พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

เมื่อวานวันที่31ธค56 ได้ไปกราบหลวงปู่ที่วัด พร้อมถวายสังฆทาน คนเยอะดีครับ เห็นแล้วชื่นใจครับ บารมีหลวงปูท่านเยอะมากๆ คนมากราบมิได้ขาด ขากลับ เห็นรถเกิดอุบัติเหตุ แถวๆสี่แยก ทางเข้าวัดโคกดอกไม้ น่าจะเป็นนิสสันมาร์ช ไม่รู้ว่าเสียหลักหรืออะไรนะครับ อัดชนต้นไม้และน่าจะมีรถอีกคันเข้าไปชนท้ายต่อ ด้านหน้ารถและท้ายยุบ แต่ดูๆไปแล้วคนในรถน่าจะไม่เป็นอะไรเห็นแล้วเราก็ดีใจด้วยที่ไม่มีการสูญเสียเกิดขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  2. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน
    ปีใหม่นี้ ขอให้มีแต่สิ่งดีๆ อย่าเจ็บ อย่าจนครับ

3. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    สวัสดีปีใหม่ อาจารย์ครับ

4. Boonyanus

Boonyanus เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 31 ธันวา ไปกราบหลวงพ่อกวย และหลวงพ่อโมมาครับ ขอบารมีท่านช่วยคุ้มครองศิษย์ทุกคนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      189
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      170
  5. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ไปกราบวันเดียวกันเลยครับ

6. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบหลวงปู่.กับวันทำงานวันแรกของปี เป็นสิริมงคล

7. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงพ่อกวยเหนือเศียรเกล้า
    กราบ กราบ กราบ
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้มั่งมีศรีสุขตลอดไปนะครับ

ขนาดไฟล์:
      154.6 KB
      เปิดดู:
      224
      ขนาดไฟล์:
      142 KB
      เปิดดู:
      238
      ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      177
      ขนาดไฟล์:
      140.2 KB
      เปิดดู:
      160
  8. warawuth_1990

warawuth_1990 สมาชิก

สวัสดรครับพี่ผม สนใจ พระแหวกม่านครับ ขอบูชา 1 องค์ ได้มั้ยครับ ติดต่อยังไงดีครับ ผมเบอร์ 091-4219599

9. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    เล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างซิคร้าบ...อยากฟัง:cool:

10. jacky65

กราบหลวงปู่กวยยามดึกครับ...

11. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ของที่ทันหลวงพ่อก็ราคาสูง สำหรับท่านที่ต้องการของดีราคาเยาว์ แนะนำพระย้อนยุคครับ

เหรียญรุ่นสี่ สุดยอดประสบการณ์

((( เหรียญรุ่น 4 ย้อนยุค )))

ในปี๒๕๓๔ ทางโงเรียนวัดบ้านเเค ต้องรื้ออาคารเรียนเก่าออกเเละสร้างหอประชุิม เเต่ทางโรงเรียนไม่มีเงินเลย ต้องใช้งบประมาณหนึ่งเเสนบาท จึงได้ปรึกษากับกรรมการวัด เเละได้จัดสร้่างเหรียญรุ่นสี่ขึ้นมา ลักษณะคือเหรียญย้อนยุคเหรียญรุ่นเเรกอันโด่งดังของหลวงพ่อนั่นเอง เเละเหรียญรุ่นเเรกก็หายาก มีเเต่คนอยากได้ จึงสร้างมาเพื่อใช้เเทนเหรียญรุ่นเเรกของหลวงพ่อ

หลังจากสร้างเสร็จ ได้นำเหรียญไปจุดธูปบอกกล่าวต่อรูปหล่อหลวงพ่อสองครั้ง จากนั้นนำไปเข้าร่วมพิธีปลุกเสกที่วัดกลาง ต.ทองเอน อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี เมื่อวันที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๓๔ โดยมีพระเกจิที่ร่วมพิธีดังนี้

หลวงพ่อเเพ วัดพิกุลทอง
    หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม
    หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    หลวงพ่อเจ็ก วัดระนาม
    หลวงพ่อเป้า วัดถ้ำคีรีวงศ์
    หลวงพ่อปรง วัดธรรมเจดีย์
    หลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งาม
    หลวงพ่อป่วน วัดหนองบัวทอง

ถือว่าเกจิเก่งๆทั้งนั้นที่มาปลุกเสกพระในพิธี

((( บางคนไม่ทราบ ตีเก๊ เหรียญรุ่นแรก จุดสังเกตุ ให้ดูใบหน้าหลวงพ่อ และเข็มบนพื้นเหรียญข้างหูครับ )))

12. jacky65

เหรียญนี้สวยมาก.. อยากได้ ประสบการณ์ดี แถมสุดยอดข้อมูล

13. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

น่าบูชามากๆ ครับ:cool:

14. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    วันนี้สองท่าน ว่างเข้ามาเว้บพลังจิต :cool:
    ของที่ทันพี่ทั้งสองท่านก็มีแล้ว ไม่ต้องหาของย้อนยุคครับ 5555

15. jacky65

กราบหลวงปู่กวยยามดึกครับ

16. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ย้อนยุคปี 39 ยังมีให้บูชาที่วัดไหมครับ

17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เท่าที่เห็นไม่มีแล้วนะครับ มีรุ่นหลังจากนั้นปี 50 ขึ้นไปครับ

18. ดาวตก

ดาวตก สมาชิก

ปรกโพธิ์

สวัสดีพี่ๆคับ ผมได้ปรกโพธิ์ มา1องค์จากคนในพื้นที่คับไม่รู้เป็นยังไง แต่ผมชอบที่มาคับ รบกวนด้วยนะคับ...หลังพระแม่ธรณีส่วนบนพิมพ์เขยื้ยน (ผ้าถุงลายตาราง) ถ่ายภาพไม่ค่อยชัด

ขนาดไฟล์:
      133 KB
      เปิดดู:
      211
      ขนาดไฟล์:
      161.3 KB
      เปิดดู:
      162
      ขนาดไฟล์:
      162.5 KB
      เปิดดู:
      173
      ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      155
      ขนาดไฟล์:
      57 KB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      102.9 KB
      เปิดดู:
      154
  19. moommam

moommam เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    ผมก็เป็นศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่งแต่ผมไม่อยากให้เชื่อกับคำกล่าวที่ผมทำเป็นสีแดงนี้ลยครับ หลวงพ่อเมตตาเป็นที่สุด
    ท่านไม่ลงโทษกับใครแบบนี้หรอกนะครับ ตัวผมเองก็พึ่งเริ่มรู้จักหลวงพ่อก็จากหนังสือนะโม ที่คุณ เฒ่าสุพรรณได้เขียนไว้
    ตอนนั้นก็ประมาณปลายปี 2533 ได้อ่านแล้วทำใ้หนับถือหลวงพ่ออย่างจับใจ
    สมัยนั้นอยากจะได้พระของหลวงพ่อไว้บูชาซักองค์นึง แต่ก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหน? แต่ด้วยความที่นับถือหลวงพ่อ
    ผมได้ตัดรูปหลวงพ่อ ที่เขาเรียกกันว่า รูปกระดาน 3 แผ่น จากหนังสือนะโม
    นั่นแหล่ะครับ แล้วนำมาใส่กรอบพลาสติกเลี่ยมแขวนห้อยคอ แค่รูปแบบนี้
    ยังก่อประสบการณ์กับผมมากมาย หลวงพ่อท่านเคยมาหาผมแบบครึ่งหลับครึ่งตื่น (เหมือนจริงมาก) ถึง 3 ครั้ง
    นึกถึงเรื่องนี้แล้วก็น้ำตาซึมทุกที คิดถึงความเมตตาของหลวงพ่อที่มีต่อผมมานับครั้งไม่ถ้วน
    ท่านยังมาสักยันต์และเป่ากระหม่อมให้ผมในฝันเลย เรื่องนี้ไว้ว่างๆจะมาเล่าให้ฟังโดยละเอียดในโอกาสต่อๆไปครับ

ส่วนเรื่องที่ผมแย้งไว้ข้างต้น เพราะความที่ผมเป็นศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่ง
    ถึงแม้ว่าจะเป็นศิษย์ที่ไม่ทันท่านตอนมีชีวิตอยู่ก็ตาม แต่ผมก็มีความรัก
    และระลึกนึกถึงหลวงพ่ออยู่ทุกวัน และในทุกๆวันก่อนไปทำงานหรือก่อนออก
    จากบ้าน ผมก็จะใช้คาถาของหลวงพ่อทุกครั้ง ผมเองเคยมีพระหลักๆของหลวงพ่ออยู่พอสมควร
    อาทิเช่น ปรกโพธิ์ 9 ใบหลังพระแม่ธรณีผ้าถุงลายตาราง แหวกม่านอกใหญ่
    เหรียญหลังตาราง เหรียญหลังหนุมาน เหรียญจตุพิธพรชัย พระพิมพ์พระสรรค์เนื้อดิน ฯลฯ
    จะไม่มีก็คือเหรียญรุ่น1และเหรียญนะโมตาบอด(เหรียญรุ่น 2) เท่านั้น เพราะตอนนั้นราคาแพงมาก
    สำหรับคนเงินเดือนอย่างผม พระที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้บัดนี้ไม่หลงเหลืออยู่เลย
    เพราะความจำเป็นต้องใช้เงิน ผมเลยต้องทำแบบนี้ จะเหลือก็แต่พระพิมพ์พระสรรค์
    กับ กุมารทองยุคต้นของหลวงพ่อ แค่นั้นเองครับ ถึงผมจะจำหน่ายพระของหลวงพ่อออกไป
    ผมก็ยังไม่เคยตกต่ำซักทีจะมีตกต่ำบ้างก็แค่บางช่วงสั้นๆ นั่นมันก็เป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์เรา

ผมเองมีประสบการณ์มากมายกับหลวงพ่อ
    เลยไม่อยากให้ใครเชื่อว่า หลวงพ่อจะลงโทษ อาจารย์ น.นาคราช ได้ตามที่กล่าวอ้างมา
    หรือตามที่พระท่านหนึ่งทักมา หลวงพ่อท่านไม่ลงโทษใครแบบนี้หรอกครับ
    ลูกศิษย์ยุคต้นๆของท่านเป็นเสือปล้นเขากินก็ยังมีเยอะแยะไป ท่านก็ยังไม่ลงโทษเลย
    ท่านได้แต่บอกให้เลิกซะอะไรทำนองนั้นคำกล่าวที่ว่านี้เหมือนเป็นการให้ร้ายกับหลวงพ่อนะครับ
    ไม่ยุติธรรมกับหลวงพ่อเลย ผมรักและเคารพหลวงพ่ออย่างสูงสุดเทียบเท่าพ่อแม่ของผม
    ผมเลยต้องมาขอท้วงติงกับคำกล่าวนี้ครับ ผมไม่ได้มาป่วนนะครับ
    ใครเป็นศิษย์หลวงพ่อหรือเคารพหลวงพ่อก็คงจะเข้าใจและคงรู้สึกได้เช่นผม

รูปกระดาน3แผ่น รูปแบบนี้แหล่ะครับ
    ที่ผมตัดมาจากหนังสือนะโม แล้วเอาไปใส่กรอบ
    ไว้บูชาติดตััวเป็นประจำในตอนที่ผมเริ่มนับถือหลวงพ่อตอนใหม่ๆ
    เสียดายที่รูปนี้ไม่ได้อยู่กับผมแล้ว
    ผมได้ทำหายไป ตอนย้ายบ้านไปอยู่ที่อื่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2014
  20. jacky65

กราบหลวงปู่ครับ...

2-3 วันนี้งานมีปัญหาบ้าง ได้บารมีหลวงปุ่ช่วยให้ค่อยๆ แก้ไขผ่านพ้นไป