พาเพื่อนไปเที่ยวบ้าน...ชมของดี ที่สะสม หาชมยาก...จากธรรมชาติ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ประเสริฐ, 22 ธันวาคม 2009.

1. ประเสริฐ

ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ชมชอบเครื่องราง...เนื้อแร่โคตรเหล็กไหลส่วนที่ดีที่สุด...เหล็กไหลตาแรด นำมาให้ชมกันครับ
    .................................................................
    และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

• 0 (8).JPG
      0 (8).JPG
      ขนาดไฟล์:
      29 KB
      เปิดดู:
      23
    • 0 (9).JPG
      0 (9).JPG
      ขนาดไฟล์:
      32.9 KB
      เปิดดู:
      23
    • 0 (10).JPG
      0 (10).JPG
      ขนาดไฟล์:
      32 KB
      เปิดดู:
      27
    • 0 (11).JPG
      0 (11).JPG
      ขนาดไฟล์:
      33.7 KB
      เปิดดู:
      27
  2. pat_auto22

pat_auto22 เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    พญาเหล็กยังให้บูชาอยู่หรือเปล่าครับอา

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน

3. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ไปอุดหนุนมาจากงานวิทยาศาสตร์ทางจิตหลายชิ้น ของดีราคาถูกครับ

4. ประเสริฐ

5. ประเสริฐ

6. ประเสริฐ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ชมชอบเครื่องราง...เนื้อแร่โคตรเหล็กไหลส่วนที่ดีที่สุด...เหล็กไหลตาแรด นำมาให้ชมกันครับ
    .................................................................
    และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

• 0 (12).JPG
      0 (12).JPG
      ขนาดไฟล์:
      34.9 KB
      เปิดดู:
      22
    • 0 (13).JPG
      0 (13).JPG
      ขนาดไฟล์:
      36.4 KB
      เปิดดู:
      28
    • 0 (14).JPG
      0 (14).JPG
      ขนาดไฟล์:
      38.9 KB
      เปิดดู:
      24
    • 0 (15).JPG
      0 (15).JPG
      ขนาดไฟล์:
      40.7 KB
      เปิดดู:
      25
  7. ประเสริฐ

และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

• 0 (16).JPG
      0 (16).JPG
      ขนาดไฟล์:
      36.6 KB
      เปิดดู:
      25
    • 0 (18).JPG
      0 (18).JPG
      ขนาดไฟล์:
      30.3 KB
      เปิดดู:
      24
    • 0 (19).JPG
      0 (19).JPG
      ขนาดไฟล์:
      30.8 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      28.2 KB
      เปิดดู:
      32
  8. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับชิ้นนี้ แพงไหมพี่

9. ประเสริฐ

10. ประเสริฐ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ชมชอบเครื่องราง...วัตถุมงคลที่แปลกและผมทำไม่ได้ นำมาให้ชมกันครับ
    และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      27
    • 01 (1).JPG
      01 (1).JPG
      ขนาดไฟล์:
      47.9 KB
      เปิดดู:
      28
    • 01 (2).JPG
      01 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      53.5 KB
      เปิดดู:
      24
    • 01 (3).JPG
      01 (3).JPG
      ขนาดไฟล์:
      40.5 KB
      เปิดดู:
      30
    • 01 (4).JPG
      01 (4).JPG
      ขนาดไฟล์:
      39.1 KB
      เปิดดู:
      29
    • 01 (5).JPG
      01 (5).JPG
      ขนาดไฟล์:
      37.3 KB
      เปิดดู:
      41
  11. ประเสริฐ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ชมชอบเครื่องราง...วัตถุมงคลที่แปลกและผมทำไม่ได้ นำมาให้ชมกันครับ
    และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

• 01 (6).JPG
      01 (6).JPG
      ขนาดไฟล์:
      46.6 KB
      เปิดดู:
      34
    • 01 (7).JPG
      01 (7).JPG
      ขนาดไฟล์:
      45.1 KB
      เปิดดู:
      35
    • 01 (8).JPG
      01 (8).JPG
      ขนาดไฟล์:
      37.8 KB
      เปิดดู:
      34
    • 01 (9).JPG
      01 (9).JPG
      ขนาดไฟล์:
      41.6 KB
      เปิดดู:
      29
    • 01 (10).JPG
      01 (10).JPG
      ขนาดไฟล์:
      37.7 KB
      เปิดดู:
      29
  12. ประเสริฐ

และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

• 01 (11).JPG
      01 (11).JPG
      ขนาดไฟล์:
      39.9 KB
      เปิดดู:
      26
    • 01 (12).JPG
      01 (12).JPG
      ขนาดไฟล์:
      40.2 KB
      เปิดดู:
      27
    • 01 (13).JPG
      01 (13).JPG
      ขนาดไฟล์:
      38.6 KB
      เปิดดู:
      36
    • 01 (14).JPG
      01 (14).JPG
      ขนาดไฟล์:
      45.3 KB
      เปิดดู:
      26
    • 01 (15).JPG
      01 (15).JPG
      ขนาดไฟล์:
      44.7 KB
      เปิดดู:
      33
  13. ประเสริฐ

และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

• 01 (16).JPG
      01 (16).JPG
      ขนาดไฟล์:
      41.3 KB
      เปิดดู:
      27
    • 01 (17).JPG
      01 (17).JPG
      ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      20
    • 01 (18).JPG
      01 (18).JPG
      ขนาดไฟล์:
      38.5 KB
      เปิดดู:
      31
    • 01 (19).JPG
      01 (19).JPG
      ขนาดไฟล์:
      47.6 KB
      เปิดดู:
      28
    • 01 (20).JPG
      01 (20).JPG
      ขนาดไฟล์:
      37.5 KB
      เปิดดู:
      23
  14. ประเสริฐ

และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

• 01 (21).JPG
      01 (21).JPG
      ขนาดไฟล์:
      47.1 KB
      เปิดดู:
      29
    • 01 (22).JPG
      01 (22).JPG
      ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      24
  15. ประเสริฐ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ชมชอบเครื่องราง...คดดักแด้ นำมาให้ชมกันครับ
    และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      26.6 KB
      เปิดดู:
      30
    • 02 (1).JPG
      02 (1).JPG
      ขนาดไฟล์:
      25.9 KB
      เปิดดู:
      23
    • 02 (2).JPG
      02 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      27.7 KB
      เปิดดู:
      16
    • 02 (3).JPG
      02 (3).JPG
      ขนาดไฟล์:
      28.6 KB
      เปิดดู:
      18
  16. ประเสริฐ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ชมชอบเครื่องราง...คดดักแด้ นำมาให้ชมกันครับ
    และ เพื่อน ๆ ที่สนใจแร่โคตรเหล็กไหล 7 สี ขนาดห้อยคอก็บูชากันนะครับ ผมขอพรรคพวกที่ราคาต่ำมากมา รวม ๆ ได้ประมาณนับพัน เพื่อนำออกงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เมื่อต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือจากงานฯไม่มาก สนใจก็บูชากันนะครับ ราคาโคตรเหล็กไหล 7 สีที่ขนาดเหรียญสิบบาทไปจนถึงขนาดองค์พ่อจตุคามฯ ราคาบูชา 50 บาท ผมคิดว่าต่ำมากเลยนะครับ มีโอกาสก็เรียนเชิญกันนะครับผม ...PM มาคุยกัน หรือ 081 7927636 ครับ ค่าส่ง EMS ครั้งละ 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

• 02 (4).JPG
      02 (4).JPG
      ขนาดไฟล์:
      28.2 KB
      เปิดดู:
      24
    • 02 (5).JPG
      02 (5).JPG
      ขนาดไฟล์:
      32.3 KB
      เปิดดู:
      25
    • 02 (6).JPG
      02 (6).JPG
      ขนาดไฟล์:
      29.6 KB
      เปิดดู:
      17
    • 02 (7).JPG
      02 (7).JPG
      ขนาดไฟล์:
      32.1 KB
      เปิดดู:
      18
  17. ประเสริฐ

สวัสดีปีใหม่นะครับเพื่อน ๆ ขอให้สมหวังในสิ่งที่ไม่เบียดเบียนใครนะครับ สุขสันติ์วันปีใหม่ครับ

• 0000 (9).JPG
      0000 (9).JPG
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      88.1 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      39.6 KB
      เปิดดู:
      30
    • s (95).JPG
      s (95).JPG
      ขนาดไฟล์:
      99.8 KB
      เปิดดู:
      29
    • s (96).jpg
      s (96).jpg
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      26
    • s (105).jpg
      s (105).jpg
      ขนาดไฟล์:
      54.3 KB
      เปิดดู:
      28
  18. ประเสริฐ

สวัสดีปีใหม่นะครับเพื่อน ๆ ขอให้สมหวังในสิ่งที่ไม่เบียดเบียนใครนะครับ สุขสันติ์วันปีใหม่ครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      61.7 KB
      เปิดดู:
      21
    • 011 (1).JPG
      011 (1).JPG
      ขนาดไฟล์:
      54 KB
      เปิดดู:
      22
    • 011 (2).JPG
      011 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      51.4 KB
      เปิดดู:
      20
    • 011 (3).JPG
      011 (3).JPG
      ขนาดไฟล์:
      55.9 KB
      เปิดดู:
      25
  19. ประเสริฐ

ปีใหม่ผ่านไปแล้ว เราก็กลับมาทำงานกันต่อ มีเวลาก็เข้ามาพักผ่อนชมเครื่องรางจากธรรมชาติกันนะครับ...กลับมา พาไปเที่ยวที่บ้านเหมือนเดิม ชมเป็นความรู้ ชมเพื่อให้รู้และให้รู้จริง ๆ การเป็นผู้รู้ที่ดีจะต้องเปิดกว้าง รับฟังด้วยปัญญา แต่หากรู้แบบที่เรียกว่ายังรู้ไม่จริง แล้วอวดรู้ มันจะทำให้เกิดการปิดกั้นในสิ่งที่จะได้รู้ในโอกาสต่อ ๆ ไป ก็อยากบอกต่อเพื่อน ๆ ที่ศรัทธาในของจากธรรมชาติ เพื่อน ๆ ที่มีโอกาสและเวลา ต้องการไปเยี่ยมชมที่บ้าน ก็นัดหมายกันได้นะครับ ผมกับเพื่อน ๆ เข้ามาให้ความจริงเท่าที่พึงจะหาได้มาบอกกล่าวเล่าสู่กัน ก็หลายปีแล้วนะ หลายท่านเคยไปเยี่ยมชมที่บ้านก็จะสามารถยืนยันได้ว่าผมกับเพื่อน ๆ ที่เราเรียกพวกเราว่า ทีมงานสมิงเหล็ก แม้จะเข้ามาในเว็บไซด์พลังจิต แต่เราแสดงความจริงใจ โดยการบอกชื่อ นามสกุลจริง บอกว่าบ้านอยู่ที่ไหน ไปพบไปหาไปคุยกันได้ เราไม่เคยหลอกลวงใคร เรารู้เราก็บอกว่ารู้ ไม่รู้เราก็จะขอความรู้จากท่านที่รู้ เราไม่เคยโอ้อวดสรรพคุณ เราไม่เคยแต่งเรื่องเพื่อให้ใคร ๆ งมงาย อาทิเช่น โคตรเหล็กไหล นั้น ชื่อนี้หลวงพ่อสัมฤทธิ์ วัดถ้ำแฝด ท่าม่วง กาญจนบุรี ท่านเป็นผู้ตั้งชื่อนี้ แล้วก็เรียกต่อ ๆ กันมา เมื่อเอ่ยคำว่าโคตรเหล็กไหล คนในวงการก็จะรู้ทันทีว่าหมายถึงอะไร เราไม่ได้ตั้งชื่อนี้เพื่อการหลอกลวง เหมือนกับ ผลไม้ที่หนามแหลม เรียกต่อ ๆ กันมาว่า ทุเรียน ก็จะเรียกทุเรียนกัน เป็นที่เข้าใจว่าหมายถึงผลไม้อะไร แต่หากเราไม่เห็นด้วย เราจะเรียกใหม่ว่า ลูกหนามแหลม แล้วใครเขาจะรู้ว่าเราหมายถึงอะไร ก็จะสื่อกับใคร ๆ ไม่รู้เรื่อง อย่างนี้เป็นต้น ส่วนเรื่องราคาบูชาเช่าหา เราก็บอกในสิ่งที่รู้ ต่ำก็บอกว่าต่ำ สูงก็บอกว่าสูง...และเพราะเป็นเช่นนี้ เราก็อาจไปกระทบท่านที่มีอาชีพด้านนี้โดยเฉพาะ เราก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    .......................................................................................
    พาไปเที่ยวที่บ้าน(001/2554)
    ชมกันต่อนะครับ

• 011 (4).JPG
      011 (4).JPG
      ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      25
    • 011 (5).JPG
      011 (5).JPG
      ขนาดไฟล์:
      62.4 KB
      เปิดดู:
      22
    • 011 (6).JPG
      011 (6).JPG
      ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      24
    • 011 (7).JPG
      011 (7).JPG
      ขนาดไฟล์:
      57.1 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2011
  20. ประเสริฐ

พาไปเที่ยวที่บ้าน(002/2554)
    ชมกันต่อนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

• 011 (8).JPG
      011 (8).JPG
      ขนาดไฟล์:
      52.7 KB
      เปิดดู:
      25
    • 011 (9).JPG
      011 (9).JPG
      ขนาดไฟล์:
      50.1 KB
      เปิดดู: