พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ชอบที่คุณอาณัตินำมาเล่าให้ฟังครับ :cool:

2. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่อาณัติมากครับ

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

นำภาพการถวายปฏิทินที่สร้างถวายหลวงพ่อกวย ให้กับวัดหลวงพ่อกวย โดยท่านพระครูเจ้าอาวาสเป็นผู้รับมอบไว้ ปฏิทินนี้ได้ผ่านการปลุกเสกมาแล้วสองพิธีนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69.3 KB
      เปิดดู:
      222
      ขนาดไฟล์:
      75.2 KB
      เปิดดู:
      138
      ขนาดไฟล์:
      124.9 KB
      เปิดดู:
      159
  4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูจากภาพที่ไม่ชัดนัก

ผมว่าเป็นภาพอัดใหม่นะครับ ดูที่ตาหลวงพ่อไม่มีเม็ด กับแขวนขวาหลวงพ่อเป็นเงาดำๆ แต่ดูที่กระดาษเหมือนจะเก่าถึงยุค

ยังไงๆลองถ่ายชัดๆมาใหม่อีกที.......

5. wittawatt

wittawatt Active Member

ลูกขอน้อมกราบ หลวงพ่อกวย
    สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ขอฝากตัวเป็นศิษย์น้องด้วยครับหลังจากซุ่มดูอยู่ปีกว่าๆ วันนี้ได้เขียนมาสักที ตอนนี้ที่ผมห้อยอยู่ก็เหรียญอาร์มหน้าหลวงพ่อกวยที่หลวงปู่หมุนปลุกเสก ส่วนประสบการณ์ที่เจอส่วนมากก็เป็นเรื่องเงินๆทองๆ การงาน ชีวิตก็ดีขึ้นเรื่อยๆ เหมือนท่านคอยอยู่ช่วยศิษย์ตลอดเวลาจากก่อนที่ยังไม่รู้จักหลวงพ่อชีวิตเจอแต่แย่ๆ และพี่ๆครับผมขอถามการเดินทางไปวัดหลวงพ่อหน่อยครับ ถ้าเป็นรถตู้ก็ดีครับ(ไม่มีรถส่วนตัว)และวิธีขอเป็นศิษย์หลวงพ่อแบบถูกวิธีครับ ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ถ้ามีประสบการณ์อะไรจะมาเล่าให้ฟังครับผม

6. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีรถตู้จากอนุสาวรีย์สายที่ไปสรรคบุรี ชัยนาท ผ่านครับ บอกเค้าว่าลงแยกวัดโพธิ์งามครับ
    ลงรถตู้แล้วต่อวินมอไซด์เข้าไปถึงวัดหลวงพ่อเลยครับผม

7. อาณัติ

จากภาพบนสุด องค์ที่ 2 จากขวามือ

และแถวที่ 10 องค์ที่ 2 จากขวามือ.....

เห็นในหนังสือร่มโพธิ์เฉพาะกิจ ของทนายคเชนทร์ มาสมาน(ศิษย์รุ่นเก่าหลวงพ่อ) ลงไว้นะครับ ส่วนตัวผมคิดว่า.....มี

แต่เก้แท้ ดูไม่เป็น ไม่เคยเห็นองค์จริงเลย.......

8. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

เจอบางองค์ก็มีภาพลักษณ์แปลกตา ถามสายตรงบางคนก็ไม่รับประกัน องค์นี้พิมพ์แปลกตาดีครับ ไม่ทราบมีคนเคยมีกันมั้ยครับ

9. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงพ่อกวยด้วยความเคารพยิ่งครับ

โดยส่วนตัวมองว่าไม่ดี ตั้งใจทำขึ้นมาครับ

10. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ต้องถามว่าเคยโดนกันมั้ย แบบนี้เคยหาข้อมูลแล้ว ไม่มีไม่ใช่

11. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขออนุญาตหลวงปู่กวยครับ เมื่อ2-3 อาทิตย์ก่อนครับ ผมได้ฝันว่าไปทำบุญที่วัด เเละก่อนกลับได้เข้าไปกราบที่สังขารของท่านครับ ขณะที่กราบนั้นอยู่ ผมบอกหลวงปู่ครับ ช่วงนี้ขัดสนขอให้ท่านช่วย อยู่ๆท่านก็ลุกขึ้นมาครับ ท่านคว้าอะไรกลางอากาศไม่ทราบ เเล้วนำมาเเปะวางบนศรีษะผม เเละพูดว่า อืม ต่อไปจะดีเเละ สูงขึ้น เเล้วท่านก็พูดต่อว่า ให้ระวัง รักษาสุขภาพด้วย เเต่ไม่เป็นไรจะหายามาให้(ซึ่งขณะนั้นผมสุขภาพไม่ค่อยดีด้วยครับ ) ..........
    หลังจากตื่นมา ผมมีทั้งความปลื้มปิติที่ได้ฝันถึงท่าน เเละความไม่สบายที่ท่านทักเรื่องสุภาพ ของผม หลังจากวันนั้นเมื่ออาทิตย์ก่อน อยู่ๆก็มีคนเเนะนำให้เเม่ของผมไปหาหมอเเผนโบราณท่านหนึ่ง ผมได้คุยเรื่องสุขภาพของผมด้วย ก็ได้ยาสมุนไพรมาต้มทานทั้ง ผมเเละเเม่ ผ่านมา 1 อาทิตย์อาการก็ค่อยๆๆดีขึ้น
    ผมเชื่อมั่นอย่างที่สุดว่า ต้องเป็นยาที่หลวงปู่ดลให้ผมได้ผมเจอเป็นเเน่ ได้ยินว่าหลวงปู่ท่านรักเเละห่วงลูกศิษย์ ผมนี่ซาบซึ้งเป็นอย่างยิ่ง กราบหลวงปู่กวยครับ กราบๆๆ

12. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool:เป็นมงคลครับอนุโมทนาครับ:cool::cool:

13. อาณัติ

ไม่ใช่สายตรงนะครับ แต่สีนี้ หลังแบบนี้ ไม่เคยเห็นเช่นกัน

14. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่ง

เป็นมงคลชีวิตยิ่งแล้วครับ เหมือนหลวงปู่ท่านเขียนยันต์กลางอากาส(ขออภัยหากเรียกผิด) คล้ายหลวงปู่หมุน ครับ ได้เป็นศิษย์หลวงปู่กวย ถือเป็นมงคลชีวิตยิ่งแล้วครับ ชีวิตไม่มีตกอับ ถ้าจะตกก้อตกไม่สุด ลองสังเกตุดูครับ จะมีปฏิหาร์ให้ท่านได้เห็น แต่อย่าคิดไปถึงว่ามีพระหลวงปู่ จะต้องรวยแบบนั้น แบบนี้นะครับ เหมือนศิิษย์ท่านอื่น ขึ้นอยู่ที่บุญ ที่วาสนนาเราด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2014
  15. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ก้างปลาติดคอครับ ผมห้อยภาพหลวงปู่ครับ
    ได้นำภาพทำน้ำมนต์ดื่มครับ ปรากฎว่าหายครับก้างปลาหลุดออก บารมีหลวงพ่อกวยศักดิ์สิทธิ์ครับ
    กราบหลวงพ่อกวยเหนือเศียรเกล้า

ไฟล์ที่แนบมา:

16. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

วันพระนี้ขอกราบบูชา ครูบาอาจารย์ที่เคารพและศรัทธา ด้วย พวงมาลัย ครับ

กราบกราบกราบ

17. อาณัติ

ได้รับซองผ้าป่าหลวงพ่อกวย วันที่ ๑๒ เมษายน ๒๕๕๘ จาก อ เฒ่า สุพรรณ แจกช่วย อ เฒ่า มา ๑๐ กว่าปีแล้ว ทำบุญสายนี้ดี ชีวิตรุ่งเรืองมาตามลำดับ ถึงตอนนี้มาไกลเกินคาดแล้ว เหลือแต่รวย ถ้าจับได้ล็อตเตอรี่แม่นๆรางวัลที่ ๑ สักคู่น่าจะดี อยากรู้ว่าชีวิตเริ่มต้นที่เงิน ๔ ล้านมันเป็นยัง มันจะทุกข์หรือสุขเป็นเช่นไร พี่น้องจะเพิ่มขึ้น หรือความเห็นแก่ตัวจะเพิ่มขึ้นกันแน่ ซองผ้าป่าก็เลือกแจกคนที่เขาเคยช่วยกันมา แต่ก่อนส่งธนาณัติ ตอนนี้โอนเข้าบัญชี สะดวกมากขึ้น

ปีนี้มีเหรียญหลวงพ่อกวย รุ่น "มงคลถาวร" กับเหรียญหลวงพ่อโม รุ่น "สร้า่งรูปหล่อเหมือนฯ" สมนาคุณผู้ร่วมบุญ เป็นของดีมากๆ คุ้มครองป้องกันภัย ก่อนปีใหม่ปีที่แล้ว หลานจะสอบแข่งเพื่อบรรจุรับราชการ ตำแหน่งวิศวกรประจำจังหวัดทางภาคตะวันออก(ทำงานที่ศาลากลาง) แวะมาคุยด้วยและขอของดีติดตัว เลยถามว่าอ่านหนังสือพอไหม เขาว่าเรื่องหนังสือเขามั่นใจ ผมเลยแนะนำให้อ่านพวก ระเบียบการต่างๆ และความรู้รอบตัวให้ทันโลก ให้เหรียญไปคู่หนึ่ง ให้ติดตัวและขอพรเวลาอ่านหนังสือให้จำได้ เวลาทำข้อสอบให้ทำถูก ทำได้ เขาเก่ง....สอบเข้าทำงานได้ ตอนนี้ทำงานมาเกือบปีแล้ว โทรมาถามว่าอยากพกเหรียญเดียว เลยบอกไปว่าหากชอบเหรียญใหญ่ห้อยเหรียญหลวงพ่อกวย หากชอบเหรียญเล็กห้อยเหรียญหลวงพ่อโม ติดรถไว้เหรียญหนึี่ง แต่ไปไหนมาไหนให้บอกกล่าวทั้ง ๒ องค์ มีข้อห้ามไหม บอกไปว่าห้ามใส่นอนกับสาว ตอนจะเข้าด้ายเข้าเข็มให้ถอดออกก่อน และที่สำคัญห้ามทำหาย อย่างอื่นไม่มีอะไรห้าม

ข่าวดี ปีนี้ อ เฒ่า แจก รูปหลวงพ่อกวย หลังจีวรแพร(ไม่แน่ใจว่า เป็นไหมหรือเปล่า) จีวรทันหลวงพ่อตั้งแต่ปี ๒๕๑๕ เป็นของดีในตำนวน ที่ท่านมั่นใจมาก เสกให้ลูกศิษย์ถือป้องกันตัวตอนไปเสกของ กล้วถูกลองวิชา ท่านมอบให้มาแปะรูปหลังจีวร ๒๕๒๑ ปีนี้ อ เฒ่า ท่านตัดใจมอบให้นักบุญ สนใจร่วมบุญติดต่อที่ อ เฒ่า โดยตรง หรือหาอ่านในหนังสือพระเกจิเล่มปัจจุบัน มีรูป อ เฒ่าลงด้วย หล่อมิใช่ย่อยเลย

ไม่ได้บอกบุญ แต่มาเล่าสู่กันฟัง ................

18. อาณัติ

เข้าไปอ่านในกระทู้ข้างเคียง ประสบการณ์ขับรถ จยย.ตกท่อลึก บาดเจ็บนิดหน่อย ถลอกปอกเปิกบวมช้ำพอประมาณ เคยลงประสบการณ์ตรงของผมเองที่ห้อยเหรียญรุ่น 2 บล็อก 2 ขับ จยย.ตกท่อเพราะความมึนและมืด น่าจะลึกใกล้เคียงกัน ของเขาท่อกลมใหญ่ จยย.ตกทั้งคัน ของผมท่อซีก จยย.ตกลงไปแล้วล้อหน้าตั้งที่ท่อเลย เกือบอัณฑะโตที่เดียว ผมโชคดีหน่อยไม่มีแผล แค่เคล็ดขัดยอก นอนพักกินยาคลายเส้นก็หาย เลยลงเข้าไปดูคุณวิเศษของยันต์นะโมตาบอด นอกจากที่เคยเล่าๆมีอย่างอื่นเพิ่มใหม่ คิอว่าหลวงพ่อน่าจะลงให้ครบทุกด้าน เมตตาด้วย มีกินมีใช้ แต่ก่อนห้อยเหรียญเดียว กินข้าวได้ทุกบ้าน

ประสบการจากเวปวัดโฆสิตารามดอทคอม ขออนุญาตเจ้าตัวนะครับ

"นะตันโต นะโมตันติ ตันติ ตันโต นะโม ตันตัน"

เป็นคาถาที่นิยมเรียกกันว่าคาถานะโมตาบอด
    ว่ากันว่าเป็นคาถาที่ใช้กำบัง ปกป้องอันตรายนานาประการ ศัตรูที่คิดร้ายจะจังงัง ทำอะไรไม่ได้

มีประสบการณ์เกี่ยวกับคาถานี้ครับ
    สมัยเริ่มทำงานใหม่ๆ เงินเดือนน้อยครับ แถมยังกินเหล้าเมายาทุกวัน
    มีอยู่วันหนึ่ง ก่อนวันเงินเดือนออก
    ผมไม่มีตังค์ติดกระเป๋าเลย เพราะเพิ่งหมดไปจากวงเหล้า
    เช้าตื่นขึ้นมา ไม่รู้จะทำยังไง มีทางเดียวคือต้องไปให้ถึงที่ทำงานก่อน แล้วค่อยยืมตังค์เพื่อน ประคับประคองตัวไปอีกสักวัน ก็จะถึงวันเงินเดือนออกแล้ว
    ทำใจดีสู้เสือ ขึ้นรถเมล์ ไม่มีตังค์เลยสักกะบาท ข้าวเช้าก็ยังไม่ได้กิน
    ขึ้นไปบนรถเมล์ ได้นั่งแถวหลังๆ คู่กับผู้ชายอีกคนหนึ่งนั่งที่นั่งด้านใน ผมอยู่ที่นั่งด้านนอก
    รถเมล์วิ่งออกจากป้าย กระเป๋ารถเมล์ก็เดินมาเก็บสตังค์ค่ารถตามหน้าที่
    ตอนนั้นผม ภาวนาคาถา นะโมตาบอดพร้อมกับจับพระของหลวงพ่อที่คล้องคออยู่ ภาวนาในใจให้หลวงพ่อช่วย
    คิดว่านะโมตาบอด ก็น่าจะช่วยบังตากระเป๋ารถเมล์ไม่มาเก็บค่าตั๋วผม
    ปาฏิหาริย์มีจริงครับ หลวงพ่อไม่เคยทอดทิ้งศิษย์..
    กระเป๋ารถเมล์เดินมาถึงแถวที่ผมนั่ง ยื่นมือเก็บตังค์จากผู้ชายที่นั่งข้างใน ส่งตั๋วคืนให้
    แล้วก็เดินผ่านไปเลยไปเก็บตังค์แถวต่อไป ไม่มายุ่งกับผมเลย เหมือนกับมองไม่เห็นซะเฉยๆ
    แค่นี้ยังไม่เท่าไหร่ครับ อีก 4 - 5 ป้าย นายตรวจขึ้นมาอีก
    ผมเห็นตั้งแต่หน้ารถ ก็ขอหลวงพ่ออีกครั้ง พร้อมกับภาวนานะโมตาบอดในใจ
    เหมือนเดิมครับ นายตรวจมาถึงแถวที่ผมนั่ง เก็บตั๋วจากผู้ชายที่นั่งข้างใน แล้วส่งคืน
    แล้วก็เดินไปตรวจแถวอื่น ไม่มายุ่งกับผมอีกตามเคย..
    ผู้ชายคนที่นั่งข้างผมคงงง ว่าทำไมไม่มีใครมาเก็บตังค์ ตรวจตั๋วผม
    พอถึงป้ายรถใกล้ที่ทำงาน ผมรีบลงรถเมล์ เข้าที่ทำงาน รอดตัวไปอีกวัน

แต่เดี๋ยวนี้ไม่เคยตกระกำลำบากขนาดนั้นอีกแล้วครับ มีรถใช้เองแล้ว
    ด้วยคำพรของหลวงพ่อ ที่ให้แก่ศิษย์ของท่าน..

"อย่าอดอย่าอยาก อย่ายากอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา"
    (เรื่องนี้ อาจจะคล้ายกับเรื่องที่มีคนประสบมาและนำมาเล่า ลงในหนังสือ แต่นี่เป็นเรื่องจริงที่ผมเจอด้วยตนเองครับ)

19. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

สวดยอดครับ

20. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันครับพี่อาณัติ
    อ.เฒ่าก็ส่งมาให้ผมครับ ทำบุญครับ ด้วยบารมีหลวงพ่อครับ
    กราบหลวงพ่อเหนือเศียรเกล้า