พลังเอกภพยูเรอัส

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย anumota, 17 มิถุนายน 2009.

1. จ๋าเอง

จ๋าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2009
    พี่ดาววววว
    รบกวน ส่งพลังรักษา ให้จ๋า หน่อยค่ะ

ครืออว่า
    เหมือนจะเป็น นิ้วล็อค (จากที่ใช้ เมาส์ มากกกไปปป จิงๆๆๆๆ)

ปวด อุ้งมือซ้าย .. ซ้ายนะคะ จ๋าถนัดซ้าย
    และที่ นิ้ว กลาง นาง ก้อย
    ไล่ลงมา ตามแขน จนถึงข้อศอก

ปวด และ ล้า จิงๆ

รบกวนขอ พลัง จาก ผู้ทรงพลังค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

ปล งานเข้า แยะๆๆๆหยั่งงี้ ต่อให้ พายุ เข้า
    พี่ดาว ก้อสามารภ ไปยืนกำกับหน้างาน อยู่ดีแหละ
    รู้หรอกน่า :boo:
    หุ หุ หุหุหุหุหหุ

2. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เอ๊ อย่างนี้ เค้า ชม หรือ ด่า ....... หว่า......

เรื่องการงาน นี่ ผม ก็ ไม่ใช่ คน ขยัน เท่าไร
    แต่ อยาก ได้ สตัง ... สัก หน่อย เท่านั้น แหละ.....55

3. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ก็ แปลก ตอนบ่าย ไปนั่งคุย กับ อ.สามตา มา
    แก เอง ก็ กำลัง เป็น นิ้ว ล๊อค เหมือนกัน

ก็ จึง แนะนำ วิธี รักษา ให้ ไป
    แหม ระดับ อาจารย์ เรา จะ กล้า ไปรักษา ให้ เค้า ได้ ยางไง
    ผม อธิบาย ว่า
    นิ้ว ล๊อค ที่อาการรุนแรง หมายถึงว่า มันมี พังพืด เกิด ขึ้นแล้ว
    เกิด การอับเสก ตรง ตำแหน่ง นั้น
    ทำให้ เจ็บ ปวด และ บวม ได้

วิธี รักษา
    1. ให้ กด หรือ แตะ ตรงที่เจ็บ แล้ว ส่งพลัง รักษา ไป ในตำแหน่งที่ เจ็บ

2. งอ , บิด , หรือ ดัด ตรงที่ เจ็บ ค้างไว้ ( ทำเบาๆ ก็ พอ ) แล้วส่งพลัง ไปรักษา ตรงที่เจ็บ

3. นวดเบาๆ ส่งพลังไป พร้อม การนวด ย้ำ นวด เบาๆ ก็ พอ นะ

สรุป หลักการ นี้ นำมา ใช้ รักษา ตนเอง ได้ อีก หลาย โรค หรือ หลายอาการ

จำไว้ ง่ายๆ เจ็บ ตรงไหน รักษา ตรงนั้น

ถ้ามัน ไม่ เจ็บ ก็ ทำ ท่า ที่ มันเจ็บ ค้างไว้ แล้ว ส่งพลังรักษา ไป ที่ ตำแหน่งนั้น

อันนี้ เป็น เคล็ด ที่ ไม่ลับ
    แต่ มัก จะ ลืม หรือ มอง ข้ามกันไป

แล้ว มา บ่นว่า รักษา คนอื่น หายได้ แต่ รักษา ตัวเองไม่หาย.......55

อ.กิตชัย ก็ เคย บอกนะ วิธี นี้ ..... ลองนึกดู ดี ดี
    ที่ อ. รักษา เล่า ถึง อาการ ไหล่ ยอก ... เคล็ด ให้ ตนเอง เมื่อ สัก ปี สอนปี ก่อน

เรื่องนี้ ในตำรา ไหน ก็ คงไม่ ได้ เขียนไว้
    เป็นผล จาก การรักษา จริง แล้ว อ.กิตชัย นำมา เล่าให้ พวกเราฟัง

ผม เอง เคย ใช้ บ้าง หลายครั้ง ก็ ได้ ผล ตามต้องการ ทุกครั้ง ครับ
    อย่างที่ เคย เล่า
    เหงือกบวม ร้อนใน แตะ หายได้ ภายใน 5-10 นาที
    เคล็ดขัดยอก พก ช้ำ เล็กๆ น้อยๆ หายได้ ภายใน 15 นาที

เจ็บ ตรงไหน แตะ ตรงนั้น ........จำให้แม่น...ๆ

แตะไม่ถึง ละ
    ก็ ทำให้ มันเจ็บ ตรงที่ เป็น แล้วส่งพลัง รักษาเข้าไป...

สรุป วิธี นี้
    คือ การ ชี้ เป้า แล้ว ส่งพลัง รักษา ไป ให้ จุดนั้น

....................................คุณจ่า ลอง ทำเองดู... ได้ ผล แน่นอน ..ฟันธง...55

อ่อ ส่งพลัง ไป ช่วย แนะ นะ
    เดี๊ยว จะเข้าใจ ว่า ... ผม อู้ ไม่ ส่งพลังไปให้ แล้ว บอก ให้รักษาตัวเอง

....................................555

4. Conductor

Conductor เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ผมมาอ่าน ได้ความรู้มาก จะลองใช้วิธีนี้ดูบ้างนะครับ

5. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    นิ้วผมทั้งเจ็บทั้งบวมมาหลายอาทิตย์แล้ว ผมไม่มีพลัง แต่จะขอทดลองดูครับ

6. สุขอนันต์

สุขอนันต์ Active Member

แก้นิ้วล็อค(หมายถึง นิ้วสับไก หรือ นิ้วเคลื่อนไหวเป็นกลไก)

วิธีแก้นิ้ว ล็อค จาก พังผือยึดจับ
    ให้ใช้น้ำร้อนเดือด ปล่อยให้อุ่น ( 40 -60 องศา)
    จุ่มนิ้ว (ทนไม่ได้ เอาขึ้น) แช่ รวมเวลาแล้วประมาณ 10-15 นาที

7. ดาวทะเลทราย

ขอคุณครับ คุณสุขอนันต์ ที่ ช่วยแนะนำ

การแช่น้ำอุ่น ก็ น่าจะดี ครับ
    แล้ว ขยับ เคลื่อนไหว นิ้ว ช้าๆ หรือ บีบนวดเบาๆ ก็ น่าจะเป็นการ ผ่อนคลาย
    กล้ามเนื้อ ในส่วน ที่ เจ็บ ได้ เหมือนกัน

สำหรับ คนที่ เป็นมากๆ มีพังผืด หนา
    ก็ ต้อง ได้รับการผ่าตัด (เป็นการผ่าตัด เล็กๆ ครับ ไม่ อันตราย)

แต่ สำหรับ คนที่ ยังไม่อยาก ผ่าตัด ก็ ลองใช้วิธี รักษา ด้วยพลังยูเรอัส ดู ได้ ครับ

8. 777book777

777book777 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ก่อนที่จะเรียนวิชานี้ เป็นคนไม่เชื่อเรื่องแนวนี้นะ
    แต่อยากรู้ อยากพิสูจน์ พอเรียนแล้วก็มีอะไรแปลกๆที่พิสูจน์ไม่ได้ตั้งหลายอย่าง
    แผ่นดินไหวนี่เจอเอง2ครั้ง ไหวจนเก้าอี้โยก แต่คนข้างๆไม่รู้สึก

เจอเหตุการณ์ที่สัมพันธ์กับเลข7 แบบไม่ค่อยเหมือนบังเอิญ และอีกหลายๆอย่างที่อธิบายไม่ได้และไม่อยากเล่าให้ใครฟัง เพราะเล่าไปเค้าก็สรุปเอาเองว่าเราเป็นคนงมงาย คนคิดมาก คนหลงตัวเอง คน.....สารพัดจนถึง.... คนบ้า

ก็ปล่อยเค้าคิดไปนะ เรารู้ตัว มีสติตลอด ว่าเรากำลังทำอะไร.... เรียนอะไร...
    ไร้สาระมั้ย.... ที่แน่ๆ รอเรียนระดับ7 อยู่ แหม....ระดับอื่นเรียนแบบราบรื่นตลอด
    มีระดับ7(เลข7อีกแล้ว)เนี่ย รอมานานมากแล้ว ไม่ได้เรียนซะที

บางคนอาจจะว่า.... เรียนแล้วไง..... หลุดพ้นมั้ย.... รักษาคนได้จริงมั้ย
    เรียนแค่นี้น่ะคงไม่หลุดพ้นหรอก แต่วชานี้ก็เป็นเหมือนอุปกรณ์เสริม ให้เราสะดวกสะบายมากขึ้นในการสร้างบุญบารมีเพื่อการหลุดพ้น

รักษาคนได้จริงมั้ย.... มีคนที่รักษาได้จริงตั้งเยอะแยะ แต่อย่ามาเทียบกับฉันเลย ฉันมันยังพยายามไม่เพียงพอ

ทีนี้ก็ต้องมาดูที่ตัวเรา อาจารย์ทั้งสองท่านกรุณามอบอุปกรณ์เสริมที่วิเศษขนาดนี้ให้เรา แล้วเราใช้แค่ไหน พัฒณาต่อไปไหม ทำตัวเหมือนไก่ได้พลอยไหม

เเหะๆ ทำบ่นไปงั้นแหละ ตัวเองก็ไม่ไปถึงไหนเลย ฟิตเป็นพักๆ
    ใครกำลังท้อ ขี้เกียจ(เหมือนข้าพเจ้า)รีบๆพัฒณาตัวเองกันเถอะ
    ชีวิตมันไม่แน่ พรุ่งนี้อาจไม่ได้ตื่นมาส่งพลังก็ได้นะ.....สู้ๆๆๆๆๆ:cool:

9. ดาวทะเลทราย

พ่อสอนลูก

"ถ้า ลูกจะต้องตาย ใน อีก ไม่นานนี้"
    "แล้ว ลูก รู้สึก ภูมิใจ ไหม ในที่ได้ ได้ทำไว้ ในชีวิตนี้"

ถ้าหาก ลูกตอบว่า ภูมิใจ ... ก็ ไม่ มีสิ่งใด ที่น่ากลัว สำหรับลูกอีกแล้ว..แม้นความตาย
    หากลุก ตอบว่า ยัง ครับ
    "ลูกจง รีบเร่ง สร้างความ ดี ใน นาที สุดท้าน นี้ เถิด"

จำเอา มาจาก ในหนัง บู้ แอ็กชั่น
    พ่อเค้าคุยกับลูกชาย
    ตอน ที่ กองทัพ ฝ่ายผู้ร้ายกำลัง จะ เข้า บุกโจมตี

แต่ ทำไม เขียนออกมายังกับ ดูหนัง พระเจ้า อะไรอย่างนั้น..............55

10. Conductor

ลองรักษานิ้วตามวิธีที่พี่ดาวทะเลทรายโพส์ไว้ ก็รู้สึกดีขึ้นครับ ผมมีวิธีที่ได้ลองมาจะมาบอกมั่งครับ บวดอุ้มมือที่คุณจ๋าเป็นนี่จะปวดเป็นพิเพษเวลาหยิบ จับของหรือเปล่าครับ ผมนี่ไปนวดกดจุดแผนไทยควบคู่ไปด้วยครับ ผมให้เค้า นวดนิ้ว นวดมืออย่างเดียวเป็น ชม. เค้าทั้งขูดทั้งกด เจ็บพอควรครับ แต่ก็ดีขึ้นครับ แล้วเราก็ขอให้เค้าสอนท่านวดมาสักท่าสองท่ามานวดเฟ้นเองที่บ้าน ก็จะช่วยให้ดีขึ้นได้ครับ

11. ดาวทะเลทราย

เอาเคล็ดไม่ลับ มาเล่า ให้ฟัง อีกสักหน่อย

เอาใจ น้องใหม่ ระดับ 1 โดยเฉพาะ .... นะนี่

ผู้ที่ ได้ เรียนระดับ 1 มาแล้ว ขอให้ มั่นใจ ในตัวเอง ได้ เลย ว่า
    ท่านสามารถ รักษา โรค และ อาการเจ็บป่วย ได้ จริง (ตามตำรา คู่มือ ที่ได้รับไป )

ขอให้ เริ่ม ทำ กันเลย
    ถ้าตนเอง เจ็บป่วย ตรงไหน
    ให้ แตะ จักระ 7 กับ จุดที่เจ็บป่วย (หรือจักระที่ ควบคุมจุดที่เจ็บป่วย)

ตรงนี้ เป็นสูตร สำเหร็จ เลย จำ ไว้ ให้แม่นๆ

ถ้า เป็นอาการที่ เล็กๆ น้อยๆ ไม่รุนแรง ก็ รักษา เอง ได้ เลย
    หาก เป็นโรค หรืออาการที่ รุนแรง
    ควรปรึกษา อาจารย์ หรือ เพื่อนรุ่นพี่ๆ

แล้วจะ แนะ อีกนิด
    การ รวมพลัง กัน หลายๆ คน
    รักษาคนป่วย นี่ ... เป็น ผลดี อย่างมาก...

ที่ผม ได้ เคย บอกไว้ ตั้งแต่ ต้น แหละ ว่า ตอนไปเรียน ให้
    ขอชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ เพื่อนร่วม รุ่น เอาไว้
    จะได้ ติดต่อ กัน หรือ ปรึกษา กันได้ สะดวก

แล้ว กรณี ขอแรง มารวมพลัง รักษาคนป่วย นี่ ก็ ยิ่งเป็นผลดี อย่างยิ่ง

12. ดาวทะเลทราย

ย้ำอีกนิดหนึ่ง สำหรับ ระดับ 1

ควร ฝึกทุกวัน ...

1. นึก ถึง จักระ 7 ไว้ เป็นประจำ จนแม่นยำ และชัดเจน
    จน นึก ปั๊บ มา บุ๊บ หรือ มี จักระ 7 อยุ่ ตลอดเวลา ได้ ก็ ดี
    2. ก่อนการ รักษาทุกครั้ง ควรทำสมาธิ ที่ จักระ 7 สัก ครู่ ( 10-15 นาที )
    3. เมื่อจะ เริ่ม ทำการรักษา
    ให้ ขอพลัง จาก พระอาจารย์ดาสิรา และพระสูงสุด ของท่าน ( พระที่ท่านเคารพอย่างยิ่งสูงสุด)
    การ ขอพลัง
    3.1 ควรขอพลัง เพื่อ รักษาตนเอง ก่อน
    3.2 ขอพลัง เพื่อคุ้มครอง ตนเอง ให้ ปลอดภัยจากโรคภัยทั้งหลาย ให้ปลอดภัยจากอัตรายทั้งปวง และ ขอให้ ตนเอง มีความสุขทั้งกาย ทั้งใจ
    3.3 แล้ว จึง ขอพลัง ไปรักษา คนป่วย ....
    3.4 พลัง จะรับเข้า ตัวเรา แล้ว ไหลไป ตามแขน ไปออกที่ มือ ของท่าน
    3.5 ให้ มือ แตะ จักระ 7 + จุดที่ เจ็บป่วย (หรือจักระ ที่ ควบคุมจุดที่เจ็บป่วยนั้น )

4. เมื่อ ท่านได้ ทำการรักษา ไป บ่อยๆ หรือ สักระยะหนึ่งแล้ว
    ให้สังเกต ตัวเอง
    4.1 ว่า มี , หรือรู้สึก ถึง การ ไหลของพลัง ได้ หรือไม่
    4.2 อาจ พลัง วิ่ง หรือ เคลื่อนไหว ใน ร่างกาย ของท่าน
    4.3 ตามผ่ามือ หรือ นิ้ว อาจ เกิด จุด คล้าย มีจุดชีพจร เกิดขึ้น
    4.4 สำหรับ คนที่ ขยันฝึก อาจมีการเดินพลัง ได้ เอง ตามลำตัว ให้ สังเกต ต่อไป ว่า เค้าวิ่ง อยุ่ ที่ ไหน ตรงไหน แม้น รู้สึก ได้ ชัดเจน ถึง แรงสั่นสะเทือนในร่างกาย ก็ ไม่ต้องตกใจ ดู เค้า วิ่ง ไป
    แล้ว มาเล่าให้ ฟัง บ้าง ผม จะ ได้ เล่า ต่อ

เป็นห่วงรุ่น น้อง ขนาด นี้ ........ เกินหน้า เกินตา มากไป หรือ เปล่า น้า.......55

13. จ๋าเอง

จ๋าขอพระขอบคุณ พี่ดาว ค่ะ
    ขอบคุณทุกพลัง และทุกคำแนะนำ ที่กรุณา โพสต์ มาให้ค่ะ

1 จ๋า ก็พยายามส่งพลังรักษาให้ตัวเองทุกวันอยู่ค่ะ
    แต่เนื่องจากตอนปกติ ที่ไม่ได้จับเมาส์ ก็ไม่มี อาการเจ็บปวด ใดๆ

.. พอเริ่มทำงาน เท่านั้นแหละ จับเมาส์ ได้ไม่ถึง 10 นาที
    ก็ปวดอุ้งมือ ร้าวลงมา ท้องแขน ถึงข้อศอก
    จนต้องเปลี่ยน มาใช้มือขวา แทน
    (จน เดี๋ยวนี้ใช้ มือขวาได้คล่อง เท่ามือซ้าย แล้ว ค่ะ)

และพอมือขวา เริ่มล้า ก็รีบสลับมาใช้ ซ้าย

ตอนส่งพลัง ก็จับอุ้งมือ ส่งออกไป..
    รู้สึกถึง อุ้งมือซ้าย ซดพลังวืด วืดเข้าไป

แต่ก็ยังไม่หายซะที นะค่ะ..หวังว่าคงไม่ต่อง เลาะพังผืด หยั่งที่ พี่ดาว ว่า นา
    ...กัวววว

2 ใช่เลยค่ะ คุณ conductor มีอาการเฉพาะตอนจับเมาส์เท่านั้น
    (สาเหตุ คาดว่า เกิดจาก เล่นเกมส์เยอะไปหน่อย ... he he he ตอนนี้
    เลิกแล้ว มีบ้างประปราย เล็กน้อย ฝึกสมอง อิ อิ )

รบกวนแนะนำ หมอจับจุดแผนไทย หน่อย นะคะ มีที่พิเศษมั้ย
    หรือ ที่ไหน ก็ได้ คะ

ขอบคุณค่า

ปล. เพิ่งรู้ว่า อ.3 ก็เป็น ว่างๆ จะแวะ ไปสัมภาษณ์หน่อย
    ว่า อาการเหมือนกัน ป่าว 5555

14. จ๋าเอง

ปล งานเข้า แยะๆๆๆหยั่งงี้ ต่อให้ พายุ เข้า
    พี่ดาว ก้อสามารภ ไปยืนกำกับหน้างาน อยู่ดีแหละ

รู้หรอกน่า :boo:
    หุ หุ หุหุหุหุหหุ
    เอ๊ อย่างนี้ เค้า ชม หรือ ด่า ....... หว่า......
    เรื่องการงาน นี่ ผม ก็ ไม่ใช่ คน ขยัน เท่าไร
    แต่ อยาก ได้ สตัง ... สัก หน่อย เท่านั้น แหละ.....55
    <!-- google_ad_section_end -->ชม ค่า ชม..นะคะ
    เอ๊ะ ตอนนี้พายุเข้าทุกวัน พี่ดาว ก้อ รวย รวย รวย ...ไปเลย
    (ส่ง พลังรวย มามั่ง น้า)

15. ดาวทะเลทราย

อันนี้ สำหรับ คุณจ๋า โดยเฉพาะ....... คน อื่น แอบเอาไปใช้ได้ ไม่เก็บค่าลิขสิทธิ์

หาก รักษา ด้วยการส่งพลัง ตามปกติ แล้ว ไม่ได้ผล ตามที่ต้องการ

1. ให้ แผ่เมตา ให้ เค้า
    แผ่เมตตา ให้ จุดที่ เจ็บ นั่นแหละ

หากไม่รู้ ว่าจะ พูดอย่างไร ก็ เอาอย่างนี้
    " จับ ตรงที่ เจ็บ แล้ว กล่าว

สรรพสัตว์ทั้งหลาย จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด จงอย่าได้เบียดเบียน ต่อกันเลย
    สรรพสัตว์ทั้งหลาย จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด จงอย่าได้ จองเวร ต่อกันเลย
    สรรพสัตว์ทั้งหลาย จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด จงได้รับผลบุญ อันที่ข้าพเจ้าได้ทำไว้ดีแล้ว

จงเป็นสุข เป็นสุขยิ่งๆ ขึ้นเถิด
    จงรักษา ตนให้พ้นจากทุกข์ภัย ในวัฏสงสาร เถิด

จับตรงที่เจ็บ กล่าว และ ส่งกำลังบุญ ให้ เขาได้ พูด ซ้ำๆ สัก สามจบ

ทำอย่างนี้ ทุกวัน วันละ สองสามรอบ
    อะไร ที่ เคยรักษาไม่หาย หรือ หายยาก ก็ จะ ดีขึ้นได้ อย่าง น่าประหลาดใจ..

ฮ่า...... เอา เคล็ดลับ มาบอก อีก แล้ว...

นี่ ละมั้ง.. ที่มีคน เค้า บ่น ให้ ได้ ยิน ... อีตาดาว มันรักษา ยางไง วะ

นั่นก็ หาย นี่ ก็ หาย .... ไม่ รู้ โม้ หรือ เปล่า............55

16. Conductor

ผมอยู่ ราชบุรี น่ะสิครับ อืม.. ผมเล่าวิธีการเลือกร้านของผมให้แทนแล้วกันนะครับ วันนั้นผมก็เดินดู เห็นร้านนวดมีป้านั่งอยู่คนนึง หน้าตามองไปก็ไม่ได้ยิ้มแย้มให้ผมแต่กระการใด ดูเฉยมากๆ ก็คิดว่าอายุมากน่าจะมีประสบการ์ณ เดินเข้าไปหน่อยข้างในร้านติดภาพ โครงสร้างร่างกายมนุษย์ไว้ 3 ภาพ ผมก็คิดว่ายังไงก็ดูมีหลักการน่า ก็เข้าไปนวด หลังจากการนวดเท้า แช่น้ำอุ่น ก็นวดมือ เค้าก็ถามว่าเจ็บตรงไหน ผมชี้ตำแหน่งอุ้มมือไป คุณป้าก็กดโถมไป ผมร้องเจี๊ยก.. เลย เจ็บ แต่มันก็เป็นการเจ็บเผื่อรักษาความเจ็บ ยังไงเจ็บอยู่แล้วจะเจ็บอีกก็ไม่เป็นไร แล้วก็ ชี้จุดไปนวดไปอยู่นาน ดีขึ้นเลย ผมมองว่าแบบนี้ครับ ร้านไหนนวดแล้วหายก็ร้านนั้นแหละครับ ดูว่ามีหลักการหน่อยก็โอเค เพราะผมเคยไปนวดบางที่ก็สู้ร้านนี้ไม่ได้ ตอนที่ผมนวดคุณป้าบอกผมว่าถ้าเค้าดวงชงกับผม ผมก็จะไม่หาย ผมถามว่าแล้วผมจะรู้ได้ไงว่าคนไหนชงไม่ชงกับผม คุณป้าก็บอกว่าถ้าไม่หายก็นั่นแหละ .......
    อืม... ฟังดูคุณป้าก็มีเหตุผลนะ เค้าจะมีไม้อันนึงไว้ขูดผังผืด แล้วก็กดลงไปตามเส้น คุณป้าอธิบายว่า เส้นมันตึง อาจเกิดจากการเกร็งกล้ามเนื้อและเส้นเวลาทำงานนานๆ ผมก็ขอให้คุณป้าท่ายถอดวิชาให้ท่าสองท่า กลับมานวดเองเท่าที่ขยันและนึกออก กลางคืนก็ใช้พลังเอกภพ กลางวันมีเวลาก็นวด ครบอาทิตย์ผมก็ไปนวดอีก คุณป้าบอกสักอาทิตย์ล่ะครั้งจนครบเดือน ต่อไปค่อยเดือนล่ะ 2 ครั้งและ เดือนล่ะ 1 ครั้ง บอกตรงๆผมก็ไม่อยากผ่าตัด ยิ่งวันนั้นใครส่งเมลผ่าตัดมาก็ไม่รู้ ทำงานทุกวันรักษาไม่หายขาดง่ายๆ ที่เป็นไปได้ก็คือ ไม่ฝืนเกินไป เปลี่ยนไปใช้นิ้วโน่นนิ้วนี้ แบ่งๆกันไป ใช้ทั้งพลัง ใช้ทั้งนวด บางทีก็ยา(ยาผมไม่ค่อยอยากกิน) แต่ถ้าเราหมั่นรักษา นิ้วมือและอุ้มมือที่น่ารักก็จะแข็งแรงไปอีกนานนนน

17. จ๋าเอง

ใช่ ใช่ ใช่.. เมล์ผ่าตัดเอ็น มือซีดๆๆขาวๆๆ ..น่ากัว ที่สุด แถมได้รับ บ่อยมากกกกค่ะ ยิ่งกัว กัว อยู่ด้วย

โหหหห ดีจัง ดูป้า เค้ามีหลักการจังเลย... จ๋ารู้จัก กัวซา แผ่นไม้ขูดขับพิษค่ะ
    รู้ว่า ใช้รักษานิ้วล็อคได้ ว่าจะ ว่าจะ ไปเรียนคอร์สนี้ แต่ติดที่ต้องลางานไปเรียน..เลยยังไม่ลงตัวค่ะ.. ต้องจัดตารางใหม่ซะที

คุณ conductor โชคดีจัง ค่ะ ที่ไปเจอป้าที่มีประสบการณ์ ดีๆๆค่ะ ธรรมดาเวลาเราเดินผ่านร้านนวด..เราจะไม่รู้เลยว่า หมอนวด คนไหน เป็นอย่างไร ..
    (แถมทุกร้านก็มี Poster Anatomy แสดงตำแหน่งจับจุด ทั้ง 3 แผ่น
    เหมือนกัน ทุกร้าน ซะด้วย 555++++)

ขอบคุณนะคะ คุณ conductor .. จ๋าจะไปนวด ดูบ้าง
    ตอนนี้ ใช้วิธี ส่งพลัง+แผ่เมตตา ตามเคล็ด อ.ดาวไปก่อน

18. จ๋าเอง

จับ ตรงที่ เจ็บ แล้ว กล่าว

สรรพสัตว์ทั้งหลาย จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด จงอย่าได้เบียดเบียน ต่อกันเลย
    สรรพสัตว์ทั้งหลาย จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด จงอย่าได้ จองเวร ต่อกันเลย
    สรรพสัตว์ทั้งหลาย จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด จงได้รับผลบุญ อันที่ข้าพเจ้าได้ทำไว้ดีแล้ว
    จงเป็นสุข เป็นสุขยิ่งๆ ขึ้นเถิด
    จงรักษา ตนให้พ้นจากทุกข์ภัย ในวัฏสงสาร เถิด

จับตรงที่เจ็บ กล่าว และ ส่งกำลังบุญ ให้ เขาได้ พูด ซ้ำๆ สัก สามจบ.
    .
    .

เคล็ดวิชานี้ ตัดแปะไว้ที่โต๊ะเลยค่ะ..
    ขอบคุณจริงๆค่ะพี่ดาว

วันนี้ วันพระ กินเจ แผ่เมตตา ส่งพลังเป็นพิเศษค่ะ

ไปก่อนแล้วค่ะ งานเยอะ..เด่ว เจ้านายแอบค้อน อิ อิอิ

19. ดาวทะเลทราย

ได้ยินว่า จะใช้ กัวซา มารักษา

เป็นการรักษาแบบหนึ่ง ครับ กัวซา มักทำจาก เขาสัตว์ เขาคูปี เขาวัว เขาควาย

นำมา ขุด หรือ ถู บริเวณ ที่ เจ็บป่วย

ผม ก็ไม่ได้ เรียนมาหรอก แต่ เคยดู เค้ารักษา พอเข้าใจ หลักการ

แต่ ทีนี้ กัวซา ที่ทำจาก เขาสัตว์
    ก่อนนำมาใช้ ควรทำ การล้าง พลัง พยาบาท อาฆาต ที่ หลงเหลือ อยู่
    ออกเสียก่อน

และ เมื่อใช้ ไป ก็ อาจมี พลัง เสียๆ จากคนป่วย ติด หลงอยู่

ก็ ควร ทำการ ล้างพลัง เหล่า นี้ออก บ่อยๆ

20. ดาวทะเลทราย

เหรียญที่ระลึก พระเมรุ ท้องสนามหลวง 24 ธันวาคม 2466

เป็นเหรียญที่แจก ในงานพระเมรุ ของ พระองค์เจ้าอาภากร เกรียติวงศ์ กรมหลวงชุมพร เขตอุดมศักดิ์
    ซื่ง หลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า ท่านปลุกเสก ให้

เป็นหรียญ ที่ สุดยอด ๆ สำหรับ ผม...... ไม่ ใช่เพราะว่า ราคา หรือ เรื่องอื่นหรอกครับ

ถึงแม้นว่า เป็นหนึ่งในเหรียญ หลัก ที่ ทั้งเก่าแก่ และ หายาก มากๆ
    ยอดปราถนา ของนักสะสม ก็ ส่วนหนึ่ง
    ราคา หากสภาพสวยๆ คงไกลเกินเอื้อม.. ของ ชาวบ้านอย่างเรา

ที่ได้มา ก็ คง ต้องถือว่าเป็นบุญวาสนา
    เพราะ คนที่ เอามาให้ เป็นเพื่อนสนิท ก็ คุณปรีดา นั่นแหละ
    เค้า ไป เจอมา ก็ ขอซื้อมาก ราคา เท่าไหร่ เค้าก็ ไม่บอก ผม
    ได้มา ก็ เอามาอวดผม
    ผม ชอบ นะสิ เค้า บอกว่า " ชอบก็ เอาไป เลย"
    ถามราคา ก็ ไม่บอก
    ให้ฟรีๆ ไม่ยอมคิดเงิน ผม เอง ก็ เกรงใจ เพราะรู้ ว่า ราคา หลาย ตัง
    เค้า ก็ ไม่ ยอม รับเงิน
    กลับ บอกว่า เอา อย่างงี้..... ไม่ คิดเงิน แต่ผม ไม่ ยอมรับมาฟรีๆ
    ก็ เอาพระเทริดขนนก ลพบุรี มาองค์ หนึ่ง

เค้า จำได้ ผม มี 2 องค์ เอา องค์ ไหนก็ ได้ องค์ สวย หรือ องค์ ที่ ผุ ผุ ก็ได้
    เอาแค่นี้ พอ

ผม ก็ หา พระ เทริดขนนก ไม่เจอ ค้นหา ตั้งหลายรอบ ๆ
    ปรีดา ก็ บอกว่า หา ไม่เจอ ก็ เอา เสด็จเดี่ยไป เลย หาเจอ เมื่อไหร่ ค่อย เอา พระเทริดขนนกมาให้ เขา

ถ้า หาไม่ เจอ ก็ ไม่ ต้อง เอา เพราะ อยากให้ เหรียญ นี้ แก่ผม อยู่แล้ว

เวลา ผ่านมา หลายเดือน ผม ก็ ยังหา พระเทริดขนนก ไม่ เจอ สักที
    จนเมื่อวานนี้
    เพิ่ง หา เจอ รีบโทรไปบอก คุณปรีดา เค้า ก็ เอาเหรียญเสด็จเตี่ยฯ มาให้ ทันที
    แถม เลี่ยมทอง ให้ ให้ เรียบร้อย ค่าทอง ก็ อีก กี่พัน ..... เฮ้อ
    เจอเพื่อน อย่างนี้
    ทำ ให้เรา ออก จะ กลุ้มใจ...... มัน ดี จริงๆ....

ยัง บอก อีกว่า
    ตั้งแต่ วันที่ ได้ เหรียญ เสด็จเตี่ย มา ทีแรก ก็ เห็นหน้าผม ลอย ขึ้นมา เลย
    เค้า จึง เข้าใจว่า
    ผม คง มี อะไร กับ เสด็จเตี่ย เหรียญนี้ น่าจะเป็น ของผม
    จึง ต้องเก็บไว้ ให้ ผม

แล้ว ก็ คงจริง อย่างนั้น
    เพราะ ปกติ ผม เอง หากห้อย พระ สร้อยสั้นๆ ถ้าพระ อยู่ตรง จักระ 5 ละก้อ
    แป๊บ เดียว
    ร้อน ฉึ่ง ขี้นมา เลย ยิ่งพระ ขลังๆ แรง ๆ ละ ก็ .... รู้ เรื่อง

แต่ เหรียญ เสด็จเตี่ย
    ผม กลับ ห้อย ได้ อย่าง สบายๆ
    ตะกี้ ตอน ที่ รับ จากมือ คุณปรีดา
    รับมาอยู่ บนมือผม เท่านั้น
    จักระ 7 เย็นวาบ ลงมา เลย

นั่งคุย กัน ตามภาษาเพื่อนเก่า คุยไป คุย มา พอ เอ่ย ขึ้น นามเสด็จเตีย ก็
    เย็นวาบ ลงมา อีก เป็น อยุ่ อย่างนี้ หลายครั้ง ติด ๆ กัน

ทั้ง คนที่ ให้ ทั้งคนที่รับ .... อิ่มเอม เปรม ปรีดา กันไป

ด้านหน้า เป็นรูป ของท่าน กรมหลวงชุมพร ฯ ครึ่งองค์

ด้านหลัง เป็นรูป ราชรถ พระอาทิตย์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2010