ภัยพิบัติใหญ่จะมาถึงเมื่อมารเริ่มแทรกแซงศาสนา

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย นักรบธรรม, 23 กรกฎาคม 2014.

1. โคกผักหวาน

โคกผักหวาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ผมไปลงชื่อที่วัดป่าบ้านตาดครับ จะมีเต๊นท์ตั้งให้ลงชื่อที่หน้าวัดครับ

2. โคกผักหวาน

ผมไปวัดทุกๆอาทิตย์ครับ มีอีกวิธีหนึ่งคือ ผมจะขอบัญชีที่ลงชื่อ(เป็นsheet) กระดาษ a4 ส่งไปให้ทางไปรษณีย์ เมื่อคุณลงนามเสร็จก็ส่งกลับมา ผมจะรวบรวมไปส่งที่วัดป่าบ้านตาด หรือจะscan หรือจะถ่ายรูป ส่งคุณทางmail คุณและคณะprint ออกมาแล้วลงนาม ส่งกลับมาก็ได้ครับ.........................................................................................................อีกวิธีคือผมนำบัญชีมาpost ที่กระทู้นี้เลยก็จะได้ ใครลงนามเสร็จก็ส่งมาที่ผม ผมจะรวบรวมส่งที่วัด......ถ้าเห็นดีด้วยก็ตอบมาครับ ผมจะได้post ที่อยู่ของผมครับ ขอบคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2014
  3. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ความจริงก็คือ ถ้าหากเราไม่เคยรู้จักศาสนาพุทธ เราก็คง
    จะไม่รู้จักมารเช่นกัน พระพุทธกับพญามาร เป็นคู่ปรับกันมา
    ช้านานจนถึงปัจจุบัน เรื่องจริงก็คือพีะพุทธไม่เคยพ่ายแพ้แก่
    พญามาร

ดังนั้น มารเล็กมารน้อย คงไม่ใช่คู่ปรับกับพระพุทธ
    เพราะระดับพญามารยังทำอะไรพระพุทธยากแสนยาก
    แต่มีการสะเทือนสะท้านบ้างเป็นบางครั้งบางคราว

4. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008

ผลการติดตามเป็นอย่างไรบ้างครับ เมื่อได้เป็นนายก แล้ว ให้เปิดครบหรือยังตอนนี้

5. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    มารทำอะไร พระพุทธฯ ไม่ได้ก็จริง แต่ทำกับพวกสาวก หรือผู้ที่จะเดินตามรอยพระองค์เพื่อเข้าสู่นิพพาน แทน

6. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    พวกเราอยู่กับมารมานานแล้ว
    เพราะเรายังหลงอยู่ หลงว่ามีบางสิ่งบาอย่างเป็นสิ่งที่ควรสักการะในศาสนาพุทธ
    ในเว็บนี้ก็ทีวัตถุมงคลต่าง ๆ ครุฑาพญานาคมาให้เห็น ว่าเป็นที่เคารพบูชา
    ผมไม่เถียงว่าสิ่งเล่านั้นเป็นที่พึ่งได้แต่ไม่ใช่ที่พึ่งอันอุดม หรือไม่ใช่ที่พึ่งที่แท้จริง คือพึ่งแล้วยิ่งติดไม่ใช่พึ่งแล้วหลุดพ้น

เท่าที่ผมรู้
    ธรรมระดับโลกียะ

เท่าที่ผมศึกษาศาสนาพุทธมีสองระดับ
    หลัก ๆ พูดถึงเรื่องไม่เบียดเบียนตนเองและผู้อื่น
    ธรรมระดับโลกุตระ หลัก ๆ คือ คือการขจัดตัวตนที่ยังมีอยู่ในจิตใจออกไปให้หมด
    ไม่มีหรอกว่าจะไปกราบพระองค์นั้นองค์นี้ว่าศักดิ์สิทธิ์ บูชาเครื่องรางของขลัง ไว้เจ้าพ่อเจ้าแม่

ไม่รู้ว่าในเว็บนี้จะมีใครคิดเหมือนผมบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2014
  7. โคกผักหวาน

เรียนเพื่อทราบ สถานีวิทยุเครือข่ายของหลวงตาพระมหาบัว มีอยู่ 128 สถานี ปัจจุบัน กสทช.อนุญาตให้ดำเนินการกระจายเสียงได้ 51 สถานี คงเหลือที่ยังไม่อนุญาตอีก 77 สถานีครับ สำหรับผู้ที่ประสงค์จะลงนามให้เข้าไปดูที่ Luangta.Com -