มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สื่อกายสิทธิ์ที่ยายผีป่าเปิดตัวตอนนี้ก็มีที่กล่าวข้างต้นค่ะ สำหรับผู้ที่ต้องการได้ญาณโลกีย์เบื้องต้น และถ้าฝึกไปเรื่อยๆ อาจเข้าสู่ญาณโลกุตตระได้ แต่ท่านเลือกคนที่มีเจ้าของค่ะ อย่างยายผีป่าให้น้องคนหนึ่งไปอย่างหนึ่ง เพราะเขาทำมาหลายชาติแล้ว ได้สื่อนี้ไป เปิดไว อีกคนได้อีกอย่าง การทำต่างกันแล้วแต่ใครต้องการอะไร

แต่สื่อกายสิทธิ์ที่จะสอนในนิตยสารและเปิดตัวปลายปีนี้ ต้องรอค่ะ และไม่มีเยอะนะคะ เพราะท่านเลือกคนปฏิบัติ

น้องสาวยายผีป่ากับลูกพี่ลูกน้อง ตั้งแต่ได้พญาเหล็กไหลอุลกมณีฯ (ไม้คัดเท้าฤๅษี) กลับมาคืนนะคะ เงินทองไหลมาเทมาค่ะ วันหนึ่งเอาใส่กระเป๋าสะพายไปธนาคาร ดันลืมคิด เอากระเป๋าไปวางใกล้คอมพิวเตอร์ของพนักงาน เท่านั้นล่ะ คอมดับทุกเครื่อง พนักงานบอกว่า เกิดอะไรขึ้นนี่ พี่รอก่อนนะคะ เดี๋ยวช่างมาซ่อมระบบก่อน น้องสาวก็ไม่ว่าอะไร ทีนี้น้องเอริทลูกสาวคนโตยายผีป่ากับน้องนัทมาบอกว่า เดี๋ยวจะไปรอที่รถ น้องสาวยายเลยบอกว่า งั้นเอากระเป๋าแม่ไปไว้ที่รถก่อน พอกระเป๋าใบนั้นพ้นหน้าประตูธนาคารนะคะ ระบบคอมที่ดับไปทั้งหมด ติดขึ้นมาทันที พนักงานบอก พี่ๆ ใช้ได้แล้ว แล้วหันไปกดสายบอกช่างว่า ติดแล้ว ไม่ต้องมา

เมื่อวานเอาภาพถ่ายไปให้หลวงพี่เล็กดู ท่านบอกว่า เหล็กไหลของจริง (หมายถึงพญาเหล็กไหล ไม่ใช่โครตเหล็กไหล) ทำให้ไฟฟ้าดับได้

ค่ะ ก็ขนาดเพื่อนๆ น้องสาวบ่นว่า เธอมาขึ้นรถฉันทีไร รถฉันแบตเสื่อมทุกที

แต่เขาไม่รู้ค่ะว่าน้องสาวกับแม่น้องนัทมีอะไร

ทีนี้อุลกมณีฯ ที่ยายบอกนี่นะคะ กับโครตเหล็กไหลที่ยายบอกว่าให้จองเป็นตัวแหวน หรือจี้เงินแท้ นี่ได้ทำการประสานพลังพญาเหล็กไหลครบทุกองค์ค่ะ

ประมาณ ๑๐ องค์ค่ะ

ถ้าหมดชุดนี้ก็ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสทำพิธีประสานอีกเมื่อไรนะคะ เพราะการขอบารมีพระ ถ้าเราเข้าไม่ถึงนิพพานภพนี้ ใช้พระแบบไม่เกรงอกเกรงใจนี่นะคะ เกิดมาเป็นทาสท่านหลายร้อยชาติทีเดียวค่ะ

2. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    แพงมากๆครับตั้ง100แน่ะ จะตามจองล้างจองผลาญซื้อทุกฉบับเลย555(b-smile) (glass)

3. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายขา แล้วถ้าสมาธิแบบเด็กทารกแบบก้อย จะเลือกยังไงให้เหมาะอ่ะคะ

(จะโดนคุณยายตีมั๊ยนี่...บอกเท่าไหร่ไม่จำ!!! 5 5 5)

4. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขอชมบารมี 1 องค์ครับยาย

5. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ตัวกระผม มีบุญเพียงพอที่จะได้มั้ยครับ ( อันนี้คือ สื่อกายสิทธิ์ ที่เคยบอกไว้ใช่หรือเปล่าครับ)

ชื่อ วีกิจ เลิศสุขุมาภิรมย์ ครับ ( ยังอ่อนหัดครับ)

แล้ว 3000 บาท นี่ เป็น อุลกมณี+น้ำมนต์+ของแถมใช้มั้ยครับ

ส่วนแหวนและล๊อกเก๊ต หินตาเสือ จัดอยู่ในชุดเดียวกันหรือเปล่า หรือแยกต่างหากครับ ( อ่านแล้วงงเล็กน้อย)

ถ้าบุญ ของผมมีเพียงพอที่จะได้ไว้ พร้อมที่จะโอนครับผม

ขอบพระคุณครับ (ถ้าไม่ได้ ก้คงต้องได้แต่ทำใจ..... )

6. DevilBitch

ชุดอุลกมณีฯ มีน้ำมนต์พญาเหล็กไหล และของแถมอื่นๆ
    ๓๐๐๐ บาท ค่ะ

ส่วนหินตาเสือ ไม่ใช่ราคานี้ แต่เล่าให้ฟังว่า เป็นสื่อกายสิทธิ์เช่นกัน ถ้าทำเป็นแหวนคงคิดค่าทำค่ะ ถ้าจะเอาเป็นเม็ดไป จัดให้ ๔ ชุดก่อน น่าจะให้ได้ที่ ๙๙๙ นะคะ

เพชรหน้าทั่ง ก็ใช่ แต่ไม่ทราบจะให้บูชาที่เท่าไร เพราะมีน้อย ยังงกอยู่

ส่วนสื่อกายสิทธิ์ที่บอกว่า จะเน้นรักษาโรคและเป็นสื่อให้ได้ตาทิพย์ไวขึ้น (จะใช้ดูหวยหรือแอบดูน้องเมียอาบน้ำท่าจะไม่ดีนะ) นี่คงยังไม่ให้บูชาตอนนี้ค่ะ เพราะว่าไม่ทราบจำนวนที่แน่ชัด อย่างสื่อกายสิทธิ์ชนิดนี้ ลูกศิษย์ปู่ใหญ่เอาไปเลือกหาที่เยี่ยมที่สุด บางทีเป็นกองยังไม่ได้ที่จะสามารถนำมาเป็นสื่อได้ ดังนั้นต้องรอค่ะว่า จะได้มากน้อยเพียงไร ส่วนราคาของยายผีป่ามีสองทางเลือกค่ะ

คือแพงกว่าใครๆ กับเอาไปเลยให้เฉยๆ นี่ล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2007
  7. week

สอบถามเพิ่มเติมครับ

อุลกมณี แบบเดิมๆ มีคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ (แล้วจะมาในลักษณะใดครับ เล็ก ใหญ่ กลม แบน มีรูปมั้ยครับ ขอชมหน่อยครับ )(จะได้เตรียมพร้อมได้ถูก)

แล้วเมื่อเชื่อมประสานพลังกับพญาเหล็กไหลแล้ว จะมีอะไรที่เพิ่มขึ้นครับ
    เหมาะที่จะติดตัวหรือไว้บูชาในห้องพระครับ

ขอรายละเอียด ของธาตุกายสิทธิ์อื่นๆด้วยครับ เพราะไม่ค่อยจะรู้จักเลย

ชุดไหนที่ผมพอจะสู้ไหวและยังพอจะมีเงินใช้จ่าย ก็จะอุดหนุน+สนับสนุนเพื่อให้ คุณยาย (จริงๆ อยากจะเรียกคุณพี่ จังเลย ) ได้มีทุนไปทำบุญ ไวๆครับ

ชุดไหนให้จ่าย ก็พร้อมจ่าย แต่ถ้า คุณยาย(คุณพี่) จะให้ฟรี ก็ยินดีรับ ไม่ขัดขืน.........
    ขอบคุณครับ

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    จะเลือกทางเลือกไหนดีน้อ "แพงกว่าใคร" กับ "ให้เฉยๆ"
    ว่าแต่ผมไปโพสต์ห้องพี่พัฒนานะครับ "ตะกรุด มหามงคล (หายากที่สุดในโลก)" ผมสู้ที่ราคา 25,500.- แต่ขอผ่อน 10 เดือนๆ 2,600.- ครับ มีดอกเบี้ยให้ 500.- รวมเป็นราคา 26,000.- (ผมไม่มีเงินสดเป็นก้อนครับ ก็พยายามหาจ๊อบมาบูชาวัตถุมงคล โดยไม่เบียดเบียนตนเองและที่บ้านครับ)

ปล.ไม่รู้ปู่ใหญ่ท่านจะเมตตาให้ผ่อนตะกรุดมหามงคลหรือเปล่าครับ ส่วนถ้ายายผีป่าเมตตามอบสื่อกายสิทธิ์ "ให้เฉยๆ" ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง อิอิ

9. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    [bw-cry] สู้ราคานายเอกไม่ได้ค่ะ เดือนนี้ค่าครองชีพสูงมาก เสียดายยยมากกก เพราะสวยมากเลยยย ไว้ถ้าคุณยายมีอีก บอกแคทคนแรกเลยนะค่ะ จะเก็บตังส์รอค่ะ

10. DevilBitch

อยากได้ตะกรุดมหาสะท้อนของหลวงพี่เล็ก ท่านบอกทุกคนว่าไม่มีว่ะ (หมายถึงที่ท่านสร้างให้บูชาคราก่อนๆ) ที่วัดท่าขนุนแม่ชีชื่นบอกว่ามีให้บูชา ดอกล่ะหมื่น(เพราะอะไรทำไมถึงราคานี้ให้ไปถามท่านเองค่ะ ถ้าอยากได้ มีเงิน ไปบูชาเลยค่ะ)

ถ้าไม่มีเงินจริงๆ ไปหาเรื่องให้หลวงพี่ท่านรำคาญบ่อยๆ คงได้ล่ะสักดอก เอิ๊กๆ(ขี้เกียจ อิอิ แล้ว ลูกบอกว่าปัญญาอ่อน)

11. DevilBitch

อันที่จริงอยากให้เลย ไม่ต้องจ่ายตังส์ แต่ทีนี้นะคะ เห็นแย่งกัน เลยวัดกำลังใจ เออ...ตอนนี้คิดว่าได้เงินมาก็ดีนะ ให้มาก รวยมาก ให้น้อย รวยน้อย อยากรวยมากหรือรวยน้อยล่ะ แล้วจะโอนมาภพไหนให้บอกด้วย จะเอาไปต่อยอด

ส่วนน้องโอ๋อยากได้ เดี๋ยวจัดให้ แลกกับขนมลูกยายผีป่า มันกินไม่แพงหรอกค่ะ ถ้าเจอกันที่กรุงเทพ เอาแค่น้องเกรซ กับน้องออมนะคะ

เกรซชอบกินเสต๊กทั้งๆ ที่ฟันไม่มีเคี้ยว ตามด้วยสปาเก๊ตตี้และไอติมฝรั้ง(สเวนเซ่นต์)ออมชอบกินเคเอฟซีชุดใหญ่ตามด้วยไอติมสเวนเซ่นต์อีกนั้นล่ะ
    พอกินแล้วอึสักพักมันจะบอกว่า อยากกินอาหารญี่ปุ่น

ยอมรับเงื่อนไขไหมจ๊ะ แต่ถ้ามันยุ่งยาก ตามมาเลี้ยงขนมมันที่บ้านป่า มีเลย์มาคนล่ะถุงก็พอแล้ว

ของเซ่นไหว้ยายผีป่าไม่มากค่ะ ปลาร้าของแท้จากอิสาณ หรือปลาจ่อม เอามาเลยค่ะ ใส่ส้มตำ จะงันจะนั๊บจะนอย (อร่อยมากๆ)

12. week

จะโอนให้พรุ่งนี้ครับ แล้วจะเข้ามาแจ้งอีกทีครับ

ขอบคุณครับ

13. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ใจจริงอยากได้ตะกรุดมหาสะท้อนของหลวงพ่อเล็กเหมือนกันค่ะคุณยาย แต่เดือนนี้กรอบแล้ว - -"

เอ...แล้วตะกรุดพระแม่ธรณี จะมีมนต์ของตะกรุดมหาสะท้อนรวมด้วยมั๊ยอ่ะคะ

แหะๆๆ แบบว่าอยากได้แต่งบน้อย - -"

14. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    คนละยันต์กันเลยครับ แต่ตราบใดถ้ายังอยู่บนปฐพี จะเหนียวสุดๆครับ

หลวงพี่เขื่อน ท่านบอกครับ

15. พลังแห่งพุทธคุณ

พลังแห่งพุทธคุณ สมาชิก

22 สิงหาคม 2007
    ร่วมบูชาด้วยคนครับ

-แก้วมหาลาภคุ้มภัย 519 บาท

-ชุดมงคลวัตถุ 500 บาท

ค่าส่ง 50 บาท รวมเป็น 1069 บาท

ลูกแก้วพลังเสาร์ ๕ ไม่ทราบว่า จะร่วมบูชาได้เลยรึเปล่าครับ
    หรือว่ายังต้องรอไปก่อนครับ ขอทราบข้อมูลด้วยนะครับ

ที่อยู่ในการจัดส่งครับ

นิกรานต์ นิรารุทธ์
    196/6 ม.5 ถนนเชียงใหม่-พร้าว
    ต.หนองหาร อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2007
  16. Komodo

145
    ยายผีป่าครับ

ผมบูชาตะกรุดมหาสะท้อนมาจากน้องคนนึงแล้วครับ ได้ราคาตามที่แจ้งยายไปครับ ตอนนี้ห้อยคออยู่ (พร้อมตะกรุดโสฬสที่ประมูลได้จากเว็บนี้) ในความรู้สึกส่วนตัวรู้สึกว่า หาเงินคล่องขึ้นครับ มีจ๊อบเข้ามาเรื่อยๆ (ผมท่องคาถาเงินล้านด้วย)

ส่วนตะกรุดมหามงคลนั้น ถ้าปู่ใหญ่ท่านเมตตาก็ไม่มีปัญหาครับ ตามที่แจ้ง คือ ช่วยเว็บเดือนละ 2,600 บาท รวม 10 เดือน ส่วนสื่อกายสิทธิ์นั้น ถ้าท่านเมตตาก็คงใช้ระบบเดิมครับ คือ ถ้าตอนนั้นมีเงินก้อนก็จ่ายเลย แต่ถ้าไม่มีก็ขอผ่อนเอาครับ (เพราะเงินอีกส่วนหนึ่งต้องกันไว้สำหรับโครงการที่เพชรบูรณ์ครับ)

ว่าแต่ว่า ผมกลายเป็นโยมอุปัฎฐากเว็บพลังจิตไปแล้วมั้งเนี้ย เดือนที่แล้วหมื่นกว่า เดือนนี้อีก... (แถมจะปั้ม DVD คำสอนหลวงพ่อฤาษี แจกฟรี ให้กับคนที่บูชาวัตถุมงคลเพื่อสนับสนุนเว็บพลังจิต หรือร่วมทำบุญกับพี่ Pattana และพี่ Vichain ด้วย)

ตอนนี้ก็เอาใจช่วยให้ผมทำมาค้าคล่องด้วยนะครับ กะว่าจะเก็บวัตถุมงคลอีกสัก 2-3 รายการ ก็หันมาตั้งใจปฏิบัติแล้วครับ

ขออนุโมทนาครับ

17. กีรติ นาคะ

กีรติ นาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้คับยาย ผมจะผ่อนให้เดือนละ 2500 นะคับทั้งหมด 2 เดือนนะคับ(b-smile)

18. DevilBitch

พอมีเหลือค่ะ รับแบบ๗ สี หรือปิรามิด ๘ เหลี่ยมคะ

จะได้จัดส่งพร้อมกันค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

ส่วนน้องนาคหนุ่มนะคะ เร่งฝึกนะ จะได้ไปช่วยยายผีป่านั่งดูดวงแม่นๆ ที่โคนต้นมะขามสนามหลวง อิอิ แล้วอย่าลืมมาแบกระฆังลงจากถ้ำทะลุด้วยนะคะ

19. กีรติ นาคะ

กีรติ นาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนสื่อกายสิทธิ์ที่บอกว่า จะเน้นรักษาโรคและเป็นสื่อให้ได้ตาทิพย์ไวขึ้น นี่คงยังไม่ให้บูชาตอนนี้ค่ะ เพราะว่าไม่ทราบจำนวนที่แน่ชัด อย่างสื่อกายสิทธิ์ชนิดนี้ ลูกศิษย์ปู่ใหญ่เอาไปเลือกหาที่เยี่ยมที่สุด บางทีเป็นกองยังไม่ได้ที่จะสามารถนำมาเป็นสื่อได้ ดังนั้นต้องรอค่ะว่า จะได้มากน้อยเพียงไร

ดีเลยแปลกดีชอบชอบ อะไรแปลกอย่างนี้น่าศึกษานำมารักษาคนโรคได้ด้วย จะได้ช่วยกันรักษายามเกิดภัยพิบัติ จะได้ช่วยกันใช่มั๊ยยายมาเจตนาดีอย่างนี้น่าจะได้เป็นเจ้าของ อีกทั้งยังเป็นกำลังใจให้รีบเร่งในการปฏิบัติ : bat: ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคับยาย 55555 (b-smile)

20. DevilBitch

เดินทางเดียว บ่ฮั่นบ่ฮ๋อน

จำไว้น้องชาย!!!