มอบพระคำข้าว/พระหางหมาก แก่ผู้ร่วมบริจาคเงินหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯแจกทหารใต้ รอบ 2

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 21 พฤษภาคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

ขอขอบพระคุณคุณสิทธิพงศ์มากครับและขอกราบโมทนาด้วยเป็นอย่างยิ่งครับเนื่องจากพระผงยาวาสนา
    เป็นพระที่มีคุณค่ามากผมคงต้องจัดให้มีการจับฉลากกันครับว่าทหารผู้ใดจะได้รับไปบ้าง
    และจะถ่ายรูปมาโพสให้พวกเราได้เห็นและได้ร่วมโมทนากันครับและผมจะทำเอกสารแนะนำให้กับผู้ที่ได้รับไปด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2006
  2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอโมทนากับคุณณรงค์เป็นอย่างสูงครับ ผมจะสมทบร่วมให้กับคุณณรงค์อีก 600 บาท และขอมอบพระคำข้าวรุ่นแรกให้ 1 องค์ครับ โดยจะส่งไปให้ที่สระแก้วนะครับ

3. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ร่วมโครงการด้วยครับ 300 บาท โอนเงินแล้ว เมื่อวันที่ 29 ก.ค. 2549 เวลา 19:54
    ขออนุโมทนากุศลผลบุญกับทุกท่านครับ

4. Pattana

ขอกราบโมทนาด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

5. พันวฤทธิ์

พันวฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1. การเจาะกรอบพลาสติกให้ใช้ปลายเข็มกลัดหรือเข็มหมุดเจาะทะลุพลาสติกไปเลย โดยเจาะด้านล่างข้างหน้าหรือข้างหลังก็ได้ (เคยจะข้างบนเวลาทาแป้งๆ จะเข้าไปในกรอบ แลดูไม่สวย - การเจาะกรอบพลาสติกเป็นโองการของผู้ที่ตรวจกระแสพระว่า น่าจะคุ้มครองได้ดีกว่าเลี่ยมปิด แต่บางครั้งผมใส่ซองผ้าเล็กๆ ไว้ในกระเป๋าเสื้อก็ใช้ได้เหมือนกัน
    2. ควรให้เฉพาะทหารในกลุ่มเสี่ยงที่สุด โดยแขวนองค์เดียว หากแขวนหลายองค์จิตอาจจะไม่เป็นหนึ่ง
    3. คาถาบูชาก่อนคล้องคอ "โล กุตตะโร จะ มหาเถโร อะหัง วันทามิตัง สะทา" (คาถาบูชาพระของหลวงปู่เทพโลกอุดร)
    4. หากไม่แน่ใจในอิทธิคุณ พ่อท่าน ทางภาคใต้ หลายองค์ตรวจพระได้ ให้นำไปตรวจกระแส ก่อนก็ได้ จะรู้เอง

ขออภัยคุณสิทธิพงษ์ด้วย ที่อธิบายเพิ่มเติม เพราะสงสารทหารเหล่านี้จริงๆ

นับถือ

6. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ ดีแล้วครับ ช่วยๆกันอธิบาย ผมเองบางทีก็ลืมอธิบายไปเหมือนกับ

ผมเองก็เห็นด้วยนะครับ ควรให้กับทหารผู้ที่อยู่กลุ่มที่เสี่ยงที่สุด พระพิมพ์นี้หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ท่านเสกคลุมไว้( การเสกคลุมนั้น หมายความว่า จะมีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นนั้น พลังอิทธิคุณขององค์พระก็จะแสดงออกมาป้องกันในลักษณะเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น)

วันนี้ผมจะจัดส่งให้คุณพัฒนา จำนวน 55 องค์(ผมเผื่อไว้ เผื่อพระหักหรือพระชำรุด) ถ้าจัดส่งพระแล้วผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ทุกๆท่านได้ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

.

7. sithiphong

จากกระทู้มอบพระคำข้าว/พระหางหมาก แก่ผู้ร่วมบริจาคเงินหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯแจกทหารใต้ รอบ 2

ผมได้ส่งพระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนาให้กับคุณPattana จำนวน 55 องค์เพื่อมอบให้กับทหารๆที่ปฎิบัติหน้าที่ ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ตามรหัส EC 4693 0949 0 TH

จากกระทู้ เรื่องราววัดภูเหล่าเงินฮาง จ.อุบล กับการสร้างองค์ปฐม สมปราถนาได้ทันใจ

ผมส่งพระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนาให้กับคุณKhomeraya จำนวน 25 องค์ เพื่อมอบให้ผู้ร่วมทำบุญในกระทู้เรื่องราววัดภูเหล่าเงินฮาง จ.อุบล กับการสร้างองค์ปฐม สมปราถนาได้ทันใจ ตามรหัส EC 4693 0950 9 TH

และผมได้ส่งพระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนาและสมเด็จที่มีพระบรมสารีริกธาตุ ,พระธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า ,พระธาตุพระอรหันต์ พิมพ์ละ 1 องค์ เพื่อถวายหลวงพ่อแผน วัดบ่อเงินบ่อทอง

หากคุณPattana และคุณKhomeraya ได้รับพระพิมพ์แล้ว รบกวนช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา นอกจากจะใช้วิธีจับฉลากแล้ว อาจเลือกอีกวิธีหนึ่ง คือไม่ต้องจับฉลาก โดยผมเสนอว่าก็มอบให้หัวหน้าหมวดที่คุมกำลังไปเลย ก็แล้วแต่คุณพัฒนานะครับ

9. Pattana

คุณประยูรศรี เอี่ยมละหาญ ได้ร่วมทำบุญด้วย 1,800 บาท โดยนำมาให้ที่บ้านผม
    ขอกราบโมทนาด้วยการขอมอบพระคำข้าวให้จำนวน 1 องค์ครับ

10. Pattana

รวมยอดเงินบริจาค ณ วันที่ 31 ก.ค. เวลา 12.00 น. 24,542.21 บาท (ยังไม่รวมที่ผมจะร่วม)
    และจะทำการปิดรับการบริจาค ในวันที่ 1 ส.ค. 49 เวลา 24.00 น.
    แล้วผมจะนำรายละเอียดทั้งหมดมาสรุปให้ดูกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2006
  11. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    ผมขอร่วมบุญด้วยเป็นเงินจำนวน 200-บาท ครับ โอนให้แล้ววันนี้เวลาประมาณ 14.00 น.ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ[​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

12. ลำดวนพเนจร

ลำดวนพเนจร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Pattana ครับ
    ผมขอร่วมทำบุญด้วยนะครับ โดยได้โอนเงินจำนวน 2,000 บาท (โอนผ่านตู้ ATM)
    เมื่อเวลาประมาณ 15:18 น. วันที่ 31 ก.ค. 2549 โอนจากสำโรง สมุทรปราการ
    ขอร่วมเป็นกำลังใจให้กับทหารหาญ ผู้เสียสละที่ปฎิบัติหน้าที่อยู่ที่ภาคใต้ทุกๆ ท่าน นะครับ

นายชัยยุทธ หงษ์โสภา
    1356/65 แมนชั่น107 ซ.แบริ่ง ถ.สุขุมวิท 107
    ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10271

13. sithiphong

คุณPattana ครับ

พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนานั้น ให้แจ้งกับผู้ที่ได้รับด้วยนะครับว่า เวลาเลี่ยมให้เจาะรูด้วยครับ

และที่สำคัญอีกประการหนึ่งก็คือ ห้ามนำพระไปในที่อโคจร เว้นแต่การปฎิบัติหน้าที่ในสถานที่อโคจร เวลาที่ไปปฎิบัติหน้าที่ ให้อธิษฐานบอกหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรด้วยว่า ข้าพเจ้ามาปฎิบัติหน้าที่ ขอให้หลวงปูคุ้มครองด้วยครับ

พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนานั้น ผมแจ้งให้ทราบว่าหลวงปู่ที่ท่านเสกนั้น ท่านเสกด้วยกันทั้ง 3 องค์คือ
    1.หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    2.หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า
    3.หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า(หลวงปู่อิเกสาโร)

จะไม่ค่อยมีนะครับ สำหรับพระพิมพ์ที่หลวงปู่ทั้ง 3 องค์เสกด้วยกัน

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2006
  14. Pattana

ขอกราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ ที่ได้เห็นความสำคัญของเหล่าทหารหาญ นะครับ

15. Pattana

ขอกราบโมทนาเป็นอย่างสูงครับ สำหรับผู้ร่วมบริจาคจำนวน 1,600 บาทนั้น
    ผมจะขอมอบพระคำข้าวหรือพระหางหมากให้ 1 องค์ ซึ่งคุณลำดวนพเนจรก็จะได้รับด้วยเช่นกัน โดยผมเองจะสมทบให้อีก 1,200 บาท เพื่อให้ครบ 3,200 บาท และขอมอบพระคำข้าวให้จำนวน 2 องค์ครับ (ซึ่งปัจจุบันพระคำข้าวที่วัดท่าซุงและที่ซอยสายลม ให้บูชาองค์ละ 1,600 บาทครับ)

16. Pattana

ผมจะจัดพิมพ์คำอาราธนา รวมทั้งคำแนะนำตามที่คุณ sithiphong ได้แนะนำมาไปมอบให้ด้วยครับ
    พร้อมทั้งจะขออนุญาตคุณ sithiphong เพื่อนำพระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา ส่วนหนึ่งให้กับนายทหารด้วยนะครับ
    ซึ่งคงมีไม่มาก และที่เหลือผมจะให้พลขับประจำยานยนต์ทุกคันจะดีมั๊ยครับ หรือว่าจะให้จับฉลากทุกองค์ดีครับ

17. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ขอร่วมบุญนี้ 200 บาทค่ะ โดยขอมอบพระให้เป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติและสังฆานุสติ แก่ทหารหาญภาคใต้ ให้มีขวัญและกำลังใจทำงานเพื่อประเทศชาติ

พรุ่งนี้โอนเงินแล้วจะโพสแจ้งอีกครั้งนะคะ

18. Pattana

สรุปยอดเงินในวันนี้คือ 27,942 บาท และเหลือพระคำข้าวที่โรงงานพระปฐมส่งมาให้อีกจำนวน 1 องค์
    และเหลือเวลาอีกเพียง 1 วัน ก็จะปิดรับบริจาค พระคำข้าว 1 องค์นี้ จะมีผู้ใดได้รับไปหนอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2006
  19. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post289204 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">วันนี้, 09:37 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #100 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>Pattana<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_289204", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:26 PM
    Thanked 2,025 Times in 237 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 263[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_289204><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong
    คุณPattana ครับ

พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนานั้น ให้แจ้งกับผู้ที่ได้รับด้วยนะครับว่า เวลาเลี่ยมให้เจาะรูด้วยครับ

และที่สำคัญอีกประการหนึ่งก็คือ ห้ามนำพระไปในที่อโคจร เว้นแต่การปฎิบัติหน้าที่ในสถานที่อโคจร เวลาที่ไปปฎิบัติหน้าที่ ให้อธิษฐานบอกหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรด้วยว่า ข้าพเจ้ามาปฎิบัติหน้าที่ ขอให้หลวงปูคุ้มครองด้วยครับ

พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนานั้น ผมแจ้งให้ทราบว่าหลวงปู่ที่ท่านเสกนั้น ท่านเสกด้วยกันทั้ง 3 องค์คือ
    1.หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    2.หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า
    3.หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า(หลวงปู่อิเกสาโร)

จะไม่ค่อยมีนะครับ สำหรับพระพิมพ์ที่หลวงปู่ทั้ง 3 องค์เสกด้วยกัน

.

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมจะจัดพิมพ์คำอาราธนา รวมทั้งคำแนะนำตามที่คุณ sithiphong ได้แนะนำมาไปมอบให้ด้วยครับ
    พร้อมทั้งจะขออนุญาตคุณ sithiphong เพื่อนำพระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา ส่วนหนึ่งให้กับนายทหารด้วยนะครับ
    ซึ่งคงมีไม่มาก และที่เหลือผมจะให้พลขับประจำยานยนต์ทุกคันจะดีมั๊ยครับ หรือว่าจะให้จับฉลากทุกองค์ดีครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แล้วแต่คุณพัฒนาจะเห็นสมควรนะครับ

.

20. Pattana

คุณสิทธิพงศ์ครับ ผมได้รับพระที่คุณสิทธิพงศ์ส่งมาแล้วแต่ยังเปิดดูไม่หมดเลยครับ แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอบพระคุณคุณสิทธิพงศ์มากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้