เรื่องเด่น มหากุศล(สร้างพระนอนองค์ใหญ่200ม)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 19 สิงหาคม 2011.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญทอดกฐินสร้างพระนอน จำนวน 50 บาท โอนแล้ว 10 กย.54
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

2. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    10
    กราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งๆเลยครับคุณธรรมวิวัฒน์ รอคุณธรรมวิวัฒน์ อยู่ตั้งนาน คิดอยู่ว่าทำไมคุณยังไม่มาสักที่คุณธรรมวิวัฒน์ ร่วมบุญด้วยทุกๆครั้งช่วยเหลืองานพระพุทธศาสนาด้วยใจจริงๆเป็นผู้มั่นคงในบวรพุทธศาสนามาก กราบโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2011
  3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับ คุณพสภัธ ด้วยเช่นกันครับ สาธุ สาธุ
    ขอบคุณสำหรับคำชมเชยนะครับ ขอให้โครงการนี้ประสบผลสำเร็จโดยเร็วทุกประการตามที่หวังไว้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

4. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    ทราบมาว่ามีหลายท่านที่ไม่ประสงส์จะ(ออกนาม) แต่ได้โอนเงินร่วมทำบุญด้วย ขอกราบโมทนากับทุกๆท่านเป็นอย่างยิ่งๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    1
    นำรูปบริเวณที่จะสร้างพระนอน ณ สำนักสงฆ์วัดป่าน้ำตกเขมโก มาให้ดูครับ

พระนอนองค์นี้ จะสร้างเป็นแนวยาว ๒๐๐ เมตร โดยมีภูเขาเป็นฉากหลังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.2 KB
      เปิดดู:
      978
  6. เตอร์

1
    ศาลาแปดเหลี่ยมหลังนี้ ตั้งอยู่ด้านหน้าของพระนอน แต่ห่างออกมาประมาณ ๑๐๐ เมตร ครับ

ขนาดไฟล์:
      68.2 KB
      เปิดดู:
      396
  7. พชร (พสภัธ)

10
    ฮวงจุ้ยในการสร้างพระนอนดีมากๆ หลังพิงภูเขา มั่นคงถาวร ผู้ที่ร่วมสร้างพระในครั้งนี้จะมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปอีกครับ เรื่องแบบนี้แปลกจริงๆครับ เคยพบมาหลายที่แล้ว ผู้ร่วมสร้างต่างมีความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นทำมาค้าขายเจริญก้าวหน้าเป็นมงคลจริงๆครับ(บุญกุศลความตั้งใจจริงที่มีต่อบวรพุทธศาสนาจัดสรรให้มาจริงๆครับ) สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2011
  8. เตอร์

1
    ศาลาแปดเหลี่ยมหลังนี้ จะสร้างให้แล้วเสร็จเพื่อรองรับสาธุชนในวันงานกฐินครั้งนี้ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      87.7 KB
      เปิดดู:
      393
  9. seenseen

seenseen สมาชิก

17 กันยายน 2008
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 11/09/2554 - 22:46:14
    วันที่เงินเข้าบัญชี 11/09/2554
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX080190
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 7280161677
    ธนาคารผู้รับโอน ​
    ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน)

จำนวนเงินโอน 580.00 บาท

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมบุญมหากฐินนี้ด้วยค่ะ
    ขอกุศลผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ จงเป็นปัญจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากแม้นยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่ทั้งหลาย จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะเข้าถึงพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ

10. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ อานุโมทามิ

11. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

12. พชร (พสภัธ)

10
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siver [​IMG]
    ขออนุโทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ
    ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้โอนเงินปัจจัย1500.-เลขที่บัญชี728-0-16167-7พระสมชาย อรุโณ และ พระเฮง อกิญจโน (รวมค่าโอนเป็น1530.-) CR531067 วันที่9/9/54
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    กราบโมทนาเป้นอย่างยิ่งๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ<!-- google_ad_section_end -->

13. พชร (พสภัธ)

10
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พัชรปฏิมา [​IMG]
    กระผม จ.ส.ต.นิสิต มลาไสย์ พร้อมครอบครัวขอร่วมทำบุญสร้างพระนอนองค์ใหญ่ที่สุดในโลกครับ 1,000 บาท โอนเงินเข้าบัญชีกรุงไทย เลขที่ 7280161677 วันนี้ 12 กันยายน 2554 เวลาประมาณ 11.20น. เป็นวันเกิดของกระผมด้วยครับ
    ขออุทิศผลบุญกุศลในการทำบุญในครั้งนี้แด่คุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ เทวดาทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวง เปรต และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ด้วยผลบุญนี้ขอให้ข้าพเจ้าพร้อมครอบครัวมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วย เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
    กราบโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ อานุโมทามิครับ<!-- google_ad_section_end -->

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนายสุทธิศักดิ์ เพ็ชรผึ้ง และครอบครัว ได้ร่วมทำบุญสร้างพระนอนครั้งที่ ๒ โดยได้โอนเงินจากบัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาสุโขทัย วันที่ ๑๒/๐๙/๕๔ เวลา ๑๓.๓๐ น. จำนวน ๓๐๐ บาท ขออนุโมทนากับทุกท่านและขอให้การดำเนินงานสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี

15. พชร (พสภัธ)

10
    กราบโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

16. pacio

pacio เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2009
    กระผมร่วมทำบุญสร้างพระนอน โอนเข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย วันที่ 12 กันยายน 2554 เวลา 17.40 น. จำนวน 500.00 บาท ครับ

ขอให้ผลบุญครั้งนี้ส่งผลถึง พ่อแม่ ของกระผม ให้มีอายุยืนยาว ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งหลาย มีความสุขสวัสดี ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานทุกอย่าง
    และอุทิศบุญกุศลให้แก่ เหล่าเทวดาทุกชั้นฟ้า รุขเทวดาทุกๆชั้นดิน พระสยามเทวธิราช พระยายมราช เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า ญาติพี่น้องที่ล่วงลับไปแล้วทุกชาติ ท่านเจ้ากรรมนายเวร ท่านเจ้ากรรมนางเวรทั้งหลาย ขอให้พวกท่านทั้งหลายมาร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยเทอญ สาธุ

ขอบคุณพี่เจ้าของกระทู้มากครับที่นำบุญมาฝาก ^_^

17. พชร (พสภัธ)

10
    ยินดีและขอกราบโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

18. พชร (พสภัธ)

10
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แตงหาน [​IMG]
    ขอร่วมบุญด้วยค่ะ2000บาท ขออานุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ
    กราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

19. nathan1

nathan1 Active Member

12 กันยายน 2011
    วันนี้ได้โอนเงินให้แล้วนะคะ 999.99 บาทเวลา 18.05 น.วันที่12/09/2554 ชื่อ บุษราคำ ภารุสุข ด.ช.ณัฐวุฒิ สเตลแมนและครอบครัว ขออุทิศบุญกุศลนี้แด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า มนุษย์ 1 เทวดา6 ชั้น พรหม 20ชั้น อบายภูมิ4 และที่อยู่รอบตัวข้าพเจ้า ท่านยมบาล เจ้ากรรมนายเวรที่ติดตามข้าพเจ้าก็ดีที่กำลังมาถึงข้าพเจ้าก็ดี รวมทั้งญาติพี่น้องของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้ว นายศักดิ์สุริยา สืบท้าวและด.ช.ศราวุธ ภารุสุข
    ขอให้ท่านทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เอ่ยชื่อไปแล้วนั้นได้โปรดจงรับบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้อุทิศให้ และโปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

20. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญ คุณพสภัธและพระอาจารย์สมชาย ในการสร้างพระนอนครั้งนี้ด้วยค่ะ

ดิฉันเชื่อว่าการสร้างพระนอนสำเร็จแน่ค่ะ
    ขอโมทนาบุญคุณพสภัทในการขวนขวายในการช่วยกิจของสงฆ์ สาธุ