"พระเจ้าจักรพรรดิราช"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เกษม, 23 มกราคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OAE-

OAE- สมาชิกใหม่

ไม่รู้มีคนลืมทานยาหรือเปล่า จินตนาการล้ำลึกจริงๆๆ

2. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    คำทำนายนี้จะจริงไม่จริงไม่รู้ แต่ที่ผมรู้มันตรงกะผม เฉพาะคำทำนายนี้นะ เรื่องแม่ฝันว่าได้แหวนเนี่ย ตอนนี้ผมมีสติดีกว่าเมื่อปี 2013 (โพสนั้นผมโพสมานานละ)ขึ้นมานิดหน่อยครับ แต่ก็ยังสงสัยไอ้คำทำนายนี้ไม่หายเหมือนกัน และไอ้คำทำนายพวกนี้ไม่ได้ทำให้ชีวิตผมดีขึ้นด้วย เอาเป็นว่าอย่าไปใส่ใจมากเลย ให้ผมบ้าของผมคนเดียวพอละ

3. zalievan

สวัสดีครับคุณเพลงฯ

4. zalievan

ผมคงไม่ใช่สายนาค 555 ฝันเห็นงูทีไรงูเลื้อยหนีทุกที แต่ชอบมุกนะ เจ้าแม่นาคี

5. Grace Mongkhonsin

Grace Mongkhonsin สมาชิกใหม่

ใครบ้างในโลกใบนี้ไม่เคยเกิดเป็นผู้หญิง เราก้อมีกรรมเป้นของๆเรา ชาตินี้เป็นผู้หญิงครบ 500ชาติแล้วชาติสุดท้ายแล้ว เราไม่ใช่พระเจ้าจักรพรรดิ แต่เราเป็นพระยาธรรม เนื่องจากวิบากกรรมฆ่าตัวตายเพิ่งครบ 500ชาติ เมื่อสิ้นปี 2489 ในอดีตเราคือ ร.8 อานันทมหิดล ฆ่าตัวตายครบพอดีเป๊ะ อานันท แปลว่า อาทิตย์ ตายปุ้บไปจุติเกิดเป็นนางรำแก้บนหน้าพระพรหมเอราวรรณทันที อนิจจา อายุเพียง19ปี ก้อถุกใอ้จอมพลสฤทฆ่าตายในความหึงหวง เป้นสัมภเวสียุในบ้านสพานควาย10ปี จึงเกิดใหม่เป้นเด็กผุชายเชื้อสายจีน อนิจจาเด็กชาย5ขวบ คิดว่ารถจอดไฟแดงหมดแล้วแต่มีรถฝ่าไฟแดงมาหน้าพระพรหมเอราวรรน ตายโหงที่นั้น รอผู้มีบุญกรรมสัมพันธ์กันในอดีตมาเจอ นั้นคือมารดาเราชาตินี้ ในอดีตเขาคือ พระเจ้าอชาตศัตรู จึงเป็นเราในชาตินี้ ชาตินี้แม่เราได้ฆ่าแม่(ยาย)ตัวเองตาย ยายคือนางกาญจนาเทวี มเหสีพระเจ้าพิมพิสาร ซึ่งยุบนสวรรค์ชั้นจาตุมหาราช เป้นบริวารของท่านท้าวเวชสุวรรณ แม่เราในอนาคต จักได้ตรัสรุ้เป้น พระปัจเจกพุทธเจ้า เราเกิดวันที่ 25 วันพฤหัสบดีนับจากอาทิตย์ เป็น 5 ปีมะโรงที่ 5 2531 เวลาเกิด 08.00โมงเช้า เป้นเวลามังกรรึพญานาคมาเกิด

6. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทำไมมันหนักหน้าอย่างงี้คับงั้นช่วยดุไห้ผมหน่อยคับว่าผมเกิดเป็นอะไรก่อนจะมาเกิดชาตินี้คับ

7. Grace Mongkhonsin

ขอให้พรนั้นจงสัมฤทธิ์แก่ท่านตามที่ปรารถนาเถิด 4 ประเภทที่ท่านหมายถึง คือคนนึงเป็นพระยาธรรม และอีกคนคือ พระเจ้าจักรพรรดิราช คะ

8. Grace Mongkhonsin

ชาติก่อนท่านคือเปรตผู้เคย ทุศีล ลักขโมยเงิน ในการพุทธศาสนา ไม่ว่ากฐินรึ ญาติโยมที่เขามีจิตศรัทธานำมาถวายเพื่อความสุข เพื่อบารมีของญาติโยม แต่ท่านกลับลักเงินเข้าสุ่ตัวเองในทางสุรุ่ยสุร่าย การพนัน เหล้ายา เที่ยวโสเภณีต่างๆ
    เมื่อตายปุ้บได้ลงไปเสวยวิบากกรรมในอเวจีมหานรกผุ้ด่าว่าจาบจ้วงพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสงฆเจ้า พระโพธิสัตว์เจ้าผุ้สร้างบารมีอย่างอุกฤษดิ์ สร้างโบสท์ วิหาร สังฆยนาพระไตรปิฎก เคยเป้นเจ้าฟ้ามหากษัตริย์ เหล่าทหารหารปกป้องประเทศชาติไม่ให้ใครมายึดสยามประเทศได้ ต้องเสียเลือด เสียเนื้อ สละความสุขของตนเพื่อมวลประชาราษฏร์ เวียนว่ายตายเกิดแต่ละชาติ ก้อยังแจกโรงทาน, ปกป้องประเทศชาติ,สังฆายนา, คุนธรรมนานับประการด้วยใจที่บริสุทธิ์เช่นนี้
    จึงทำให้ท่านมีดวงตามืดบอด ใจโหดเหี้ยม มักมากในกาม ในปี62นี้จะเกิดภัยพิบัตินาๆประการ อยากรุมั้ยเราเห้นอนาคตท่านจะไปเกิดที่ใด กลับไปที่นรกอเวจีเช่นเดิม ยุยงสงฆ์แตกแยก,ด่าจาบจ้วงพระอริยะบุคคลที่พระพุทธเจ้าโคตมะ องค์ปัจจุบัน ได้มอบธรรมจักรของพระองค์มาให้กับเราช่วยทำนุบำรุง ปฏิรุป พระศาสนาให้กลับมาเป้นหลักปฏืบัติ เพื่อเข้าสุ่พระนิพพานเช่นเดิม แต่ท่านคงจะโดนสึนามิสัดบ้านของท่านติดยุริมทะเลตอนนี้ เราเห้นในญานชัดแจ้งว่า บ้านท่านยุติดทะเล และสึนามิจะเกิดที่นั้น ท่านเจ้าพ่อเจตคุปต์พระสหายเรา จะรอดึงวิญญานสัตว์นรกผุ้มืดบอด,ยุยงสงฆ์แตกแยก, เป้นมิจฉาทิฐิ กุ่ไม่กลับต้องไปชำระกรรมในอเวจีมหานรกสัก1พุทธันดร จากนรกขึ้นไปเป้นเปรตอีก1พุทธันดร จากนั้นขึ้นมาเป้นสัตว์เดรัจฉาน ประเภทสิงโต จรเข้ เสือ กินกันไปกันมา เวียนว่ายตายเกิดไม่จบไม่สิ้น เพราะเวลาเกิดเป้นมนุษย์ไม่ยอมทำดี คิดดี ต่อเพื่อนมนุษย์ คอยพุดจาทำให้พระโพธิสัตว์ทั้งหลายเป้นทุกข์ นั่นแหละคือสิ่งที่เราเห้นในญานอตีตังสญาน และ อนาคตังสญาน ของคุน สัตว์โลกในยุคพระศรีอารย์จะมีแต่ คนจิตใจดีมีเมตตา ยุติธรรม คิดดี ทำดีต่อเพื่อนมนุษย์และสัตว์โลก ไม่มีคนตาบอดไม่มีคนพิการ ไม่มีการแบ่งก้กแบ่งเหล่า มีแต่พากันไปนิพพานกันหมดทั้งโลกในยุคของเรา เพราะเราไม่เคยจ้าบจ้วงพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสงฆเจ้า และอนุโมทนาบุญเหนือหัวด้วยใจปิติในสิ่งที่่ พระโพธิสัตว์์์์แต่ละองค์สร้างบารมีมาร่วมกับเรา มายาวนาน80 อสงไขยแสนมหากัปป์ ตั้งแต่โลกเหล่าอาภัสรพรหมลงมากินมีแต่ง้วนดิน เป้นพ่อเป้นแม่ของทุกๆชีวิต ให้กำเนิดภาษาต่างๆได้ใช้เพื่อ อ่านออกเขียนได้ ไม่ให้ใครโกงได้แม้จะจน รึเป้นทาส ทุกๆคนมีความเป้นคนเท่าเทียมกัน จนพระพุทธเจ้า5-6แสนกว่าพระองค์ ตรัสรุ้ไปหมดแล้ว เหลือแต่เรา,พระอินทร์, ร.9, เจ้าปู่ศรีสุทโธ, พระยายมราช, พระเจ้าปเสนทิโกศล กำลังจะตามพระตถาคตเจ้าไปแดนนิพพานแน่นอน

9. NatthaponJ

NatthaponJ Active Member

ดูอดีตชาติให้ผมมั่งสิครับ คุณ Grace Mongkhonsin
    แล้วอนาคตผมจะไปเกิดที่ใดอีก ผมอยากทราบอายุขัยที่แท้จริงกับเหตุที่ทำให้ตาย
    เคยถามหมอดูเค้าไม่ทายอายุขัยให้ ทายแต่เหตุการตาย

10. เงาวิบาก

เงาวิบาก Active Member

ดูอนาคตให้ผมและอดีตชาติให้หน่อยครับว่าเคยเกิดเป็นอะไรและอนาคตจะเป็นอะไรครับ

11. Grace Mongkhonsin

แน่จริงเอารุปขึ้นมาจะดุให้คะ ใอ้ต้นไม้ต้นนี้มันใช่ต้นกระบองเพชรรึป่าวคะ จักรวรรดิอียิปต์โบราณ ยุคเดียวกับเรา ในยุคนั้นเราคือ องค์ฟาโรต์ตตุตันคาเมนที่8 และ เป้นมาร์ค แอนโทนิอุส สวามีของพระนางคลีโอพัตราที่7
    ท่านคือราชองครักษ์ของเรา องค์ฟาโรต์ตุตันคาเมนที่8, เป้น1ใน10ทหารเอกฝีมือดีร่วมกับเรา และพระเจ้าตากสินมหาราชในอดีตคะ คุนเป้นคนซื่อสัตย์, รักชาติ,รักความยุติธรรม ในอดีตเราคือ หลวงพรหมราชเสนา เพชรฆาตอาญาสิทธิ์ประหารกบฏแผ่นดิน และเรามีเวทมนตร์ คาถาไสยขาว สักยันต์ให้เหล่าทหารทุกคนที่ต้องการที่พึ่งทางใจเช่นท่าน เราก้อสักให้นะชาติที่แล้ว เราสักยันต์พุฒซ้อนยันต์พระพุทธเจ้า5พระองค์ให้ เพื่อความเป้นสิริมงคล แคล้วคลาด เมตตามหานิยม ชาตินี้ท่านก้อมีรอยสักตำแหน่งเดิม ทุกอย่างยังคงเหมือนเดิม ท่านคิดอย่างไรที่ตอนนี้ประเทศชาติระส่ำระส่าย ยักษ์มารนอกศาสนา โกงกินชาติบ้านเมือง ท่านเจ้บแค้น ร้องไห้เหมือนเรามั้ย เราเป้นเพียงผุหญิงชาตินี้จน ทำอะไรไม่ได้เลย...
    ท่านจะอายุยืน 100-120ปี ตราบใดที่เรายังไม่ตาย ท่านก้อยังไม่ตายคะ ต้องทำหน้าที่ที่แต่ละท่านได้รับมอบหมายจากพระพุทธเจ้าสำเร้จสะ ก่อนคะ...ท่านปรารถจะเป้นอรหันต์ขีนาสพในยุคพระศรีอารย์นิ่คะ ตำแหน่งเอตทัคคะผุ้เป้นเลิศด้านอิทธิฤทธิ์ปาฏิหารย์ เหมือนพระโมคคัลลานะคะ

12. Grace Mongkhonsin

ในอดีตคุณคือท้าวสักกะเทวะราชคะ เป้นเทพองค์เดียวที่อุทิศตนช่วยเหลือเหล่าพระโพธิสัตว์ต่างๆให้บรรลุพระโพธิญานเต้ม30ทัศ ความมีเมตตาธรรม อ่อนน้อมถ่อมตน ชอบช่วยเหลือพระศาสนาอย่างไม่ย้อท้อ ไม่เหน้ดเหนื่อย เราเองก้อเป้นหนี้บุญคุนท่านในฐานะ เมียคนนึง
    ชาตินี้คุนเกิดวันอังคาร ที่7-17 ราศีธนู รุปหล่อ เกียรติยศชื่อเสียงโด่งดังมากตอนนี้ ,
    1.)พญาครรตะศรีเทวา
    2.)มาฆมานพ ผุ้มีเมีย4คน ร่วมเหล่าสหายอีก33คน สร้างสาธารณูปถัมถ์ ศาลาที่พัก ที่ดื่มน้ำฉัน งานทุกย่างเพื่อประชาชน,กตัญญุต่อพ่อแม่,ไม่ชอบโกรธ,ใจดี,แต่มักมากในกามในอดีต ตินนี้ท่านเป้นโสดาบันแล้วจึงไม่ต้องฟุ้งซ่านเรืาองกาเมสุอีก
    3.)พระเจ้าชัยวรมันที่7
    4.) พระนางแอนโบลีน ราชินีอังกฤษใน เรา พระเจ้าเฮนรี่ที่8 ราชวงศ์ทิวดอร์
    5) พระเจ้าตากสินมหาราช
    6.) ท่านเป้นเมียช้างของเรา พญาช้างเผือก ในป่าหิมพานต์
    7.) ท่านเป้นเมียกิเลนของเราพญากิเลนในป่าหิมพานต์
    8.) ท่านคือพระนางคลีโอพัตราที่7 ราชินีอียิปต์
    9.)ท่านคือนายแพทย์นักฟิสิกส์วิทยาศาสตร์ชาวเยอรมนี ทำการค้นคว้าสกัดดอกฝิ่นร่วมกับเรา เพื่อนำไปใช้เป้น มอร์ฟีน,ยาชา,ยานอนหลับ แต่พวกเรากลับกลายเป้นคนผลิตเฮโรอีนและ สารเสพติดฝิ่นขึ้นมาบนโลกใบนี้
    10.) ในชาตินี้คุนคือพระเจ้าจักรพรรดิคะ

13. เงาวิบาก

ถ้าเกิดว่าใช่ผมจริงๆ ก็น่าแปลกที่ผมไม่รวย และเรื่องกามนั้น สำหรับ โสดาบันนั้นยังเสพได้เป็นปกตินะครับ ไม่ว่าจะพระไตรหรือใดๆก็ตาม ดังนั้นขออนุญาตยังไม่เชื่อนะครับผม

14. Grace Mongkhonsin

แล้วแต่คะ ใครบอกว่าชาตินี้คุนมักมากในกามคะ หมายถึงอดีตชาตินุ่นคะ โลกใบนี้มันก้อไม่มีใครเชื่อดิฉันยุแล้วนิ่ มีคุนไม่เชื่ออีกคน ฉันก้อไม่ตายนิ่คะ ถ้าแน่จิงส่งรุปจิงๆมา ดุได้ทันที อย่ามาคิดจะลองภุมิหลอกด่ากันนะ ไม่บริสุทธิ์ใจจะให้ตรวจดุ อวิชชามิจฉาทิฐิชัดๆ ไม่อย่างนั้น พระโคตมะพุทธเจ้าท่านไม่พุดเอาไว้ในพระไตรปิฎกหรอก เรื่องอธิษฐานเสี่ยงทายดอกบัวน่ะ พระโคตมะยังตรัสชมว่า " ฝ่ายพระศรีเขาฌานแก่" ถ้าไม่จิงใจจิงส่งรุปอะไรบ้าๆบอ แต่วันเดือนปีเกิดคุนน่ะชัดเจน ฉันเป้นพระยาธรรม ฉันยังจนเลย มีเงิน1พันก่าบ. คนเราถ้าถึงเวลา ทีกอย่างพร้อมอะไรก้อเกิดขึ้นได้เพราะฉันสร้าง ทานบารมีมาเยอะ แสดงว่าคุยเองกำลังดุหมิ่นตัวเองชัดๆ ถ้าถาถมตัวคุนเอง และคนอื่นยุแบบนี้ คุนก้อจะเป้นคนอมทุกข์ สับสนญานในตัวเอง

15. Grace Mongkhonsin

ถ้าคุนอยู่แถบชายทะเลจริง มะคืนเกิดปฝแผ่นดินไหว6.8 ริกเตอร์ ที่อินโดนีเซีย,พม่า,เกาะสุลาเวสี คุนยุแถบนั้นชั้นเห้นทะเล จงพากันออกจากที่ตรงนั้นสัก3-4วันนะเชื่อชั้น ชั้นเห้นสึนามิสูงมาก จิงๆ แต่ถ้าไม่เกิดก้อดี แต่อย่าประมาท ชั้นขอโทษ วาจาชั้นมันศักดิ์สิทธิ์มากมาแตไหนแต่ไรแล้ว ชั้นไม่ได้แช่งนะ แต่ชั้นเห้นนิมิตญานหยั่งรุ้ จึงพุดออกไปในสิ่งที่เห้น รีบอพยพคนให้มากที่สุดเชื่อชั้น

16. Grace Mongkhonsin

มะวานฉันทำนายดวงคุนที่ยุติดทะเลจะเกิดสึนามิน่ะ มันจะเกิดที่เดิมอพกันไปจ.อื่น 3-4วันติดเชื่อชั้น คุนเป้นยังไงบ้างคะ ทุกคนในนั้นออกมากันหมดแล้วใช่มั้ย ในอดีตตอนชั้นอายุ 20ต้นๆญานในยังไม่แสดงตัว แต่ก่อนเกิดสึนามิปี47 ฉันฝันเห้นคลื่นยักษ์นี้ แบบนี้เลยที่ฉันทำนายการตายของคุนในชาตินี้ที่ยุติดชายทะเล แต่ครั้งนี้คลื่นมันจะสูงกว่าครั้งปี47มาก แต่ระวังความปลอดภัยคงแจ้งเตือนทุกคนให้อพยพแล้วนะ ขอให้พี่น้องชาวใต้ ชาวพม่า ชาวอินโดนีเซีย ทุกๆท่านจงปลอดภัยแคล้วคลาด ด้วยอำนาจบารมีแห่งพระพุทธเจ้าโคตมะ และพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์, รวมทังข้าพเจ้าที่บำเพ็ญครบ30ทัศแล้ว ขอให้มวลมนุษย์จงแคล้วคลาดปลอดภัยด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ Screenshot_20190413_035824.jpg

17. เงาวิบาก

ธรรมทั้งหลายมีใจเป็นใหญ่มีใจเป็นหัวหน้า

เมื่อปราถนาจะเป็นสิ่งใด ใจและจิตก็จะพยายามที่จะเป็นสิ่งนั้นเมื่อใจต้องการจึงเกิด กรรม(การกระทำ)ขึ้นมา โดยการหาเหตุผลมารับรองเพื่อที่จะกระทำการ "ดั่งใจหวัง" ซึ่งการมีความสุขที่เบียดเบียนผู้อื่นนั้น "ส่งผลให้ต้องหวาดระแวง" ตลอด และ "โดนว่ากล่าวเสียๆหายๆบ่อยๆ" ซึ่งนี่เป็นผลกรรมแบบเบา

ซึ่งผู้กระทำกรรมย่อมรู้ได้ด้วยตนว่าจริงหรือไม่ ดังนั้นแล้ว พิจารณาดูเอาเถิดว่าคุ้มหรือไม่ที่กระทำลงไป มันสุขจริงหรือ? หรือหลอกตัวเองว่าสุขกันแน่? ฝากไว้เป็นข้อคิดนะครับ

18. Grace Mongkhonsin

ข้าขอสาบานต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลพิภพ 16ชั้นฟ้า 15ชั้นดิน 14บาดาล ตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลกโดยรอบ ข้าไม่เคยสาปแช่งใครในชาติภพนี้ ข้าเพียงแต่สอนธรรมในสิ่งที่ พวกเขาท้าทายกฏไตรลักษณ์นี้ไม่มีใครคิดจะตามหาเรา เหมือนท่านและทุกคนล้วนคิดว่าสตรี ไม่มีสิทธิ์เป้นพระเมตไตรยโพธิสัตว์ต้องบุพกรรมครบ 500ชาติสุดท้ายที่เป้นผู้หญิง เราไม่เคยใส่ความใส่ร้ายใคร ไม่งั้นชื่อของเราคงจะไม่ผ่าน เทวสภา เพื่อลงมาทำหน้าที่ปราบกลียุค กำจัดยักษ์ อลัชชีให้หมดสิ้น เพื่อปฏิรุปพระธรรมจักรของพระโคตมะพุทธเจ้า เขาถามจะตายมะไร่ อดีตชาติเป้นยังไง ตายยังไง ชาติหน้าไปไหน
    เราผิดด้วยหราที่เห้นอนาคต อดีตของเขา เขาจะตายยังไง เรามีหน้าที่ปกป้องพระพุทธศาสนา ไม่ได้มีหน้าที่สาปแช่งใครทั้งสิ้น

19. Grace Mongkhonsin

20. zalievan

ดูให้ผมมั่งจิ เกิด 5 ตค 2527 แม่บอกเกิดเที่ยงคืน ใบเกิด บอกเกิด 16.40-50 น. ทางจันทรคติเกิด ขึ้น 11 ค่ำเดือน 11 ปีชวด ผมไม่มีคำถามอะไรเป็นพิเศษครับ เอาเป็นว่า อยากให้ผมรู้อะไรเหลามาโลด แต่ผมก็รู้ตัวนะว่ากรรมไม่ดี ๆ ดีผมเยอะอยู่.. เพราะผมไม่เคยแน่ใจอะไรได้เลย อ่านะครับ เหมือนถูกตัวเองส่งมาให้หาคำตอบทีแท้จริง ของสิ่งต่าง ๆ อะไรประมาณนั้น ความสงสัย ความเคว้งคว้างเยอะกกิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2019
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้