พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    วันนี้ผมเดินทางไปถึงวัดตั้งเเต่7โมงเช้าครับ หลวงพี่ท่านเห็นว่ามาไกลเลยสงสารมาเปิดให้กราบหลวงพ่อเเละลอดโลงท่านเเต่เช้าครับ หลังจากนั้นนั่งเล่นสักพักก็ตีรถไปกราบหลวงปู่หมุนที่ศรีสะเกษต่อ พึ่งกลับถึงบ้านเมื่อตะกี้นี้เองครับ:cool:

2. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    สวัสดีตอนเช้าวันอาทิตย์ครับพี่ๆ ทุกคน

ไม่ทราบว่าที่พี่ๆ ไป วัด กราบหลวงพ่อ

วัตถุมงคลย้อนยุค ปี 39 ยังเหลืออยู่บ้างไหมครับพี่ ถ้ามีรบกวนพี่ๆ คนไหนถ้าไป จะขอฝากเช่าบูชา หน่อยครับผม

ขอบคุณมากครับ
    บอม

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ยอดเยี่ยมครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่

อึดมากๆครับ :cool: อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่

สมาชิกที่ไปช่วยดูให้ด้วยนะครับ หรือท่านใดมีเหลือใช้ ก็แบ่งปันกันด้วยครับ
    อีกหน่อยท่านจะมีเหลือกินเหลือใช้ครับ :cool:

4. bomfbi

ขอบคุณมากครับ พี่ ธวัชชัย :cool:, หากพี่ๆ คนไหนมี คนไหนเจอ เมตตาน้องชายคนนี้ซักองค์นะครับ :d

ขอสอบถามพี่ๆ หน่อยครับผม พอดีผมได้ เหรียญหลวงพ่อแจ่ม วัดเดิมบาง จ.สุพรรณ มา 1องค์ ชอบเนื่องจากเป็นเหรียญที่หลวงพ่อกวย หลวงพ่อจวน ปลุกเสก ขนาดไม่ใหญ่เหมือนเหรียญทั่วไป ส่วนตัว ส่องดู แล้วชอบครับผม
    ศึกษาในเว๊ปดู ยังไม่เห็นมีเหรียญหลวงพ่อแจ่ม วัดเดิมบาง ที่ปลอม
    ถ้ายังรบกวนขอข้อมูลจากพี่ๆ หน่อยครับผม:cool:

[​IMG][​IMG]

ปล. ขออนุญาตเอารูปที่เจ้าของเดิมถ่ายมาให้ดูครับ

5. kuhu_32

kuhu_32 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    เหรียญนี้น่าจะเป็นหนึ่งในซีรี่ย์วัดเดิมบางนะครับ ลองไปหาดูดีๆ ครับ

6. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังพอมีเก็บอยู่บ้างครับพี่ธวัชชัย..คุณBeta_boMbaYช่วยบอกหน่อยนะครับว่าทำไมถึงอยากได้พระย้อนยุคปี39และมีเหตุอะไรถึงมานับถือหลวงพ่อกวยครับ ถ้ายังไงส่งที่อยู่มาทางpmนะครับ เดี๋ยวจะส่งไปให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2012
  7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

รูปถ่าย ของหลวงพ่อ มีราคาแพงที่สุดในโลก
    รูปหลังสิงห์ ขนาด ประมาณ 1 นิ้ว
    ราคา สัก ห้าหมื่นบาท

ก็ แพง จริงๆ แหละ

แต่ อยากได้ นี่นา ไปขอเค้า ฟรีๆ ก็ ไม่มี ใคร ให้
    ก็ ต้อง เอาเงินไป แลกมา.....55

ของดี ดี ที่มีคน ใฝ่ฝันหา ก็ มันจะแพงมากเป็นธรรมดา
    ของดี ดี ที่ มีคนอยากได้ ก็ แพง พอสมควร
    ของดี ดี ที่ ไม่มีใครรุ้จัก ก็ ไม่มี ราคา
    ของดี ดี ที่ ถูกลืม ราคาก็ ไม่ แน่นอน แต่ หายาก

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    พระเอกตัวจริงมาแล้วครับ น้ำใจมีให้กันเสมอสำหรับกระทู้นี้ครับ :cool::cool::cool:

9. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ถึงกับขนาดพระเอกหรอกครับพี่ธวัชชัย..ผมถือว่าพระที่เช่าทำบุญมาให้ทางวัดไปแล้ว ก็เลยอยากจะให้พระหลวงพ่อของพวกเราไปอยู่กับคนที่ศรัทธาท่านจริงๆเท่านั้นครับเพราะถ้าไม่ศรัทธาแล้วต่อให้พระเครื่ององค์นั้นราคาเป็นล้านก็ไม่มีความหมายครับ แต่ในทางกลับกัน ถ้าเรามีความศรัทธาเป็นที่ตั้งต่อให้พระแจกฟรีหรือปริ๊นรูปมาแขวน ท่านก็คุ้มครองแน่นอนครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2012
  10. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

รูปถ่ายนี้ผมให้ลูกชาย ห้อยคออยู่ครับ คุณโป้ :cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2012
  11. bomfbi

ขอบคุณมากครับพี่ nitikoon และพี่ ธวัชชัย :cool:

ขอแนะนำตัวอีกรอบนะครับ ผมชื่อ บอมเบย์นะครับ

ขอเกรินคร่าวๆ สำหรับส่วนตัวของผม หน่อยนะครับ

ผมเป็นคนที่ชอบธรรมะมาตั้งแต่เด็กๆ

คุณตาผมสอน ธัมมะ ปฏิบัติ ด้วยการนับสร้อยประคำ ๑๐๘ เพื่อเป็นการบูชา พระพุทธเจ้า ๑๐๘ พระองค์จากต้นฉบับของหลวงปู่ครูบาพรหมจักร วัดพระบาทตากผ้า และปัจจุบันผมก็ยังทำอยู่

สำหรับผม พระเครื่อง หรือ สิ่งมงคลต่างๆ จึงเป็นกุศโลบาย ทีทำให้ผมได้เข้ามาศึกษาธรรมะ และฝึกตนเพิ่มมากขึ้น.

ทำไมถึงอยากได้พระย้อนยุคปี39?

ส่วนที่ผมอยากได้พระเครื่องย้อนยุคหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ปี39 เนื่องจากผมอยากจะมีเหรียญหรือพระเครื่อง ที่เป็นของหลวงพ่อกวยจัดสร้าง แต่ผมยังไม่มีปัจจัยมากขนาดที่จะเช่าพระที่ทันท่าน ทั้งเหรียญ รุ่น1, รุ่น2, รุ่น3 และเหรียญเดิมบาง เพราะเริ่มทำงานได้ 2เดือนอยู่เลยครับ จากที่ผมศึกษา พระย้อนยุค ปี 39 มีพิธีที่ดีและที่สำคัญได้อ่านจากในเว๊ปโฆสิตาราม ว่า หลวงพ่อพร้าท่านกล่าวว่า เมื่อตอนปลุกเสก มีแสงสีเขียว วิ่งเข้ามาตามสายสิญ เข้าสูงวัตถุมงคล ทำให้ผมยิ่งเชื่อครับ ว่า หลวงพ่อท่านมาปลุกเสก เอง รวมไปถึง ที่อาจารย์ เฒ่า เคยถามหลวงพ่อหลวงก่อนมรณภาพ ว่าจะให้ไปพึ่งพาใคร ท่านตอบกลับมาว่า “เมื่อกูตายไปแล้ว กูก็อยู่ที่วัดนี่ มึงตายแล้วตายอีกกูก็ยังอยู่ที่วัดนี่”
    ทำให้ผมรู้สึกว่า หลวงพ่อท่านมีความเมตตาต่อลูกศิษย์มากๆ
    และคิดว่า เหรียญ รุ่น1, รุ่น2, รุ่น3 และเหรียญเดิมบาง มีปลอม ทำให้ คิดว่า ย้อนยุค 39 ตอนนี้เป็นอะไรที่น่าสนใจ, เหมาะสมสำหรับผมที่สุดครับ :d

ส่วนอีกข้อคือ
    เหตุอะไรถึงมานับถือหลวงพ่อกวยครับ

เพราะก่อนหน้านี้ ผมเป็นคนที่กลัวผี และผมได้ทราบ บารมีของหลวงพ่อกวยที่อ่านจากเว๊ปเรื่อง กันภูติผี ขนาดภาพถ่ายเอกสารของหลวงพ่อ ผียังกลัว ทำให้ผมพยายามศึกษาประวัติหลวงพ่อกวย มาสม่ำเสมอ เป็นเวลา4-5 เดือนมาแล้ว ศึกษาไปเรื่อยๆ ก็พบว่าท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเฒ่า วัดค้างคาว และที่บ้านผมก็มีพระเครื่องของหลวงพ่อเฒ่าอยู่บ้าง (เป็นเหรียญที่ระลึกปฏิรูปการศึกษาโรงเรียนปริยัติธรรมบาลี ด้านหน้าเป็นหนุมานยกฐานบัวที่หลวงพ่อเฒ่านั่ง ด้านหลังเป็นหลวงพ่อพระประธานใหญ่โต) เลยรู้สึกเป็นความบังเอิญสำหรับผมมากๆ เหมือนกัน ครับผม หลังจากผมมีเงินเดือน ที่ได้จากน้ำพักน้ำแรงตัวเอง ไม่รบกวนคุณพ่อคุณแม่ ผมจึงอยากจะมีโอกาส จึงอยากจะ
    อาราธนาพระเครื่องหรือเครื่องรางของหลวงพ่อกวย ขึ้นคอ เพื่อเป็น ศิริมงคล ของชีวิตผมและครอบครัวผมต่อไปครับ และสำหรับผม หลวงพ่อกวย มีความเมตตา กรุณา ลูกศิษย์ทุกคน หากมีโอกาสผมจะแผ่ส่วนบุญส่วนบุญให้หลวงพ่อเสมอครับ และอยากจะมีโอกาสไปกราบสรีระของหลวงพ่อกวย จะพยายามหาโอกาสไปให้ได้ครับผม :cool:

ปล. ทุกๆเช้า ก่อนออกจากห้อง ผมจะสวดคาถาหัวใจแม่พระธรณี และ คาถานะโมตาบอด เสมอครับผม เดินทางไปไหนมาไหน รู้สึกอุ่นใจครับ

อนุโมทนาบุญ และ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับผม :cool:

12. bomfbi

สวัสดีครับปี้สมศักดิ์ ขอบคุณครับผม สบายดีก่อครับพี่
    เดวถ้าเงินเดือนผมเมื่อใด
    ร่วมทำบุญโตยคนเน้อครับปี้ :)

หากมีโอกาส ขอเวลาผมขยัน ทำ OT จะขอบูชาเหรียญเดิมบางกับพี่ธวัชชัย ซักองค์นะครับพี่ ขอบคุณมากครับบ :cool:

13. nitikoon kongkhaw

สุดยอดครับน้องบอม...เส้นทางเดินถูกต้องตั้งแต่เด็กๆหายากครับสำหรับเด็กยุคปัจจุบันนี้ ขอให้เดินเส้นทางธรรมะนี้ไปเรื่อยๆนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ..ยังไงส่งที่อยู่มานะครับ วันสองวันนี้จะส่งพระไปให้นะครับ

14. bomfbi

ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจครับพี่นิติกูล ผมจะพยายามอย่างเต็มที่ครับผม

ขอขอบคุณบารมีหลวงพ่อกวย ที่ทำให้รู้จักพี่ๆทุกคนครับ

ปล. ที่อยู่ผมส่งไปทาง PM แล้วครับ รบกวนด้วยนะครับพี่

ขอบคุณจากใจจริงครับ
    บอมเบย์

15. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ศิษย์ใหม่ศิษย์เก่าศิษย์เล็กศิษย์น้อย หลวงปู่ท่านไม่ทอดทิ้งอยู่แล้วครับ
    คุณธวัชชัยตัวจริงเสียงจริงใจดีมาก ผ่อนชำระก็ยังได้เลย ขอให้สมหวังนะครับ
    เหรียญเดิมบางสุดยอดแล้วครับ:cool::cool:

16. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆทุกท่าครับ นานทีเข้ามา
    อยากได้พระหลวงพ่อเพิ่มมากๆครับช่วงนี้ แต่ตังต้องใช้
    เดี๋ยวสอบ Gat-Pat เยอะแยะ
    ({)({)({)({)({)

17. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนบุญทั้งผู้ให้ และ ผู้รับ ครับ

บารมีหลวงพ่อ ไม่มีประมาณครับ :cool::cool:

18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    โมทนาบุญกับผู้ให้และผู้รับด้วยครับ

ศิษย์หลวงพ่อไม่เคยทึ้งกันจริงๆ

19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ผมขออนุโมทนากับพี่นิติกูลด้วยครับ... (^_^)

20. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007

ยินดีด้วยครับพี่ หลวงพ่อท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ