พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนผู้นับถือหลวงพ่อกวยทุกท่าน
    เรื่องมนต์พระกาฬที่ลพ.กวย ท่านใช้เสกพระของท่านนั้นที่ว่าผู้ที่แขวนพระท่านเมื่อมีใครคิดร้ายจะเป็นอย่างที่คิดกับเรานั้นผมประสบ กับตัวเองเมื่อไม่กี่วันนี่เอง เช้าวันหนึ่งออกไปทำงานตามปกติเกิดท้องเสียขึ้นมาก็เลยปล่อยให้เพื่อนร่วมงานทำแทน เพื่อนเขาบ่นกับเพื่อนคนอื่นทำนองว่าผมหลบงานแล้วบอกท้องเสีย ปรากฏว่า พอช่วงสายเพื่อนคนที่บ่น ก็ท้องเสียด้วยแถมเป็นชนิดถ่ายหลายครั้งจนหมดแรง ก็เป็นประสบการณ์แปลกๆ ให้อ่านกันครับ
    ปล.พระลพ.กวยที่ผมติดตัวประจำคือ สมเด็จหลังรูปรุ่นสอง พระสังกัจจายเนื้อดินครึ่งซีกและพระสิวลีเนื้อดินองค์จ้อยพิมพ์ไม่มีย่าม

2. SaMu

SaMu เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    เยี่ยมครับ ประสบการณ์ดีๆครับ พระก็พิมพ์นิยมด้วย หลังรูป แรงดีจริงๆครับ (verygood)

3. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    พระครูสังฆรักษ์วิชัย สมัยเป็นสามเณร เคยอยู่รับใช้ใกล้ชิดเเละศึกษาวิชาหลวงปู่เย็น หลังจากหลวงปู่เย็นมรณภาพท่านก็ไปดูเเละหลวงปู่ปรง วัดธรรมเจดีย์เเละเรียนวิชาจากหลวงปู่ด้วยเช่นกัน ปัจจุบันท่านสนิทกับหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้เเละหลวงปู่นะ วัดหนองบัว มีพิธีต่าง พระครูจะไปช่วยจัดพิธีเสมอ
    วิชาที่ต่างๆ เรียนมาจากหลวงปู่เย็น หลวงปู่ปรง ซึ่งหลวงปู่ทั้งสองนั้นเรียนมาจากหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      399
  4. SaMu

ขอบคุณพี่ tongn005 ครับที่มาให้ข้อมูล แสดงว่า พระครูสังฆรักษ์วิชัย ก็คืออีกท่านในอนาคตหรอครับ

5. pizzahot

pizzahot เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ติดตามมานานครับ เพิ่งสมัครสมาชิก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    วันนี้ไปเจอปลอมมา 2 องค์อ่ะครับ เซ็งเลย
    เพิ่งเริ่มเก็บหลวงพ่อมา 5-6 เดือน เริ่มเยอะแล้วครับ
    องค์แรกที่ได้มา เป็น ปรกโพธิ์ หลังยันต์นูน ปี 13 ผงพุทธคุณ เจ้าของเดิม
    ใช้แล้วดี อธิฐาน ขอบารมีได้ เลยปิดทองที่องค์พระ แล้วเลยส่งต่อมาที่ผม
    อ่านประวัติหลวงพ่อแล้วชอบ เลยเก็บครับ เพิ่งไปไหว้หลวงพ่อที่วัดมา เมื่ออาทิตย์ก่อน
    กราบสรีระหลวงพ่อแล้วมึนหัวเลย ไว้ว่าง ๆ จะส่งรูปของที่เก็บมาแบ่งกันชม

6. tongn005

ไม่ได้ตีความหมายอย่างนั้นครับ เพียงให้ข้อมูลตามที่ทราบมา เพราะผมรู้จักกับพระครูตั้งเเต่ครั้งที่ท่านยังเป็นสามเณร ท่านมีดีในตัว โดยเฉพาะครูบาอาจารย์ที่อยู่ในตัวท่านครับ

7. hoto

hoto เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมด้วยครับ ..

8. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยครับ รายละเอียดเป็นอย่างไร ขอให้แจ้งให้ทราบในบอร์ดด้วยนะครับ

9. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงพ่ออะไรครับ แฮะๆๆ ที่ฝากซื้อของซื้อมามั้ยครับ

10. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจที่เห็นคุณ MOUNTAIN(เจ้าของกระทู้) ยังดูอยู่เห็นแว้ปๆ เมื่อวาน ทางคุณมีข่าวหรือเรื่องราวของหลวงพ่อที่จะแลกเปลี่ยนเพิมเติมไหมครับ นอกจากเรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อแล้ว ยังมีเรื่องดีๆที่น่าประทับใจของหลวงพ่ออีกหลายเรื่อง แลกเปลี่ยนกันครับอย่างน้อยก็เคารพครูบาอาจารย์เดียวกัน ส่วนเรื่องวัตถุมงคลก็พอสมควรแล้วล่ะ แต่ก็เข้าอ่านตลอด

11. hoto

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ

สององค์นี้ดีไหมครับ รบกวนหน่อยครับ

12. hoto

อีกทีนะครับ อยากได้พระหลวงพ่อแท้ ๆ ไว้ บูชาครับ

พระคะแนน 4 องค์นี้ องค์สุดท้ายทำไมไม่เหมือนองค์อื่น
    นำมาจากเวป G-Pra

13. tongn005

เรียนWoottipon
    พระที่พระครูสร้างครั้งนั้น เป็นเนื้อผงผสมอัฐิหลวงพ่อปรงล้วนๆ ทำเป็นลูกอมเเละพระเเหวกม่าน เเม่พิมพ์ผมเเกะถวายท่านเอง ซื้อหินมีดโกนมาเเกะ ใช้ดินน้ำมันกดทดลองพิมพ์ พอสวยดีเเล้วก็ถวายท่านไป เเต่ก่อนหน้านั้นท่านทำเป็นเนื้อดินเผาก่อนเเล้วครั้งนึง เเม่พิมพ์ตัวเดียวกัน
    พระที่ได้จากหลวงพี่โจ ไว้จะลงให้ชม เป็นของโยมพ่อของท่าน พระโจ ท่านดีมากๆ ใจดี ไม่ยึดติด ผมได้พระของท่านมา จะเช่าก็ไม่เอาเงิน ท่านจะให้เฉยๆเลย นิสัยท่านดีมากๆ
    ผมเคยเอารูปถ่ายพระครูให้หลายคนที่มีสมาธิ หรือมีสัมผัส ทุกคนจะบอกเลยว่า รูปพระครูนั้น จะมองเห็นว่ามีร่างครูบาอาจารย์อาวุโสหรือครูบาอาจารย์อยู่ในร่างท่าน บอกตรงๆ ท่านทำอะไรให้มาหลายอย่างตั้งเเต่สมัยก่อน ผมไม่ค่อยได้เชื่อถือเท่าไร เห็นท่านยังเด็ก
    เมื่อเร็วๆนี้ คนรู้จักกัน เป็นคนมีสมาธิ มีอาคมสามารถรักษาคนถูกของได้ ผมบอกว่าได้สีผึ้งมา ดูให้หน่อยว่าดีไหม เเกจับไปสักพัก จากนั้นก็บอกว่า เเรง เเรงมาก เเกบอกว่า เจ้าของเขาทำดีมาก ตั้งใจทำมาก มีของเก่า ของดีใส่ไว้เยอะ เเละจากอำนาจครูอาจารย์ของคนทำก็ช่วย ของนี้จึงดีมากๆ
    ก่อนหน้านั้นเคยเเบ่งของหลวงพ่อกวยให้เเกเท่าหัวไม้ขีด ใส่ซองติดตัว ผมเลยถามว่า เเรงเหมือนของหลวงพ่อกวยไหม เเกบอก เเรงพอกันเลย ผมเลยบอกเเกว่า พระครูท่านเอาของหลวงพ่อกวยใส่ลงไปด้วย เเกเลยบอกว่า สีผึ้งของหลวงพ่อกวย เท่าหัวไม้ขีด ใส่ลงผสมไปในหม้อใหญ่ขนาดไหนก็ตาม สีผึ้งจะขลังเท่ากันหมด ขลังทั้งหม้อเลย อานุภาพของที่หลวงพ่อทำจะกระจาย เท่ากัน ทั้งหมดเลย

14. tongn005

พระครูวิชัยท่านอายุยังน้อยก็จริงเเต่มีดีในตัวไม่เเพ้ใคร เเต่โดยปรกท่านไม่ค่อยพูด อยู่เงียบๆ เเบบเรียบง่าย
    เวลาผมมีปัญหา จะให้ท่านช่วยทำนาย ที่ผ่านมาจะเป็นอย่างที่ท่านบอกมาตลอด เวลาบน บอกกล่าวหลวงพ่อกวย ผมมักให้ท่านจัดการให้เสมอ ก็มักสำเร็จไปด้วยดี เรื่องถอนอาถรรพ์ ปลูก ย้ายศาล ท่านทำได้เก่งมาก เเถวย่านนั้น วัดไหนจัดพิธีต่าง พิธีพุทธาภิเษก จะมานิมนต์ท่านไปช่วยจัดพิธีทั้งนั้น พิธีของหลวงพ่อพร้า หลวงปู่นะ ท่านก็ไปช่วยบ่อยๆ
    ตำราเก่าหลวงปู่เย็น หลวงปู่ปรง พระครูท่านใช้วิชาต่างๆตามตำราดังกล่าว ครูบาอาจารย์ที่ท่านนับถือมาก คือ หลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย หลวงปู่เย็นเเละหลวงพ่อปรงครับ

15. SaMu

เป็นอีกรูปหนึ่งที่เป็นที่พึ่งได้ น่าเคารพเลื่อมใสยิ่งนักครับ

16. เสขะ

เสขะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    อนุโมทนา สาธุครับ

17. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเมตตาสักตลับนะครับ

ขอเมตตาส่งสีผึ้งมาที่
    ตฤณ ปาลีเรียม(แผนกสปา)
    โรงแรมแมนดารินโอเรียลเต็ล ดาราเทวีเชียงใหม่
    ต.ท่าศาลา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000

เป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

18. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อกวยเมตตาผม 20 บาท

แฟนผมฝันว่าหลวงพ่อหยิบเหรียญพระให้แล้วบอกว่าบูชา 90 บาท ตื่นมาแฟนเลยบอกให้ลองซื้อหวยเพราะฝันดี แต่ไหนแต่ไรไม่เคยฝันถึงหลวงพ่อ ประจวบกับวันนี้ช่วงก่อนหวยออกประมาณบ่าย 2 เอารูปหลวงพ่อจากในอินเตอร์เน็ตไปอัดภาพแล้วก็ปิดทอง ใส่กรอบ หวังว่าจะมาบูชา ยังไม่ทันกลับถึงบ้านแฟนบอกได้ซื้อหวยหรือเปล่า ผมบอกซื้อ ออก 890 บน เอ้างั้นก็ถูกสิ 20 บาท นี่แหละครับที่หลวงพ่อเมตตาผม 20 บาท คิคิ กราบขอบพระคุณหลวงพ่อครับ

ขนาดไฟล์:
      56.1 KB
      เปิดดู:
      360
      ขนาดไฟล์:
      40 KB
      เปิดดู:
      230
  19. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    นับเป็นบุญของคุณทิดโต นะครับ ที่หลวงพ่อ เมตตาประทานโชคลาภให้
    อนุโมทนา ด้วยครับ

20. berserk2549

berserk2549 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    ขอผมด้วยคนครับ
    นาย บรรพต พิมลมาลย์
    95/202 ถ.บรมราชชนนี ต.อรุณอมรินทร์ อ.บางกอกน้อย กทม
    10700
    ขอบคุณครับ(b-smile)

ขนาดไฟล์:
      168.1 KB
      เปิดดู:
      180