พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สุดยอดจริงๆครับ

มาแพ๊คคู่เลย :cool::cool::cool:

2. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ภาพถ่ายนี้...มีพลัง

เป็นภาพที่ผมดูแล้วมีพลัง ดูหลวงพ่อเข้มขลังทรงพลังมากครับ

3. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    หายหน้าหายตาไปเลยนะครับคุณล่องลอยลม(คุณลูกวัด)
    ว่างก็นำพระของหลวงพ่อมาโชว์บ้างนะครับ:cool::cool:

4. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    รูปนี้ผมปราถนาอยากบูชามากๆเลยครับ

แต่รู้ตัวเองว่าคงไม่มีวาสนาพอ

สุดยอดเลยครับพี่ :cool::cool::cool:

5. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับคุณเชน ไม่ค่อยจะมีเวลาเหมือนแต่ก่อนครับ
    ก็อยากจะถ่ายภาพพระหลวงพ่อมาลงแต่ฝีมือถ่ายไม่ได้เรื่องเลยครับ
    ขอฝึกฝีมือก่อนครับ

6. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    พรุ่งนี้จะเดินทางกับลูกน้องรวมกัน 3 คน จะเดินทางไปกราบหลวงพ่อกวยที่วัดเเละหลังจากนั้นจะเดินทางไปกราบหลวงปู่หมุนที่ศรีสะเกษต่อครับ.....เเล้วจะเอาบุญมาฝากนะครับทุกท่าน:cool:

7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพถ่ายหลังสิงห์ รุ่นแรก นี้
    เป็นภาพ ที่ มีคุณค่า ยิ่งนัก
    ทั้งเป็นภาพที่ งดงาม การถ่ายภาพ การจัดแสง ได้ ดี เยี่ยม
    จึงได้ ความคมชัด ลึก แบบสามมิติ ตามธรรมชาติ

ยิ่งมอง ยิ่งซึ้ง ยิ่งนัก

...............................

หลวงพ่อท่าน ไปถ่ายภาพ ที่ร้าน
    เถ้าแก่ร้าน นี้ เค้ามีฝีมือ
    จัดแสง วางมุมกล้อง ได้ดี
    ถ่ายด้วยกล้อง ไม้ ยุคโบราณ ( ตามสมัยนั้นแหละ )
    เลนซ์ ที่ใช้ น่าจะเป็น เลนซ์ เชไนเดอร์ 150 มม.
    เลนซ์ เยอรมันรุ่นเก่า นับเป็นเลนซ์ ชั้นเยี่ยมขั้นสุดยอด
    ถ่ายด้วยฟิล์ม แผ่นขนาดใหญ่ 4X6 นิ้ว หรือ ใหญ่กว่านั้น

แล้ว นำมาย่อ ตอนอัดภาพ

จึงได้ ภาพ ที่ งดงาม อย่างที่ เห็นกัน

สังเกต ภาพ รุ่นแรกนี้
    หากเป็นภาพ ที่ ไม่มี ขมวด จีวร
    ด้านบนของภาพ
    จะเห็น เพดาน ของ ห้องสตูดิโอ ที่ถ่ายภาพ

ซึ่ง ในภาพ ที่มีขมวดจีวร
    มุมกล้อง จะสูงกว่านี้
    จึงไม่เห็น เพดานห้อง

แสดงว่า ท่าน ถ่าย กันคนละวัน

กล้องตัวนี้ ร้านเค้าเอาไว้ถ่ายภาพคน
    ตั้งแต่ รูปติดบัตร ไปถึง ภาพเต็มตัว
    เลื่อนกล้องเข้าออก ยกสุง ยกต่ำ หามุมภาพที่เหมาะสม

สันนิฐานได้ว่า
    ก่อนที่ หลวงพ่อ จะมาถ่ายภาพ ที่ไม่มีขมวดจีวร

เถ้าแก่ร้าน เพิ่งจะถ่าย ภาพติดบัตร ไป
    คนจะนั่งเก้าอี้ กล้องจึง ต้อง ลดระดับลงต่ำ

พอมาถ่ายรูป ให้ หลวงพ่อ
    ซึ่งท่าน นั่งบนอาสนะ
    ถ่ายภาพเต็มองค์

ช่างภาพ เค้า ถอยกล้อง ห่างออกไป
    โดย ไม่ ปรับระดับกล้อง ให้สูงขึ้น
    แล้ว แหงนหน้ากล้องขึ้นเล็กน้อย

จึงได้ ภาพตามที่ เห็น แหละครับ

8. ลูกวัด

สวัสดีตอนเช้าครับทุกๆท่าน อยากฟังประสบการณ์เกี่ยวกับมีดหมอของหลวงพ่อ พี่ดาวทะเลทรายช่วยเล่าให้ฟังบ้างซิครับ

9. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการ กับมีดหมอ
    โดยส่วนตัว ผมเอง ก็ ยังไม่มี ครับ

คงต้องรอ ท่านอื่น มาช่วยเล่า แล้ว ละมั้ง

10. chainerror

ผมเคยเล่าไปแล้วครับเรื่องตัดรุ้ง มีดหมอหลวงปู่นี่สุดยอดจริงๆครับ:cool::cool:

11. chainerror

ถ่ายไม่สวยไม่เป็นไรครับ อยากเห็นของดีมากกว่าครับ:cool::cool:
    วันนี้ผมก็จะไปกราบหลวงพ่อครับ ไม่รู้จะได้พบกันรึเปล่านะครับพี่ขันติ:cool::cool:

12. ลูกวัด

สุดยอดประสบการณ์ครับคุณเชน
    มีดหมอก็สวย ดีใจด้วยครับที่ได้ของดีไว้ครอบครอง

13. ลูกวัด

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับคุณเชน ถ่ายภาพสวยๆมาดูบ้างนะครับ

14. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ดาวทะเลทราย ผมขอข้อมูลเหรียญรุ่น ๒ บล็อค๒ ทางPM ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับ

15. chainerror

ขอบคุณครับคุณล่องลอยลม
    กลับมาถึงบ้านแล้วครับ ไปไหว้หลวงปู่มาเรียบร้อย
    จากบ้านผมธัญบุรีเดินทางไปวัดก็ราวๆ140โล
    กราบหลวงปู่ ลอดโลง และ ถวายปัจจัยซื้อที่ดินวัดก็กลับครับ
    วันนี้มีคนมากราบหลวงปู่เยอะพอสมควรครับ:cool::cool:

16. ลูกวัด

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมก็เคยไปซื้อที่ดินถวายวัดหลวงพ่อเหมือนกันครับ 3 รารางวา ได้โฉนดกลับมาด้วย ว่าจะใส่กรอบบูชาเพราะมีรูปหลวงพ่อด้วยก็ยังไม่ได้ใส่สักที เอาโฉนดมาให้ชมครับถ่ายด้วยมือถือภาพไม่ชัดเท่ากล้องนะครับ คุณเชนได้ภาพสวยๆมาฝากบ้างป่าวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2012
  17. chainerror

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมก็ได้กลับมาเช่นกันครับ
    ส่วนภาพที่วัดไม่ได้ถ่ายกลับมาเลยครับ
    โฉนดดูสวยขลังดีผมก็ว่าจะไปเคลือบเก็บไว้เหมือนกันครับ:cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  18. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณครับ[​IMG]

รู้ลึก รู้จริง พึ่งถึงบางอ้อเกี่ยวกับภาพนี้ ก็เพราะพี่นี่เองครับ ขอบคุณมากครับ

19. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    เป็นภาพถ่ายที่ดูเข้มขลังมากครับพี่
    ยินดีด้วยครับ ที่ได้ของหลักเข้ารัง
    เพราะ รูปหลวงพ่อเมื่อได้มาก็อยากได้อีกจนไม่รู้จักพอครับ
    ยินดีด้วยครับกับของหายาก
    ผมเองเคยเช่ารูปหลวงพ่อมาหลายหมื่น มีเพื่อนบอกว่าแพง
    แต่ผมไม่รู้ว่าแพงหรือไม่. เวลาจะเป็นตัวบอกที่ดีครับ

20. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007