มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. bluephoenix

bluephoenix Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ถ้าเราเอารูปเราไปปล่อยในอินเตอร์เน็ต พลังจะเพิ่มอย่างนั้นเหรอครับ

2. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

อย่าเชื่อสิ่งใดมากไปและเร็วเกินไปให้ใช้วิธีการสังเกตุนะคะ

3. bluephoenix

สังเกตยังไงอ่าครับ ให้ลองส่งพลังเข้าไปดูเหรอครับ

4. สันโดษ

1

ให้ดูดารา ที่ดังจากอินเตอร์เน็ต เเล้ว ดังในวงการบันเทิงคะ

นั้นคือ อิทธิพลของพลังจิต ที่เราดูบ่อยๆนั้นเอง

5. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

รูปไหนได้พลังมากกว่ากัน....
    *รูปในเน็ต
    *รูปในมือถือ
    *รูปในโทรทัศน์
    *รูปจากโปรเจ็กเตอร์
    *รูปในโรงหนัง
    *รูปที่printออกมาจากคอมฯ
    *รูปที่ไปล้างมาจากร้านถ่ายรูป
    *รูปหาเสียงของนักการเมือง
    *รูปโมนาลิซ่า
    *รูปติดบัตร
    *รูปในบัตรประชาชน
    *รูปถ่ายเล่นๆ
    *รูป sketch
    *.............................. ฯลฯ
    *หรือตัวเป็นๆของเราเอง......หว่า...

6. bluephoenix

แล้วเราสัมผัสถึงคนอื่นได้ไหม แบบเหมือนเราหลับตา แต่รุสึกว่าคนนี้อยู่ใกล้ เรารุว่าคนนี้ความคิดแปรปรวนอย่างนี้อ่าครับ

7. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

น้องปลา

เอาด้วยๆๆๆ เป็นผู้ชาย(เอ้ย มะใช่) ที่เป็นคนน่ารัก ชอบแกล้งคนบ่อยๆ อิอิ

เป็นที่รักของคนรอบข้าง เป็นคนอัธยาศัยดี ใจดีด้วย ผิว ขาวๆ ไม่คล้ำ นิ

ขี้เล่น ชอบเรื่องอะไรที่แปลกๆ มหัศจรรย์ เป็นคนที่ไม่เชิงว่าจริงจังกับชีวิต

แต่ทำอะไรมักจะคิดไว้รอบคอบก่อนเสมอๆๆ โดยเฉพาะหากต้องไปไหนมาไหน

หรือทำอะไร จะคิดไว้ล่วงหน้า เผื่อมีอไรปิดพลาด อิอิ ผมดำยาว สละสลวยๆๆ(มั้ง)

เป็นคนไม่เชิงว่าเจ้าระเบียบ แต่ก็ไม่ชอบความซกมก เพราะฉะนะเนจะคอยดูแล ใส่ใจ และห่วงใยตัวเองอยู่เสมอ ไม่ต่างจากห่วงคนอื่นด้วยเช่นกัน *-* เอาแค่นี้ล่ะกัน งิ เดี๋ยวผิดมา หงายหลังไป หัวแตกแน่ๆ วันนี้หงายหลังไปหลายรอบล่ะ 5555

ปลาขอเล่นด้วยนะค่ะพี่พอช

อ้อ แล้วอีกอย่าง มักจะเป็นที่รัก สนใจ คิดถึง และห่วงใยของคนรอบข้างอยู่เสมอๆๆๆๆๆๆ *-*

--------------------------------
    สันโดษ(ฉุดฉวย)

พูดตามรู้สึกนะคะ ว่า เป็นคน มีสองเพศในร่างเดียว .... อันนี้ไม่ทราบจิงๆคับ

ไม่ใช่ ผู้หญิงเเละผู้ชาย เป็นคนไม่มีเพศ

เเต่ จริต ออกทางผู้หญิงในร่างผู้ชาย เเละมีความ อ่อนหวาน ปนความ เข้มเเข็ง

ในตัวมี หยินและหยางอยู่ครบ เเละมีความเป็นผู้นำสูง

มีลูกน้อง อยู่มากเเต่ไม่มีใครอยู่ในโอวาท(ไม่เคยสั่งใครเลยทั้งชีวิต) เพราะเป็นคนที่ไม่ถือตัวเลย

ลูกน้องจึงไม่กลัว เเละเป็นคนพูดอะไร คนอื่นรู้หมดว่าคิดอะไร

เก็บความลับไม่อยู่ เพราะ คิดเเล้วพูด จิงคับโดยเฉพาะเรื่องคนหน้าตาดี ไม่ได้เลยทีเดียว

-----------------------;enter---------------------
    .........
    ;ปรบมือ ขอบคุณสำหรับทุกท่าน
    ............................

จริงๆแล้วพอร์ชเป็นคนเหมือนมีสองคนในคนๆเดียวกัน

นิสัยแรก=> ร่าเริง พูดเก่ง เชื่อมั่นในตัวเองโค-ตะ-ระสูง ไม่เชื่ออะไรง่ายๆ แต่ถ้าเชื่อแล้วจะเชื่อสุดใจ (แต่จะคิดใคร่ครวญก่อน)
    เป็นคนสุดโต่งทำอะไรไม่มีคำว่าสายกลาง คือไม่มากเกินก็น้อยเกินกันไปเลย ถ้าอันไหนตั้งมั่นจะถวายชีวิตแลกแต่ถ้าอันไหนไม่ทำอย่าหวังๆ ชอบความท้าทาย

นิสัยที่สอง=> เงียบ เก็บตัว อ่อนหวาน ละเอียดอ่อน รักสงบ อดทนอดกลั้น เรียบร้อย(โค-ตะ-ระ)นางเอก เป็นอะไรที่เอ่อ.... น้ำเน่ามาก

;aa59​

นิสัยที่เหมือนกัน => ขี้สงสาร เมตตา ใจดี โกรธง่ายหายเร็ว ไม่มีจริต(สะตอไม่เป็น อิอิ) ชอบผู้ชาย(ไม่มีอะไรจริงกว่านี้แล้วพี่น้อง) เสียสละ เก็บเงินไม่อยู่ ให้อภัยคนเสมอไม่ว่าจะเกิดอะไร ยอมแบกรับภาระต่างๆแทนผู้อื่นแม้ตัวเองจะเอาตัวไม่รอด(- -!!) มีความน่าเชื่อถือมาก(อันนี้คอนเฟิร์ม) พูดแล้วคนเชื่อถือ(แม้ว่าจะโกหกก้อเหอะ อิอิ)

ไปเดินแบบก่อนนะน้องพี่
    he llo _car
    ปล.
    สีน้ำเงิน = ถูกต้องแล้ว...คร้าบบบ
    สีชมพู = มีบ้าง
    สีแดง = ผิดง่ะ
    ขีดเส้นใต้ = ให้น้ำหนักในข้อความนั้นๆ ยกกำลัง 2

สำหรับน้องปลาผมเจ๊เพิ่งเสียเพราะงกใช้ของถูกเกิน วัยรุ่นเซ็ง

;aa13 ;aa13

;17-ขอบคุณที่ติดตาม-;17

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2008
  8. มโนปุพพังคมา

มโนปุพพังคมา Active Member

20 สิงหาคม 2008
    ทายนิสัยกันหรอครับ...ทายให้บ้างได้ป่าวครับ.......
    น่าสนใจดี....

9. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ศวนาย

น้อง เป็นคนนิสัย เริงร่า เฮฮา
    เพื่อนเยอะ จัด ติดเพื่อน
    โทรคุยกับเพื่อนบ่อย จัด ใช้ แฮนฟรี บ้างดิ เดี๋ยวหูระเบิด
    เป็นคนชอบศาสตร์ลี้ลับ แนะนำเรื่อง เรียนกัน ดีกั่ว
    ถ้าจาก จุด นี้ แล้ว ไม่มีอะไรเพิ่มเติม อาจจะได้เรียน มหาลัยเอกชน

นี่ไม่ใช่ของ คุณ Coolz น่ะ นี่ของ
    อั้งไล้ฮวกไช้ฮวกหก<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1458699", true); </SCRIPT>

น่ะครับ

10. coolz

ศวนาย

โทษคับๆๆ อย่าโกรธกันนะคะ ไม่เคืองนะฮ่าpig_cryy

11. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ไม่โกรธ dencee

12. coolz

.......;welcome3......
    ลองดูกันเนอะ มือใหม่ เอิ๊ก ๆ
    เริ่มกันเลย นาย!!เป็นคนผิวขาว น่ะผมว่า ผมชี้ ๆ ๆ
    เป็นคนเหนือ ก่อ ??? ชอบทำบุญ ขี้สงสาร สัตว์โลก (รวมทั้งมนุษย์)
    นายแยกจิต ออกจาก สังขาร ได้ ด้วย หรือ นี่ ??? ไม่รู้น่ะ เอิ๊ก ๆ ๆ
    อดีตนายเคยเป็น ที่รวบรวมพลังบุญ ชาตินี้จิตเดิมคง มีอยู่=> มิทราบพะยะคะ
    ชอบเป็นที่ รวบรวมพลังบุญ อยากช่วยให้มนุษย์พ้นทุกข์
    โห อนุโมทนาด้วย กับจิตที่ คิดเช่น นี้ เอิ๊ก ๆๆๆ
    ห้องนอน รก ด้วยข้าวของ แต่ก็ สะอาด ดี หมู่โต๊ะพระอลังการ ยิ่งใหญ่ดี
    ชอบกินแป๊ปซี่ เหรอ นาย ว่าง ๆ เดี๋ยว เลี้ยง มา ๆ

ผิดถูกชี้แนะ ล่วงเกินขออภัย @ศวนาย

[​IMG][​IMG][​IMG]

แบบที่น้องปลายืนยัน นั่งยันว่าเป็น ผู้หญิง 999,999,999.999999 ล้าน%
    ..................

ส่วนอีก 0.0000001 % นั่นหมอบอกแอบมี
    "สปีชี ชะนี"
    ;43
    .............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2008
  13. สันโดษ

1
    "สปีชี ชะนี" กระเทย เรียก ผู้หญิง

สันโดษ งง เเล้วนะคะ

ตกลง เพศหญิง หรือ กระเทย กันเเน่ๆ

14. แอ๊บแบ้ว

แอ๊บแบ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณภาพจากท่าน TupLuang

15. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Coolz ครับ แล้วที่ผมทายหละครับ ผมทายคนแรกเลยนะเนี่ย

pig_cryy
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ visut_p [​IMG]
    ขอลองทายคุณ Coolz ดูนะครับ
    - อายุประมาณ 30
    - ผิวขาว รูปร่างสมส่วน
    - นิสัยใจคอดี มีแต่คนรัก
    - ถ้ามีสัตว์เลี้ยงก็น่าจะเป็นแมว
    - เรื่องการงานก็น่าจะเป็นคนที่คอยติดต่อกับลูกค้า ประมาณว่าต้องเข้าสังคมบ่อยหน่อย
    - ไม่สูบบุหรี่ แต่ดื่มเหล้าบ้าง
    พอแล้วดีกว่า เดี๋ยวผิดหมดแล้วหน้าแตก *o*!

16. coolz

[​IMG] น่าคิดๆ
    อนิจจาคนเรายากแท้หยั่งถึง

.......................................
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ visut_p [​IMG]
    ขอลองทายคุณ Coolz ดูนะครับ
    - อายุประมาณ 30 = เค้า 21 ง่ะ ยังไม่มีหนวดเลย
    - ผิวขาว รูปร่างสมส่วน = แม่นๆๆๆ (คิดด้วยใจป่าวว่าหน้าตาดี ทำไมไม่เขียน อิอิ)
    - นิสัยใจคอดี มีแต่คนรัก = นิสัยดี(คนเรามักไม่รู้ตัวเด้อ) มีแต่คนรัก(นานาจิตตัง)
    - ถ้ามีสัตว์เลี้ยงก็น่าจะเป็นแมว = ที่เลี้ยงอยู่หมา... 4 ตัว คับน้องพี่ แต่หมาแมวข้างถนนที่ให้อาหาร ร่วมร้อย
    - เรื่องการงานก็น่าจะเป็นคนที่คอยติดต่อกับลูกค้า ประมาณว่าต้องเข้าสังคมบ่อยหน่อย = ยังเรียนอยู่ครับน้องพี่
    - ไม่สูบบุหรี่ แต่ดื่มเหล้าบ้าง = ไม่หมดขอหรับ
    พอแล้วดีกว่า เดี๋ยวผิดหมดแล้วหน้าแตก *o*!

;ปรบมือ ขอบคุณครับพี่น้อง
    ปล.เรื่องแก่นี่แอบเคือง 55+

17. สันโดษ

1
    [​IMG] <<<< ดึงไรอ่ะ ..?????.......นะเอย นะเอย

18. สันโดษ

1

คิดว่าแก่ จริงๆ รู้สึกถึงความเเก่ใน จิตวิญญาณ

ไม่ได้เเก่ธรรมดา แก่ ขั้นป้า กันเลยทีเดียวนะเอย นะเอย

สันโดษ ก็จะ 30 เเล้วขอบอก

แต่รู้สึกว่า ตะเอง แก่กว่า สันโดษมากๆ

Coolz แก่แดด เหมือน น้องปลา อ่ะดิ โด่!!!

19. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

โธ่...พี่สันโดษ เดี๋ยวนี้แดดแรงเปรี้ยงๆ คนแก่แดดจะเยอะก็ไม่ผิดนะคะ อิอิ เพราะตากแดดบ่อย ฮ่าๆ

20. แอ๊บแบ้ว

แอ๊บแบ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    [​IMG]ทุกท่าน......???????????....คิ..เอาะ...และ .....
    เป็นคนดี....อย่างน้อยก็พยายามที่จะดี
    .................ฟันธง...............

^_^
    [​IMG][​IMG] ชิมิ...ชิมิ[​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    ............................._/|\_ อนุโมทนา หุหุหุ ......................
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>แอ๊บแบ้ว, bluephoenix, coolz+, ศวนาย, อมรศิกานต์, One of JD, promwikorn+ </TD></TR></TBODY></TABLE>