"พระเจ้าจักรพรรดิราช"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เกษม, 23 มกราคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    มันก็จริงลท่ะมั้ง แต่ ข้อเท็จจริงคือมันก็มีพะโพธิสัตว์บางท่านเข้าใจนิพพานไม่ถูกอยู่ เลยมิจฉาวิมุติ ก็มี ผมเลยคิดว่าถ้าจะให้ดี เอาคนที่แน่ใจได้เลยว่าเข้าใจชัวร์ ๆ มาสอนดลยดีกว่า

2. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018
    ผู้ที่เคยอยู่ผู้ที่ปฏิบัติถึงย่อมรู้ด้วยตนเอง...ผู้ยังปฏิบัติไม่ถึงก็ด้นเดาเอาเองทั้งนั้น...ด้วยประการฉะนี้แล

3. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

พระยาธรรม คือ ความเชื่อเพ้อเจ้อเหลวไหลของคนกลุ่มนึงที่สิ้นหวังในความเป็นไปของโลกในยุคปัจจุบัน มีความปรารถนาอยากเปลี่ยนแปลงทุกอย่างให้เป็นไปตามที่ตัวเองอยากให้เป็น อยากเห็นทุกคนเป็นคนดีกันหมด คนที่ไม่ดีตายเพราะบางสิ่งบางอย่างเข้ามาล้างผลาญไป ใฝ่ฝันถวิลหาในความศิวิไลย์ที่เป็นได้แค่เรื่องเพ้อฝัน

ส่วนพระศรีอาริย์ในเป็นพระพุทธเจ้าในภายภาคหน้าในภัทรกัปป์นี้ แต่ยังไม่ถึงเวลานั้นอีกนานแสนนาน

4. Grace Mongkhonsin

Grace Mongkhonsin สมาชิกใหม่

คนที่รุเรื่องนี้มีแต่คู่บารมีของเราเท่านั้นที่ยังเป็นมุษย์มีกายหยาบชาตินี้ นอกจากนั้นคือพระพุทธเจ้าโคตมะ หลวงปู่มั่น หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่โต หลวงปู่ทวดโลกอุดรเจ้าทุกๆพระองค์ พระเจ้าตากสินมหาราช และเราเมตไตรยโพธิสัตว์เท่านั้นจึงจะรู้อดีตชาติของเรา พระเจ้ามัทราชในอดีตชาติผู้เป็นพระเจ้าตาของพระเวสสันดรบรมโพธิสัตว์เจ้า ชาติสุดท้ายของพระโคตมะพุทธเจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2019
  5. Grace Mongkhonsin

ท่านหมายถึง กษัตรย์เมืองมัทราช ในชมพูทวีป ยุคพระเวสสันดรบรมโพธิสัตว์ใช่รึมั้ย อดีตชาติของเราคือ พระเจ้ามัทราช เป็นพระราชาองค์นึงไม่มีพระโอรส จึงทำการบวงสรวงพระอินทร์จอมเทพ ไม่ช้ามเหสีของเราได้ประสูติพระธิดาผู้ที่งามที่สุดในสามโลก ผุสดีเทวี คือลูกสาวของเราในอดีตชาติ ผุสดีเทวี ได้อภิเษกกับพระเจ้าสัญชัย แคว้นสีพี ได้ให้กำเนิด พระเวสสันดรโพธิสัตว์เจ้า
    เท่าที่เรารุในญานอตีตังสญาน(หยั่งรุ้อดีต) นอกจากเราพระเจ้ามัทราช ผุ้เป้นพระอัยยิกาพระเวสสันดรแล้วไซร์ ก็มีแต่ลูกสาวผุสดีเทวี(แม่พระเวสสันดร) และหลานสาวพระนางมัทรีเทวี(มเหสีพระเวสสันดร) เท่านั้น
    ผุสดีเทวีคือ พระนางสิริมหามายา ตอนนี้ทรงเป้นเทพบุตรประทับยุที่ดุสิตเทวโลก รอให้กำเนิดพระศรีอารย์พุทธเจ้าในอีก1ล้านก่าปีข้างหน้า
    พระนางมัทรี คือ พระนางยโสธราพิมพา ตอนนี้ทรงยุชั้นปรินิพพาน ในฐานะพระอรหันต์ภิกษุณีสมัยพระสมนะโคดมพุทธเจ้า ส่วนมเหสีเรานั้นไม่ได้เป้นพระโพธิสัตว์
    ก้อเหลือแต่เรา พระเจ้ามัทราช เท่านั้นที่บำเพ็ญบารมีมายาวนาน ช่วยเหลือจุนเจือเหล่าพระโพธิสัตว์เจ้าทุกๆพระองค์ในอดีต เพื่อบรรลุพระโพธิญานเป็นพระพุทธเจ้า เช่นเดียวกับพระโคตมะพุทธเจ้าเช่นกัน เราอุทิศตนเป้นทุกๆอย่าง พระบิดา พระมารดา พระอัยกา พระอัยยิกา ลูกแก้ว หลานแก้ว และนางแก้ว ให้เหล่าพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลายเอาไว้สร้างบารมีได้หมด เป้นทาน เป็นปัจจัย เลือดเนื้อชีวิตของเราในอดีตสละได้หมดแล้วแต่พระโพธิสัตว์เจ้าจะนำไปบำเพ็ญบารมีแล้วแต่สมควร

6. เงาวิบาก

เงาวิบาก Active Member

ญาณหยั่งรู้อดีตและอนาคต เป็นวิชชา 3 ของพระอรหันต์ ดังนั้น "พระโพธิสัตว์ย่อมไม่สามารถบรรลุในระดับนี้ได้" โดยเด็ดขาด เพราะที่เขาเห็นๆกันเป็น "นิมิตไม่ใช่ญาณ"

ซึ่งการกล่าวอ้าง "พระจริง" เพื่อมายกตนว่าเป็น "พระโพธิสัตว์และสามารถทำญาณได้" นับเป็นอกุศลกรรมหนัก ส่วนวิบากที่จะตามมาคือ "ไม่ได้รับความเชื่อถือในคำพูดกับคนใกล้เคียง" และ "ได้รับทุกขเวทนาทางจิต(เรื่องที่ไม่ควรโมโหจะโมโหเรื่องที่ไม่ควรโกรธจะโกรธ)" และ "สติจะถดถอยจะเริ่มพูดกลับไปมาโดยไม่รู้ตัว" และ "ตกอบายทุคตินรก"

7. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ อาการดั่งกล่าวนี้เหมือนกับผู้วิเศษในเวปนี้เลยทั้งที่ยังอยู่และจากไปแล้ว เจอหลายครั้งผู้วิเศษจะมีอาการจำไม่ได้ตัวเองเคยโพสอะไรเอาไว้ พูดจากลับกลอกไปมาเหมือนคนคุ้มดีคุ้มร้าย

8. เงาวิบาก

ใช่เลยครับคุณรีเฟลค หากเห็นตามจริงแล้วสังเกตุไปเรื่อยๆก็จะพบกับ "กรรมและวิบาก" ตามจริงที่ปรากฏ ซึ่งมันมีหลายกรณีแยกไปอีกผมยังไม่รู้ชัดแต่สำหรับการ "ยกตนและการหลอกลวง" ผลลัพธ์มันเป็นแบบนี้แหละครับ แม้กระทั่งคนปกติก็เป็นแต่ถ้าทำกรรมกับเนื้อนาบุญ "จะได้รับกรรมที่หนักกว่าคนปกติ" น่ะครับ

9. Grace Mongkhonsin

ติดต่อดิฉันด่วนคะ ดิฉันผู้มีญานหยั่งรู้ เป็นพระโพธิสัตว์องค์นึงคะ ได้รับพระบัญชาจากพระพุทธเจ้าโคตมะองค์์์ปัจจุบัน รับธรรมจักรจากพระศาสดามาจึงบังเกิดในยุคกึ่งพุทธกาลนี้เพื่อปราบกลียุค ปฏิรุปสังฆายนาพระพุทธศาสนาให้เป้นของจริงคะ ในยุคพระเจ้าตากสินมหาราช เราเป้น1ใน4ทหารเอกของท่าน ชื่อ หลวงพรหมเสนารับอาญาสิทธิ์์์์เป็นเพชฆาตหนึ่งเดียว ให้ประหารกบฏทุรยศ ต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ชาตินี้เกิดเป้นผู้หญิงครบ500ชาติ ชาติสุดท้าย จน ไม่มียศกษัตรย์์์ดั่่่่่งอดีต เพราะมาชดใช้วิบากกรรมให้หมดทุกอย่าง เบอร์ 063-76150180
    โลกกำลังจะเกิดหายนะ พ.ค. ปี62 เป้นต้นไป เทพทำการล้างโลก10ประการ ดั่งพุทธทำนาย้รื่มแล้วคะ

10. Grace Mongkhonsin

เจ้าจงไปดู การสร้างพระใหญ่ต้านภัยพิบัติ ของหลวงปู่เทพโลกอุดร ท่านให้อ.บุญหนาสร้างไว้ที่ อ.ท่าลี่ จ.เลย เพราะอะไรทราบมั้ย
    ดิฉันน.ส.เกรซ มงคลสิน เกิดที่ ร.พ.วิภาวะดีรังสิต กรุงเทพฯ แต่เติบโตที่ อ.ท่าลี่ จ.เลย เพราะอะไรลองไตร่ตรองดูเถิด
    ในละคร จากชีวิตจริงชุด 84,000 ทางช่อง 5 ใน อดีต เรื่อง บารมีปู่ใหญ่(ดูทางยูทูปได้คะ)
    เรื่องราวการสร้างพระใหญ่ต้านภัยพิบัติของ อ.บุญหนา 1ในพระอริยะ5องค์นาม หลวงปู่เทพโลกอุดร
    พระศรีอารย์ตัวจริงต้องเล่นละคร เรื่องนี้ด้วยตัวเอง รับบทเป้น ภรรยาอ.บุญหนา ไปหาดูได้นะคะ ดิฉันซึ่งชาตินี้เกิดเป็นผุ้หญิงครบ 500ชาติ ในนาม พระศรีอารย์ต้องบุพกรรม เกิดกรุงเทพ
    เติบโตตามบัตรประชาที่ อ.ท่าลี่ จ.เลย เพราะ อดีตชาติตอนที่เราเกิดเป้นพระเทพมุนี หลวงปู่เทพโลกอุดร ได้ตรวจญานอนาคตังสญาน(หยั่งรุ้อนาคต) ว่ากึ่งพุทธกาลนี้้้ท่าน จะเกิดเป็นผู้หญิงชาติสุดท้าย ครบ 500ชาติ เพื่อรับรองตัวตนพระเมตไตรโพธิสัตว์ตัวจริง ในยุคศิวิไลซ์
    (นารีขี่ม้าขาว) ชาตินี้เราคือพระยาธรรม มีหน้าที่ปราบกลียุคมารกบฏต่อ ชาติ ศาสนาพุุทธของจริง ปฏิรุปสังฆายนาพระไตรปิฏกให้เป้นของจริงเท่านั้น เพื่อใช้ในการปฏิบัติ หลักคำสอนของจริง เพื่อบรรลุ มรรค ผล นิพพานให้เกิดขึ้นจริง
    คนที่สามารถมีญานหยั่งรุ้ได้เช่นเราบำเพ็ญบารมีมาอย่างยาวนาน ตั้งแต่จุดกำเนิดของจักรวาล 79 อสงไขย แสนมหากัปป์ เข้าไปแล้ว เจ้าจงอย่าลืมว่าเรามีชาติกำเนิดเป็น พรหม อาภัสราพรหม ลงมากินง้วนดินนุ่น เจ้ารุจักมั้ย
    คนจะขึ้นไปบังเกิดจุติยังพรหมโลก ต้องทำยังไงถึงจะได้ญานหยั่งรุ้อดีต ปัจจุบัน อนาคต อย่างเรา ให้เราสอนมั้ยทำอย่างไรจึงจะได้ญานหยั่งรู้ ทำเป้นมั้ยการเข้าฌานสมาบัติ 8เหมือนเราในอดีต จนเข้าพรหมโลกชั้นสุทธาวาสนานแล้ว
    (เฉพาะ พระอนาคามีเท่านั่น) จึงจะไปจุติที่นั้นได้
    รุจักมั้ย อริยะบุคคลนะมี 4 ประเภทนะ 1) โสดาบัน 2.) สกิทาคามี 3.) อนาคามี 4.) อรหันต์
    เราไม่เอาพระอรหันต์ เพราะ เราได้รับพุทธพยากรณ์์นานแล้ว ว่าจะได้เป้นพระพุทธเจ้าชื่อ พระศรีอาริยเมตไตรย จากพระพุทธพยากรณ์จากพระพุทธเจ้า5แสนกว่าพระองค์แล้ว
    รุมั้ยเวลาเรายุบนเทวโลก เมืองมนุษย์ เมืองบาดาล แม้แต่พระอรหันต์ขีนาสพชื่อดังๆ ยังให้เกียรติเราเป้นครูบาอาจารย์องค์นึง รุจักสมเด็จองค์ปฐมมั้ย พระพุทธสิขีที่1นะ เราเกิดเป้นพญาช้างเผือกคอยอุปัฐากพระองค์ท่านตอน หาทางหลุดพ้นสังสารวัฏเป้นพระพุทธเจ้าองค์แรกของโลก คอยอารักขาความปลอดภัยพระองค์ท่าน
    คอยเอากล้วย ผลหมากรากไม้ต่างๆในป่ามาถวายดาบสโพธิสัตว์เจ้าด้วยความเคารพ เลื่อมใสในฤาษีท่านนี้ เจ้ารุมั้ยวินาทีที่พญาช้างเผือกล้มป่วยลง พระฤาษีองค์ปฐม ได้ทำการตรวจจับชีพจรอาการของเราปุ้บ บังเกิด การตรัสรุ้ บุพเพนิวาสานุสติญาน ทรงระลึกชาติอดีตของพระองค์ร่วมกับเราพญาช้างเผือกชาติแรก ที่เป้นอาภัสราพรหมลงมากินง้วนดินกัน เป้นเพื่อนรักกัน4องค์ มีสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทีปังกร พระโคตมะพุทธเจ้า และเราเมตไตรยโพธิสัตว์ เป้นน้องรักของพี่ๆทุกองค์ เพราะอุทิศถวายตนเป้น พ่อแก้ว
    แม่แก้ว เมียแก้ว ลูกแก้ว หลานแก้ว ให้พระโพธิสัตว์รึพระพุทธเจ้าทุกๆองค์นำไปตัวเราไปบำเพ็ญบารมีได้เต้มที่ ยอมทุกอย่างเป้นทาน เลือดเนิ้อ ชีวืต ปัจจัย ความรุ้ได้หมด นี้คือเรา เมตไตรย แปลว่าเพื่อนแท้ ซึ่งไม่มีในยุคนี้ แต่พระพุทธเจ้า
    ทรงยังคอยชี้แนะแนวทางทุกเรื่องไม่เคยทอดทิ้งเรา ฟังให้ดี พระพุทธเจ้าโคตมะและเทวสภา ได้มีพระบัญชาฝากเราบอกทุกท่านว่า เทพจะทำการล้าง สะสางยักษ์ มารนอกรีต ภัยพิบัติ10ประการ จะเริ่มต้นเดือน พ.ค.ปี 62นี้ ทั่วโลก ใครที่ระลึกนึกถึงบุญบารมีตนที่สร้างสะสมมาให้นึกถึงทุกลมหายใจ เข้าออก, ถือศีล5 กุศลกรรมบถ10, ผู้ใดอาราธนาสรรเสริญ พุทธคุนของพระพุทธเจ้าโคตมะอยุ่เนืองนิจ จะรอดจากหายนะล้างโลกครั้งนี้ ระบบจะล่ม ไฟฟ้าลัดวงจรดับทั่วโลก จากการเกิดแผ่นดืนไหวใหญ่ที่แกนขั้วโลกทำการล้างข้อมูลเท็จต่างๆ ให้หายไป
    พระพุทธเจ้าโคตมะฝากบอกทุกคน ให้เตรียมเสบียงอาหาร,เครื่องนุ่งห่ม(สุวรรนภุมิ)ให้พอ, ด่างทับทิม(ใช้ล้างทุกๆสิ่งก่อนกิน), ยาคาลาไมล์ ทาได้ทุกโรค, ได้ยินเสียงดังกัมปนาท เสียงคนกรีดร้องโหยหวน ให้วางอุเบกขาอย่ายึดมั่นในเสียงนั้นเด้ดขาด มิเช่นนั้นจะตายลงอบายภุมิทันทีใครมาเคาะประตุอย่าเปิดเด้ดขาด
    พ.ค.,มิ.ย,ก.ค., 3เดือนนี้ต้องรักกันให้มากนะ มนุษย์จะตาย3ใน4ส่วน ใครที่ศรัทธาในตัวเราที่บำเพ็ญบารมีไปบรรลุธรรมในยุคเรานุ่น ใครที่ไม่เชื่อตัวเรา จาบจ้วงด่าทอเสียๆหายๆ จะหมดสิ้นไปเกิด บรรลุธรรมยุคเราทันที ใครที่เชื่อมั่นในตัวเราว่ามีกรรมเป้นของๆเรา ฆ่าตัวตายครบ500ชาติ, เป้นผู้หญิงครบ500ชาติ ชาตินี้เป้นผุ้หญิงชาติสุดท้าย พระจักรพรรดิคือพระอินทร์สามีภรรยาผัวเดียว เมียเดียวครบ500ชาติ ชาติสุดท้าย
    ใครไม่เชื่อเชิญตามสบาย ใครอยากแย่งกันเป้นพระศรีอารย์เอาเงินเข้าสำนักต่างๆ ก้อเชิญ แล้วพบกันหลังหายนะล้างโลกเสร้จแล้วนะคะ จะเห้นเราเป้นข่าวดังไปทั่วโลกในช่วงสิ้นปีกับการบูรณะปฏิสังขรณ์ พุทธคยา การปรากฏของจักรแก้วของพระเจ้าจักรพรรดิท่านสร้างมาคะ ดิฉันพระยาธรรมมิกราช เป้นกำลังใจให้ทุกท่านที่มีบุญญานทุกท่านแคล้วคลาดปลอดภัย สวัสดีค่ะแล้วพบกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2019
  11. Grace Mongkhonsin

Screenshot_20190421_213019.jpg Screenshot_20190421_201733.jpg Screenshot_20190421_201913.jpg Screenshot_20190421_201921.jpg Screenshot_20190421_201958.jpg

12. เงาวิบาก

จากที่สรุปอ่านมาแบบยืดยาวนั้น "เป็นเรื่องเล่าว่าตนมีญาณและเป็นใครมาเกิด"

ซึ่งจากเม้นท์ที่แล้วผมบอกไปแล้วว่า "ญาณมีได้ในพระอริยะเจ้า" ซึ่งโพธิสัตว์ไม่สามารถมีได้ถ้าได้จะพ้นแล้วจากพุทธภูมิ สรุปแล้ว "คุณจะมีญาณหรือจะเป็นพระโพธิสัตว์กันแน่?"

และการที่คุณพูดมา "ผมก็ไม่ยักเห็นใครแย่งเป็นพระศรีในตอนนี้เลยนะนอกจากคุณพูดเรื่องนี้อยู่คนเดียว"

แล้วก็คงอีกนานนะครับ หากคุณจะได้ตรัสรู้(ในกรณีได้เป็นจริงๆ) เพราะวิบากชาตินี้ที่เอาพระอริยะและพระพุทธเจ้ามาเพื่อยกตนตามเม้นท์ที่แล้วของผม และเม้นท์นี้คุณก็กำลังทำอยู่ ดังนั้น "หากโชคดีได้เกิดเป็นมนุษย์เมื่อไหร่ก็ขอให้ไม่ทำกรรมที่ขวางมรรคผลของตัวเองนะครับ"

13. Grace Mongkhonsin

Screenshot_20190401_113431.jpg Screenshot_20190401_115132.jpg Screenshot_20190401_113414.jpg Screenshot_20190401_113431.jpg Screenshot_20190401_115132.jpg Screenshot_20190401_113414.jpg Screenshot_20190401_115141.jpg
    คุนกับชั้นเรานัดเจอกันพุ่งนี้ ตั้งสัจจะอธิษฐานต่อหน้าพระสยามเทวาธิราช ด้วยกันมั้ยละ กล้ามั้ยใครมุสาคนนั้นจะต้องใช้เล็บตนเองปาดศรีษะทิ้งต่อหน้า ประชาชาชน สิ่งศักดิ์สิทธิทั้งหมด กล้ามั้ย เอาเบอมา ให้นักข่าวมาทำรายงานออกทุกช่อง เป้นการตามหาพระยาธรรมตัวจริงไปในตัว
    เบอชั้น 063-761-5018 ใครคิดว่าเราเป้นของปลอม ขอเชิญคนที่มีญานหยั่งรู้ทุกคนมาทำการตรวจตัวข้าพเจ้าได้ทันที จะได้ล้างบางเจ้าสำนักนอกรีต7ชั่วโคตร เพยแพร่ออกสื่อไปเลย เพื่อพิสูจน์ความบริสุทธิ์ของแต่ละฝ่าย
    ถ้าคุนคิดว่าเจ๋งจริง ช่วยตามพระโสณะเถระ และพระอุตระเถระ 2 พระเถระธรรมฤทธิ์ มาด้วยนะ รุมั้ยท่านทั้ง2คือใคร สำคัญอย่างไรกับการทำนุบำรุงพุทธศาสนาของโคตมะพุทธเจ้า
    คำถามข้อท้าทุกคนทีคิดว่าเราไม่ใช่ได้ตอบกันจะมีพระศรี ตัวจริงเท่านั้นที่ตอบถุกทุกข้อ
    1.) สมเด็จองค์ปฐม เคยเสวยพระชาติเป็นโอปปาติกะมีชาติกำเนิดเป้นอะไร ชื่อพระนามอะไรในอดีตชาติของพระองค์ท่าน
    2.) อดีตชาติของพระศรีอารย์ที่เป้นสัตว์เดรัจฉาน บอกมาสัก 3ชาติ-5ชาติ ถ้าสามารถ
    3.) พระศรีอารย์มีเจตสิกในญานหยั่งรุ้ฝ่ายกุศลกรรมทางด้านบำเพ็ญแต่บุญกุศลแต่ด้านดี เพื่อให้ครบ30ทัศ เป้นเจตสิกของพระพุทธเจ้าองค์ใดบ้างมีกี่พระองค์ เพราะอะไรจึงมีเจตสิกของพระพุทธเจ้าสัมพันธ์กันยังไง ชื่อพระนามพระพุทธเจ้าองค์ใดบ้าง
    4.) ในอดีตชาติที่พระศรีอารย์เสวยพระชาติเป้นองค์นาคินีเทวี รึเจ้าแม่นาคีตัวจริงตามประวัติศาสตร์ มีชื่อว่าอะไร เป้นนาคีเทวีตระกูลใด สีอะไร มีกี่เศียร ความสามารถมีอะไรบ้าง เป้นมเหสีในนาคาธิบดีองค์ใด ในบาดาลพิภพ บอกมาสัก 3ชาติ เฉพาะเสวยชาติเป้น นาคีเทวีเท่านั้นนะคะ
    5.)พระศรีตัวจริง มีไอคิวสูงคะให้แพทย์ตรวจดูได้คะ , ตัวจริงต้องพูดภาษาอังกฤษสำเนียงอังกฤษ อเมริกันเท่านั้น พืมพ์เล็กพิมพ์ใหญ่ต้องรู้หมด อ่านออกทุกๆประโยค เขียนสะกดได้ชัดแจ้ง เพราะเกิดเป้นฝรั่งตั้งแต่ช่วงต้นกัปป์นุ่น บางชาติก้อเกิดที่เมืองฝรั่งโตเมืองฝรั่งไปเลย
    6.)ตามวันเดือนปีเกิดในพระศรีตัวจิง ในบัตรประชาชน และหลักโหราศาสตร์การตั้งดวงเมืองรัตนโกสินทร์ต้องมีหลักฐานชี้หมด เช่นของดิฉัน
    เลขประจำตัวประชาชนคือ 1 1005 00246 06 5
    11 คือยุคของพระยาธรรมิกราช ยุคศิวิไลซ์ เลข5วรรคแรกคือ เลขชะตาของเราที่สัมพันธ์กับเลข5ไปหมด 002 คือเดือนเกิดของเรา กุมภาพันธ์ 246 06 5 นำมาบวกกันทั้งหมดได้ 23 เอาผลลัพพ์เลขตัวเด่วคือ 2+3= 5
    เราเกิดพฤหัสบดี(เลข5) ที่ 25 กุมภาพันธ์ ปีมะโรง(นักษัตรที่5) พ.ศ.เกิด 2531นำมาบวกกันได้ 2+5+3+1=11ยุคศิวิไลซ์ เวลาเกิด(08.00)เช้า เวลาพญามังกรนาคราชมาจุติ(เลขนักษัตร5) และสัมพันธ์กับเราเลข 8 ราหู
    ถ้าจะปากเก่งแบบเถียงข้างๆคูๆเช่นท่าน เราว่าเด้บปากไว้สวดมนต์ แผ่เมตตา กรวดน้ำอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรท่านจะดีกว่านะ เพื่อให้บุญกุศลช่วยทำให้ท่านพ้นภัยวิบัติในเดือน พ.ค.ที่จะถึงนี้ เป้นคำทำนายของนอสตราดรามุส หลวงปู่เทพโลกอุดร และดิฉันน.ส.เกรซ มงคลสิน 3ชาติของพระเมตไตรยโพธิสัตว์ หากสำนึกไม่ได้ยังคงมีจักษุมืดบอดดถุกเหยียดยามพระอริยะบุคคลเช่น
    เราท่านคิดผิดแล้ว เราไม่เคยคิดร้ายใคร มีแต่เสียสละความสุขตนปรารถนาให้ผู้อื่นมีแต่ความสุข เลือดเนื้อชีวิตเราในอดีตที่รบปกป้องชาติ ศาสนาพุทธ พระมหากษัตริย์ผุ้มีแต่ความรักชาติปรารถให้ลูกหลานทั่วโลกที่เราไปสร้างอาณาจักรโบรานต่างๆนั้น เพื่อความผาสุกของประชาราษฎร์
    ประดิษฐ์อักษรเอาไว้ทั่วโลก เพื่อให้ลูกหลานได้อ่านออกเขียนได้ ไม่ให้ผู้ใดคดโกงได้ บางชาติรบปกป้องชาติ เสียเลือดเนื้อมิเคยบ่น รบเสดทำนุบำรุงพระศาสนามาตลอด ด้วยความปรารถนาจะทำนุให้ลูกหลานเวไนยสัตว์ ได้พบอมฤตธรรม ขนไปนิพพานกันไม่ต้องมาเวียน ว่าย ตาย เกิดอีก คำใดที่ท่านด่าจาบจ้วงเราตกนรกนุ่นนี้นั่นไม่สำเร็จหรอก คำนั้นคืนสนองท่านกลับไปให้หมดเถิดด้วยอำนาจแห่งโพธิญานของเราทั้งหมด
    เราไม่ตกนรกนานแล้ว เพราะทำหน้าที่เป็นมือปราบกลียุคร่วมกับคู่บารมีเรามาตั้งแต่เริ่ม ช่วงต้นกัปป์นุ่นแน่ะ รุจักมั้ย พระเจ้าอโศกมหาราช ฆ่าคนเยอะแยะ แต่ไม่ตกนรกนะ เพราะเราเป็นพระนิยตโพธิสัตว์องค์นึง เป้นพระอริยะบุคคลมานานแล้วคะ พระเจ้าอโศกนี้เป้นโสดาบันมาก่อน ตายปุ้บเป้นงูเหลือมเพราะ ตายในขณะที่จิตกำลังบริหารรัตนะทั้ง7เพื่อทำนุวัดวาอาราม แจกโรงทาน สร้างวิทยาลัยสงฆ์เพิ่ม ดันตายสะก่อน
    อริยะบุคคลชั้นโสดาบันขึ้นไป ปิดอบายภุมิสิ้นเชิง เพราะจิตรึญานในส่งผล สอบธรรมทุกขณะจิต อย่างสมัยเราเกิดเป้นร.8 เราก้อฆ่าตัวตายชาติสุดท้ายครบ500ชาติ ยังไม่เห้นตกนรกเลย พระยายมราชพระองค์เป้นพระสหายหน่อพุทธธางกูร พระองค์นึงเช่นกัน เป้นอาภัสราพรหมลงมากินง้วนดินยุคเด่วกับเราเป้ะเลย
    แช่งเราไม่สำเร้จหรอก พวกเดียรถีร์นี้เราเคลียร์ได้หมด3โลก ประชุมทางญานใน มีตาทิพย์เห้นชัดแจ้งใครเป้นใคร การประชุมเพื่อหาทางออกโดยมีพระพุทธเจ้าเป้นประธาน สอบธรรมกันตลอดเวลา ยังไม่มีนิมิตใดบ่งบอกว่าเราจะตกนรกเช่นท่านพุดด่าเราเลย
    ตรงกันข้ามนิมิตประสบความสำเร้จทุกอย่าง ตามที่เทวสภา อนุมัติเราลงมาทำหน้าที่นี้ เอาว.ด.ปเกิดเรมไปตรวจเลยนะ ราศีกุมภ์. มะโรง เป้น มหาจักร ตกเกษตรตราธิบดี จะได้แต่งงานมีลูกน่ารัก2คนด้วย ถ้าท่านยุรอดแคล้วคลาดล้างโลกครั้งนี้ เราจะแบ่งแหวนให้สัก2-3วงค์ไปตั้งตัวนะ จะได้มีความสุขไม่ด่าจาบจ้วงผุ้เป้นหน่อพุทธางกูรทุกๆพระองค์ ทุกคนเป้นคนเท่าเทียมกันจำเอาไว้ ย่าดุถุกคน จงรักให้เกียรติทุกๆชีวิตที่ร่วม เกิด แก่ เจ็บ ตาย เข้าใจมั้ย
    ถ้ายังกล้าด่าเราอีก เจ้าจะไม่ได้ไปเกิดในยุคนุ่นของพระศรีอารย์นะ เพราะทุกคนในยุคน้ น
    จะมองทุกๆคนด้วยความรัก หวังดีต่อกัน ไม่ด่าทอยุยงสงฆ์แตกแยก ไม่จาบจ้วงบุคคลผู้รับธรรมจักรมาจากพระหัตถ์จากพระพุทธเจ้าโดยตรง คือเราสิ่งที่เจ้าด่าทอเราประหนึ่งด่าจาบจ้วงไม่เคารพในพุทธฎีกา ของพระพระพุทธเจ้าสมนะโคดมนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2019
  14. Grace Mongkhonsin

Screenshot_20190421_201958.jpg [QUOTE="Grace Mongkhonsin, Screenshot_20190421_201733.jpg Screenshot_20190421_095250.jpg Screenshot_20190421_201921.jpg
    คุนกับชั้นเรานัดเจอกันพุ่งนี้ ตั้งสัจจะอธิษฐานต่อหน้าพระสยามเทวาธิราช ด้วยกันมั้ยละ กล้ามั้ยใครมุสาคนนั้นจะต้องใช้เล็บตนเองปาดศรีษะทิ้งต่อหน้า ประชาชาชน สิ่งศักดิ์สิทธิทั้งหมด กล้ามั้ย เอาเบอมา ให้นักข่าวมาทำรายงานออกทุกช่อง เป้นการตามหาพระยาธรรมตัวจริงไปในตัว
    เบอชั้น 063-761-5018 ใครคิดว่าเราเป้นของปลอม ขอเชิญคนที่มีญานหยั่งรู้ทุกคนมาทำการตรวจตัวข้าพเจ้าได้ทันที จะได้ล้างบางเจ้าสำนักนอกรีต7ชั่วโคตร เพยแพร่ออกสื่อไปเลย เพื่อพิสูจน์ความบริสุทธิ์ของแต่ละฝ่าย
    ถ้าคุนคิดว่าเจ๋งจริง ช่วยตามพระโสณะเถระ และพระอุตระเถระ 2 พระเถระธรรมฤทธิ์ มาด้วยนะ รุมั้ยท่านทั้ง2คือใคร สำคัญอย่างไรกับการทำนุบำรุงพุทธศาสนาของโคตมะพุทธเจ้า
    คำถามข้อท้าทุกคนทีคิดว่าเราไม่ใช่ได้ตอบกันจะมีพระศรี ตัวจริงเท่านั้นที่ตอบถุกทุกข้อ
    1.) สมเด็จองค์ปฐม เคยเสวยพระชาติเป็นโอปปาติกะมีชาติกำเนิดเป้นอะไร ชื่อพระนามอะไรในอดีตชาติของพระองค์ท่าน
    2.) อดีตชาติของพระศรีอารย์ที่เป้นสัตว์เดรัจฉาน บอกมาสัก 3ชาติ-5ชาติ ถ้าสามารถ
    3.) พระศรีอารย์มีเจตสิกในญานหยั่งรุ้ฝ่ายกุศลกรรมทางด้านบำเพ็ญแต่บุญกุศลแต่ด้านดี เพื่อให้ครบ30ทัศ เป้นเจตสิกของพระพุทธเจ้าองค์ใดบ้างมีกี่พระองค์ เพราะอะไรจึงมีเจตสิกของพระพุทธเจ้าสัมพันธ์กันยังไง ชื่อพระนามพระพุทธเจ้าองค์ใดบ้าง
    4.) ในอดีตชาติที่พระศรีอารย์เสวยพระชาติเป้นองค์นาคินีเทวี รึเจ้าแม่นาคีตัวจริงตามประวัติศาสตร์ มีชื่อว่าอะไร เป้นนาคีเทวีตระกูลใด สีอะไร มีกี่เศียร ความสามารถมีอะไรบ้าง เป้นมเหสีในนาคาธิบดีองค์ใด ในบาดาลพิภพ บอกมาสัก 3ชาติ เฉพาะเสวยชาติเป้น นาคีเทวีเท่านั้นนะคะ
    5.)พระศรีตัวจริง มีไอคิวสูงคะให้แพทย์ตรวจดูได้คะ , ตัวจริงต้องพูดภาษาอังกฤษสำเนียงอังกฤษ อเมริกันเท่านั้น พืมพ์เล็กพิมพ์ใหญ่ต้องรู้หมด อ่านออกทุกๆประโยค เขียนสะกดได้ชัดแจ้ง เพราะเกิดเป้นฝรั่งตั้งแต่ช่วงต้นกัปป์นุ่น บางชาติก้อเกิดที่เมืองฝรั่งโตเมืองฝรั่งไปเลย
    6.)ตามวันเดือนปีเกิดในพระศรีตัวจิง ในบัตรประชาชน และหลักโหราศาสตร์การตั้งดวงเมืองรัตนโกสินทร์ต้องมีหลักฐานชี้หมด เช่นของดิฉัน
    เลขประจำตัวประชาชนคือ 1 1005 00246 06 5
    11 คือยุคของพระยาธรรมิกราช ยุคศิวิไลซ์ เลข5วรรคแรกคือ เลขชะตาของเราที่สัมพันธ์กับเลข5ไปหมด 002 คือเดือนเกิดของเรา กุมภาพันธ์ 246 06 5 นำมาบวกกันทั้งหมดได้ 23 เอาผลลัพพ์เลขตัวเด่วคือ 2+3= 5
    เราเกิดพฤหัสบดี(เลข5) ที่ 25 กุมภาพันธ์ ปีมะโรง(นักษัตรที่5) พ.ศ.เกิด 2531นำมาบวกกันได้ 2+5+3+1=11ยุคศิวิไลซ์ เวลาเกิด(08.00)เช้า เวลาพญามังกรนาคราชมาจุติ(เลขนักษัตร5) และสัมพันธ์กับเราเลข 8 ราหู
    ถ้าจะปากเก่งแบบเถียงข้างๆคูๆเช่นท่าน เราว่าเด้บปากไว้สวดมนต์ แผ่เมตตา กรวดน้ำอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรท่านจะดีกว่านะ เพื่อให้บุญกุศลช่วยทำให้ท่านพ้นภัยวิบัติในเดือน พ.ค.ที่จะถึงนี้ เป้นคำทำนายของนอสตราดรามุส หลวงปู่เทพโลกอุดร และดิฉันน.ส.เกรซ มงคลสิน 3ชาติของพระเมตไตรยโพธิสัตว์ หากสำนึกไม่ได้ยังคงมีจักษุมืดบอดดถุกเหยียดยามพระอริยะบุคคลเช่น
    เราท่านคิดผิดแล้ว เราไม่เคยคิดร้ายใคร มีแต่เสียสละความสุขตนปรารถนาให้ผู้อื่นมีแต่ความสุข เลือดเนื้อชีวิตเราในอดีตที่รบปกป้องชาติ ศาสนาพุทธ พระมหากษัตริย์ผุ้มีแต่ความรักชาติปรารถให้ลูกหลานทั่วโลกที่เราไปสร้างอาณาจักรโบรานต่างๆนั้น เพื่อความผาสุกของประชาราษฎร์
    ประดิษฐ์อักษรเอาไว้ทั่วโลก เพื่อให้ลูกหลานได้อ่านออกเขียนได้ ไม่ให้ผู้ใดคดโกงได้ บางชาติรบปกป้องชาติ เสียเลือดเนื้อมิเคยบ่น รบเสดทำนุบำรุงพระศาสนามาตลอด ด้วยความปรารถนาจะทำนุให้ลูกหลานเวไนยสัตว์ ได้พบอมฤตธรรม ขนไปนิพพานกันไม่ต้องมาเวียน ว่าย ตาย เกิดอีก คำใดที่ท่านด่าจาบจ้วงเราตกนรกนุ่นนี้นั่นไม่สำเร็จหรอก คำนั้นคืนสนองท่านกลับไปให้หมดเถิดด้วยอำนาจแห่งโพธิญานของเราทั้งหมด
    เราไม่ตกนรกนานแล้ว เพราะทำหน้าที่เป็นมือปราบกลียุคร่วมกับคู่บารมีเรามาตั้งแต่เริ่ม ช่วงต้นกัปป์นุ่นแน่ะ รุจักมั้ย พระเจ้าอโศกมหาราช ฆ่าคนเยอะแยะ แต่ไม่ตกนรกนะ เพราะเราเป็นพระนิยตโพธิสัตว์องค์นึง เป้นพระอริยะบุคคลมานานแล้วคะ พระเจ้าอโศกนี้เป้นโสดาบันมาก่อน ตายปุ้บเป้นงูเหลือมเพราะ ตายในขณะที่จิตกำลังบริหารรัตนะทั้ง7เพื่อทำนุวัดวาอาราม แจกโรงทาน สร้างวิทยาลัยสงฆ์เพิ่ม ดันตายสะก่อน
    อริยะบุคคลชั้นโสดาบันขึ้นไป ปิดอบายภุมิสิ้นเชิง เพราะจิตรึญานในส่งผล สอบธรรมทุกขณะจิต อย่างสมัยเราเกิดเป้นร.8 เราก้อฆ่าตัวตายชาติสุดท้ายครบ500ชาติ ยังไม่เห้นตกนรกเลย พระยายมราชพระองค์เป้นพระสหายหน่อพุทธธางกูร พระองค์นึงเช่นกัน เป้นอาภัสราพรหมลงมากินง้วนดินยุคเด่วกับเราเป้ะเลย
    แช่งเราไม่สำเร้จหรอก พวกเดียรถีร์นี้เราเคลียร์ได้หมด3โลก ประชุมทางญานใน มีตาทิพย์เห้นชัดแจ้งใครเป้นใคร การประชุมเพื่อหาทางออกโดยมีพระพุทธเจ้าเป้นประธาน สอบธรรมกันตลอดเวลา ยังไม่มีนิมิตใดบ่งบอกว่าเราจะตกนรกเช่นท่านพุดด่าเราเลย
    ตรงกันข้ามนิมิตประสบความสำเร้จทุกอย่าง ตามที่เทวสภา อนุมัติเราลงมาทำหน้าที่นี้ เอาว.ด.ปเกิดเรมไปตรวจเลยนะ ราศีกุมภ์. มะโรง เป้น มหาจักร ตกเกษตรตราธิบดี จะได้แต่งงานมีลูกน่ารัก2คนด้วย ถ้าท่านยุรอดแคล้วคลาดล้างโลกครั้งนี้ เราจะแบ่งแหวนให้สัก2-3วงค์ไปตั้งตัวนะ จะได้มีความสุขไม่ด่าจาบจ้วงผุ้เป้นหน่อพุทธางกูรทุกๆพระองค์ ทุกคนเป้นคนเท่าเทียมกันจำเอาไว้ ย่าดุถุกคน จงรักให้เกียรติทุกๆชีวิตที่ร่วม เกิด แก่ เจ็บ ตาย เข้าใจมั้ย
    ถ้ายังกล้าด่าเราอีก เจ้าจะไม่ได้ไปเกิดในยุคนุ่นของพระศรีอารย์นะ เพราะทุกคนในยุคน้ น
    จะมองทุกๆคนด้วยความรัก หวังดีต่อกัน ไม่ด่าทอยุยงสงฆ์แตกแยก ไม่จาบจ้วงบุคคลผู้รับธรรมจักรมาจากพระหัตถ์จากพระพุทธเจ้าโดยตรง คือเราสิ่งที่เจ้าด่าทอเราประหนึ่งด่าจาบจ้วงไม่เคารพในพุทธฎีกา ของพระพระพุทธเจ้าสมนะโคดมนะ[/QUOTE]
    Screenshot_20190421_201733.jpg Screenshot_20190421_201733.jpg

15. zalievan

คุผณเกรซครับ มาทั้งที ผมขออนุญาต ถามครับ ว่าศาสนาพุทธตามความเข้าใจของคนที่จำความได้มาแล้ว 80 อสงไขย คืออะไรเหรอครับ

ทีถามเพราะ ถ้าเข้าใจศาสนาพุทธไม่ถูก ศาสนิกชน ก็ปฏิบัติตามคพสอนในศาสนาพุทธไม่ถูก ที่ต้องถามก็เพราะ ผมเคยเป็นชาวพุทธแบบนับถือตาม ๆ คนอื่นมาตลอด

ตอนนีพอเข้าใจอะไร ๆ เยอะขึ้นแล้ว แต่ก็อยากจะมั่นใจ ว่าสิ่งที่ตนเข้าใจมันผิดถูกมากน้อยแค่ไกนเท่านั้นเอง

16. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

รับจักรแก้วไปด้วยนะแม่นาง...อิ อิ

17. zalievan

ท่านหงบ เอารูปให้คุณเกรซดูลองดูมั้ยครับ

18. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ไม่ต้องหรอกเรารู้ว่าเรามาจากไหน..เราเห็นแล้ว นิพพานใหญ่ นิพพานเล็ก นิพพานมีหลายเขตหลายแดน นิพพานเล็กนี้หมายถึงที่อยู่ของพระโพธิสัตว์ เรามาจากแดนสี่...เราบอกได้แค่นี้แหละผู้รู้ไม่พูดมาก ผู้มีหน้าที่ต่างๆก็ทำงานอย่างเต็มที่...

19. zalievan

เขาบออกเขาเป็นทหารพระยาตากไง พอดีเลย ลองดู ๆ

20. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

นั่นคำเขาบอก...แต่เราชอบการพิสูจน์รู้ด้วยตนเอง...ที่ๆเราจากมาเราเป็นศิษย์พระมหาโพธิสัตว์พระอาจารย์องค์ใดเราก็รู้แล้ว...ขอบคุณที่หวังดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้