พอใจรูม

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ppojai, 3 ตุลาคม 2010.

1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2016
  2. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เป็นวันดี.. เป็นวันที่ข้าพเจ้าลืมตาออกมาดูโลก(เบี้ยวๆ) ใบนี้.. แวะมาทักทายเพื่อนๆ.. (คิดว่างั้นนะ 55+) คิดถึงทุกคนในห้องจักรวาลแห่งนี้.. ด้วยความจริงใจ..(ใครไม่คิดว่าข้าพเจ้าเป็นเพื่อนก็ไม่เป็นไรนะ)..

3. librarianstory

librarianstory สมาชิก

4. librarianstory

ศิลปิน : จี-เจอาร์ (G-JR)
    อัลบั้ม : 10 คลับ
    เพลง : Happy Birthday

ก็รู้ว่ามันเป็นวันสำคัญ ของเธอนะ
    และฉันก็ไม่อยาก จะรบกวนเท่าไร
    แต่ฉันนั้นพอจะมีก็เพียง แค่ดอกไม้
    กับข้อความที่ส่งให้เธอ

เธออาจรับมันไว้ หรือเธอจะโยนทิ้งไป
    แต่ว่าไม่เป็นไร แค่อยากให้เธอได้รู้

สุขสันต์วันเกิด Happy Birthday
    แม้ฉันจะไม่ได้เจอ แต่อยากส่งผ่านเพลงนี้ไป
    สุขสันต์วันเกิด Happy Birthday
    ถึงฉันต้องอยู่คนเดี่ยว แต่จะฉลองให้เธอได้มั้ย

ไม่รู้เธอกำลังมีความสุข กับใครนะ
    แต่ฉันก็ไม่อยาก จะรับรู้อะไร
    ก็ขอให้เธอจงมีความสุข ต่อไปนะ
    ฉันจะขอคอยมองอยู่ แค่นี้ก็สุขใจ

เธออาจรับรู้ไว้ แต่เธอคงไม่ใส่ใจ
    แต่ก็ไม่เป็นไร แค่อยากให้เธอฟังไว้

* สุขสันต์วันเกิด Happy Birthday
    แม้ฉันจะไม่ได้เจอ แต่อยากส่งผ่านเพลงนี้ไป
    ขอให้เธอมีความสุข เท่านั้น ฉันก็สุขใจ

5. librarianstory

<EMBED height=170 type=application/x-shockwave-flash width=400 src=http://embed.you2play.com/you2play/flash/song_player3.swf movie="http://embed.you2play.com/you2play/flash/song_player3.swf" allowscriptaccess="always" FlashVars="_SID=464&autostart=1"></EMBED>

6. librarianstory

7. Kama-Manas

คุณครู..เล่นแบบนี้.. ทำเอาดิฉันต่อมน้ำตาร่วงเลยย 55+ ขอบคุณมากกกๆ เป็นของขวัญวันเกิดที่พิเศษที่สุดสำหรับปีนี้เลยนะคะ 55+ ? (ดิฉันไม่เคยให้ความสำคัญกับวันเกิด.. ที่ทำอยู่ทุกปีก็แค่ใส่บาตรตอนเช้า ปล่อยปลา และไปทำบุญสถานเลี้ยงเด็กกำพร้าแค่นั้นเอง อ้อ...มีบอกตัวเองว่า "แก่ขึ้นอีกปีนึง" 555+)

เพลงเพราะมากไปหน่อย 55+ ทำเอาซึมไปเลยยยยย...

8. pporjai

แฮปปี้ ๆ ๆ วันเกิดคร้า ๆ ๆ น้อง KAMA-MANAS
    อย่าลืมบอกรักคุณแม่ในวันเกิดตัวเองด้วยนะคร้า ๆ ๆ จะได้เป็นศิริมงคลกับชีวิตตนเอง...
    ขอบคุณ อ.กายที่ช่วยอวยพรให้น้องซะซึ้งงงงง ตะลึงงงง จังงังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ขอให้สุขขี ...อย่าขี้หงุดหงิดเน้อ ๆ ๆ ๆ ๆ
    ให้มีสตังค์เยอะ ๆ ๆ จะได้ซื้ออะไร ๆ ได้สมตามความปรารถนาจ๊ะ...

9. Kama-Manas

ขอบคุณมากค่ะ..ที่ยังคิดถึงกันอยู่ 55+ ขอบคุณสำหรับพรวันเกิด..น่ารักที่สุดด..เอ..ป้ารู้ได้ไงว่าดิฉันขี้หงุดหงิด 555..เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้วล่ะ เพราะรู้จักคิดถึงคนอื่น มากกว่าตัวเอง55+

ดิฉันไม่ค่อยบอกรักแม่หรอกค่ะ.. นอกจากชอบกอดแม่อย่างเดียว.. 555+บอกรักแล้ว รู้สึกเขิลล..ไม่ทราบเป็นอะไร? ดิฉันงงๆเหมือนกัน.. (ป้าพอจะรู้จักอจ. กายป่าว?)

10. pporjai

อ.กาย ก็เป็นคุณครูไงคะ สอนอยู่โรงเรียนทางแถวภาคใต้ ๆ
    อ.กาย ส่งรูปมาให้ดูออกบ่อย ๆ อ.ก็น่ารักดี นี่คะ
    ทำไมอยากรู้จักมาก ๆ เหรอคะ อ.กาย ไม่ค่อยเปิดเผยตัวหรอกค่ะ
    งานคงยุ่ง นาน ก็แวะมาฝากความคิดถึง และเสียงเพลงทีนึง ๆ น่ะค่ะ
    อ.กายบอกว่าเป็น อ.บรรณารักษ์ แต่พี่ใจดูบุคลลิกแล้วน่าจะเป็น ผอ.รร.มากกว่านะคะ

11. Kama-Manas

เจอป้าใจอีกแร่ะ..55+ ดิฉันเข้ามาฟังเพลงของอ.กาย.ค่ะ..(หลงเข้ามา) ฝากบอกอจ.กายด้วยนะคะ..แปะเพลงวันเกิดแบบนี้ มีสิทธิ์นะคะ..มีสิทธิ์คนฟังอาจตายได้.. 55+(ดิฉันเป็นห่วงเจ้าของวันเกิดน่ะค่ะ..)

12. librarianstory

สวัสดีค่ะคุณพี่
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pporjai<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5208624", true); </SCRIPT>
    คุณน้อง<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Kama-Manas<!-- google_ad_section_end --> คุณน้อง<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->MERA<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5212344", true); </SCRIPT>
    จึ๋ยส์คุณพี่พอจายขา น้องเป็นแค่ครูเล็กครูน้อยเองค๊ามิบังอาจไปเป็นผอ.รร.หรอกค่ะเหอๆบ้าๆบอๆผีเข้าผีออกเยี่ยงนี้เป็นครูได้ก็บุญอีกโขแล้วจ้า5555

13. librarianstory

นี่จ้าครูกายกะผอ.รร.ของครูกาย
    ผอ.อ้อย(นางสาวนิธิมา โยธาทิพย์) อีกไม่นานผอ.ของครูกายก็เรียนจบปริญญาเอกแล้ว
    ส่วนครูกายยังดำดินหาใส้เดือนมาทำปุ๋ยอยู่ค๊าเพราะทางโรงเรียนมอบหมายให้ไปอบไปรมเกี่ยวกับเรื่องหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง

ขนาดไฟล์:
      105 KB
      เปิดดู:
      53
  14. Samarnl

Samarnl เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010

คิดถึงจึงผ่านมาแวะเยี่ยมกระทู้ครับเอาภาพน้ำท่วมที่หน้าบ้านมาฝากให้ดูเล่นๆครับ สนุกนะเหมือนอยู่ชายทะเล

15. pporjai

(k)พี่ใจขอร่วมอวยพรวันเกิดทุก ๆ ท่านนะคะขอให้มีความสุขมาก ๆ คะน้อง mera อย่างน้อยก็มีคนรักเรา 1 วันในวันเกิดนะคะ

16. pporjai

อ.กายเป็น ผอ.ในดวงใจของพี่พอจายเสมอ ๆ คร้า ๆ จุฟ จุฟ
    ....
    ฝากเรียนชม ผอ.อ.กายว่าเก่งจังเลยที่เรียนจบด๊อกเตอร์นะคร้า ๆ ชื่นชมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2011
  17. pporjai

(k):cool: อยากท่วม ก็ท่วมปาย ช่ายหมายคะคุณลุงหมานขา.....
    พอจายเอาใจช่วยให้น้ำลดเร็ว ๆ นะคะ อยุธยาน่าจะเสียหายหนักที่สุด ภาวนาอย่าให้ฝนลงมาอีกรอบ.. จะหลีกเลี่ยงได้ไหมคะนี่ ถ้าเรายังอยู่ใต้ฟ้านะคะ

ดูภาพแล้วน้ำไหลเข้าบ้านไหมคะนี่ หรือปิ่ม ๆ แค่หน้าบ้าน ส่งใจของพอใจไปปลอบคุณลุงหมาน คงเสียหายบ้างไม่มากก็น้อย..ช่วงนี้..ทุกคนประสบชะตาชีวิตเฉกเช่นเดียวคล้าย ๆ กันหมด

:'(พอจายเองคุณแม่ก็เพิ่งเสียค่ะ ครบ 100 วันพอดีเมื่อ 8 ตค.54 นี้เอง ไปลอยอังคารท่านแล้วก็ได้แต่น้ำตาไหล...แต่รักแล้วก็ต้องปล่อยท่านไป ไม่ยึดติดในตัวท่าน สักวันเราก็คงเหมือนกัน..นะคะ คุณลุงหมาน ได้ทราบข่าว น้องจั่นก็สูญเสียคุณแม่เช่นกัน นู่พิมพ์ก็เสียน้องสาวแฟน ก็มีทุกข์กันถ้วนหน้า เป็นเพื่อนทุกข์ กัน....คิดถึงทุก ๆ คนเช่นกัน..แต่ละคนก็มีหน้าที่ทางโลกกันไปนะคะ

18. pporjai

19. pporjai

(k) 17-11-58 21.08 น. พี่ชายชั่วคราว ฝน ธนสุนทร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2015
  20. pporjai