<<ฟ้าสร้าง>> แจกขุนแผนรักชาติของหลวงปู่เจือ ปิยสีโล ในกรุงเทพ วันที่ 10 ม.ค.53 วัดทุ่งครุ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ฟ้าสร้าง, 29 ธันวาคม 2009.

1. ธรรมโมสังโฆ

ธรรมโมสังโฆ สมาชิก

29 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ค่ะและก็ขอรับพระขุนแผนไว้บูชาด้วยค่ะ

อริสา ศรีกุลวงศ์
    ๗๑/๑ หมู่ ๒o ต.รอบเวียง
    อ.เมือง จ.เชียงราย ๕๗๐๐๐

2. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]ขอร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ครับ และขอลงชื่อรับพระขุนแผนรักชาติด้วยครับ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]วีระ[/FONT][FONT=&quot] รุ่งวิทยานุวัฒน์[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]บริษัท[/FONT][FONT=&quot]แพคซีสโกลบอลล์[/FONT][FONT=&quot] ([/FONT][FONT=&quot]ประเทศไทย[/FONT][FONT=&quot]) [/FONT][FONT=&quot]จำกัด[/FONT][FONT=&quot]
    119 [/FONT]
    [FONT=&quot]หมู่[/FONT][FONT=&quot] 5 [/FONT][FONT=&quot]ซอย[/FONT][FONT=&quot] 12 [/FONT][FONT=&quot]ถนน ทางหลวงสาย[/FONT][FONT=&quot] 36
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ต[/FONT][FONT=&quot] . [/FONT][FONT=&quot]มะขามคู่ อำเภอนิคมพัฒนา[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ระยอง[/FONT][FONT=&quot] 21180[/FONT]

3. คนที่ใช่

คนที่ใช่ Active Member

16 พฤษภาคม 2008
    พี่ครับขอแก้ที่อยู่หมายเลข35 นะครับ(พอดีลืมใส่ชื่อซอยคัฟ)

นายกฤษณัฐ มุสีสุทธิ์
    31 ถนนผังเมือง2 ซอยมณโฑ ตำบลสะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000 คัฟ

วันที่ 10ก็อยากไปแต่พอดีอยู่ไกล ยังไงก็ขอร่วมไว้อาลัยหลวงปู่จากสามจังหวัดก็แล้วกันคัฟ

4. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    เฮ้อ..........

5. บ่าวเจียงใหม่

บ่าวเจียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ขอกราบไว้อาลัยหลวงปู่ด้วยความเคารพ
    และขอรับพระขุนแผนไว้บูชาด้วย ครับ

นายศักดิ์ชัย กิจเจริญ
    500/71 หมู่บ้านเดอะลากูนน่าโฮม เฟส5
    ต.สันทรายน้อย อ.สันทราย จ.เชียงใหม่50210

ขอรับพระขุนแผนไว้บูชา ครับ

6. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะ

7. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่เจือครับ ผมกลับบ้านตอนปีใหม่ เพื่อนที่ข้างวัดหลวงปู่โทร.มาบอกว่าหลวงปู่สิ้นแล้ว ใจหายวูบเลยครับ เพราะผมมีเบี้ยของหลวงปู่ที่ได้จากมือท่านมา ช่วยแก้ปัญหาได้หลายๆ อย่าง พอรู้เข้าอึ้งไปครับ แต่นี่หล่ะครับธรรมชาติของชีวิตครับ ขอให้หลวงปู่เข้าสู่นิพพานเถอะครับ

ขอร่วมรับพระด้วยนะครับ

นายนพพร วงศ์วิวัฒน์ บริษัท อีอาร์เอ็ม สยาม จำกัด 55 อาคารเวปเพลส ชั้น 17 ถนนวิทยุ แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330

8. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ไม่ทราบว่าต้องดูด้วยโปรแกรมอะไรครับ ขอบคุณครับ

9. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

moo noi ขอลงชื่อเพื่อรับพระของหลวงปู่เจือไว้ ณ ที่นี้ด้วยคนนะคะ

"เอมอร เจนพาณิชย์วงศ์
    583 ถ.ราชดำริห์ ต.พระปฐมเจดีย์ อ.เมือง จ.นครปฐม 73000"

อยู่ไม่ไกลจากวัด แต่ไม่เคยมีพระของหลวงปู่เจือบูชาเลยซักองค์ :'(

แต่ก็ได้ไปกราบสังขารท่านแล้วค่ะเมื่อวันที่ 31 ธ.ค.52

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  10. โก๋เอี่ยม

กระทู้ตกไปไกลเลย

11. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ตารางอัพเดทรายชื่อ "ผู้ขอรับพระขุนแผน รุ่น รักชาติ"

รายชื่อที่อัพเดชทั้งหมดเป็นข้อมูลเบื้องต้น โดยมาจากผู้ที่แจ้งความประสงค์ขอรับพระขุนแผน รุ่น "รักชาติ" ซึ่งไม่สามารถที่จะมารับได้ด้วยต้นเอง ในวันที่ 10 ม.ค. 53 ณ วัดทุ่งครุ กทม. ครับ...

วันนี้ 3 ม.ค. 53 อัพถึงหน้าที่ 13
    ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

13. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
  14. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ไปกราบลาหลวงปู่ตั้งแต่ก่อนปีใหม่แล้วค่ะ ยิ่งอ่านกระทู้นี้ยิ่งคิดถึงหลวงปู่ (เราได้ไปกราบท่านสามสี่ครั้ง วันที่ท่านมรณภาพ เราสวดคาถาท่านทั้งวัน ยังนึกแปลกใจ ว่าไม่ได้พกเบี้ยแก้แล้ว แต่นึกถึงคาถาหลวงปู่เผลอก็ท่องในใจตลอด)

โมทนากับพี่มากับพระที่ได้รับใช้และเป็นศิษย์หลวงปู่นะคะ

มาลงชื่อขอรับพระด้วยคนค่ะ (คงไม่สามารถไปรับด้วยตัวเองได้ค่ะ)
    สุคน 240 ถ.มาลัยแมน ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

ขอโมทนาสาธุกับท่านด้วยค่ะ (หากต้องมีค่าจัดส่งก็ PM บอกมานะคะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  15. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีที่ได้คุยกันครับ ศิษย์หลวงปู่เจือทุกท่านถ้าพอมีเวลาขอให้มาร่วมสนทนาในกระทู้ช่วยกันสานเจตนาหลวงปู่ครับ

http://palungjit.org/threads/ภาพปาฏิหารย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช.210616/page-78

16. มากับพระครับ

ถ้าไม่ติดขัดอะไร หลวงพ่อสัญญา วัดกลางบางแก้ว จะมาเป็นผู้แจกพระขุฯแผนรักชาติของหลวงปู่ฯด้วยตัวท่านเองที่วัดทุ่งครุ

17. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไว้อาลัยหลวงปู่เจือมนัสการด้วยความเคารพอย่างสูง
    ไปกราบหลวงปู่ทุกครั้งท่านมีแต่ให้ครับและทราบซึ้งที่สุดตอนท่านตื่นจากจำวัดตอนเย็นท่านจะชงไมโลหรีอโอวัลตินจำไม่ได้ฉันท์แต่ท่านจะไม่ชงฉ้นท์เฉพาะท่านท่านจะชงแจกญาติโยมทุกท่านที่ไปนั่งรอท่านจากนั้นจะแจกวัตถุมงคลและบางครั้งจะจาร์ยให้ด้วย

18. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    เคารพ หลวงปู่เจือ มากครับท่านเป็น พระเถราจารย์ที่กราบได้สนิทใจ มีโอกาสได้ไปกราบท่านหลายครั้งหลายครา หลวงปู่เมตตาต่อผมและคณะที่ไปด้วยตลอดครับ

ขอร่วมส่งหลวงปุ่สู่แดนเกษมสันต์ พระนิพพานครับ

19. โก๋เอี่ยม

พระดีๆแบบหลวงปู่มีน้อยแล้วครับ

20. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006