วนการส่งถ้วยกับข้าวกันไปมา เห็นบ่อยแล้วจ้า..(deejai)

17. supachaisook

คุณบอย เคยถามมาครั้งหนึ่งแล้ว ผมก็อาย เพราะห้อยราคาถูกๆ ของแพงๆแบ่งให้สมาชิกเช่าไปหมดครับ...และอีกอย่างเลี่ยมกรอบทองยังไม่หมด ผมก็ทยอยเลี่ยมนะครับ ไม่อยากหักโหม ไปตามกำลังนะครับ กะว่าเลี่ยมเสร็จเมื่อไหร่ และพระเครื่องก็มีเปลี่ยนไปมาหลายองค์แล้วนะครับ...รวยเมื่อไหร่ได้เรื่องครับ ...อิอิ
    โม้อีกแล้วไปถ่ายรูปมาลงให้ครับ

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้คุณ c... หมายเลข eh5549 1017 5 th ครับ :z2

18. supachaisook

สร้อยนี้ผมห้อยประจำทุกวัน
    สมัยก่อนๆก็เปลี่ยนไปมา มาลงตัวที่หลวงปู่ดู่ 4 องค์ จริงชอบทุกองค์ แต่ห้อยมากกว่านี้ไม่ไหว เพราะเคยลอง 9 องค์แล้วนะครับ
    -องค์กลาง พระสมเด็จจารดินสอ ประมาณปี2493 องค์นี้ในใจว่าจะขอเปลี่ยนเป็นพระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ แต่ค่ากรอบทองแพงนะครับ กรอบทองบางๆก็6-7พันได้ครับ ถ้าหนาๆก็น่าจะหมื่นกว่าบาท ก้ห้อยพระสมเด็จไปก่อน เพราะหลวงปู่ดู่จารให้เอง ...ใกล้ชิด ใกล้ชิด
    -เหรียญข้างบัว ปี2520 พิมพ์หลวงปู่ทวด รูปไข่ หลวงปู่ดู่จารเองสี่ตัว ต้องมีหลวงปู่ทวดสักองค์ ก็ตามเขาไป แต่เปิดโลกอยากได้ก็แพงแล้วนะครับ บูชาองค์นี้แหละหลวงปู่ทวดเหมือนกัน
    -เหรียญยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ รูปกลมไข่ เขาว่ากันใส่แล้วหนุนดวง ก็ตามเขาไป ดวงจะได้ดีๆ
    -เหรียญเศรษฐี หลวงปู่ดู่ กลมใหญ่ ผงพระเครื่องหลวงปู่ดู่ข้างๆผมมาติดเองครับ เพิ่งไปเลี่ยมมา แต่ก่อนใส่กรอบเงินครับ เลี่ยมกรอบทองบางๆ เกือบห้าพันบาท ถ้ากรอบทองหนาหน่อย 7-8 พันครับ...เขาว่าใส่แล้วจะรวย ก็ตามเขาว่าขอรวยด้วยคน
    -เหรียญหลวงพ่อกบ เหรียญกลมไข่ นั่งยองๆเพ่งกสินไฟ ใส่มานานแล้ว ศรัทธานะครับ ก็ขอบารมีท่านเอา เพราะตามประวัติท่านไม่สร้างพระมาให้ทำบุญกับวัดเลยครับ...ถ้าผมศรัทธาจิตไม่ตกแน่ๆ เพราะไม่มีให้เลือกนะครับ เหรียญจะรุ่นหลังหรือเก๊ผม ไม่สนใจเลยครับ พอดีเพื่อนให้มา ผมไปทำบุญที่ลพบุรีหลายครั้ง ก็ไปกราบรูปเหมือนท่านนะครับ และก็เช่าพระเครื่องรุ่นหลังๆที่ทางวัดสร้างใหม่นะครับ..บางครั้งก็เอาผ้าไตรจีวรไปถวายพระที่วัดนั้นนะครับ
    -พระคำข้าว+พระหางหมาก องค์สี่เหลี่ยม พวกๆว่าดี ก็ดีตามเขาไป ก็มาใส่ที่หลังพระเครื่องหลวงปู่ดู่ แต่ผมก็ศรัทธา้เหมือนกันครับ ขอโชว์ของดีราคาเบาๆหน่อยครับ

ขนาดไฟล์:
      199.1 KB
      เปิดดู:
      2,386
  19. tatom

tatom เป็นที่รู้จักกันดี

สวยจังครับ อยากได้เลย...
    ลงชื่อรับเกศาด้วยนะครับพี่สุขุม

20. supachaisook

ส่วนพวงกุญแจ ก็ขออณุญาติท่าน...ห้อยตะกรุด,ลูกแก้ว,ข้าวก้นบาตร หลวงปู่ดู่
    และก็มีก้านธูป+สายสิญญ์+ริ้บบิ้น+ผ้าเข้าเฟือก+จีวร หลวงพ่อเกษม ครับ

ส่วนกระเป๋าสตางค์ก็ใส่เหรียญขวัญถุงหลวงปู่ดู่ และของหลวงปู่ชื้น

จริงๆพระ ผมก็นับถือหมดแหละครับ ก็บูชาท่านอยู่บนหิ้งบ้างนะครับ...อนาคตก็อาจจะห้อยเดี่ยวๆสักองค์ก็พอนะครับ อาจจะเป็นเนื้อเงิน หรือเนื้อทองคำ ครับ ขอโชว์ของดีราคาเบาๆหน่อยครับ

ขนาดไฟล์:
      188.2 KB
      เปิดดู:
      1,008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้