พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีเกศาหลวงพ่อกวย มีผงที่ท่านทำไว้ มีพิธีบวงสรวงพ่อกล่าวให้ท่านรับรู้ สร้างที่วัดท่านด้วย ใช้แทนพระท่านสร้างได้เลย

อ เฒ่า บอกไว้ ดีที่สุดของหลวงพ่อคือ "เกศา" + ผงที่ท่านทำ
    (ศิษย์พี่ผู้หญิงของหลวงพ่อ เขาเลี่ยมทองห้อยคอ เกศา+ผงนิดเดียว เปลี่ยนชีวิตเลย ได้สามีต่างประเทศ ได้งานผู้ช่วยพยาบาลที่ต่างประเทศทั้งที่จบ ปวส. ฐานะดี มาค้ำจุนทางบ้านให้อยู่สบาย ขนาดไหน... ขนาดแฟนเก่าหลายคนที่เลิกกันไป ยังกลับมาช่วยจุนเจือได้เลย...ข้อนี้เป็นมหาเสน่ห์

อ ชนินทร์บอกไว้ "หลวงพ่อเสกพระด้วยกายทิพย์ แรงกว่าสมัยท่านยังอยู่"

อ่านเจอเขาเล่าไว้ ก่อนเขาไปกราบหลวงพ่อที่วัด เขาสงสัยว่าหลวงพ่อท่านจะรับรู้หรือเปล่า และท่านอญุ๋ที่ไหน ตกกลางคืนเขาฝันว่าหลวงพ่อไปบอก "กูอยู่ที่วัด พวกมึงตายแล้วตายอีกกูก็ยังอยู่" ท่านคงอยู่โปรดลูกหลานตราบอายุศาสนาโน้นแหละ ยิ่งหลังๆมาศิษย์ท่านยิ่งเยอะขึ้น

...ใช้แทนพระหลวงพ่อทรงได้ไหม ไม่น่าจะเป็นการใช้แทน หลวงพ่อทรงเสกตอนท่านยังอยู่ ยังงี้ต้องเรียกใช้ได้เลย หากจิตยึดหรือถึงองค์ไหนก่อนก็องค์นั้นหรือบอกทั้ง ๒ องค์เลย

2. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ในนี้หน่อยครับผมได้พระหลวงพ่อมา ไม่รู้ว่าแท้หรือเก๋ รบกวนด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80 KB
      เปิดดู:
      407
  3. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพเเละศรัทธา

4. อาณัติ

พระวัดราชนัดดา รุ่นนี้ดี หลวงพ่อกวย หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง บุรีรัมย์และ ฯลฯเสก พระดีพิธีใหญ่ พระครูที่วัดราชนัดดาท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อ หลวงพ่อกวยเสกยันสว่าง และเข้าพิธีเสกพร้อมรูปหล่อหลวงปู่สุข ที่เล่นกันองค์ละหลายหมื่น ที่สำคัญทูลเกล้าถวายในหลวงและสมเด็จพระบรมราชินีนาถ เนื่องในวาระครบรอบแต่งงาน ๒๘ เมษายน ๒๕๑๒

ผมก็เก็บไว้บ้าง พระดีพิธีใหญ่ ยันต์เมตตาโชคลาภ ประวัติหาในกลูเกิ้ลได้เยอะ

5. อาณัติ

พระสมเด็จหูบายศรีเศียรโต ยุคแรก

เป็นพระเนื้อดินผสมผง เป็นพระขนาดเล็ก ๒.๕ x ๓ ซม. ในหนังสือเล่มเขียวเขียนไว้ "พระชุดนี้อาจารย์ไพ่เป็นผู้แกะแม่พิมพ์ อาจารย์ถนอมช่วยตำผงในการสร้าง สร้างพร้อมพิมพ์แหวกม่านอกใหญ่ พุทธคุณใช้แทนกันได้(เนื้อแหวกม่าน)"

อ เฒ่าเขียนประสบการณ์ในหนังสือพระเกจิ พระพิมพ์นี้ดีเหมือนพระผงสมเด็จหลวงพ่อ ทำมาค้าขาย คุ้มครอง มีดินผสมด้วยน่าจะกันผี กำบัง เหมือนพระเนื้อดินด้วย เพิ่มเติมมาคือโชคลาภ เสี่ยงดวงทุกชนิด แต่ต้องรู้จักขอ รู้จักพอ อ เฒ่าเคยนำมาออกให้ทำบุญผ้าป่าองค์ละหมื่น เห็นลงขายในหนังสือพระ เปิดกันที่สองพันห้าขึ้น

เล่าจากที่อ่านมา ผมก็ไม่เคยเห็นองค์จริง อยากได้อยู่แต่หนักเกิน องค์นี้ตามความเห็นของผม เทียบกับภาพในหนังสือ ผมว่าดูดี...เนื้อนวลเนียน มีเม็ดแร่ พิมพ์ชัด ออกสวยด้วยมีหน้ามีตา....

6. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณ คุณพี่อาณัติมากๆนะครับที่ช่วยแนะนำทำให้ผมมีความหวังมากขึ้นครับ แล้วพี่ๆๆท่านอื่นเห็นเป็นอย่างไรบ้างครับ รอความหวังอยู่ครับ......

7. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับ
    ขอความรู้อีกหน่อยครับ

ผมมีพระสมเด็จแหวกม่าน เนื้ออิฐดินเจดีย์ หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ จ.ชัยนาท 2547 และพระแหวกม่าน เช่าจากวัดบ้านแค ปีที่แล้ว ด้านหลังมีรูปหลวงพ่อกวย และปรกโพธิ9ใบ หลังแม่ธรณื หลวงพ่อแป้ว วัดดาวเรือง ทั้งสาม องค์นี้ มีผลต่างจากพระรุ่นเก่าที่หลวงพ่อกวยเสก อย่างไรไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2014
  8. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

พระสรรค์ ของหลวงพ่อปัจจุบันเล่นหากันประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

9. อาณัติ

ร้อยปลาย ถึงพันต้น

เนื่องจากเป็นเนื้อดิน สีหม้อใหม่ จึงปลอมได้ใกล้เคียงมากๆ ต้องดูดีๆที่มาที่ไปดีๆ

10. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้จะถามใครขอรบกวนหน่อยคะน้าๆพี่ๆ รุ่นนี้มีมั้ย เนื้อผงนำมัน ขอบคุณคะ

11. สมันดง

สมันดง Active Member

20 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      196
      ขนาดไฟล์:
      65 KB
      เปิดดู:
      156
  12. อาณัติ

พิมพ์นี้พึ่งเคยเห็นครับ สวยดี

บล็อคตัวหนังสือแบบนี้ เหมือนพระหลวงพ่อที่เป็นสากล ลงในหนังสือ

ผมมีเหน็บติดตัวไว้องค์หนึ่ง ตัวหนังสือเหมือนกัน แต่เป็นพิมพ์ประธานพร

สรุปว่า ไม่มีความรู้เลย................

13. สมันดง

ขอบคุณครับที่แนะนำ ขอถามอีกนิดครับ บล็อคตัวหนังสือแบบนี้ ที่เคยเห็นลงเป็นหนังสืออะไรครับ จะได้ไปหาดูครับ ไม่มีความรู้เลยจริง

14. อาณัติ

หนังสือประวัติหลวงพ่อ เล่มเขียวคุณคเชนทร์ ลองหาดู

15. อาณัติ

สวัสดีครับพี่ ใกล้จะปิดเทอม เข้ามาเขียนมาเล่าได้เนาะ มาเล่าบ่อยๆก็ดี พี่อยู่ใกล้หลวงพ่อกว่าผม

ปรกโพธิ์ องค์ครู อ วิชัย ฝากเก็บให้ผมด้วย ผมมีแต่แหวกม่านปิดทองนพเกล้า ถ้าปรกโพธิ์หมดแล้ว ก็ขอองค์ อ สมโภชน์แทนก็แล้วกัน...........

ปล. เป็นครูนี่ดีเนาะ มีปิดเทอม ผมได้แฟนครูก็นี่แหละ...มีปิดเทอม ไม่ต้องจ่ายเงินเดือน....555

16. สมันดง

ขอบคุณ คุณอาณัติ มากครับ จะลองไปหามาศึกษาดูครับ

17. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    รายงานตัวครับท่านหัวหน้าอาณัติ ผมพึ่งไปตกแต่งรถบุญผะเหวด(กัณฑ์มหาราช ทำร่วมกัน 3 หรือ4อำเภอต่อ 1 กัณฑ์) ตกแต่งเป็นป่าหิมพานต์ ชูชกพาสองกุมารเดินดง ต้องไปเอาป่าจริงฯมาใส่ สาหัสมากสำหรับการตกแต่ง จะเอาไปแห่งานบุญผะเหวดประจำปีจังหวัดร้อยเอ็ด 8 มีนาคม 57 ทีมงานผมเรับหน้าที่นี้ด้วยคำสั่งอำเภอมา เกือบสิบปีแล้ว ปีนี้เหนื่อย อยากยกงานนี้ให้มัธยมทำบ้างเขาก็ไม่รับ พระน่ะ เก็บไว้ให้เยอะพอสมควรอยู่ เดี๋ยวว่างๆ จะไปเยี่ยมคลังแสงที่เมืองบั้งไฟ ดีแล้วครับหัวหน้าที่ครูมีปิดเทอม หน่วยเหนือเขาคิดถูกแล้วครับ เขาคงคิดว่าถ้าหมอหรือโรงพยาบาลมีปิดเทอม กองร้อยยุ่งแน่ ๆ 6666666 ..หรือหัวหน้าจะบอกคนไข้ว่า ช่วงนี้หมอปิดเทอมแล้ว เปิดเทอมค่อยมา มันก็ดูกระไรๆ อยู่นะขอรับ อาชีพที่เกิดบุญคืออาชีพหมอ เป็นการสร้างบุญบารมีให้กับตนเองและคนอื่นก็ได้อานิสงส์ด้วยครับ ขอเคารพและนับถือในน้ำใจคนที่เป็นหมอด้วยใจจริง คารวะ พันจอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  18. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่,

รบกวนช่ววยลงรูปปรกโพธิ์ รุ่นองค์ครู ของพระอาจารย์วิชัย ให้ชมหน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

19. EYEOFVENUS

EYEOFVENUS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2012
    ไม่จนกว่าเขา

20. Deutscher

Deutscher เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับพี่ งามสุดๆ